Solved Hỏi về MMO liệu có hợp pháp ko

Status
Not open for further replies.

poldixo

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Cho mình hỏi với, mặc dù công việc MMO này làm rất hay nhưng công việc MMO này có hợp pháp ko vậy vì tự dưng mình làm việc ko có hợp đồng gì cả lại đc họ gửi tiền cho:
Vậy công việc MMO này có hợp pháp ko hay làm đc 1 thời gian CIA, hoặ cảnh sát quốc tế lại đến tìm thì nguy to đấy,

Cho mình hỏi với, công việc MMO này có hợp pháp ko vậy vì tự dưng mình làm việc ko có hợp đồng gì cả lại đc họ gửi tiền cho:
Vậy công việc MMO này có hợp pháp ko hay làm đc 1 thời gian CIA, hoặ cảnh sát quốc tế lại đến tìm thì nguy to đấy, mặc dù công việc MMO này làm rất hay
yên tâm, cái này ko do ai điều hành và cũng không chịu luật của ai nên hợp lý hết, CIA với cảnh sát quốc tế thèm mấy đồng lẻ hả bạn T_T

Upvote 0
Cho mình hỏi với, mặc dù công việc MMO này làm rất hay nhưng công việc MMO này có hợp pháp ko vậy vì tự dưng mình làm việc ko có hợp đồng gì cả lại đc họ gửi tiền cho:
Vậy công việc MMO này có hợp pháp ko hay làm đc 1 thời gian CIA, hoặ cảnh sát quốc tế lại đến tìm thì nguy to đấy,

cậu cứ nhìn toàn thể 4rum xem, gần như chưa có ai bị công an hay CIA, hay thậm chí là Interpol sờ gáy hết đó!

Trừ khi đi SCAM (lừa đảo) thì lại khác nữa :D

Upvote 0
Nếu ko đụng đến Ugly Gay, ko scam người khác, thì cứ thoải mái mà làm

Upvote 0
Lừa đảo mới sợ thôi :D

Upvote 0
sợ gì CIA vs interpol, sợ mod ban thui:D

Upvote 0
:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

Upvote 0
Quan trọng là cái nhìn của mình và mn đối với MMO thôi. Có nhiều bác rất khủng. Mỗi năm kiếm vài tờ ỷ mà ko đóng thờ uế. Ko biết có sao ko.

Upvote 0
Kiếm mấy đồng lẻ ăn sáng mà Interpol nó dòm ngó hả :v, thớt vui tính quá.

Upvote 0
K thể gọi là hợp pháp hay bất hợp pháp, mà phải nói là chưa có điều luật nào cụ thể về mmo ở VN cả :)
Trừ MMO bằng UG ra( hoặc các dạng lừa đảo trên mạng khác ), thì làm ăn mmo chân chính vẫn đc công nhận bạn à ( đó là theo khách quan mà nói ) :)

Upvote 0
Chào bạn,

MMO là một hình thức kiếm tiền hợp pháp.

Còn con đường của bạn chọn để đi MMO có hợp pháp hay không thì tùy bạn thôi. Nếu bạn muốn nó hợp pháp thì nó sẽ hợp pháp còn không thì nó sẽ không hợp pháp.

Chúc bạn vui vẻ,

Thân.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,757
170,842
Latest member
conggamesun52ain