[Hỏi ngu] Mở tài khoản tiết kiệm của VCB

newbieimba

Senior
Reactions
110
MR
0.005
Tình hình là em lên check tiền còn bao nhiêu ,thì thấy có mục : "Mở tài khoản tiết kiệm" . Vậy mục này ý nghĩa là gì mấy bác (em google rồi mà k hiểu mấy về cách thức hoạt động của nó
). Lãi suất tính thế nào nhỉ

Đại khái là , có hình thức gửi 3 -6 tháng đến hơn 1 năm , chọn hình thức 3 tháng , thì sau 3 tháng bác có lãi , trước 3 tháng mà rút tiền thì ko có lãi , đơn giản thế

Đại khái là , có hình thức gửi 3 -6 tháng đến hơn 1 năm , chọn hình thức 3 tháng , thì sau 3 tháng bác có lãi , trước 3 tháng mà rút tiền thì ko có lãi , đơn giản thế

theo bác thì em có nên mở k nhỉ, tại ít khi nào em rút tiền ra lắm, với lại có an toàn k @@

An toàn thì an toàn rồi , ngân hàng có phá sản thì nhà nước lo trả cho dân , còn nếu tiền ko làm j thì gửi vào đó , , lãi xuất nó nhỏ thôi , còn hơn cất ở nhà cho mối nó ăn :))

Lãi suất ra sao thì cậu bấm vô cái chữ Lãi Suất màu xanh xanh đó để xem.
Nói chung là giống như mở sổ tiết kiệm ở bank thôi, thay vì giấy tờ thì giờ thao tác trên Internet Banking, tiện hơn, muốn rút lúc nào thì rút, không cần đi đâu cả.

Hình thức trả lãi:
Lãi nhập gốc
Lãi trả vào TK tiền gửi thanh toán khi đến hạn trả lãi

Chọn cái nào nhỉ mấy bác ? @@

Hình thức trả lãi:
Lãi nhập gốc
Lãi trả vào TK tiền gửi thanh toán khi đến hạn trả lãi

Chọn cái nào nhỉ mấy bác ? @@
ko cần tiền gấp, tiền nhàn rỗi thì cứ lãi nhập gốc để lãi mẹ đẻ lãi con :D

là dạng gửi online và nó cũng trả lãi đúng và tự động khi đến hạn, và nó tự gia hạn luôn, và khi bác muốn lấy tiền về làm việc j đó thì nó có nut đáo hạn hay hoạch toán j đó, nhưng khi chưa hết hạn mà rut là nó ko tính lãi, với lại lãi giử online thế này thấp hơn gửi có giấy hoặc sổ, vì mih thấy vcb chỉ có 5,3% 1 năm, trong khi các ngân hàng khác toàn 7% 1 năm

SMS chủ động số dư buổi tối bị lag ko nhận đc đúng ko mọi người, các ngân hàng khác ko biết có bị tương tự ko nhỉ.

lúc trước có gói gửi 14 ngày nữa nay không còn. Còn gửi hơn 1 tháng đó các bác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,626
170,734
Latest member
ThoCay

Most viewed of week

Most viewed of week

Back