Khiếu nại cách hành xử của ADMIN : SHIN

Status
Not open for further replies.

vinhkhanhpy

Hero
Verified
Reactions
1,110
MR
0.009
Facebook
Follow me on Facebook
Chào các bạn,

Nếu như những lá thư Support từ PayPal gửi đến: phieudu2992, moneypro, anglekinh là đúng. Thì vinhkhanhpy đang phạm một số lỗi sau:

1. Tung tin không đúng sự thật về PayPal mà không kiểm tra trước, khiến rất nhiều thành viên khác hoang mang
  2. Lập Topic mua bán ép giá để trục lợi bản thân

Nếu hết thời gian bạn rao mua (01/03/2012) mà vẫn không có chuyện gì xảy ra với PayPal Việt Nam thì bạn sẽ phải nhận mức phạt nặng hơn vì hiện bạn đang là User Master của Forum:
  • Banned ít nhất 7 ngày
  • Hạ một cấp trong Usergroup của bạn về Professional

BQT MMO4ME
Thân
SHIN xem lại . Cái này lập ở PREFIX THĂM DÒ chứ không phải là PREFIX BUY như thường lệ .
Xin nhắc lại là Thăm dò nhé .
Còn về việc PAYPAL xóa tên VIỆT NAM ra khỏi danh sách thì đến thời gian hiện tại anh SHIN xác nhận giùm em chính xác bức hình này có phải là PAYPAL đã xóa tên VIỆT NAM khỏi danh sách không .
showthread.php

Đã làm việc thì theo luật mà làm . OK
1/Theo thông tin hiện thời chính xác thì khi đăng ký PAYPAL thì tên VIỆT NAM đã bị xóa khỏi danh sách các nước đăng ký không.
2/ Còn mua bán ép giá . Đã là thị trường tôi có quyền ra giá thu vào bán ra của tôi . Đừng có nói câu trục lợi bản thân .
Một phần tôi nói giá 15.000 các bạn thấy quả ít thôi .
Trước giờ tôi vẫn thu PAYPAL rate 1.3 so với LR . Các bạn thử tính đi nhé
1LR = 21.100 ====> 0.7 PAYPAL = ? VND

Đề nghị Admin SHIN làm việc đúng theo những gì diễn ra . Không làm việc theo lối suy diễn cá nhân

---------- Post added at 06:03 PM ---------- Previous post was at 06:01 PM ----------

Thiếu hình hì hì

Ta dong tem .

bốc hàng cho a Shin vào xem xét cho bạn nak

:binhsua172::binhsua172::binhsua172:
:binhsua146::binhsua146::binhsua146:

viuppppppppppppppp cho a Shin vào giai quyết

:binhsua162: Miễn bình luận .
Cứ làm việc theo luật là OK

:m082: Để Admin giải quyết ko bình luận

Sao em toàn chọc tức người khác thế ? chọc tức guilgold bị chửi bới vẫn chưa chừa hả ?

tất cả đều được tự do ngôn luận không phải xoắn:m021:

"Bình luận là 1 phần tất yếu của diễn đàn"

Chính xác !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

chỉ 1 thông tin thôi mà làm ae phải rối reng suy nghỉ hihi.... up cho ai quan tâm đến pp

Thôi anh em cứ gâm hàng !!! Để anh magic xem sao rồi thông báo lại !!!

Mời admin lên làm việc nhở?
Trước khi mọi việc chưa rõ ràng,anh em cứ bình tĩnh...

nho mĩ.... .

Nhìn cái mặt thèng này chỉ mún bem cho vài phát rơi mịa hàm mà ăn cháo ,mày là bố đời à :m191::m191:

chích lủng bánh :m043:

top này sẽ còn nóng cho tới ngày mai , anh em vào lót dép hóng xem nào :binhsua163:

tình hình rất chi là tình hình

Không rành PP nên ko dám lên tíng :|, hóng coi admin xử trí ra sao.

Vụ nay có vẻ hot, liên quan tới admin và 1 master :)

Những comments không có ý nghĩa/không mục đích nêu ý kiến/không liên quan mật thiết đến chủ đề được coi là SPAM. Mọi người để ý, lần này chỉ xoá post, lần tới sẽ ban nick.

// Vinhkhanhpy vi phạm nội quy về size chữ trong post#1.

Upvote 0
Trên ID cũng đã ghi vậy rồi !!! thuận mua vừa bán mà !!! muốn giàu thì để rate cao chứ ai đâu để rate thấp !!!
Đúng rồi mà . Giá như thế ai muốn bán thì bán , ko bán thì thôi . Chứ sao gọi là ép giá được

Upvote 0
VK trong trường hợp này cũng giống như người bán thịt vậy[/COLOR]
Bạn nói hay nhỉ , vinhkhanhpy là kiểm dich viên sao , bác này là dân exchange bác ấy có chiêu của bác ấy, chúng ta chỉ tin tưởng khi nói có sách mách có chứng , thật ra bác đó cũng chẳng tung tin gì cả ,với một cái topic như thế tôi thấy không xứng tầm gọi là trục lợi gì cả , tôi không nghĩ forum này đã có người đem tiền đi exchange với vinhkhanhpy vì cái topic đó cả . Vinhkhanhpy không phải là kiểm dich viên , vì vinhkhanhpy đâu có làm việc ở PP đâu bạn , còn Kiểm dịch viên mà bạn nói là người có trách nhiệm về việc bạn ví dụ , lời nói của người này có ảnh hưởng rất lớn đến lợi ích của ngươi nuôi lợn , 1 sai sót có thể dẫn đến tù tội , không phải như bạn nói " gần như là sẽ tin 100% " .

1. trích dẫn cho đầy đủ nhá bạn, bạn lược đj 1 câu của tôi rồi đấy, tôi nói "VK trong trường hợp này giống như người bán thịt vậy"

2. Vậy bạn ko tjn kiểm dịch viên thì bạn sẽ tjn ai?

Upvote 0
Đúng rồi mà . Giá như thế ai muốn bán thì bán , ko bán thì thôi . Chứ sao gọi là ép giá được

Vấn đề ở đây ko phải là ở đó,bác ý chưa xác định rõ thông tin đã đưa ra kết luận,làm 1 số newbie hoang mang,ko tin tưởng vào mmo nữa,ngay cả tớ và a Shin cũng sốc nữa

Upvote 0
Nghe tin đồn, hoản quá, vào withdraw hết về bank. Đang pending, khi nào có kết quả sẽ post cho anh em kiểm chứng :)

Upvote 0
Nghe tin đồn, hoản quá, vào withdraw hết về bank. Đang pending, khi nào có kết quả sẽ post cho anh em kiểm chứng :)

Cứ yên tâm đi,PP nó là 1 ngân hàng mà,nó ko dại gì cấm IP VN,làm như vậy sẽ mất đi 1 thị trường tiềm năng,mục tiêu của nó là phát triển hệ thống trên toàn cầu mà

Upvote 0
Chắc bỏ mmo quá,mới vào 4rum cái thì thấy nào nào là scam,còn master thì tung tin để móc tui newbie,mới kiếm đc có 10$PP,bây giờ giá chỉ 15k/$

Upvote 0
Hưởng ứng việc PayPal xóa tên VIETNAM khỏi danh sách . Mua 1000 PAYPAL giá 15.000 . Đổi qua Lr rate 1.3
Chỉ mua từ ngày 23.02.2012 ----> 01.03.2012 .
Chấp nhận mua nhỏ lẻ. Nguồn OK là lấy hết

Xin hỏi những bạn ủng hộ vinhkhanhpy, câu đầu mà vinhkhanhpy viết các bạn hiểu như thế nào ?

Còn theo tôi câu "Hưởng ứng việc PayPal xóa tên VIETNAM khỏi danh sách ." là khẳng định PayPal đã xóa tên Việt Nam khỏi danh sách và topic lập ra là để hoạt động trong tình cảnh đó! Đọc thoáng bên trên có bạn comment rằng "vinhkhanhpy chỉ nói là hưởng ứng" ??? không hiểu bạn hiểu "hưởng ứng"có nghĩa là gì ? hay bạn đó hiểu "hưởng ứng" nghĩa là dự đoán ???

"Hưởng ứng phong trào: Hiến máu nhân đạo", "hưởng ứng phong trào xây dựng nông thôn mới" , "Hưởng ứng ngày thế giới phòng chống AIDS" v.v... không biết các bạn đã nghe những câu thế này bao giờ chưa, các bạn hiểu nó là gì? cũng là dự đoán hiến máu nhân đạo, dự đoán ngày thế giới phòng chống AIDS ... à ???

Trên kia có bạn nói nếu Paypal xóa tên Việt Nam thật thì vinhkhanhpy đúng ! Nhưng theo mình cho dù sau này Paypal xóa tến Việt Nam thật đi chăng nữa thì vinhkhanhpy vẫn sai bởi vì topic vinhkhanhpy lập ra vào thời điểm chưa có thông tin xác thực, vinhkhanhpy cũng không thể xác thực được chuyện đó, mọi người cũng chỉ đang đồn thổi!

Nhiểu cổng thanh toán ở Việt Nam đã tích hợp Paypal như ngân lượng, VTC ... theo cá nhân mình thì sẽ không có biến cố gì lớn xảy ra cả.

Mong các bạn đọc kĩ comment của mình là không đưa những comment sai lệch nữa!

Upvote 0

Xin hỏi những bạn ủng hộ vinhkhanhpy, câu đầu mà vinhkhanhpy viết các bạn hiểu như thế nào ?

Còn theo tôi câu "Hưởng ứng việc PayPal xóa tên VIETNAM khỏi danh sách ." là khẳng định PayPal đã xóa tên Việt Nam khỏi danh sách và topic lập ra là để hoạt động trong tình cảnh đó! Đọc thoáng bên trên có bạn comment rằng "vinhkhanhpy chỉ nói là hưởng ứng" ??? không hiểu bạn hiểu "hưởng ứng"có nghĩa là gì ? hay bạn đó hiểu "hưởng ứng" nghĩa là dự đoán ???

"Hưởng ứng phong trào: Hiến máu nhân đạo", "hưởng ứng phong trào xây dựng nông thôn mới" , "Hưởng ứng ngày thế giới phòng chống AIDS" v.v... không biết các bạn đã nghe những câu thế này bao giờ chưa, các bạn hiểu nó là gì? cũng là dự đoán hiến máu nhân đạo, dự đoán ngày thế giới phòng chống AIDS ... à ???

Trên kia có bạn nói nếu Paypal xóa tên Việt Nam thật thì vinhkhanhpy đúng ! Nhưng theo mình cho dù sau này Paypal xóa tến Việt Nam thật đi chăng nữa thì vinhkhanhpy vẫn sai bởi vì topic vinhkhanhpy lập ra vào thời điểm chưa có thông tin xác thực, vinhkhanhpy cũng không thể xác thực được chuyện đó, mọi người cũng chỉ đang đồn thổi!

Nhiểu cổng thanh toán ở Việt Nam đã tích hợp Paypal như ngân lượng, VTC ... theo cá nhân mình thì sẽ không có biến cố gì lớn xảy ra cả.

Mong các bạn đọc kĩ comment của mình là không đưa những comment sai lệch nữa!
Vậy mình hỏi bạn . Chỉ cần trả lời đúng sai .

Bây giờ bạn vào đăng ký PAYPAL check xem tên VIETNAM có trong danh sách không .

---------- Post added at 09:18 PM ---------- Previous post was at 09:16 PM ----------

Chắc bỏ mmo quá,mới vào 4rum cái thì thấy nào nào là scam,còn master thì tung tin để móc tui newbie,mới kiếm đc có 10$PP,bây giờ giá chỉ 15k/$
Mình làm ăn trước giờ đều ra giá trước . Bạn nào cảm thấy Ok giá thì làm . Mình có ép các bạn như là Chủ hội OFFER Chủ hội CAPCHA .Ra giá 1$ = 19.000 ( Capcha) 1$ = 20.000 ( Offer) .

Upvote 0

---------- Post added at 09:18 PM ---------- Previous post was at 09:16 PM ----------

Mình làm ăn trước giờ đều ra giá trước . Bạn nào cảm thấy Ok giá thì làm . Mình có ép các bạn như là Chủ hội OFFER Chủ hội CAPCHA .Ra giá 1$ = 19.000 ( Capcha) 1$ = 20.000 ( Offer) .

Mình đăng kí lâu rồi nên ko biết bây giờ đăng kí thế nào,nhưng ko có tên Việt Nam trong danh sách(vẫn thấy hiện quốc kì của nước mình) ko có nghĩa là VN mình bị xóa tên vì PP bạn đang dùng vẫn còn hoạt động,cũng chẳng thấy PP gửi mail thông báo đến các tài khoản ở VN,chưa gì bạn đã

Upvote 0

Mình trả lời bạn, tên Việt Nam không có nhưng cờ Việt Nam vẫn có !

Hỏi lại bạn luôn, điều đó đã khẳng định "việc PayPal xóa tên VIETNAM khỏi danh sách" không ?

Upvote 0
haizzzzzzzzzzza, lập cái topic, ko biết bác VK mua dc nhiu PAYPAL rùi, ko biết được lợi gì chưa, chứ trước mắt thấy mất uy tín quá nhìu, khiến nhìu người sau này có muốn làm ăn với bác ấy củng phải đắn đo suy nghĩ.

Upvote 0
Mà hưởng ứng paypal xóa tên VIETNAM khỏi danh sách thì phải tăng rate chư nhở !!! hí hí !!

Upvote 0

Hỏi lại bạn luôn, điều đó đã khẳng định "việc PayPal xóa tên VIETNAM khỏi danh sách" không ?
Mình không bảo bạn trả lời chỉ hỏi bạn có tên VIETNAM không

Upvote 0

Vậy xin hỏi mod có thấy chữ Việt Nam trong danh sách ko

Upvote 0
haizzzzzzzzzzza, lập cái topic, ko biết bác VK mua dc nhiu PAYPAL rùi, ko biết được lợi gì chưa, chứ trước mắt thấy mất uy tín quá nhìu, khiến nhìu người sau này có muốn làm ăn với bác ấy củng phải đắn đo suy nghĩ.
mình chẳng thấy gì là mất uy tín ở đây cả.uy tín là dựa vào chất lg nguồn hàng bác ấy cung cấp cho ng mua chứ k phải là mấy vụ scandal này.
có chăng chỉ là bác ấy ép giá hơi quá :))
mà chak cũng chỉ là đùa vui thôi :-j ai cũng bik là h k ai bán pp giá 15k cả

Upvote 0

.
Bạn Nói đúng! Hiện tại hệ thống lỗi vì thực tế Pp đang xem xét Vn có cho vào danh sách del hay k! trong time này mặc dù k có tên VIETNAM bên quốc kỳ nhưng bạn vẫn có thể đăng ký TK pp dc! Còn chuyện sau này pp VN có dc hoaatj động tiếp hay không còn đang chờ từ phía Pp! Tôi thấy được hay bạn nắm được tình hình nên bạn thu mua!..Việc bạn thu mua là quyền của bạn, bạn có tiền bạn dc quyền đó! Nhưng bạn không nên hưởng ứng cái sụ kiện mà không ai mong muôn! Vì nó mà sảy ra thì nhiều ng sẽ khốn đốn vì nó (trong đó có mình)

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,778
170,869
Latest member
traixocho2k2

Most viewed of week