Got Paid Kiếm tiền với CloudCrowd trên FB. Nhanh chân nào mọi người.

Reactions
218
MR
0.041
Chào các bạn, sau 2 năm chiến site này, hôm nay mình giới thiệu lại cho mọi người site này. Đi thẳng vấn đề luôn nhé.
Đăng kí ở đây

https://www.cloudcrowd.com/i/hrwtmp

Ref back 90% số tiền nhận được của các bạn. Các bạn kiếm đc 1$ thì báo danh, mình sẽ gửi 0.09PP nhé.
1. CloudCrowd là trang kiếm tiền kiểu gì?
CloudCrown là 1 trang PAID TO JOB. Giống microworker hay minuteworker nhưng công việc khác hẳn với những site này.
Công việc cụ thể của CloudCrown đc chia thành 8 Project như sau:

2. Trang này có uy tín không???
Với 2 năm trả tiền cho khách hàng thì CloudCrown đã đc xếp vào list ELITE của ptc-investigation. Các bạn kiểm chứng ở đây nhé. http://www.ptc-investigation.com/cloudcrowd.aspx

3. Phần quan trọng nhất, kiếm tiền thế nào???

B1: Kiếm chứng chỉ credentials (CRE)

Bạn muốn làm việc cho CLoudCrown thì bạn phải có 1 trình độ Englissh nhất định. CloudCrowd k muốn tuyển những người k biết gì về việc mình đang làm. Mỗi Project sẽ yêu cầu bạn có 1 CRE khác nhau, nhưng CRE đơn giản và dễ kiếm để làm nhất là Credentials:English Comprehension

Các bạn vào AVAILABLE WORK, chọn tab CREDENTIALS , chọn Project Writing, chọn tiếp English Comprehension TEST. OK. Bạn bây giờ cần trả lời 20 câu hỏi trắc nghiệm English trong vòng 30p. Dễ dàng thui vì nó giống bài kiểm tra chúng ta làm trên lớp ấy. Đợi 2p, vào HOME, nếu thành công các bạn sẽ thấy dòng này: "CredentialApproved Application for Credential has been approved. "

B2: Working

Việc làm ở CLoudCrowd là teo dự án nên ổn định k cao, tùy thời gian sẽ có việc nhất định, trong thời gian gần đây, việc dễ làm nhất là ở Project Categorization, phần Select company service và phần Review của phần trên. Cụ thể công việc thế nào?

Select company service: CloudCrown cho bạn 1 link đến trang web hay FB của 1 công ty hoặc nhà hàng nào đó để chúng ta vào, công việc của bạn là chọn xem công ty đó bán những hàng hóa, dịch vụ nào, tìm chọn những hàng hóa, dịch vụ đó trong danh sách phía dưới của CloudCrowd cho sẵn. Submit công việc.

Review: Chấm công cho công việc trên. Bạn sẽ đc cung cấp link web cũng như những hàng hóa mà người làm đã liệt kê, việc của bạn là xem người làm đã chọn đúng chưa? Có thừa thiếu gì không? Nếu hoàn toàn chính xác chọn APPROVE, sai, thừa, thiếu chọn REJECT và nêu lí do ở dưới.

B3: Đợi APPROVED
Nếu làm chính xác thì bạn sẽ được tiền. Rate bây giờ hơi thấp 0.05 cho Select và 0.065 cho Review. Đợi tầm 2h là công việc của bạn sẽ được chấm công, APPROVED thì sẽ được pay auto ngay vào ngày mai vào PP của bạn.
* Chú ý: 1 chỉ số rất quan trọng ở CloudCrowd là Overall, chỉ số này cho biết chất lượng làm việc của bạn. Đc APPROVED thì đc cộng thêm, REJECT thì trừ đi. Overall tụt 25 sẽ bị block 24h, xuống 20 thì bị ban forever. Cho nên các bạn làm việc cẩn thận, k làm đc cái nào thì SKIP, đừng làm bậy nhé.
4. Trang trả tiền cho công nhân thế nào? Có PROOF chưa???

Trả qua PP, ngay hôm sau khi bạn hoàn thành nhiệm vụ và đc APPROVED.
Min pay: 0
Time: ngày hôm sau

PTC-investigation có hơn 200 proof, mình thì hơi lười nên up mấy proof hôm trước cho các bạn

Tối nay t sẽ giới thệu cho các bạn như vậy, mai update thêm mấy Project nữa. Tạm thời thế đã, mọi thắc mắc cứ hỏi trên topic này, mình sẽ giải đáp ngay. Hoặc PM tommy_cavalier_251993 Thanks alll.

Last edited by a moderator:
Mình thử chơi 1 lần, nhưng ko đủ trình nên chả làm đc quest nào, nản luôn @@

Mình cũng đang chiến cái này. Cơ mà cái kỹ năng Writing với Marketing nó khó quá, test lần 3 mới đc approved '_'

K thấy links ref đâu bạn mà trang này lâu vậy rồi nay m mới biết
Hồi trước mình lục lọi trong box Other hay New site của 4rum đã thấy có bài post về cái này, nhưng xưa lắm rồi. Đã test thử công việc, nhìn chung là khó nhai

Hồi trước mình lục lọi trong box Other hay New site của 4rum đã thấy có bài post về cái này, nhưng xưa lắm rồi. Đã test thử công việc, nhìn chung là khó nhai

Không khó nhai đâu, 5p là xong 1 QUEST, gọi là JOB đi nhé. 5p có ngay 0.065$. Chơi 1h cẩn thận thì sao nhỉ???

---------- Post added at 09:42 PM ---------- Previous post was at 09:41 PM ----------

UPPPPPPPPPPPP, đã up link ref cho mọi người rùi đó, bắt đầu kiếm tiền thui mọi người.

---------- Post added at 09:52 PM ---------- Previous post was at 09:42 PM ----------

upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

Anh pm nick ym huanst123 của em nhé :)
Em mới chơi mong anh chỉ giáo

Trang này mình cũng nghe nhắc tới rồi nhưng chưa tham gia. Nếu tham gia thì 1 ngày mất nhiều thời gian không bạn chủ thớt và ngày nào cũng cần vào site làm à. Thanks bạn.

Trang này mình cũng nghe nhắc tới rồi nhưng chưa tham gia. Nếu tham gia thì 1 ngày mất nhiều thời gian không bạn chủ thớt và ngày nào cũng cần vào site làm à. Thanks bạn.

Ak. thời gian thì bạn muốn làm lúc nào cũng đc. mình thì 5p xong 1 job 0.065$. tham gia đi bạn, có gì k hiểu cứ hỏi mình.

Cái này giờ ít JOB lắm, không như hồi mới ra. Làm ăn khó hơn trc nh`

Cái này mới lụm trên đờ bót nét đây mà :binhsua35:

bác nhầm rùi. E có 1 topic này năm 2010 rùi, nhưng chả ai chơi nữa nên chơi 1 mình. Bây giờ thấy job dễ nên share cho a e. Tham gia đi bác.

---------- Post added at 10:18 PM ---------- Previous post was at 10:08 PM ----------

uuppppppppppp tối muộn

cái này cũng xưa rồi, vả lại chả có off để mà làm!:binhsua43:

Cái này cũng cần phải có cấp nữa, cấp mới đk có mấy cái mà làm đâu =="

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,891
172,971
Latest member
mrLee0203

Most viewed of week