Got Paid Kiếm tiền từ bán Flash, một cách kiếm nguồn thu nhập thụ động (up rồi quên)

voc

Banned
Reactions
59
MR
0.000
Chat with me via Skype
Đọc cái hướng dẫn tiếng Anh (dùng google translate để dịch). Nó hướng dẫn từ đóng gói sản phẩm đến up lên bán thế nào. Đọc thêm cái Selling Tips nữa hướng dẫn cách bán chạy. Em bận nên xin các bác miễn em khoản pm YM vì nhiều bác hỏi em không thể trả lời hết được, lúc nào rảnh rỗi em sẽ viết mấy cái tuts rồi up lên blog để các bác xem sau.

Chịu khó đọc chút, nó có hướng dẫn đầy đủ rồi mà :). Ngoài ra còn có thằng này flashcomponents.net nữa này, em cũng up được 4 phát và bán được 2.9$ rồi, thằng này ưu điểm là dễ up nhưng bán không chạy, activeden.net là sàn bán chạy số 1, chỉ cần up lên được nó duyệt nói chung tháng nào cũng phải bán được (1 vài phát, tháng tốt của em là 16 sales / 11 sản phẩm). Nhưng nó review rất kỹ vì bọn tây nó mua và mua để về dùng trong các project game hay web flash của tụi nó nên nó review kỹ đúng chuẩn mới được approve. Ngoài ra bán được nhiều, nó sẽ tặng sao vạch cho các bác, có thể có thằng nó contact trực tiếp bác để làm outsourrce cho nó bán trả qua paypals, em làm được vài cái rate là 18$/1 hour.

Cứ làm dần rồi quen, cái hay là nó cũng nâng tay nghề các bác lên ngang tầm quốc tế (chém gió chút, vì hình như ngoài mmo nhiều bác vẫn cứ đi xin làm cho bọn tây mà hoặc đi học chỗ bọn tây mà) nhưng các bác bán được trên này là bán cho tây đấy, không phải cho ta đâu nên phải có crazy or creative ideas, quality items nhưng đã approved là gần như chắc chắn bán được vấn đề chỉ là ít hay nhiều thôi, bọn nó (ban công nghệ và ban kinh doanh) sẽ nghiên cứu và duyệt cũng như đặt giá sản phẩm cho các bác tối ưu, cũng sẽ có điều chỉnh theo từng mùa kinh doanh, các bác không phải bận tâm vì có một ban bệ giúp các bác chuyện đó rồi. Mèng mèng như em cũng đứng được hàng 843/1913 thằng đang bán trên đó trong khi số thằng mua 995,993 thằng. Tức là 1 người bán 1000 thằng mua rất hứa hẹn.

Chỉ có điều đây là làm thật ăn thật, nên nói trước với các bác là không dễ, nhưng nếu các bác vượt qua thì VN sẽ hóa rồng :D (chém gió tí hihi nhưng em chỉ chém những cái gì em đã làm được và muốn chia sẻ thôi, mong các bác nhẹ tay vì em vẫn newbie lắm ). Mỗi lần thấy cờ VN trên bảng tổng sắp Activeden lại thấy lòng rưng rưng rất khó tả các bác ạ. Em mong được thấy một ngày sp mang cờ của VN mình tràn ngập trên Activeden Thermerforest .....hay graphicriver,... bác nào chiến được mấy thằng kia xin chia sẻ kinh nghiệm nhé, tiền em kiếm được mới chỉ trên em Activeden mà thôi trong khi còn rất nhiều em khác để chiến

Các bác xem bảng tổng sắp ở đây theo dõi tình hình anh em VN mình nhé

Last edited by a moderator:
Quiz thì dễ vì làm lại được, làm flash chuyên nghiệp các bác dùng CS4+. Lưu ý dùng source càng cũ (flash 8, cs3, cs4, cs5+ có trong bộ adobe hình như bán 8 nghìn ở Lý nam đế trong khi mỗi flash các bác bán được ít nhất 1$ trở lên) càng có nhiều người mua được hơn chứ không phải chơi đồ mới thì bán chạy đâu vì tụi tây nó chơi pm có bản quyền không phải ai cũng nâng cấp được phần mềm.
Nói chung đã webmaster bác nào chả nghịch vọc flash chơi ít ra cũng làm mấy cái banner.

Hình 1: Một buổi Off về flashgame tại HN (nguồn hafuck)

Bác vào vnfx.com để đặt mọi câu hỏi về flash nhé. Ở HN hình như có cái câu lạc bộ flash nghiệp dư họp hàng tuần hình như là hanoifuck hay hafuck gì đó các bác search rồi đăng ký tham gia để học (hình như là free hoặc có discount) thỉng thoảng có mời chuyên gia từ vcorp hoặc mấy chú tây bên adobe sang chỉ dẫn thêm thì phải.

Hình 2: Các flasher việt tại cafe văn việt (nguồn hafuck)

Chúc các bác sớm thành chính quả (à quên sớm thành tác giả - author), thế không bác nào nghiên cứu bán sound hay file photoshop hoặc wp templates à?
CSS cơ bản các bác vào w3cshool để xem có các hướng dẫn rất cơ bản

Last edited by a moderator:
Đây nhá con banner này BANNER ROTATOR with Auto Delay Time bán được 4051 lần giá 15$ như vậy là kiếm được ít nhất là 28375$ con banner này kém hơn Flash Banner Creator and Rotator chỉ kiếm được 13307$ với 1901 sales hoặc bác làm con hoạt hình text kiểu này Watery Words – Text Animation thì cũng có thể bán được 60$ với 20 sales ở mức giá 6$ một nhát. Không phải cứ lập trình mới bán được mà chỉ cần ý tưởng độc đáo, hình ảnh đẹp và quan trong nhất là được nó duyệt là các bác bán được rồi. Ghi cái gì thì là cái thằng mua của bác nó ghi chứ :)

Em pass cái quiz rồi nên không làm lại được, bác nào cắt màn hình cái quiz lên em hướng dẫn cho chứ chịu máy em nó không lên quiz :)

hlamdo

Newbie
Reactions
26
MR
0.000
Bác VOC đợt này làm ăn khá khẩm ghê. Thế này thì em theo gót thế nào cho kịp :binhsua46:

Sao cái test này khác thời test của em nhỉ, hay các bác đăng ký cái khác, các lần trả lời khác nhau nó có ra câu hỏi khác nhau không, em trả lời cho các bác theo hiểu biết của em đấy nhá. (cho em kiếm tí lấy proof adfly chứ, mới tập chơi mà)

Question 1
- 1

Question 2
- 4

Question 3
- 4

Question 4
- 1

Question 5
- 2

Question 6
- 3

Question 7
- 4

Question 8
- 1

Question 9
- 3

Question 10
- 4

Chúc các bác sớm có proofs

chủ topic đề nghị bõ cái http://adf.ly đi nhé :) , thấy lạm dụng quá rồi đó :) , cm trã lời thôi mà cũng gắn http://adf.ly vào :)

cái gì cũng có cái giá của nó chứ bạn, ng ta bỏ bao nhiêu h để có tut cho bạn kiếm tiền, trong khi đó bạn chỉ bỏ ra vài giây click Ads và ngồi thụ hưởng thành quả của người khác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,790
176,239
Latest member
Kyo6688

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week