Help [hỏi ngu] kiếm được bao nhiêu tiền trong 1 tháng khiến bạn hạnh phúc?

Nghe các anh chia sẻ thấy cũng vui vui. Thật sự em thấy hạnh phúc với tiền bạc ko liên quan lắm. Chắc e bắt ko kịp thời đại rồi, có bác nào thông não em phát :D

Thật sự em nói các bác đừng buồn nhưng nghe nhiều bác nói như:
Tháng >5 củ, tháng 10 củ, ngày 5 xị (15tr/tháng), tháng 300$ (6 triệu/tháng),... Không rõ các bác nói chơi nói thật, nhưng em nghĩ nếu là thật thì chắc chắn thu nhập các bác đang ở dưới những con số này.

Mà trong khi em biết ở SG hoặc lương trung bình giờ là 7-8 tr tháng rồi. Không lẽ các bác chỉ nghĩ hạnh phúc là lương hơn mức trung bình là đủ?

Với mình thì đơn giản chỉ mong là không giàu có gì nhưng có gia đình thì cuôi tuần đưa vợ con đi chơi, mua sắm linh tinh xả xì trét thế là hạnh phúc rồi :p

Kiếm tiền thì bao nhiêu cho vừa ? Quan trọng biết chi phối được gia đình tình yêu và bạn bè..không có tiền thì xã hội nó khinh lắm...nên gắng đi thớt..với lại tiền không mua được hạnh phúc nhưng chi phí điều kiển được hạnh phúc.. :D
Đúng thật, nhiều khi đi chơi với bạn gái ko có tiền mất tự tin hẳn. Và không có tiền thì nói chẳng ai nghe đâu

đủ nuôi bản thân, chăm lo gia đình, phụng dưỡng ba mẹ, có 1 khoản chuẩn bị trong trường hợp khẩn cấp là đủ.
p/s: sao nhiều thế này @@

Thật sự em nói các bác đừng buồn nhưng nghe nhiều bác nói như:
Tháng >5 củ, tháng 10 củ, ngày 5 xị (15tr/tháng), tháng 300$ (6 triệu/tháng),... Không rõ các bác nói chơi nói thật, nhưng em nghĩ nếu là thật thì chắc chắn thu nhập các bác đang ở dưới những con số này.

Mà trong khi em biết ở SG hoặc lương trung bình giờ là 7-8 tr tháng rồi. Không lẽ các bác chỉ nghĩ hạnh phúc là lương hơn mức trung bình là đủ?
bạn so sánh thế khá khập khiễng, tuy hoàn cảnh chứ. Nếu bạn ở nông thôn thì thu nhập đó cũng ổn rồi. Có phải ai cũng thích bon chen ở thành phố đâu.

:3 :3 ăn thua là sự cố gắng của mình thôi :3 :3 đủ ăn! chi tiêu , mua vật dụng đủ xài là ok r !k phãi là ngồi than! mà là sự cố gắng học hỏi của mình .....

Mấy năm trước khi mới bước chân vào cổng trường đại học mình chỉ ước mỗi tháng kiếm được 4-5 triệu tàng tàng đủ sống lai rai qua ngày lâu lâu đi nhậu nữa là đươc.Vào học được 1 học kì thì suy nghĩ mình khác hẳn bởi mình từ nhà quê lên phố thị cái gì cũng lạ cái gì cũng đắt ,gái thì đứa nào cũng đẹp nhưng không có tiền nó khinh cho .Một năm sau bước vào năm 2 mình lại có suy nghĩ khác là phải làm ra thật nhiều tiền thì cái ám ảnh bị khinh bỉ trước mấy đưa tiểu thư con nhà giàu mới mất đi được .Cũng nhờ đó mà mình biết đến mmo nhưng bây giờ khi đã có chút tiền nhờ chơi forex thì lại muốn kiếm 1 em nào thật lòng nhưng mà nghèo thôi ,thế mới biết ham muốn con người thay đổi theo thời gian nên không thể nói bao nhiêu là đủ cả .
Bác này có ham muốn khá giống mình,có vài người bạn lúc đi nhậu cùng nhau cũng than vãn về thu nhập,cuộc sống,gia đình ...có những người bạn của mình mình họ ko thiếu tiền, gia đình vợ con đầy đủ cả nhưng họ vẫn cảm thấy ko vui ,thậm chí nhiều đêm còn ngủ ko say vì công việc và trông họ bị stress nặng ghê gớm,tiền bạc chỉ là 1 trong những yếu tố cần để đạt đến CS hạnh phúc.Nó ko phải là tất cả.

Tiền ko là tất cả nhưng người lại làm tất cả vì tiền
-> Nói chuyện mà ko có tiền thì nó nói mình là thằng suy diễn :))
Nói thật thì tiền ko bao h là đủ
Vì khả năng là khi bạn đạt đc cái số tiền đó rồi, bạn sẽ muốn đạt đc số tiền khác cao hơn, dạng như đặt mục tiêu cho mình vậy
Nhưng với mình hiện tại thì 20~30tr/tháng có thể nói là ổn :D, hy vọng là duy trì đc 1 cách lâu dài

không phải kiếm được nhiều tiền là HP...:D ít vẫn hp đấy thôi :p

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,959
173,034
Latest member
mine98

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week