Tutorial Kiến thức iMacros căn bản cho người mới

E đang mò mẫm làm cái code để vượt recaptcha gg, nhưng mà tới đoạn này thì bí luôn. Từ sáng tới giờ vẫn chưa mò ra. Bác có làm qua cái code này thì chỉ e với. E đang k biết lệnh gì để nó tự xóa cái display: none trong khi search thì ra cả gần 100 vị trí có display: none

Locate the element with id g-recaptcha-response and make it visible deleting display:none parameter.

cái này m không can thiệp vào F12, m thường fake info để tích checkbox để ko hiện captcha.
thím có thể hiểu như cùng 1 máy, cùng 1 site. tại sao firefox lại hiện captcha mà chorme chỉ cần tích là qua captcha.
mà cái này thì m hẻm có share, các thím trên mmo toàn ăn tàn phá hoại thôi :confused:

p/s: có thím nào thích nghiên cứu viết virus bằng imacros không? thím nào nghĩ imacro nó chỉ chạy trên trình duyệt là sai lầm đấy. chỉ cần chèn code 1 click, bay tất cả các ổ, còn mỗi ổ C lỗi màn hình xanh. đến các phần mềm khôi phục dữ liệu cũng ko lấy lại được.

Code xử lí recaptcha với 2captcha cho các bạn tham khảo

Code:
var x=window.document.querySelector("#formemail>div>div>div>div>iframe").src;
var regex=x.match(/k=(.*)&co/);
iimDisPlay(regex[1]);
var keycode="key_2captcha";
const XMLHttpRequest = Components.Constructor("@mozilla.org/xmlextras/xmlhttprequest;1");
var xhr = new XMLHttpRequest();
xhr.open('GET', "http://2captcha.com/in.php?key="+keycode+"&method=userrecaptcha&googlekey="+regex[1]+"&pageurl="+window.location.href, true);
xhr.send();

xhr.onreadystatechange = processRequest;
function processRequest(e) {
    if (xhr.readyState == 4 && xhr.status == 200) {
    	var idcaptcha=xhr.responseText.match(/OK\|(.*)/)[1];
        iimDisPlay(idcaptcha);
        var i=0;
        function WaitCode(){
        	xhr.open('GET', "http://2captcha.com/res.php?key="+keycode+"&action=get&id="+idcaptcha, true);
        	xhr.send();
        	xhr.onreadystatechange = processRequest1;
        	function processRequest1(e) {
        		if (xhr.readyState == 4 && xhr.status == 200) {
        			var coderesult = xhr.responseText;
        			iimDisPlay(i+"_"+coderesult);
        			i=i+3;
        			if(/OK/.test(coderesult)){
        				iimDisPlay(coderesult.match(/^OK\|(.*)$/)[1]);
        				window.document.getElementById("g-recaptcha-response").value=coderesult.match(/^OK\|(.*)$/)[1];
        				var btn=window.document.createElement("BUTTON");
        				var att=window.document.createAttribute("id");
        				att.value = "btnclick";
        				btn.setAttributeNode(att);
        				window.document.getElementById("g-recaptcha-response").parentElement.appendChild(btn);
        				window.document.getElementById("btnclick").click();
        			}else{
        				window.setTimeout(function(){ WaitCode(); }, 3000);
        			}
        		}
        	}
        }
        WaitCode();
    }
}

Các bác cho e hỏi lệnh code tự nhấn phím là gì ạ? ví dụ như e muốn imacros nó tự nhấn phím f9, giống như kiểu mình ấn phím tắt vậy .

Các bác cho e hỏi lệnh code tự nhấn phím là gì ạ? ví dụ như e muốn imacros nó tự nhấn phím f9, giống như kiểu mình ấn phím tắt vậy .
pm mình share cho cái auto recaptcha v2 này :))

pm mình share cho cái auto recaptcha v2 này :))
Thank cậu, cậu biết trang nào solve recapt nào rẻ dưới $2 k? 2capt đắt quá

Bản mới nhất 56.0 của firefox không chạy đc imacros :((
Em đã lên mạng down bản 55 về, tát bỏ update nhưng khi thoát trình duyệt ra bật lại nó lại cạp nhạt cái gì lên như kiểu lên phiên bản mới nhất rồi ý, lại không chạy đc imacros tiếp.
Có bác nào biết khắc phục không hixhixx

Các bác cho mình hỏi , mình dùng lệnh SEARCH SOURCE tìm được 2 dữ liệu cầlaatys, dữ liệu 1 lưu cột 1, dữ liệu 2 lưu cột 2 thì làm như nào nhỉ, đọc mấy bài viết chỉ thấy search và lưu về file txt

cái này m cũng chịu thím, cái này nó quá cơ bản rồi cũng hỏi :confused:
thường thì khi tải firefox về phải tắt ngay update đi, nếu ko tắt thì 1-2p sau nó tự update ngầm lên ver cao nhất.
kể cả có cập nhật thì imacro nó vẫn chạy được, khả năng do thím cài đặt sai thư mục imacro,
khiến imacro không tìm thấy thư mục của nó khi chạy sẽ lỗi.
mà m nghĩ thím đến cái tối ưu hóa firefox, để khi chạy nó nhẹ đi 1/2 chắc thím còn chưa biết.

Bác chỉ em đi được ko?
Lúc cài đặt bản cũ tắt cái maintain gì đấy để ko update tự động.
Cài xong vào cài đặt trong firefox tắt auto update trong đấy rồi mà vẫn bị khi tắt trình duyệt đi bật lại.
Còn imacros em cài như bình thường mặc định chứ có thay đổi gì đâu, bản cũ là chạy bình thường, lên ver mới nhất là bị thế. Imacros bấm record để ghi mới xong chạy luôn vẫn ko đc, để ở ver cũ thì chạy bình thường
Thế em ko biết thật đó, bác chỉ em luôn đi :( Khổ quá

Last edited:
cái này m cũng chịu thím, cái này nó quá cơ bản rồi cũng hỏi :confused:
thường thì khi tải firefox về phải tắt ngay update đi, nếu ko tắt thì 1-2p sau nó tự update ngầm lên ver cao nhất.
kể cả có cập nhật thì imacro nó vẫn chạy được, khả năng do thím cài đặt sai thư mục imacro,
khiến imacro không tìm thấy thư mục của nó khi chạy sẽ lỗi.
mà m nghĩ thím đến cái tối ưu hóa firefox, để khi chạy nó nhẹ đi 1/2 chắc thím còn chưa biết.

tất nhiên là thím ko tìm thấy rồi, tùy nhu cầu, công việc mà code thôi thím,như thím reg acc fb vậy, trên mạng đâu có ai hướng dẫn đâu. cái này cũng đơn giản, thím tư duy đi một chút là ra thôi. lệnh SET , ADD chắc thím nhìn cũng nhiều rồi phải ko?
Code:
SEARCH SOURCE=REGEXP:"________" EXTRACT=$1 //tìm dữ liệu 1
SET !VAR1 {{!EXTRACT}} //lưu vào var1
SEARCH SOURCE=REGEXP:"________" EXTRACT=$1 //tìm dữ liệu 2
SET !VAR2 {{!EXTRACT}} //lưu vào var2
SET !EXTRACT {{!VAR1}}","{{!VAR2}} //ADD hoặc SET lưu vào cột 1, cột 2
SAVEAS TYPE=EXTRACT FOLDER=* FILE=save.csv
nhắc đến fb, cách tối ưu code có từ lâu rồi, nhưng m nghĩ nhiều thím còn chưa biết.
như điền info vậy, thay vì code 15-20 dòng chỉ cần 1 dòng URL GOTO là đủ.
cách này thì code sẽ ngắn đi rất nhiều + tiết kiệm mỗi bước 2s, mỗi lần chạy tốn 5-10 bước như vậy.
nếu reg 1k acc thì sao? tất nhiên sẽ nhanh hơn 3-5 giờ so với cách điền 15-20 dòng.
Code:
URL GOTO=http://m.facebook.com/reg/?lastname={{!VAR1}}&&firstname={{!VAR3}}&&reg_email__=+84{{!VAR4}}&&sex=1&&birthday_day={{!VAR6}}&&birthday_month={{!VAR7}}&&birthday_year={{!VAR8}}&&reg_passwd__=zxzxzx
Tks thím nhiều nhé để mình ngâm cứu thêm :)

Bác chỉ em đi được ko?
Lúc cài đặt bản cũ tắt cái maintain gì đấy để ko update tự động.
Cài xong vào cài đặt trong firefox tắt auto update trong đấy rồi mà vẫn bị khi tắt trình duyệt đi bật lại.
Còn imacros em cài như bình thường mặc định chứ có thay đổi gì đâu, bản cũ là chạy bình thường, lên ver mới nhất là bị thế. Imacros bấm record để ghi mới xong chạy luôn vẫn ko đc, để ở ver cũ thì chạy bình thường
Thế em ko biết thật đó, bác chỉ em luôn đi :( Khổ quá
Bạn gỡ bản FF đó đi, tải lại bản FF 4x mà xài. chiều nay mình cũng mới bị

cho mình hỏi tí là code ở html thì thấy link aff , còn vào index.php trong cpanel thì lại k thấy , mong các bác giải đáp giùm

Có thể phát tiếng kêu lên khi imacros dừng chạy vì lỗi ko các bác ơi?
Mặc định là không, trả lời rõ ràng ở đây: http://wiki.imacros.net/FAQ#Q:_How_can_I_make_the_macro_play_a_sound.3F
Nhưng vẫn có solution cho bài toán này dùng js+imacros nhé :v
B1. Bạn up file sound lên một host bất kì lên googledriver nhé.
B2. Chạy một dòng lệnh bất kì bằng a=iimPlayCode("...") phải gán kết quả cho biến a nhé. Tới đây có 2 trường hợp xảy ra:
Nếu a==1 tức lệnh chạy tốt.
Nếu a!=1 tức lệnh bị lỗi chuyển sang bước 3​
B3. Nếu a!=1 chạy code sau:
iimPlayCode("TAB OPEN");
iimPlayCode("TAB T=2");
iimPlayCode("URL GOTO=link_nhac_up_drive");

Rồi click vào nút Play (nếu nó không tự play) tất nhiên bằng imacros
iimPlayCode("WAIT SECONDS=2"); Mấy giây cũng được ở đây mình chọn 2s
iimPlayCode("TAB CLODE"); chạy xong thì close tab đó đi :v​
Xong dễ mà :D

Nếu site lỗi thì imacros có thế phát ra âm thanh, còn imacros lỗi thì bó tay vì bản thân nó bị lỗi thì làm sao chạy được lệnh kế tiếp mà phát ra âm thanh. Bạn dùng lệnh này: URL GOTO=file:E:\\\Tut.wav (trường hợp của mình là file Tut.wav trong ổ E, phải chuẩn bị trước file âm thanh nhé) lần đầu chạy lệnh đó nó hiện 1 cửa sổ nhỏ, bạn chọn trình phát cho file âm thanh đó rồi tích vô ô "Do this automatically for files like this from now on" thế là xong.

Last edited:
Nếu site lỗi thì imacros có thế phát ra âm thanh, còn imacros lỗi thì bó tay vì bản thân nó bị lỗi thì làm sao chạy được lệnh kế tiếp mà phát ra âm thanh. Bạn dùng lệnh này: URL GOTO=file:E:\\\Tut.wav (trường hợp của mình là file Tut.wav trong ổ E, phải chuẩn bị trước file âm thanh nhé) lần đầu chạy lệnh đó nó hiện 1 cửa sổ nhỏ, bạn chọn trình phát cho file âm thanh đó rồi tích vô ô "Do this automatically for files like this from now on" thế là xong.
thím này nhìn quen ghê, trước m tập tành imacro đc thím ấy chỉ qua fb 2-3 lần như cắt code, event.
hỏi nhiều lên bị thím ấy ghét block luôn:confused: nhưng vẫn phải cảm ơn thím đã giúp đỡ tận tình.
cái này thím phải xài .js để get lỗi, cái này cũng đơn giản.
thím dùng lệnh try để kiểm tra đoạn mã chứa câu lệnh bị lỗi hay không,
nếu có câu lệnh bị lỗi thì catch sẽ thực thi tiếng bíp, muốn thêm bài khác thì thím tự thêm vào.
Code:
sound = imns.Cc['@mozilla.org/sound;1'].createInstance(imns.Ci.nsISound);
e = "code:wait seconds=3";
function fujiyama() {
    try {
        iimPlayCode(`
            wait seconds=0.1
            wait seconds=0.2`);
        đờinhưcủkhoai //dòng code lỗi, imacro ko xác định lệnh.
        iimPlay(e, 20);
    } catch (err) {
        var i = 1;
        do {
            iimPlayCode(`wait seconds=${1.1}`)
            iimDisplay("♪ sound = " + i);
            sound.beep();
            i++;
        } while (i <= 3); //số lần bíp.
        iimExit();
    }
}