Khiếu nại cách hành xử của ADMIN : SHIN

Status
Not open for further replies.

vinhkhanhpy

Hero
Verified
Reactions
1,110
MR
0.009
Facebook
Follow me on Facebook
Chào các bạn,

Nếu như những lá thư Support từ PayPal gửi đến: phieudu2992, moneypro, anglekinh là đúng. Thì vinhkhanhpy đang phạm một số lỗi sau:

1. Tung tin không đúng sự thật về PayPal mà không kiểm tra trước, khiến rất nhiều thành viên khác hoang mang
  2. Lập Topic mua bán ép giá để trục lợi bản thân

Nếu hết thời gian bạn rao mua (01/03/2012) mà vẫn không có chuyện gì xảy ra với PayPal Việt Nam thì bạn sẽ phải nhận mức phạt nặng hơn vì hiện bạn đang là User Master của Forum:
  • Banned ít nhất 7 ngày
  • Hạ một cấp trong Usergroup của bạn về Professional

BQT MMO4ME
Thân
SHIN xem lại . Cái này lập ở PREFIX THĂM DÒ chứ không phải là PREFIX BUY như thường lệ .
Xin nhắc lại là Thăm dò nhé .
Còn về việc PAYPAL xóa tên VIỆT NAM ra khỏi danh sách thì đến thời gian hiện tại anh SHIN xác nhận giùm em chính xác bức hình này có phải là PAYPAL đã xóa tên VIỆT NAM khỏi danh sách không .
showthread.php

Đã làm việc thì theo luật mà làm . OK
1/Theo thông tin hiện thời chính xác thì khi đăng ký PAYPAL thì tên VIỆT NAM đã bị xóa khỏi danh sách các nước đăng ký không.
2/ Còn mua bán ép giá . Đã là thị trường tôi có quyền ra giá thu vào bán ra của tôi . Đừng có nói câu trục lợi bản thân .
Một phần tôi nói giá 15.000 các bạn thấy quả ít thôi .
Trước giờ tôi vẫn thu PAYPAL rate 1.3 so với LR . Các bạn thử tính đi nhé
1LR = 21.100 ====> 0.7 PAYPAL = ? VND

Đề nghị Admin SHIN làm việc đúng theo những gì diễn ra . Không làm việc theo lối suy diễn cá nhân

---------- Post added at 06:03 PM ---------- Previous post was at 06:01 PM ----------

Thiếu hình hì hì

thăm giò thôi mà, ko đến mức thế...
MÀ Paypal ko có tên Việt Nam thật..
SHIN nên xem lại

Upvote 0
CÓA!!!
Không ai hoang mang gì hết mà !!! Bác Khanh cũng chả ăn đc gì của ai !!! Có điều bác Khanh quăng gạch hơi lố !!!

Bạn ko hoang mang nhưng rât rất nhiều người hoang mang,ko thấy họ ném đá dữ vậy ah`,PP chỉ còn 15k thì ai dám dấn thân vào mmo nữa,nhiều pro có mấy kPP sẽ phản ứng thế nào,tớ có vài PP thôi cũng choáng nữa,hãy nhìn nhận ở tầm vĩ mô

Upvote 0
Bạn ko hoang mang nhưng rât rất nhiều người hoang mang,ko thấy họ ném đá dữ vậy ah`,PP chỉ còn 15k thì ai dám dấn thân vào mmo nữa,nhiều pro có mấy kPP sẽ phản ứng thế nào,tớ có vài PP thôi cũng choáng nữa,hãy nhìn nhận ở tầm vĩ mô

vài pp mới choáng chứ :-j vả lại bác vinhkhanh chỉ đưa giá đó - ai thích thì bán - chả ép ai :m190:

Upvote 0
Tôi thấy nếu admin phạt vinhkhanhpy với danh hiệu master mà viết những bài viết không có ích thế này còn có lý , chứ kêu bài viết thế này mà làm hoang mang mọi người thì tôi không tin . Vì ai cũng biết hiện nay đa số các EX uy tín đều ngán không dám thu PP ,chứ đừng nói là PP sắp limited mà vinhkhanhpy lại đi thu PP . chỉ yếu tố này thôi cũng đủ đế dánh giá bài viết này với mục đích khôi hài hay là chuộc lợi rôi . Quả chăng nhiêu ae lâu nay không hài lòng với vinhkhanhpy mà làm mọi việc trở nên rắc rối thế này .

Upvote 0
Thứ nhất bạn xem lại lời Admin :

Thứ hai bạn lập topic ở box exchange và với những thông tin bạn đưa ra thì lời Shin cảnh cáo bạn là đúng.

Thứ ba bạn là người đặt câu hỏi, tôi đã trả lời, tại sao bạn vẫn lờ đi và ép người khác chả lời theo cách của bạn rằng chỉ có hoặc không? Một sự việc với 2 từ "có" và "không" không thể diến tả hết được, thậm chí gây hiểu nhầm !
Admin SHIN không cảnh báo mà là PHẠT tôi .
Bạn làm MOD thì phải làm theo luật
Người nào sai thì phạt đúng thì tha .
Ra tòa dù bất kỳ việc gì chỉ có ĐÚNG và SAI . Không và Có .
Hiện tại bây giờ bạn là 1 người thay mặt pháp luật cho diễn đàn .
Bạn phải làm việc theo luật xử 1 ai thì người đó CÓ tội và KHÔNG có tội . Chiếu theo luật diễn đàn thì cứ đó mà làm
. Luật ra sau tội thì miễn tội

Upvote 0
xuống thấp nhất thành Jr.Member ah <--- 1,301 post :D

Upvote 0
đây cũng có 100PP. ko có chuyện bán với giá 15k. Nhưng mà làm mình hoang mang và nản với PP. đã hay limit thì chớ

Upvote 0
Bạn làm MOD thì phải làm theo luật
Người nào sai thì phạt đúng thì tha .
Bạn phải làm việc theo luật xử 1 ai thì người đó CÓ tội và KHÔNG có tội . Chiếu theo luật diễn đàn thì cứ đó mà làm

1. Bạn đã bị phạt như thế nào?

2. Tôi làm gì sai luật mà bạn nói "Bạn làm MOD thì phải làm theo luật" ? À hay là bạn lại bảo "tôi chỉ nói bạn phải làm theo luật thôi chứ không bảo bạn làm sai điều gì" @@

3. Quote lại cách lý luận của bạn :

Xin thưa với bạn, 1 người phạm tội còn có mức nặng hay nhẹ, còn có tình tiết tăng nặng, giảm nhẹ, làm chết người còn có chủ ý hay ngộ sát v.v... chứ không phải chỉ có "đúng" "sai" "có" "không" như bạn nói đâu bạn ạ.

Hơn nữa nói đến tội hay xử tội thì xa xôi quá và có vẻ bạn hơi bị lạc 1 chút bởi vì cái "có" và "không" đang nói đến ở đây là đang nói về sự việc diễn ra cơ bạn ạ chứ chưa nói đến "đúng sai có không" trong việc kết luận @@!

Upvote 0
Mod cứ thật lòng mà nói , xin hỏi mod khi đọc bài viết của vinhkhanhpy mod có hoang mang gì không , hay lo điều gì không . Chứ tui đọc xong thì thấy buồn cười với bài viết này thôi . Và tôi nghĩ nó chẳng lừa được ai với 1 bài viết như vậy . Ở đây chẳng qua có 2 phe phái , 1 bên thích và 1 bên không thích , và đã đưa bài viết đi quá xa sức tưởng tượng . Xin hỏi trong forum này đã ai bán cho vinhkhanhpy PP 15 chưa ...Đơn giản ở vị trí vinhkhanhpy thì cần viết những bài viết có ích hơn , mong mod hoặc admin mau chóng đưa ra giải pháp thỏa đáng để kết thúc topic , nhằm hạn chế gạch đá ném vào ^^

Upvote 0
1. Bạn đã bị phạt như thế nào?

2. Tôi làm gì sai luật mà bạn nói "Bạn làm MOD thì phải làm theo luật" ? À hay là bạn lại bảo "tôi chỉ nói bạn phải làm theo luật thôi chứ không bảo bạn làm sai điều gì" @@

3. Quote lại cách lý luận của bạn :

Xin thưa với bạn, 1 người phạm tội còn có mức nặng hay nhẹ, còn có tình tiết tăng nặng, giảm nhẹ, làm chết người còn có chủ ý hay ngộ sát v.v... chứ không phải chỉ có "đúng" "sai" "có" "không" như bạn nói đâu bạn ạ.

Hơn nữa nói đến tội hay xử tội thì xa xôi quá và có vẻ bạn hơi bị lạc 1 chút bởi vì cái "có" và "không" đang nói đến ở đây là đang nói về sự việc diễn ra cơ bạn ạ chứ chưa nói đến "đúng sai có không" trong việc kết luận @@!
1/ Ok SHIN chưa PHẠT tôi mà là sắp nên mới có TOPIC này .
2/ Bạn là MOD thì có mặt trong BQT trong việc xử lý thành viên . Vì vậy tôi cần bạn xử ai phải làm theo luật.
3/ Đang thảo luận tôi tội hay KHÔNG có tội . Chỉ khỉ nào quy kết 100% là tôi có tội thì mới đưa ra tình tiết tăng nặng , giảm nhẹ . ====> Bạn muốn nói tôi có tội gì để BANNED thì phải có bằng chứng ĐÚNGSAI để quy kết tội cho tôi .

Upvote 0
2/ Bạn là MOD thì có mặt trong BQT trong việc xử lý thành viên . Vì vậy tôi cần bạn xử ai phải làm theo luật.
3/ Đang thảo luận tôi tội hay KHÔNG có tội . Chỉ khỉ nào quy kết 100% là tôi có tội thì mới đưa ra tình tiết tăng nặng , giảm nhẹ . ====> Bạn muốn nói tôi có tội gì để BANNED thì phải có bằng chứng ĐÚNGSAI để quy kết tội cho tôi .

Mod chỉ có góp ý vậy thôi,nhắc bạn lần sau mở topic đừng gây hoang mang quá,nếu chỉ thảo luận thì đừng post vào box EXchanger,bạn post vào đó mà nói là thảo luận thì ai tin,bạn là master rồi nên cũng hiểu nên post chỗ nào mà.Nếu muốn đùa thì vào box chat,bạn đưa ra gia cả hẳn hoi vậy mà. Còn quyền quyết định vẫn thuộc về a Shin: 1 là cảnh cáo bạn nên post đúng box hoặc tội trạng như ban đầu.
Nên đợi a Shin vào giải quyết,bây giờ bạn anchojratien nói gì bạn cũng cải lại vậy cũng chẳng giải quyết đc gì đâu.

Upvote 0
Chắc chắn Shin sẽ không ra mặt cho đến sau ngày 1/03/2012.Nhưng Topic này sẽ bị Close trong vòng 24h tới
Lợi dụng lúc chưa close ta đóng gạch ở đây cũng được.
Theo mình ko nên ép giá xuống như vậy. Dù sao đó cũng là công sức mọi người làm ra chứ đâu tự nhiên mà có
P/s: Trừ mấy bạn scam ra nhé!

Upvote 0
Chưa Thấy anh SHIN vô phán nhỉ! TÒa chưa tuyên án sao!..Nếu dc làm luật sư e mong tòa tuyên án nhẹ cho bị cáo Vinhkhanhpy Có ban nhưng đừng hạ chức ...Vì đó là cố gắng của bị cáo trong time qua! :D

Upvote 0
Mod cứ thật lòng mà nói , xin hỏi mod khi đọc bài viết của vinhkhanhpy mod có hoang mang gì không , hay lo điều gì không . Chứ tui đọc xong thì thấy buồn cười với bài viết này thôi . Và tôi nghĩ nó chẳng lừa được ai với 1 bài viết như vậy . Ở đây chẳng qua có 2 phe phái , 1 bên thích và 1 bên không thích , và đã đưa bài viết đi quá xa sức tưởng tượng . Xin hỏi trong forum này đã ai bán cho vinhkhanhpy PP 15 chưa ...Đơn giản ở vị trí vinhkhanhpy thì cần viết những bài viết có ích hơn , mong mod hoặc admin mau chóng đưa ra giải pháp thỏa đáng để kết thúc topic , nhằm hạn chế gạch đá ném vào ^^

Mình đang nói thật lòng, mình đọc topic này trước thì mới biết topic kia. còn về việc của Paypal thì mình đã biết qua từ topic khác và đương nhiên là cũng lo vì đang muốn mua host godaddy mà nó chỉ chấp nhận PP.

Nếu ai đó chỉ đọc những comment sau này của bạn thì có lẽ người ta sẽ chả hiểu gì cả vì bạn đi hơi bị xa rồi, những điều bạn nói chả liên quan mấy đến điều đáng ra cần quan tâm ở đây cả.

1. Bên trên tôi nói bạn bị Shin cảnh cáo thì bạn bảo:
, tôi hỏi lại bạn bị phạt như thế nào thì bạn trả lời
SHIN chưa PHẠT
. Ô thế tôi nói sai à, không phải Shin đang cảnh cáo bạn hay sao, còn nếu vẫn sai thì phạt là đương nhiên rồi @@!

2. Tôi chưa xử ai sai, cũng không có toàn quyền xử lý bạn trong vụ này, bỗng dưng bạn bảo tôi pahir xử theo luật, không biết ngoài tôi ra có ai thấy lạ nữa không @@!

@@ mình thấy nó chỉ là 1 topic thảo luận cho vui thôi chứ có ai tin mà bán giá 15 đâu

3. và cũng là trả lời Nono:

vinhkhanhpy lập topic tại box exchange (không phải là nơi 1 topic thảo luận cho vui thôi) với tiêu đề
Hưởng ứng việc PayPal xóa tên VIETNAM khỏi danh sách . Mua 1000 PAYPAL giá 15.000 .

và nội dung :

Hưởng ứng việc PayPal xóa tên VIETNAM khỏi danh sách . Mua 1000 PAYPAL giá 15.000 . Đổi qua Lr rate 1.3
Chỉ mua từ ngày 23.02.2012 ----> 01.03.2012 .
Chấp nhận mua nhỏ lẻ. Nguồn OK là lấy hết

vậy lời cảnh cáo của Shin và hình phạt mà vinhkhanhpy sắp phải nhận là đúng hay sai ?

vinhkhanhpy và 1 số thành viên lý luận rằng vinhkhanhpy chỉ nói "PayPal xóa tên VIETNAM khỏi danh sách", vâng, vậy nếu không có lời cảnh báo, không có topic này liệu những người mới tham gia hoặc không sành sỏi người ta có biết không, mình thì chả dám nói đến những pro rồi! Bình thường đọc cái thông tin "PayPal xóa tên VIETNAM khỏi danh sách" có lẽ vinhkhanhpy và 1 số bạn khác cho rằng mọi người sẽ nghĩ "Paypal chỉ xóa tên thôi chứ vẫn làm ăn bình thường" chắc!

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,517
172,592
Latest member
shbetmevn

Most viewed of week

Most discussed of week