Tutorial Hướng dẫn tạo site review cho Amazon và kiếm $500 trong 3 tháng

kinhlup

Newbie
Reactions
20
MR
0.001
Qua các bài viết về Amazon Series, mình hầu hết hướng dẫn các bạn về cách tiếp cận làm Affiliate mà không có đề cập đến cách mình làm như nào với Amazon Affiliate, nên bài viết này sẽ cover toàn bộ topics về quá trình mình tạo 1 site product reviews cho Amazon Affiliate trong vòng 3 tháng.

Revenue cho mỗi site có thể từ $400 đến $500 mỗi tháng. Chắc chắn bạn cũng sẽ làm được như vậy, nên đừng bỏ sót một chi tiết nào nhé vì nó đều rất quan trọng.

Đầu tiên xem qua phần report revenue một chút, đây là phần report cho một site products reivew mình khá là tâm huyết và bỏ khá nhiều công sức vào. Report từ đầu tháng 1/2014 đến ngày 18 nhé.

Tại sao bạn nên nghe theo mình

Mình đã làm Affiliate hơn 2 năm và cho Amazon hơn 1 năm. Thành quả cũng có nhưng chưa đủ để gọi là "Passive Income" ( tạm gọi là kiếm được rất, rất nhiều ). Mình có report phần income chi tiết ở đây : report income. Ngoài ra thì mình đã làm rất nhiều với các Affiliate khác như

- Hostgator
- ClickBank
- Themforest

Và Amazon Affiliate là vendor mình bỏ nhiều công sức vào nhất. Hiện mình đã bỏ job hiện tại và đi theo công việc affiliate này, còn bạn thì sao? đây có thể là cơ hội cho bạn bỏ công việc nhàm chán đang có và bắt đầu theo đuổi một công việc mà mình thích.

Đừng nghĩ là bạn cần có kiến thức IT hay Marketing để làm được site reviews, vì nó dành cho bất kỳ ai đam mê và thật sự nghiêm túc. Mình nói thật đấy, thật sự nghiêm túc.
Site reviews là gi?

Rất đơn giản, trước khi mua một sản phẩm gì, người mua thường muốn tìm hiểu thông tin về sản phẩm đó, người dùng khác đánh giá như nào, và chúng ta làm một site như vậy cho người đọc.

Thông tin quan trọng:
  • Chỉ làm review cho từ 5-> 20 products liên quan, không hơn.
  • Chỉ cần 3 tháng là có thể kiếm được thu nhập.
  • Lựa chọn sản phẩm rất là quan trọng, nó quyết định xem mình có thành công hay không
Nếu bạn đã tham gia vào Amazon Affiliate rồi thì hãy đọc tiếp, còn nếu bạn chưa tham gia vào thì hãy xem 2 phần sau:
Giờ thì bắt đầu xây dựng trang review nhé:

====

Bài viết hơi dài nên các bác theo dõi tiếp tại blog minh nhé: KINHLUP.NET

Có thắc mắc gì thì các bác cứ comment dưới, mình sẽ trả lời.

Thank you.

Việc đưa lên top 10 ko phải là do mình làm SEO, mà do nỗ lực tạo contents của mình cho chất lượng, lựa chọn đúng sản phẩm để review. Còn SEO off page và SEO on page thì bác phải tự học thêm rồi.

E nghĩ các bác vào forums này đọc thì đều có chút kiến thức về SEO rồi, chứ không vào đây ngó chi. Mà ko biết thì mình học, Blog e có cung cấp nhiều topics liên quan mà. ^_^

Việc đưa lên top 10 ko phải là do mình làm SEO, mà do nỗ lực tạo contents của mình cho chất lượng, lựa chọn đúng sản phẩm để review. Còn SEO off page và SEO on page thì bác phải tự học thêm rồi.

E nghĩ các bác vào forums này đọc thì đều có chút kiến thức về SEO rồi, chứ không vào đây ngó chi. Mà ko biết thì mình học, Blog e có cung cấp nhiều topics liên quan mà. ^_^
em có vào blog của bác rồi, các bài viết công phu thật :D. Mà MMO có nhiều thể loại mà bác, đâu phải ai cũng biết seo đâu :D

Cơ bản với nhiêu đó nội dung thì ko ăn thua đâu, vấn đề Seo đã là vất vã lại còn vấn đề KW phải đúng buyer nữa, chưa kể content có điểm nhấn để convert cho cao.

Cơ bản với nhiêu đó nội dung thì ko ăn thua đâu, vấn đề Seo đã là vất vã lại còn vấn đề KW phải đúng buyer nữa, chưa kể content có điểm nhấn để convert cho cao.

Vậy theo bác thì cần thêm nội dung gì để thành công?

Vấn để ở đây là cách bác làm như nào? nội dung của bác có thật sự tốt chưa? bác có kiên trì không? Bác đừng nên kết luật vội vàng thế.

không biết nhiều về tiếng anh có làm được không bạn

Tiếng anh quan trọng lắm bạn, nhưng không biêt vẫn làm được, nếu bác chịu khó, e còn biết khối người không giỏi tiếng anh, nhưng họ thuê người viết. Vẫn thành công đó thôi. Bác cứ tâm huyết là được.

Đừng bỏ công việc hiện tại ,hãy kết hợp cả 2.Vì có ngày cậu show nhiều,hacker sẽ để ý cậu ref kennguyen ah.:)

Minh thuê ngừoi viết là đua họ 1 sp rồi họ viết hết noi dung về sp = tiếng anh cho minh hay sao v bạn.
Gà en wa nên hỏi thử cho biết

Minh thuê ngừoi viết là đua họ 1 sp rồi họ viết hết noi dung về sp = tiếng anh cho minh hay sao v bạn.
Gà en wa nên hỏi thử cho biết

Uh, bác chọn 1 sản phẩm ưng ý, thấy có thể promote dc, rồi kiếm người viết bài review về sp đó thôi.

Mình thấy bạn mới đúng là làm MMO thật sự và chân chính, ngưỡng mộ sự kiên trì của bạn thật đấy, mình làm gì cũng chỉ nghĩ tới cheat :D . Tuy có thành quả thật đấy nhưng không ổn định, mình cũng có làm affiliate, làm được hơn 1 năm rồi, trung bình 1 tháng chỉ được 300$ thôi. Có điều mình không đủ kiên trì theo con đường này, nhưng công nhận một điều là nó rất ổn định

cho mình hỏi bạn build nội dung cách nào??

Thank bác pokervn2012. E thấy với newbie thì khá là khó khăn, nhưng nếu bác có kinh nghiệm SEO rồi, đã từng làm rồi, và hiểu cái mình đang làm, tin tưởng nó thì bác sẽ kiên trì được thôi.

Việc định hướng làm Affiliate cho các newbie e thấy rất là quan trọng nên sẽ viết một bài về topics định hướng làm Affiliate cho anh em vào đọc, còn tìm ra con đường cho mình.

cho mình hỏi bạn build nội dung cách nào??

Bác dành thời gian nghiên cứu về sản phẩm đó, tìm nhiều tài liệu, reviews, rồi bác viết lại một cách tốt hơn, có hệ thống hơn. Hữu ích hơn các trang đang có, vậy là cơ sở để thắng các đối thủ cạnh tranh.

Bài viết xuất sắc, cũng có chút kinh nghiệm MMO rồi mà mình vẫn đọc đi đọc lại bài này để tìm cái đúng cái sai trên của mình để tiến bộ hơn, thanks!

Qua bài viết mình càng củng cố niềm tin hơn về SEO onpage, cứ làm tốt trước đi là đã có income rồi :D

skype hay yahoo của bạn là gì? Add friend với tớ được không? Tớ rất muốn gắn bó với Amazon Affiliate :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,347
170,470
Latest member
themanh24

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom