Got Paid Kiếm tiền từ bán Flash, một cách kiếm nguồn thu nhập thụ động (up rồi quên)

xxria

Newbie
Reactions
18
MR
0.000
có câu về 20hours image gallery copyright bị trả lời sai.
Đáp án là no need.

recar88

Senior
Reactions
1,520
MR
0.000
điên cái đầu . Ai post đc Animations lên rồi thì chỉ mình với , nó cần cái gì gắn chung vs nó vậy

quynhsocson

Junior
Reactions
5
MR
0.025
Câu trả lời đây ctr + F mà search nhé

Does AudioJungle allow you to upload music created entirely from loops from Garageband, Music Maker, or similar software?
no

Tags help users find your files more easily. How many tags should you include?
30 or fewer

Let's say you spent 8 hours creating a sound effect that'd be great for a driving game. Other comparable sound effects on AudioJungle cost around $5. When uploading, what should you say in the message to the reviewer?
In this case, no message is needed

What should you do if another author has copied one of your files?
Contact Envato support

What must you include in your file description?
A sentence or two describing the mood, style, feeling, setting and/or specific instruments used in the music

Who decides how files are priced?
The AudioJungle staff

Who is responsible for copyright violations in submitted files?
The author

If you'd like to use an asset within your file that someone else created and you're unsure whether you're allowed to, what should you do?
Ask a lawyer or the asset's license holder

Who is responsible for copyright violations in submitted files?
The author

When is it acceptable to upload a file type that's on the files-we-don't-need list?
When the file quality is especially high

Which of the following would be an appropriate file titl
Wind Chimes by the Ocean

[h=3]Hướng dẫn cách up sản phẩm flash lên bán tại sàn activeden.net[/h]
Dưới đây là hướng dẫn cách up sản phẩm flash lên bán tại sàn activeden.net, bài này trong loạt bài giới thiệu về sàn bán sản phẩm flash activeden mà mình đã giới thiệu lần trước. Tuy nhiên nhiều bạn gặp khó khăn trong việc up sản phẩm, do đó mình lấy lại nhật ký up sản phẩm đầu tiên của mình mấy năm trước và giới thiệu cùng các bạn, những hình ảnh này không update chính xác với activeden tại thời điểm này, tuy nhiên về giá trị cơ bản của nó vẫn còn nguyên vì mình vẫn bán được vài sản phẩm mỗi tháng dù không up thêm sản phẩm mới nào 2 năm gần đây
Quy trình đóng gói và up sản phẩm như hình dưới đây :

Hình 1: Đóng gói file preview sản phẩm

Hình 2: Đóng gói file nguồn sản phẩm

Hình 3: File hướng dẫn cách dùng sản phẩm

Hình 4: Điền thông tin mô tả sản phẩm

Hình 5: Upload các files preview và file nguồn sản phẩm

Hình 6: Thông tin về license và copyright của sản phẩm
Bán file flash hay bất cứ loại file gì trên activeden hay các sàn trên cùng hệ thống này là bạn bán sản phẩm sáng tạo của bạn cho những nhà phát triển flash hay website,... sử dụng do vậy bạn phải bán file nguồn cùng đầy đủ tài liệu hướng dẫn và file demo như bất cứ một dự án phần mềm nào. File này phải sử dụng được hiệu quả thì mới có người mua, bạn cũng phải hỗ trợ người mua nhiệt tình thì mới có được rate cao và bán chạy. Cũng giống như bán bất kỳ mặt hàng nào ở chợ thôi, hàng độc, giá cả hợp lý, chiều khách thì có người mua. Cái hay ở đây là bạn có thể tự mình tổ chức toàn bộ các khâu đó và hưởng lợi nhuận (up đến 70%) từ sàn activeden này. Ngoài ra vì thị trường rộng lớn nên hầu như bất cứ cái gì bạn có thì đâu đó trên thế giới cũng có ai đó cần và sẽ mua cho bạn. Vấn đề là bạn phải ở right place at right time (câu này trên 4rum activeden hay được nhắc tới). Tất cả cơ hội hoàn toàn mở ra trước mắt bạn, vấn đề bây giờ chỉ là tùy thuộc ở bạn và chỉ bạn mà thôi.

Đăng ký Activeden.net
Ngoài ra bạn còn có thể bán template, file ảnh photo shop,...

Xin cám ơn và chúc các bạn bán được nhiều tiền

Xem thêm :

Theo toi-hoc-lam-giau

Nhật ký quá trình bán flash trên activeden.net và sản phẩm outsource lần đầu tiên

Vì nhiều bạn hỏi và gặp khúc mắc trong việc up sản phẩm lên bán, mình trả lời pm nhiều quá mà câu hỏi phần nhiều lặp lại. Hôm nay mình lục lại nhật ký sản phẩm đầu tiên bán cách đây mấy năm, cũng phải nói thêm là hai năm nay mình không tạo và up thêm một sản phẩm nào mới cả nhưng mỗi tháng vẫn bán được đều đều từ 1 - 12 món online do vậy mình mới giới thiệu cho các bạn như là một nguồn passive income để tham khảo, và những hình ảnh nội dung dưới đây là của vài năm trước, có thể bây giờ activeden đã thay đổi ít nhiều (như đổi tên từ flashden sang activeden chẳng hạn), giao diện up có thể khác đôi chút nhưng đến tháng này mình vẫn bán được vài món nên về cơ bản quá trình up, duyệt và bán chắc không thay đổi nhiều. Vậy xin mạnh dạn chia sẻ để các bạn có thêm thông tin tham khảo.

Liên quan đến TOS của sàn nên mình phải dấu một số thông tin cá nhân, việc up được và bán được sản phẩm cũng là bình thường so với đa số các món hàng aff khác mà nhiều bạn đang kinh doanh trên mạng, Tuy nhiên có mấy ưu điểm mà mình muốn khuyến khích các bạn tham gia việc bán flash này mặc dầu phải nói trước là không dễ :

- Tạo nguồn thu nhập thu động, như bài trước (xem ở dưới) các bạn có thể thấy tiềm năng của sàn activeden là số khách hàng đông, thị trường nóng nên từ khi up sản phẩm lên, không biết vì lý do gì nên tháng nào mình cũng bán được ít nhất là 1 sản phẩm, tháng 7 vừa qua mình còn bán được 7 sản phẩm được 12.50$ trong khi mình chưa up thêm 1 sản phẩm mới nào kể từ tháng 4/2009 do vậy các bạn có thể hiểu tại sao mình nói là nguồn thu nhập thụ động (passive income) ở đây

- Bán được hàng trên activeden đòi hỏi nhiều kỹ năng từ không ý tưởng sáng tạo, thiết kế, đến tài liệu hóa đóng gói và tiếp thị sản phẩm (mặc dù bản thân sàn này đã tiếp thị rất tốt rồi). Do đó tạo cho bạn những kỹ năng chuyên nghiệp để làm việc trực tiếp với đối tác hay khách hàng nước ngoài. Nếu bạn có nhiều sản phẩm hoặc có sản phẩm tốt bạn hoàn toàn có thể có thu nhập vài nghìn $ / tháng hay hơn nữa như những top author trên này (mình chưa làm được và mong muốn có những người Việt Nam làm được trên đó)

- Bán trên này sẽ mở ra cơ hội mới cho bạn được gặp và làm việc trực tiếp với những người nước ngoài và do cạnh tranh công bằng nên bạn có cơ hội để hưởng mức thù lao tương đương ở nước ngoài (Mỹ, Canada,...) ví dụ mình rate cho hợp đồng outsource flash đầu tiên của mình là 12$/ hour và mình kiếm được 120$ từ outsource trực tiếp nhiều hơn 1 năm bán với 11 sản phẩm của mình (tất nhiên là phải làm chứ không ngồi mà hưởng như bán flash rồi)

- Bạn có cơ hội cải thiện độ chuyên nghiệp (để được duyệt thành công sản phẩm của bạn phải thực sự có giá trị và có một ban bệ chuyên nghiệp kiểm tra điều đó), tự đánh giá được năng lực bản thân qua mức giá được duyệt, mức độ bán hàng, giao tiếp trong hỗ trợ khách hàng, cải thiện tiếng Anh và quan trọng hơn cả là mang được $ về cho bạn và cho Việt Nam. Đây là ưu thế hơn hẳn so với việc làm các dự án tiền ngân sách trong nước.

Mặc dù mới kiếm được vài trăm $ từ sàn này, nhưng từ những phân tích trên mình vẫn muốn chia sẻ cùng các bạn và mong có những bạn sẽ thành công trên activeden và các sàn tương tự và mình cũng mong học hỏi thêm được từ các bạn.

Xem thêm :

[h=3]Đăng ký Activeden.net
[/h]
Theo toi-hoc-lam-giau

Originally Posted by italkyou
mình có cảm giác tác giả vẫn ko thật sự muốn chia sẻ cho anh em biết bí quyết
nên nhớ tham gia nó ko có sự cạnh tranh đâu vì sản phẩm là ý tưởng nên là độc nhất
Vấn đề không phải là muốn hay không muốn chia sẻ, mà vì mình đăng ký độc quyền với thằng activeden nên phải tuân theo TOS của nó, vậy mình demo bạn mấy cái tương tự trên một sàn khác để các bạn tham khảo, nguyên tắc chơi mmo các bạn đều biết rồi, nói chung là không share những cái gì riêng tư đúng không. Mình chia sẻ là để khuyến khích các bạn sáng tạo chứ không phải để nó banned mình mất cửa (ví dụ trước giới thiệu được hơn 120 bạn vào microworrker rồi cuối cùng chả được 1 xu nào mà còn hết cả việc đúng không?), mà nguyên tắc của em là chỉ share những cái gì mình đã làm được, chỉ chia sẻ những idea mà mình nghĩ là đúng và có thể làm được, có link adf.ly có xóa ảnh nhưng không fake proof hay tut ^^

Vì vậy em thí dụ các bác 2 cái ví dụ thật của em up lên một sàn khác, một cái đơn giản một cái có lập trình và bán được vài phát
+ Đơn giản : Flash Preloader

+ Có code AS2.0 : Interacrtive Game background

Các bác tham khảo lấy ý tưởng Việt, còn ý tưởng thế giới xin cứ lên site của nó mà browser, đừng đợi ăn sẵn thế, phàm cái gì cũng phải bỏ công sức ra thì mới có thành quả chứ. Còn đừng sợ không có khả năng, mèo nhỏ bắt chuột nhỏ, tùy theo sức của mình ai biết code thì dùng code, ai có template dùng template, ai không biết code thì dùng preload button hoặc logo hay funny animation,... ai ai cũng ra sức cày cuốc kiếm tiền thì nước nhà mới sánh vai với các cường quốc đang lên như Nam phi, thổ nhĩ kỳ hoặc hy lạp ..cũng một phần lớn nhờ ở công đức các bác

Chúc các bác thành công và đừng hỏi em xin em file nguồn với demo vì file đã bán là không share được đúng không

Trân trọng

Họ kiếm được bao nhiêu từ bán flash trên activeden.net ?

Họ kiếm được bao nhiêu từ bán flash trên activeden.net ?

Họ kiếm được bao nhiêu từ bán flash trên activeden.net ? đây là một câu hỏi thú vị mà ta nên đặt ra trước khi quyết định đầu tư thời gian, công sức và ... tiền bạc vào bất cứ một công việc kinh doanh nào, đặc biệt là trong lĩnh vực kinh doanh trực tuyến mmo hiện nay.

Hình 1: Phân tích thống kê bán hàng của tác giả hàng đầu Digital_Science vào thời điểm tháng 3/2009

Trước đây khi tìm hiểu và thử nghiệm với sàn activeden mình đã dành khoảng 1 tháng theo dõi và phân tích về top 3 author bán chạy nhất trên sàn này. Dưới đây là một số kết quả phân tích và theo đánh giá của mình vào thời điểm đó (tháng 3 năm 2009) 3 tác giả hàng đầu của sàn activedenDigital_Science , Bobocel , và Triworks đã kiếm được tổng cộng 605 829$ với lợi nhuận ròng là 424 087$ với 182 sản phẩm flash (từ một banner xml, một animation hay logo công ty,...) 38384 lần trung bình mỗi sản phẩm bán được 210.9 lần và lãi khoảng 2330$.

Hình 2: Phân tích thống kê bán hàng của top 3 tác giả hàng đầu activeden.net vào thời điểm tháng 3/2009

Đáng chú ý là đây là 3 tác giả flash đơn độc, bạn có thể tìm hiểu profile của họ để thấy những sản phẩm của họ đều khá đơn giản. với mức giá tối đa là 40$ tương đương với khoảng 2.5 giờ làm việc theo tiêu chuẩn usa, canada,... tức là lợi nhuận từ việc bán flash đem lại cho mỗi người cỡ trên 100 000$/ năm (top là gần 200.000$ / năm) lương vào hàng tương đối khủng ở Mỹ.

Hình 2: Biểu đồ doanh thu, lợi nhuận, sản lượng của top 3 tác giả hàng đầu activeden.net vào thời điểm tháng 3/2009

Điều thú vị thứ 2 là trong số 3 tác giả thì một là từ Nam Phi, một từ Tây Ban Nha và một từ Bồ Đào Nha. Tuy nhiên đến thời điểm hiện tại thì một tác giả từ Thổ Nhĩ Kỳ đã chiếm vị trí bán chạy thứ 3 và lợi nhuận doanh thu thực tế sau 2 năm của các tác giả này đã đến con 7 chữ số (triệu $). Đứng vị trí thứ 9 là một tác giả từ Pakistan, thứ 10 là trung quốc và thứ 14 là ấn độ. Không biết bao giờ thì VN có mặt trong danh sách top ten này xem danh sách Top Activeden Author danh sách những sản phẩm bán chạy nhất Top Activeden Seller cũng rất tốt cho bạn lấy ý tưởng. Hiện nay top đầu sàn này thuộc về tác giả Oxylus đến từ Hy lạp với 32392 sales lợi nhuận hơn triệu $ gì đó

Điều thú vị thứ 3 là từ biểu đồ trên hình 3, có thể thấy chiến thuật của từng tác giả trên sàn này, có người tập trung vào số lượng sản phẩm và giá thành rẻ, có người tập trung vào chất lượng sản phẩm và giá cao,...ở thời điểm phân tích năm 2009 thì chiến thuật của Triworks tỏ ra hiệu quả hơn hẳn so với Digital_Science , Bobocel vì với lượng sản phẩm ít hơn, lượt bán ít hơn nhưng lợi nhuận lại cao hơn. Các bạn có thể tự tham khảo và rút ra những đánh giá nhận xét và chiến thuật riêng của mình, hy vọng một ngày không xa sẽ thấy cờ tổ quốc phấp phới bay trên bảng tổng sắp.

1. Danh sách Top Activeden Author
  2. Danh sách những sản phẩm bán chạy nhất Top Activeden Seller
  3. Danh sách những tác giả mới bán chạy nhất Top New Seller

Đăng ký Activeden.net

Xem thêm :

Theo toi-hoc-lam-giau

speedvv

Junior
Reactions
33
MR
0.000
cái ảnh này mà bán được 226 lần mà mỗi lần 5$ em chả hiểu nghệ thuật ở đâu ,dùng phần mềm photoshop bình thường chưa đầy 5 phút là song không thì dùng mấy phần mềm tạo ảnh động là tạo được ngay chưa mất 1 phút
giá 0.1$ thôi đã chả ai muốn mua rồi ý chứ đây bác này cho cái giá 5$ mà có tận 226 lượt mua dã man thật không hiểu bán ai lại mua nhỉ
http://activeden.net/item/water-effect/13960

cái ảnh này mà bán được 226 lần mà mỗi lần 5$ em chả hiểu nghệ thuật ở đâu ,dùng phần mềm photoshop bình thường chưa đầy 5 phút là song không thì dùng mấy phần mềm tạo ảnh động là tạo được ngay chưa mất 1 phút
giá 0.1$ thôi đã chả ai muốn mua rồi ý chứ đây bác này cho cái giá 5$ mà có tận 226 lượt mua dã man thật không hiểu bán ai lại mua nhỉ
http://activeden.net/item/water-effect/13960

Không hợp lý thì mới là cuộc đời, mới là nghệ thuật, thế là bác có khả năng trở thành một trong topauthor list của evanto đấy, chúc bác kiếm được nhiều tiền, làm thử tí sẽ biết ngay mà

PS: Với lại cái ảnh Water effect đấy là flash animation đấy, phải code đấy bạn ạ, ngoài ra nó up vào khoảng năm 2008 lúc đấy còn khá hot, cơ bản là ý tưởng sáng tạo, hữu ích cho người dùngmới lạ, ví dụ con này code phức tạp hơn nhưng bán lại kém hơn Interacrtive Game background được có mỗi 1 phát. Giá bán không phải do mình đặt mà do đội thẩm định và tiếp thị đánh giá, file đấy đáng giá đấy nên mới bán được như vậy và mang lãi cho sàn evento hơn 500$, tác giả cũng được khoảng tầm ấy.

Trong giới lập trình flash designer lương bao giờ cũng trong top trên nên giá như vậy cũng là bình thường thôi mà bạn

Last edited by a moderator:
Không hợp lý thì mới là cuộc đời, mới là nghệ thuật, thế là bác có khả năng trở thành một trong topauthor list của evanto đấy, chúc bác kiếm được nhiều tiền, làm thử tí sẽ biết ngay mà

PS: Với lại cái ảnh Water effect đấy là flash animation đấy, phải code đấy bạn ạ, ngoài ra nó up vào khoảng năm 2008 lúc đấy còn khá hot, cơ bản là ý tưởng sáng tạo, hữu ích cho người dùngmới lạ, ví dụ con này code phức tạp hơn nhưng bán lại kém hơn Interacrtive Game background được có mỗi 1 phát. Giá bán không phải do mình đặt mà do đội thẩm định và tiếp thị đánh giá, file đấy đáng giá đấy nên mới bán được như vậy và mang lãi cho sàn evento hơn 500$, tác giả cũng được khoảng tầm ấy.

Trong giới lập trình flash designer lương bao giờ cũng trong top trên nên giá như vậy cũng là bình thường thôi mà bạn
quan trọng là ứng dụng thế nào. Effect kia rất phù hợp còn thời tiết kia không biết dùng làm gì.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,790
176,239
Latest member
Kyo6688

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week