Got Paid Kiếm tiền từ bán Flash, một cách kiếm nguồn thu nhập thụ động (up rồi quên)

Chán bác quá để em hì hục trả lời, khéo lại sai nữa, không dấu link khéo nó ban em lại thì toi adfly còn có ý đó nữa. Em trả lời có thể đúng khoảng 70% thôi vì câu hỏi nó cải tiến khác hồi em làm, các bác chịu khó một chút nhé

Question 1
- 1

Question 2
- 2

Question 3
- 2

Question 4
- 2

Question 5
- 4

Question 6
- 4

Question 7
- 1

Question 8
- 4

Question 9
- 4

Question 10
- 4

Hình ảnh đẹp or phim mình lấy trên mạng xuống thoải mái phải hok :binhsua79:

câu trả lời của themeforest quả thật đứng 70% nhử bác voc nói :)) Mong bác làm 1 phát 100% giúp nhé chứ TA mù tịt

" You scored 7 questions correctly and 3 incorrectly. You need to answer all questions correctly. If you are unsure, refer to the author tutorial."

3 câu nào sai thì em đoán tiếp vì trình em chắc cũng chỉ được 70% thôi, biết câu nào sai thì làm lại lần sau vài lần mới được, deposit là bác chuyển tiền vào cho nó để mua các flash file mà bác hoặc những thằng khác làm ra, tối thiểu là 20$. Bác up em những câu nào sai lên em làm tiếp cho chắc lần sau được 80% đấy.

À mà câu này "If you are unsure, refer to the author tutorial." có phải bác tự thêm vào không? sao hồi em làm nó không có cái câu này nhỉ, chắc trình tiếng Anh của bác hơn đứt em chỉ có trình flash của bác lùn hơn em thôi. Chơi trò này cần trình flash và idea hơn là trình tiếng Anh bác ạ.

Bác bán được trên 50$ thì bắt đầu được rút tiền, hình đẹp trên mạng bác lấy thoải mái kèm theo lisence developer của nó là ok, còn nếu không có thể nó sẽ ban ngay hoặc ban sau 24 giờ tài khoản của bác và frezze toàn bộ tiền bác bán được chuyển sang thế giới thứ 3 để làm từ thiện bác ạ.

Đây là bán hàng kiểu như bán thịt bán cá ngoài chợ ấy, hàng không tươi không chất lượng kém vệ sinh, nguồn hàng không rõ ràng hợp pháp và bao bì không sạch không có tài liệu hướng dẫn tất nhiên ế, cái lợi là nếu nó duyệt cho mình thì chắc chắn bác sẽ bán được nhiều vì chợ nó có tầm 1tr thằng khách hàng bác ạ. Em đã bảo là không phải PTC, PTU bác nào biết làm flash thì nghiên cứu mấy cái file nó đang bán lấy ý tưởng mà làm chứ không luộc với cheat được đâu ạ. Có decomplier (dùng softthingdecompiler) thì có up lên nó cũng không duyệt cho đâu. Còn bác tự làm có ý tưởng hay kể cả cái banner hay cái logo thậm chí cái nút nó cũng approved cho bác và thế nào bác cũng bán được đấy ạ!

Em ví dụ như thế các bác thấy có rõ chưa, rõ thì thank em phát cho nó chóng lớn ná

Last edited by a moderator:
3 câu nào sai thì em đoán tiếp vì trình em chắc cũng chỉ được 70% thôi, biết câu nào sai thì làm lại lần sau vài lần mới được, deposit là bác chuyển tiền vào cho nó để mua các flash file mà bác hoặc những thằng khác làm ra, tối thiểu là 20$.

Bác bán được trên 50$ thì bắt đầu được rút tiền, hình đẹp trên mạng bác lấy thoải mái kèm theo lisence developer của nó là ok, còn nếu không có thể nó sẽ ban ngay hoặc ban sau 24 giờ tài khoản của bác và frezze toàn bộ tiền bác bán được chuyển sang thế giới thứ 3 để làm từ thiện bác ạ.

Đây là bán hàng kiểu như bán thịt bán cá ngoài chợ ấy, hàng không tươi không chất lượng kém vệ sinh, nguồn hàng không rõ ràng hợp pháp và bao bì không sạch không có tài liệu hướng dẫn tất nhiên ế, cái lợi là nếu nó duyệt cho mình thì chắc chắn bác sẽ bán được nhiều vì chợ nó có tầm 1tr thằng khách hàng bác ạ.

Em ví dụ như thế các bác thấy có rõ chưa, rõ thì thank em phát cho nó chóng lớn ná

mấy cái flash lấy trên mạng mang bán có dc hok hả bác

Bán được bác ạ, nhưng là file source .fla chứ không phải file chạy .swf vì đây là bán cho những thằng nó mua về chế biến rồi lại bán tiếp cho thằng khác. Miễn là bác có cái developer lisence của thằng tác giả đâu tiên, kiểu như lấy trộm xe đi bán thì mình có cái giấy tờ xe ấy. Có nhiều thằng dễ tính mình cứ xin nó cũng cho rồi mình gửi kèm vào document lúc upload lên cho nó duyệt thôi.
Nhưng còn tùy thằng review nó có duyệt cho mình không, bác nào có tiếng Anh vào 4rum nó hỏi trực tiếp nó hướng dẫn hết

Bác bán được trên 50$ thì bắt đầu được rút tiền, hình đẹp trên mạng bác lấy thoải mái kèm theo lisence developer của nó là ok
trên mạng lấy xuống thì giấy phép lấy ở đâu ra . Sẵn tiện demo cho anh em phần up flash lun nhé ( trc hết cần gì, ghi cái gì vào dòng nào ..v.v... đầy đủ người ta mới thích mà chiến chứ )

mất 20$ vẫn nguy hiểm ^^ cơ mà bác nào có tiền bẩn dùng cái này thì hay thật, dùng chính tiền bẩn deposit rồi lấy tiền đó mua cho 1 acc khác để thu lại =)) bác nào chưa biết về flash thì chưa nên chơi vội, nghiên cứu và làm chứ chục cái flash đi, nếu thấy mình thích rồi hãy deposit, ko lại phí 20$ khi chán đó nha ^^ góp ý vậy thôi chứ ko có ý phá chủ thớt nha

Demo sợ các bạn cũng không làm được, bạn qua cái test tự nó lên phần demo, để up lên bạn đóng gói file source .fla cùng file text hoặc html hướng dẫn dưới dạng documents (tham khảo các file hướng dẫn của window), các license email đến thẳng thằng tác giả hỏi xin hoặc mua (nhớ là mua license developer thì các bác mới được bán lại) nếu không thì đừng up vì nó sẽ không duyệt. Trong khi thiết kế flash tuân thủ những quy định về đặt tên các đối tượng, thư viện tài nguyên theo đúng chuẩn chẳng hạn nút thì đặt là bButton ... gì đó chứ đừng dùng tên mặc định, nếu cần viết code thì viết kiểu OOP tổ chức tốt chứ đừng code kiểu tùy tiện nudle... Nói chung là trông chuẩn để thằng mua nó làm theo thì làm được.

Gói tất cả lại một file zip, tạo 1 ảnh thumbnail và 1 ảnh banner up lên cùng 1 thư mục đợi nó duyệt trong khoảng 1 - 2 ngày lâu là 7 ngày tùy tình trạng queue author. Sau khi duyệt thì nó sẽ tự động bán và chia hoa hồng cho các bác, càng bán được nhiều càng lên level đến mức 70% hoa hồng thì dừng lại. Bằng cách như vậy thằng digitalscience đã kiếm được >1 mil $ trong 2 năm. Chắc một số trong các bác cũng sẽ kiếm được như thế và VN sẽ hóa rồng. Chúc các bác thành công,

Để thỏa mãn nhu cầu của một số bác hiếu kỳ em up 1 file mẫu đã đóng gói lên để các bác tải về mà tham khảo, file này không up lên được đâu nên các bác đừng tìm cách up lên làm gì vì nó sẽ không duyệt.

Photo Gallery Flash package

Các bác thông cảm em phải rút gọn link vì thằng này nó không khuyến khích các hướng dẫn kiểu này, nó muốn những thằng đủ khả năng tạo ra những sản phẩm chất lượng tham gia sàn để nó bán có lãi chứ không khuyến khích up sản phẩm spam lên diễn đàn, các bác có thể tham khảo một số sàn dễ tính hơn up lên dễ hơn nhưng khả năng bán rất khó ví dụ như thằng flashcomponent.net. Chia sẻ để bác nào có khả năng thì tham gia chứ không phải để bị banned IP VN thì em và một số flasher móm mất :)

---------- Post added at 10:44 PM ---------- Previous post was at 10:42 PM ----------

mất 20$ vẫn nguy hiểm ^^ cơ mà bác nào có tiền bẩn dùng cái này thì hay thật, dùng chính tiền bẩn deposit rồi lấy tiền đó mua cho 1 acc khác để thu lại =)) bác nào chưa biết về flash thì chưa nên chơi vội, nghiên cứu và làm chứ chục cái flash đi, nếu thấy mình thích rồi hãy deposit, ko lại phí 20$ khi chán đó nha ^^ góp ý vậy thôi chứ ko có ý phá chủ thớt nha

2 account trên 1 IP nó cũng banned bác ạm, tiền bẩn tiêu cũng khó vì nó cũng có refund đấy

tóm lại là giải quyết hộ anh em cái vụ 10 câu hỏi đã
chưa qua vòng gửi xe đã đòi nhận quà sao được

2 account trên 1 IP nó cũng banned bác ạm, tiền bẩn tiêu cũng khó vì nó cũng có refund đấy

a/e chơi MMO thì vấn đề 2 acc ko có gì là khó cả, nhất là đối với ng có tiền bẩn thì là chuyện đơn giản thui.
Thui ko bàn chuyện này, đây là 2pic của bác mà, bàn lung tung loãng mất

cho xin yahoo đi. Mình tạo 1 loạt ảnh flash rồi mà ko biết cách up như thế nào cho đúng đây này.

Khó hiểu quá đi . Không có hướng dẫn = hình ảnh thì làm sao mà bik cách up đây ...... up bậy band nick là tiêu đời

Chủ thớt hướng dẫn cách up đi nào !!!! Bấm account thấy nút upload chỗ nào đâu . Bác chỉ cách cb file up đi chứ , đọc chả hiểu cái j cả .
Đưa cái file bác up trên activeden.net lên diễn đàn làm demo cho a e down về là nhìn là up đc thôi . Up ảnh flash có cần tùm lum như vậy không

---------- Post added at 11:30 PM ---------- Previous post was at 10:28 PM ----------

chủ thớt trả lời nhanh nhanh lên đi nào

Announcements

Forum statistics

Threads
420,520
172,594
Latest member
aleemusic

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week