Không hiểu offer

Status
Not open for further replies.

habuon

Newbie
Reactions
348
MR
0.000
mình có vài câu offer cần giúp đỡ:
1. Tại sao offer lại làm một lần là phải đổi email, Ip, địa chỉ
2. Sau khi mình làm thì tiền vào đâu?
3. Chủ hội chỉ biết email của bạn, nhưng khi đăng ký phần người giới thiệu mình bỏ trống. Vậy tại sao chủ hội lại được thu nhập từ mình.

bạn phải hiểu offer là gì?
offer là 1 ai đó đăng ký đê theo dõi một quảng cáo nào đó tại 1 doanh nghiệp nào đó?
Doanh nghiệp đó sẽ có thông tin của bạn để cung cấp quảng cáo cho bạn
vì thế 1 người không thể đăng ký 2 lần
1 lần là được rồi và lần thứ 2 sẽ ko có tác dụng
Nói như thế thi bạn hiểu rồi
Còn vi sao admin của offer nhận được dù bạn ko có đặt ref
vì nơi bạn đăng ký offer admin đã công bố thông tin của mình với công ty đã muốn đăng ký offer

Các bạn có thể cho mình biết vài Network offer được không? Có phải là muốn làm admin một site offer thì phải đăng ký với Network offer.

Offer là một hình thức quảng cáo khá là phổ biến ở các nước phát triển, đặc biệt là US vì những hình thức thanh toán trực tuyến ở đây rất là phổ biến.
Các doanh nghiệp có sản phẩm muốn quảng bá sản phẩm của mình thì họ bỏ ra một lượng tiền cho quảng cáo online bằng cách trả tiền cho những người dân nào biết đến sản phẩm của họ.

Vậy làm sao họ biết là người nào biết người nào không biết?
Họ đưa ra một đường link ( gọi là link offer ) cho mọi người đăng ký thành viên, nếu đăng ký đúng thì sẽ được tính là thành công ( không phải ai cũng được tính là thành công ). Họ đăng kí vào đó thì tất nhiên là họ biết đến nó.

Vậy làm sao để họ trả tiền cho người đăng ký thành công đó?
Để quảng cáo online thì họ tìm đến các mạng lưới quảng cáo gọi là Network.
Network sẽ quảng cáo sản phẩm của họ bằng cách cho các website khác đăng ký để lấy link offer gắn lên site để quảng bá

Dưới đây là mô hình các bước quảng cáo và các bước trả tiền theo thứ tự :

=========================
Còn câu hỏi của bạn.
1.Tại sao offer lại làm một lần là phải đổi email, Ip, địa chỉ
Do cái đó chỉ chấp nhận US là chủ yếu , chính vì thế người VN mình muốn làm thì phải cheat.
Muốn đc nhiều tiền thì phải đóng giả thành nhiều người dân US , mỗi 1 info ( add , sock , mail , .. ) là một người sống tại IP đó.
Nếu chỉ làm 1 IP , 1 mail , 1 add thì chỉ được pay 1 lần.
2.Sau khi mình làm thì tiền vào đâu?
Sơ đồ trên đã chỉ rõ.
3. Chủ hội chỉ biết email của bạn, nhưng khi đăng ký phần người giới thiệu mình bỏ trống. Vậy tại sao chủ hội lại được thu nhập từ mình.

Tiền đc pay vào TK của admin, họ check mail thì ra tiền của cậu rồi pay thui.

minh doc may cau tren thj hieu rui`, nhung neu muon doi IP ,... phai choi o may nha`, neu may o tjem co dc ko? neu dc thi phai lam ntn? va khi dk mjnh chi can de lai Yh la dc dug ko?

Last edited by a moderator:
minh doc may cau tren thj hieu rui`, nhung neu muon doi IP ,... phai choi o may nha`, neu may o tjem co dc ko? neu dc thi phai lam ntn? va khi dk mjnh chi can de lai Yh la dc dug ko?

Bạn cần phài học thêm xíu căn bản của offer xíu nữa , fake thì ở tiệm cũng kô sao mà search từ khóa " fake Ip " thử nhé.

Mà tại sao các site chỉ thường yêu cầu đăng ký mà khi làm off thì làm 15 cái mới được pay khoảng 1 -2 cái off nhỉ

Thường thì NW lead cũng khá nhưng có 1 số bác admin cũng tệ quá , cắt bớt xíu để ăn sáng nên mem đói bữa sáng tý :D

Up cho pro vào trả lời nè :binhsua146:

vãi cả master :m131:

nhầm, 2010 ak` =))

ta cứ tưởng là hôm nay , này thì 20 char . thánh nào lại muốn lên master thế :))

Up cho pro vào trả lời nè :binhsua146:

Ui bác này đào mộ à ... vãi cứ tưởng mới vừa lập topic :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,898
Latest member
nhacaimb66