Help [hỏi ngu] kiếm được bao nhiêu tiền trong 1 tháng khiến bạn hạnh phúc?

Kiếm tiền thì bao nhiêu cho vừa ? Quan trọng biết chi phối được gia đình tình yêu và bạn bè..không có tiền thì xã hội nó khinh lắm...nên gắng đi thớt..với lại tiền không mua được hạnh phúc nhưng chi phí điều kiển được hạnh phúc.. :D

tháng vài chục là cảm thấy vui rồi, tháng vài triệu thì hơi bị hoang mang

Chuyện là hôm qua em trung thu, em có gặp lại 1 anh người quen cũ mới đi du học về, 2 bên cũng hỏi thăm qua lại về chuyện gia đình, tình cảm... Đến khi nói về công việc, em có kể lể than thở, nói là tình hình khó khăn, làm nhiều việc mà thu nhập ko bao nhiêu.... Tự nhiên anh ấy cười và hỏi lại em 1 câu: "Thế em nghĩ em kiếm được bao nhiêu tiền sẽ khiến em hạnh phúc". Câu hỏi đơn giản mà làm em suy nghĩ nhiều quá ạ. Em cũng chẳng biết phải trả lời sao. :( Em cũng muốn tham khảo mọi người trên forum mình, kiếm được bao nhiêu 1 tháng thì sẽ cảm thấy đủ và hạnh phúc. :)

Đủ nhà đủ cửa, đủ xe đủ cộ, đủ vợ đủ con đủ bon bon trên phố cuối tuần là đủ :D

Kiếm tiền thì bao nhiêu cho vừa ? Quan trọng biết chi phối được gia đình tình yêu và bạn bè..không có tiền thì xã hội nó khinh lắm...nên gắng đi thớt..với lại tiền không mua được hạnh phúc nhưng chi phí điều kiển được hạnh phúc.. :D
Chinh xac la tien khong phai la dieu kien du de co hanh phuc nhung no lai la dieu kien can de co hanh phuc :D

Câu hỏi không bao giờ có câu trả lời.
Tiền cần tiền ưu tiên thứ tự các khoản sau đây sinh hoạt, phòng tránh bệnh tật, tài sản.
Cuộc sống thì có các khoản phát sinh sau công việc, sinh hoạt gia đình và bạn bè.
Phân bổ như thế nào là tùy ở năng lực ở mổi người.Đủ ở đây củng phụ thuộc tiềm năng từng người.Chứ người ngu mà muốn 50tr/tháng thì đó gọi là viễn vông.Vì thế ai mà đang suy nghĩ câu trả lời là phải 30 củ 50 củ mà trong khi năng lực của mình chỉ tầm 5 củ thì chỉ là câu trả lời mơ mộng mà mơ mộng thì mơ lên 100000 củ đi.
=>Cần xác nhận năng lực,tiềm năng của bạn có thế kiếm dc bao nhiêu tiền một tháng và từ đó phân bổ sao cho phù hợp để sống từ đó mới có thể trả lời câu hỏi thực tế này.Chứ bạn mơ cao mà ko có tiềm năng củng như không thôi

Rep: Đủ để không phải đắn đo khi phải chi tiêu bất cứ điều gì, mình nghĩ Hạnh phúc = Tình người + Tiền. Như cô bạn mình nói " Có đủ tiền để đi mua sắm không bao giờ phải nhìn giá" ;)

Chuyện là hôm qua em trung thu, em có gặp lại 1 anh người quen cũ mới đi du học về, 2 bên cũng hỏi thăm qua lại về chuyện gia đình, tình cảm... Đến khi nói về công việc, em có kể lể than thở, nói là tình hình khó khăn, làm nhiều việc mà thu nhập ko bao nhiêu.... Tự nhiên anh ấy cười và hỏi lại em 1 câu: "Thế em nghĩ em kiếm được bao nhiêu tiền sẽ khiến em hạnh phúc". Câu hỏi đơn giản mà làm em suy nghĩ nhiều quá ạ. Em cũng chẳng biết phải trả lời sao. :( Em cũng muốn tham khảo mọi người trên forum mình, kiếm được bao nhiêu 1 tháng thì sẽ cảm thấy đủ và hạnh phúc. :)

hồi nhỏ mình cứ nghĩ kiếm thật nhiều tiền là sai bây giờ pớn lên kiếm được nhiều tiền là mới biết mình đúng. nhưng mình nghĩ tiền biết bao nhiêu cho đủ chỉ cần bạn sống có ý nghĩa và giác quan thì 4 triệu một tháng bạn cũng hạnh phúc nên mình nghĩ tiền và công việc và gia đình nó đồng hành cùng:p

Đủ tiền để mình làm những việc mình cần, mình thích và mình muốn!

Mấy năm trước khi mới bước chân vào cổng trường đại học mình chỉ ước mỗi tháng kiếm được 4-5 triệu tàng tàng đủ sống lai rai qua ngày lâu lâu đi nhậu nữa là đươc.Vào học được 1 học kì thì suy nghĩ mình khác hẳn bởi mình từ nhà quê lên phố thị cái gì cũng lạ cái gì cũng đắt ,gái thì đứa nào cũng đẹp nhưng không có tiền nó khinh cho .Một năm sau bước vào năm 2 mình lại có suy nghĩ khác là phải làm ra thật nhiều tiền thì cái ám ảnh bị khinh bỉ trước mấy đưa tiểu thư con nhà giàu mới mất đi được .Cũng nhờ đó mà mình biết đến mmo nhưng bây giờ khi đã có chút tiền nhờ chơi forex thì lại muốn kiếm 1 em nào thật lòng nhưng mà nghèo thôi ,thế mới biết ham muốn con người thay đổi theo thời gian nên không thể nói bao nhiêu là đủ cả .

mỗi tháng có tiền đóng tiền điện, nước, internet, mổi ngày có cơm 3 bữa, + dư ra ít bỏ ống là hạnh phúc rồi :D

Chắc 100-200 củ tháng đều đặn vài năm mới hp được. Còn không thì ai tặng mình miếng đất xây được cái nhà là đủ.

mục tiêu mmo ngày kiếm đều đều 5 xị là hạnh phúc

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,958
173,034
Latest member
mine98

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week