Tutorial Hướng dẫn tạo site review cho Amazon và kiếm $500 trong 3 tháng

Qua các bài viết về Amazon Series, mình hầu hết hướng dẫn các bạn về cách tiếp cận làm Affiliate mà không có đề cập đến cách mình làm như nào với Amazon Affiliate, nên bài viết này sẽ cover toàn bộ topics về quá trình mình tạo 1 site product reviews cho Amazon Affiliate trong vòng 3 tháng.

Revenue cho mỗi site có thể từ $400 đến $500 mỗi tháng. Chắc chắn bạn cũng sẽ làm được như vậy, nên đừng bỏ sót một chi tiết nào nhé vì nó đều rất quan trọng.

Đầu tiên xem qua phần report revenue một chút, đây là phần report cho một site products reivew mình khá là tâm huyết và bỏ khá nhiều công sức vào. Report từ đầu tháng 1/2014 đến ngày 18 nhé.

Tại sao bạn nên nghe theo mình

Mình đã làm Affiliate hơn 2 năm và cho Amazon hơn 1 năm. Thành quả cũng có nhưng chưa đủ để gọi là "Passive Income" ( tạm gọi là kiếm được rất, rất nhiều ). Mình có report phần income chi tiết ở đây : report income. Ngoài ra thì mình đã làm rất nhiều với các Affiliate khác như

- Hostgator
- ClickBank
- Themforest

Và Amazon Affiliate là vendor mình bỏ nhiều công sức vào nhất. Hiện mình đã bỏ job hiện tại và đi theo công việc affiliate này, còn bạn thì sao? đây có thể là cơ hội cho bạn bỏ công việc nhàm chán đang có và bắt đầu theo đuổi một công việc mà mình thích.

Đừng nghĩ là bạn cần có kiến thức IT hay Marketing để làm được site reviews, vì nó dành cho bất kỳ ai đam mê và thật sự nghiêm túc. Mình nói thật đấy, thật sự nghiêm túc.
Site reviews là gi?

Rất đơn giản, trước khi mua một sản phẩm gì, người mua thường muốn tìm hiểu thông tin về sản phẩm đó, người dùng khác đánh giá như nào, và chúng ta làm một site như vậy cho người đọc.

Thông tin quan trọng:
  • Chỉ làm review cho từ 5-> 20 products liên quan, không hơn.
  • Chỉ cần 3 tháng là có thể kiếm được thu nhập.
  • Lựa chọn sản phẩm rất là quan trọng, nó quyết định xem mình có thành công hay không
Nếu bạn đã tham gia vào Amazon Affiliate rồi thì hãy đọc tiếp, còn nếu bạn chưa tham gia vào thì hãy xem 2 phần sau:
Giờ thì bắt đầu xây dựng trang review nhé:

====

Bài viết hơi dài nên các bác theo dõi tiếp tại blog minh nhé: KINHLUP.NET

Có thắc mắc gì thì các bác cứ comment dưới, mình sẽ trả lời.

Thank you.
không có trình độ về code web vẫn làm được hả bác

skype hay yahoo của bạn là gì? Add friend với tớ được không? Tớ rất muốn gắn bó với Amazon Affiliate

E ko support được qua yahoo/skype bác ơi, việc MMO hàng ngày đã làm ko xuể rồi, sorry bác nhé. Có gì bác cứ comment lên blog, e sẽ trả lời sau.

không có trình độ về code web vẫn làm được hả bác

Không cần đâu bác, bác chỉ cần biết sử dụng WordPress, làm wen với Amazon Affiliate là được.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,613
170,722
Latest member
CrissCrossedNet
Back
Top Bottom