Suggest Kiến thức cơ bản hạn chế limit PayPal thấp nhất

danho

Legendary
Kindness
Verified
Solutions
1
Reactions
799
MR
20.873
Insuree Balance
34972|1111.69
Service Details
1||Exchange|https://mmo4me.com/threads/buy-po-22-3-paypal-add-mail-19-vcb-acb-dab-vtb.301034/|0||0|5
1||Gift Code
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
1. PAYPAL LÀ GÌ ?

- Paypal cơ bản nó cũng là 1 bank ( ví điện tử ) như biết bao bank ở VietNam ( ngân hàng khác trên thế giới) chỉ khác ở đây là quy mô, hệ thống nó lớn hơn .

- Bank VN có bank tính fee giao dịch có bank free . Thế các bank không tính fee giao dịch họ lấy gì trả lương cho nhân viên ??? Có phải là họ lấy $ các khách hàng gởi đi đầu tư, cho vay ,.... Cái này chắc các bạn cũng hiểu cả . ===> Vậy vì thì Paypal cũng thế thôi . Một số bạn lại đưa ra lý do ko lấy fee lấy $ đâu trả lương NV nên gởi free là limit ( Sai về cơ bản ) .

2. KHI CÁC BẠN GỞI THEO KIỂU " Goods or services " CÁC BẠN SẼ RƠI VÀO CÁC TH SAU :

+ Đối với các bạn buying Paypal lỡ gặp seller PP đểu cố tình dispute thì các bạn gặp rắc rối lớn rồi đấy ??? ( Nglai các bạn gởi personal thì khả năng seller có dispute thì mình cũng thắng gần như 95 => 100% ) .

+ Nếu các bạn send theo kiểu " Goods or services " gặp vấn đề phát thì dính ngay 2 step : " proof invoice + proof deliver " cái này lại chết dỡ nữa . Nglai send personal nếu lỡ nó hỏi thì còn trả lời, tôi nhận từ này kia, tôi làm việc chung nên share thành quả cho nhau <== Cái này mình nói hoài nên biết tỷ lệ thành công khá cao .

- Cũng suy ra từ chính mình thu Paypal của các bạn, nếu send personal mà limit hết các bạn mà mình còn thu mua bình thường ( Không lẻ mình con cháu Paypal ??? ) vì paypal nó limit dây chuyền cái này ai cũng biết . ( Chắc cũng không cần show làm gì, những bạn đã và đang gd với mình chắc hiểu điều này nhất ) .

- Mình không nói gởi theo kiểu " I'm paying for goods or services " là sai. Nó chỉ hợp lý khi các bạn mua hàng thực cần sự bảo vệ của Paypla khi gặp vấn đề với seller, nên khi các bạn giao dịch hàng hóa thực thì send theo kiểu services là chuẩn .

3. MỘT SỐ CÂU HỎI THƯỜNG GẶP :

a. Làm sao hạn chế mức thấp nhất tình trạng limit account ?

- Hạn chế change IP khi login Paypal .

- Khi nhận được thanh toán đợi một thời gian cho $ clear hãy sử dụng ( Tỷ lệ $ clear bao nhiêu % phụ thuộc vào việc ACE ngâm $ trong bao lâu ) , ACE VN mình hay vướng lỗi này nhất , ai cũng muốn ôm VNĐ nhanh nên có là sell ngay và luôn => Die Paypal .

- Khi thực hiện giao dịch nên cân nhắc đối với các tài khoản paypal new ( bạn giao dịch với tài khoản trust cao thì khả năng gặp vấn đề thấp và ngược lại ) .

b. Mình có thể dùng hơn một tài khoản paypal trên một địa chỉ IP/PC không ?

- Được . Hai hay thậm chí nhiều hơn số đó cũng được ( nhưng tất cả sẽ die, vấn đề chỉ là thời gian ).

c. Làm sao để không bị limit ( hạn chế ) 21 ngày đối với các tài khoản mới ? ( rules mới paypal )

- Khi nào hoàn thành 3 điều kiện paypal đưa ra thì hết thôi . ( hoặc đừng có nhận $ thanh toán theo kiểu services là không bị ) .
+ Có ít nhất 5 giao dịch .
+ Tổng số giao dịch => 100$
+ Acc tạo > 60 ngày

d. Giai đoạn nào thường có bão paypal ?

- Thường là đầu năm tháng một ( theo mình thấy vậy )

e. Cơ chế quản lý Paypal ntn ?

- Nó là hệ thống các con BOT được lập trình sẵn . Nên khi bạn làm sai rules nó thì auto limit bạn . Cơ chế quản lý có thể nói tương tự như các bạn chơi network YTB hay các loại network khác , cái này những bạn chơi offer chắc sẽ biết ( còn mấy bạn bảo ko biết thì hiểu luôn ) , nó chấp nhận bạn trong khoản nào đó ==> Vượt qua khoản giới hạn đó ===> đi 180days ( bài ca muôn thuở <=== Các bạn nên lưu ý điểm này mà né )

=====> Các bạn nào còn thắc mắc nào khác cứ post lên mình trả lời trong khả năng và update #1 cho tất cả cùng xem. Do dạo này nhiều bạn hiểu chưa đúng về cách sử dụng kiểu send " Goods or services " mất fee theo mình là không cần thiết, trong khi fee bank VN không đáng bao nhiêu lại cứ lăng tăng . Ai thấy chỗ nào mình sai thì giúp mình fix lại cho hoàn thiện hơn . Thanks all !!!

Last edited:
thx bác vì bài viết bổ ích, hồi đó em cũng bị limit 1 acc mà k hiểu lí do, chắc có lẽ do change IP nhiều (vì có khi log in ở nhà, khi thì ở cty) or vừa nhận payment về là vội vàng hóa VND liền, từ h chắc ngâm vài ngày r tính :p

mục đích topic này mở ra ko phải là:

"Kiến thức cơ bản hạn chế limit PayPal thấp nhất"

mà mục đích chính là để mọi người bán $ cho thớt theo kiểu ko Fee, đỡ tốn kém mất 4,4% lợi nhuận, và tăng người bán $

có lẽ do topic của mình làm ảnh hưởng quan điểm của mọi người theo xu hướng tích cực, nên giờ mọi người thích gửi $ theo kiểu mất Fee cho AN TOÀN, nên ảnh hưởng % doanh thu cho những người thua mua $ PP :D

đi ngược lại hoàn toàn với ý kiến của mình =]]

khuyên các ae xài PP nên chú ý điều sau từ PhạmThi (ko nên gửi $ ko Fee)
https://mmo4me.com/threads/khuyen-cac-ae-xai-pp-nen-chu-y-dieu-sau-tu-phamthi.241579

CHỈ NÓI 1 CÂU ĐƠN GIẢN THÔI:
AI LÀM GÌ CŨNG PHẢI CÓ LỢI NHUẬN, PP KO RẢNH ĐỂ NHÌN ACC PP CỦA CÁC BẠN TOÀN GIAO DỊCH FREE, PP KO KIẾM DC LỜI GÌ TỪ CÁC ACC NHƯ THẾ

TIẾP NỮA LÀ CÁC ACC PP GD FREE KO PHÍ, KHI BỊ LIMIT MÀ GỠ RẤT KHÓ QUA, VÌ NHÂN VIÊN PP KIỂM TRA LỊCH SỬ GD, TOÀN FREE, NÓ DẸP LUÔN CHO ĐỠ MỆT <<< ACC TOÀN GD FREE TỚ CŨNG KO MUỐN GỠ LIMIT LUÔN, ĐỠ MẤT CÔNG

còn kinh nghiệm tránh limit vớ vẩn, thì google ra cả đống

.

Last edited:
Kiến thức và kinh nghiệm do va vấp làm nhiều mà có thôi. PP cũng thế. Dùng nhiều, limited các cách gỡ, kiến thức dùng sao cho an toàn, không bị limited xài nhiều là biết

- Mình chỉ đi sâu vào vấn đề send có fee và không fee , còn lại nếu nói full Paypal thì chắc lên trang chủ đọc mới full được bạn :D

mục đích topic này mở ra ko phải là:

"Kiến thức cơ bản hạn chế limit PayPal thấp nhất"

mà mục đích chính là để mọi người bán $ cho thớt theo kiểu ko Fee, đỡ tốn kém mất 4,4% lợi nhuận, và tăng người bán $

có lẽ do topic của mình làm ảnh hưởng quan điểm của mọi người, nên giờ thích gửi $ theo kiểu mất Fee cho AN TOÀN, nên ảnh hưởng % doanh thu cho những người thua mua $ PP :D

đi ngược lại hoàn toàn với ý kiến của mình =]]

khuyên các ae xài PP nên chú ý điều sau từ PhạmThi (ko nên gửi $ ko Fee)
https://mmo4me.com/threads/khuyen-cac-ae-xai-pp-nen-chu-y-dieu-sau-tu-phamthi.241579/

- Cái đó do người sài paypal họ tự thấy cần thiết thì làm thôi bạn . Còn mình không tranh cãi về việc cần hay ko cần . Chỉ có cái này thấy thật không đáng : send " Goods or services " mất fee theo mình là không cần thiết, trong khi fee bank VN không đáng bao nhiêu lại cứ lăng tăng . :D

- Mình chỉ đi sâu vào vấn đề send có fee và không fee , còn lại nếu nói full Paypal thì chắc lên trang chủ đọc mới full được bạn :D

- Cái đó do người sài paypal họ tự thấy cần thiết thì làm thôi bạn . Còn mình không tranh cãi về việc cần hay ko cần . Chỉ có cái này thấy thật không đáng : send " Goods or services " mất fee theo mình là không cần thiết, trong khi fee bank VN không đáng bao nhiêu lại cứ lăng tăng . :D

nói chung có cung sẽ có cầu, vẫn có người thích tiết kiệm... ai tự tin, tay to thì cứ chiến free phí :D

dù sao mình cũng rất ghét thằng PP và FB :v

Với Paypal thì chả ai rõ hết được cả, toàn suy luận theo kinh nghiệm sử dụng nhiều acc, gỡ limited nhiều mà ra thôi ! Mỗi tài khoản mỗi khác và đôi lúc lại có ngoại lệ khó hiểu :D.
Không phải tự nhiên mà Paypal có khái niệm "Buyer protection" và "Seller protection". Paypal sinh ra là để giao dịch thương mại, chứ không phải để chuyển tiền qua lại. Nó có chính sách tiền tệ và chịu sự quản lý của chính phủ US, thậm chí TOS của nó còn được phân chia thành từng thành phần, cho từng khu vực khắp thế giới nên có thể coi nó như bank vậy :).

Về vấn đề I'm paying for goods or services !. Nên hay không ? Mình xin thưa rằng đó là tùy type account, tùy lượng giao dịch, tùy chứng thực cho tài khoản. Nó không có định nghĩa rõ ràng. Nhưng khi vượt ngoài khuôn khổ (hiểu là lạm dụng) thì lên dĩa là đương nhiên.

Còn về I'm making personal payments, nó cũng thế thôi. Bạn bè, trả tiền lương hay công việc nó cũng không ảnh hưởng gì ....!

Rất khó để trả lời câu hỏi nên chuyển business hay personal, nó phụ thuộc nhiều vào loại tài khoản, chi tiết về giao dịch và thậm chí là info cá nhân. Để mình đặt ra một số ví dụ sau:

1. Có người nhận cả ngàn USD personal US - VN chả sao cả.
  2. Có bạn có PP business chuyển personal thoải mái cũng không sao
  3. Có bạn PP personal nhưng nhận và sử dụng được những khoản tiền rất lớn chả ai đụng chạm
  4. V..v....
Thế nên các bạn đừng máy móc với paypal, dù rằng mình công nhận một điều chuyển và nhận goods or services dễ gỡ limited hơn hẳn personal. Cách sử dụng khác nhau, số lượng và nguồn gốc khác nhau thì mọi kinh nghiệm chỉ mang tính tham khảo thêm thôi nhé ;)

Có một điều mình chắc chắn rằng dù có chuyển personal thì limited vẫn có 2 step " proof invoice + proof deliver ".
Chả ai muốn mất fee amout cả đâu !. Fee phải nói cao kinh khủng. Thế có ai nhận personal bị "review" hoặc " under review" cắm cái cờ đỏ to đùng ngay trong giao dịch chưa ? :confused:. Mình chỉ khuyên một điều thôi, đó là nên chuyển business nhiều hơn personal, còn cái nào nên như thế nào là tùy cảm nhận và kinh nghiệm :p.

Có bạn nhận nguồn A không sao, nhưng lại có bạn nhận một phát limited luôn !? Mỗi tài khoản khác nhau thì tất cả kinh nghiệm chỉ để tham khảo tính hợp lý, vì nếu quá nhiều business thì bạn mất một số tiền không hề nhỏ. Nhiều personal quá thì sớm muộn cũng lên đường

Còn về làm sao để Paypal an toàn ? Các bạn tham khảo dưới đây:

• Tốt nhất là nguồn tiền nhận nên đa dạng, có mua dịch vụ gì đó, có fund từ credit cards
  • Không cần hạn chế change IP khi login, chính xác hơn là luôn luôn sử dụng một IP và máy tính nhất định, còn về vấn đề log in IP khác thoải mái miễn đừng log in quá nhiều IP và đừng quá xa location hiện tại. TH hi hữu log in nhầm IP black PP thì mình chưa gặp bao giờ. Quan trọng nhất là đừng log in hai IP với thời gian quá gần nhau
  • Mọi giao dịch làm sao rõ ràng nhất có thể, note ghi thẳng luôn là mua bán cái gì ? còn không ghi services. Mua bán thật thì phải cập nhật tình trạng xử lý, tracking, hàng hóa ảo giao qua email thì ghi thẳng vào Carrier.
  • Tài khoản new thì càng phải nâng niu, nếu có lượng $ lớn thì nên nhận dần dần tăng hạn mức. Còn nếu chờ đợi bạn cho là ko hạnh phúc sẽ gặp TH sau: Ngày.... tháng.... năm : chúng tôi nhận thấy bất thường trong doanh thu của bạn, yêu cầu cung cấp doanh số kinh doanh của doanh nghiệp
  • Ngay khi tạo tài khoản Paypal, cho đến từng giao dịch nhận và gửi đều phải lường trước Paypal hỏi sẽ trả lời gì ? Mệt nhỉ :rolleyes:. Nhưng coi nó là PM hay WMZ thì mau ức chế lắm :p
  • V...v
Cách dùng an toàn thì chắc mấy bạn chơi PTC và Investment nếu để ý sẽ thấy rất rõ. Giai đoạn pre-launch của các site đó nó luôn phải trình bày với PP trước khi open chính thức, thậm chí add fund vào site cũng phải có fee, withdraw cũng có fee hoặc cả hai cùng có fee. Hãy đặt câu hỏi tại sao những site chia sẻ lợi nhuận lại phải đóng fee cho mỗi giao dịch.... ngẫm sẽ ra cách sống chung an toàn. Xin hết ....!

Last edited:
Tốt nhất là nguồn tiền nhận nên đa dạng, có mua dịch vụ gì đó
Kết nhất câu này . nên nhận $nguồn đa dạng ;)
Send cả fee và free :)

bữa mới mua cái 6 lết tải ngày cái ứng dụng paypal về xài để lâu lâu mang ra chọt chọt khoe :oops: ta đây có đt đep, ví pp nhìu tiền :oops: , mà éo nhớ là ip 3g vn là ip động nên đc vài bữa thì ăn quả mít k step. Đắng :confused:

bữa mới mua cái 6 lết tải ngày cái ứng dụng paypal về xài để lâu lâu mang ra chọt chọt khoe :oops: ta đây có đt đep, ví pp nhìu tiền :oops: , mà éo nhớ là ip 3g vn là ip động nên đc vài bữa thì ăn quả mít k step. Đắng :confused:
:p:p:p M hạ bưởi. Tội khoe Xiền :D:D:D

c. Làm sao để không bị limit ( hạn chế ) 21 ngày đối với các tài khoản mới ? ( rules mới paypal )

- Khi nào hoàn thành 3 điều kiện paypal đưa ra thì hết thôi . ( hoặc đừng có nhận $ thanh toán theo kiểu services là không bị ) .

Bạn ơi cho mình hỏi 3 điều kiện này là gì được không.

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

- Có quá nhiều phản bát vượt qua tầm kiểm soát, cũng như mục đích khi mình quyết định viết bài này . Các bạn nói rất chuẩn , rất đúng, nói những cái không thể sai được bởi nó là một phần của rules nên mình cũng không có ý kiến ji, cơ bản rules nó cũng ngâm khá khá rồi . Cơ mà cũng góp thêm một số ý kiến chủ quan như sau, các bạn nào đọc thấy đúng hay sai thì cứ làm theo những điều mình thấy hợp lý, chã ai áp đặt được khi các bạn không thích hay thấy nó ko hợp lý :

+ Personal là gì ? Là tk dành cho người dùng cá nhân ( không phải services ) nên sẽ có mức hạn chế cho người dùng cá nhân trong tháng sài bao nhiêu $ là ok
===> vượt qua thì tự hiểu ( cái này gọi là lạm dụng personal hay nói cách khác lách luật ==> điếc )

+ Business là gì ? Là tk dùng cho các dịch vụ, nhiều , lớn , số lượng nên 100% các giao dịch phải tốn fee ( cái này chắc ko cần nói vì sao tốn fee ai cũng biết )

CHỈ NÓI 1 CÂU ĐƠN GIẢN THÔI:
AI LÀM GÌ CŨNG PHẢI CÓ LỢI NHUẬN, PP KO RẢNH ĐỂ NHÌN ACC PP CỦA CÁC BẠN TOÀN GIAO DỊCH FREE, PP KO KIẾM DC LỜI GÌ TỪ CÁC ACC NHƯ THẾ

TIẾP NỮA LÀ CÁC ACC PP GD FREE KO PHÍ, KHI BỊ LIMIT MÀ GỠ RẤT KHÓ QUA, VÌ NHÂN VIÊN PP KIỂM TRA LỊCH SỬ GD, TOÀN FREE, NÓ DẸP LUÔN CHO ĐỠ MỆT <<< ACC TOÀN GD FREE TỚ CŨNG KO MUỐN GỠ LIMIT LUÔN, ĐỠ MẤT CÔNG

còn kinh nghiệm tránh limit vớ vẩn, thì google ra cả đống
.

- Bác PhamThaj tóm lại 1 câu rất hay. Bạn ko dùng dịch vụ gì ??? $ ở đâu tự nhiên rớt cái đùng xuống TK bạn rồi bạn ko biết làm gì đem đi bán ==> Rồi người mua ko có mục đích gì ??? rãnh hán + dư $ đi mua về bỏ đó chơi ??? xong lại rãnh tiếp nữa sell cho ngkhac nữa mà ko có mục đích khác hay sài cho dịch vụ ji khác . Nếu đúng thế bạn kết cho câu lạm dụng thì chuẩn ko cần chỉnh rồi . :p

P/s : Mình cũng ghét Paypal ko kém ji bạn

Với Paypal thì chả ai rõ hết được cả, toàn suy luận theo kinh nghiệm sử dụng nhiều acc, gỡ limited nhiều mà ra thôi ! Mỗi tài khoản mỗi khác và đôi lúc lại có ngoại lệ khó hiểu :D.
Không phải tự nhiên mà Paypal có khái niệm "Buyer protection" và "Seller protection". Paypal sinh ra là để giao dịch thương mại, chứ không phải để chuyển tiền qua lại. Nó có chính sách tiền tệ và chịu sự quản lý của chính phủ US, thậm chí TOS của nó còn được phân chia thành từng thành phần, cho từng khu vực khắp thế giới nên có thể coi nó như bank vậy :).

Về vấn đề I'm paying for goods or services !. Nên hay không ? Mình xin thưa rằng đó là tùy type account, tùy lượng giao dịch, tùy chứng thực cho tài khoản. Nó không có định nghĩa rõ ràng. Nhưng khi vượt ngoài khuôn khổ (hiểu là lạm dụng) thì lên dĩa là đương nhiên.

Còn về I'm making personal payments, nó cũng thế thôi. Bạn bè, trả tiền lương hay công việc nó cũng không ảnh hưởng gì ....!

Rất khó để trả lời câu hỏi nên chuyển business hay personal, nó phụ thuộc nhiều vào loại tài khoản, chi tiết về giao dịch và thậm chí là info cá nhân. Để mình đặt ra một số ví dụ sau:

1. Có người nhận cả ngàn USD personal US - VN chả sao cả.
  2. Có bạn có PP business chuyển personal thoải mái cũng không sao
  3. Có bạn PP personal nhưng nhận và sử dụng được những khoản tiền rất lớn chả ai đụng chạm
  4. V..v....
Thế nên các bạn đừng máy móc với paypal, dù rằng mình công nhận một điều chuyển và nhận goods or services dễ gỡ limited hơn hẳn personal. Cách sử dụng khác nhau, số lượng và nguồn gốc khác nhau thì mọi kinh nghiệm chỉ mang tính tham khảo thêm thôi nhé ;)

Có một điều mình chắc chắn rằng dù có chuyển personal thì limited vẫn có 2 step " proof invoice + proof deliver ".
Chả ai muốn mất fee amout cả đâu !. Fee phải nói cao kinh khủng. Thế có ai nhận personal bị "review" hoặc " under review" cắm cái cờ đỏ to đùng ngay trong giao dịch chưa ? :confused:. Mình chỉ khuyên một điều thôi, đó là nên chuyển business nhiều hơn personal, còn cái nào nên như thế nào là tùy cảm nhận và kinh nghiệm :p.

Có bạn nhận nguồn A không sao, nhưng lại có bạn nhận một phát limited luôn !? Mỗi tài khoản khác nhau thì tất cả kinh nghiệm chỉ để tham khảo tính hợp lý, vì nếu quá nhiều business thì bạn mất một số tiền không hề nhỏ. Nhiều personal quá thì sớm muộn cũng lên đường

Còn về làm sao để Paypal an toàn ? Các bạn tham khảo dưới đây:

• Tốt nhất là nguồn tiền nhận nên đa dạng, có mua dịch vụ gì đó, có fund từ credit cards
  • Không cần hạn chế change IP khi login, chính xác hơn là luôn luôn sử dụng một IP và máy tính nhất định, còn về vấn đề log in IP khác thoải mái miễn đừng log in quá nhiều IP và đừng quá xa location hiện tại. TH hi hữu log in nhầm IP black PP thì mình chưa gặp bao giờ. Quan trọng nhất là đừng log in hai IP với thời gian quá gần nhau
  • Mọi giao dịch làm sao rõ ràng nhất có thể, note ghi thẳng luôn là mua bán cái gì ? còn không ghi services. Mua bán thật thì phải cập nhật tình trạng xử lý, tracking, hàng hóa ảo giao qua email thì ghi thẳng vào Carrier.
  • Tài khoản new thì càng phải nâng niu, nếu có lượng $ lớn thì nên nhận dần dần tăng hạn mức. Còn nếu chờ đợi bạn cho là ko hạnh phúc sẽ gặp TH sau: Ngày.... tháng.... năm : chúng tôi nhận thấy bất thường trong doanh thu của bạn, yêu cầu cung cấp doanh số kinh doanh của doanh nghiệp
  • Ngay khi tạo tài khoản Paypal, cho đến từng giao dịch nhận và gửi đều phải lường trước Paypal hỏi sẽ trả lời gì ? Mệt nhỉ :rolleyes:. Nhưng coi nó là PM hay WMZ thì mau ức chế lắm :p
  • V...v
Cách dùng an toàn thì chắc mấy bạn chơi PTC và Investment nếu để ý sẽ thấy rất rõ. Giai đoạn pre-launch của các site đó nó luôn phải trình bày với PP trước khi open chính thức, thậm chí add fund vào site cũng phải có fee, withdraw cũng có fee hoặc cả hai cùng có fee. Hãy đặt câu hỏi tại sao những site chia sẻ lợi nhuận lại phải đóng fee cho mỗi giao dịch.... ngẫm sẽ ra cách sống chung an toàn. Xin hết ....!

*** Bạn nói chuẩn hết, chuẩn đến mức độ nào thì vấn đề thời gian nói lên tất cả . Mình chỉ góp ý thêm vài chỗ :
- Personal:
" Có một điều mình chắc chắn rằng dù có chuyển personal thì limited vẫn có 2 step " proof invoice + proof deliver " <=== Chuẩn là cái này mình xác nhận . Nhưng bạn nói thế cũng đồng nghĩa bạn chưa gỡ limit dạng đó vì 100% personal limit dạng đó thường click đi sâu vào nó chỉ bắt up cái cmnd lên là hết vấn đề ( vì ko dùng DV nên chẳng cần proof ji khác ) .
- Business + Preme:
" Có một điều mình chắc chắn rằng dù có chuyển personal thì limited vẫn có 2 step " proof invoice + proof deliver " <=== Chắc ăn là invoice + tracking ( cái này ko thể khác được <== Ai dính phốt LH gấp pro @PhạmThi) .

*** Mình thấy bạn nhắc đến vụ dép tính fee của các site Revshare + Ptc . Sẵn tiện mình nói luôn , fee đó không phải 100% cho Paypal bạn nhé, mình cũng chơi Revshare đây . Để ý bạn sẽ thấy có site dep fee 3%, 5% ,..... Nếu bạn nói fee đó để paypal ăn sai hoàn toàn . Vì dù bạn dép Paypal, PZ,STP,PM ,... dép gì cũng tốn fee hết bạn nhé . Còn fee đó là fee Ji LH bạn @SealTemSix sẽ biết rõ ràng hơn

Last edited:

Bạn ơi cho mình hỏi 3 điều kiện này là gì được không.

- Bạn chỉ việc click vào cỗ more info là thấy ngay cụ thể :
+ Acc tạo > 60 ngày

- Bạn chỉ việc click vào cỗ more info là thấy ngay cụ thể :
+ Acc tạo > 60 ngày
Mình mới pass được cái 1 và 3, cái 2 chưa :p:p

từ khi bị người ta scam 650$PP của khách. Thì PP ớn tới tận cổ họng.....

PP mình nghĩ nếu PRO cũng vẫn limit bình thường. Nên mong ae thận trọng trong việc giao dịch PP với những góp ý sau:

1: Lựa người uy tín mà giao dịch
2: Không thì rút về bank cho khỏe

Hết.

Giả sử tài khoản paypal mình mới tạo, mua 100 USD từ người bán chuyển theo dạng personal. Nếu bị limit 21 days thì mình chỉ cần đợi hết 21 ngày là sử dụng bình thường phải không.

Giả sử tài khoản paypal mình mới tạo, mua 100 USD từ người bán chuyển theo dạng personal. Nếu bị limit 21 days thì mình chỉ cần đợi hết 21 ngày là sử dụng bình thường phải không.
Chuyển theo dạng personal sẽ không bị limit 21 days, service mới bị (Mua 5 cái service, mỗi cái 20$)

.

từ khi bị người ta scam 650$PP của khách. Thì PP ớn tới tận cổ họng.....

PP mình nghĩ nếu PRO cũng vẫn limit bình thường. Nên mong ae thận trọng trong việc giao dịch PP với những góp ý sau:

1: Lựa người uy tín mà giao dịch
2: Không thì rút về bank cho khỏe

Hết.
Rút bank nó cũng không tha đây bạn , lần 1 rút bank 1k nó cho qua , lần sao rút 3k nó cho lau nhà 180 ngày .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,357
170,482
Latest member
lam2487

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom