Học lập trình bắt đầu từ đâu đây ?

bolun06

Banned
Reactions
408
MR
0.022
Em newbie, rất ham thích vọc máy tính, em muốn tự học lập trình căn bản vậy phải học từ cái gì đâu các pro dev ơi :(

bắt đầu từ ngôn ngữ pascal:D

học foxpro đi pro

pascal nha bạn... luyện tu duy logic

bạn có biết tiếng anh ko ? Nếu biết thì tốt rồi.Tự lên mạng tìm tài liệu thôi.Mà học C trước đi.Xong rồi lên C#,C++.Mà lập trình có rất nhiều mảng khác nhau,ko biết mục đích học của ban là gì nên ko nói được :(

học python đi. python làm đc mọi việc. từ web đến nhúng, auto, chơi hết. :)

Bây giờ mình thấy ở VN thịnh nhất là Web.Bạn học Web đi,bay thẳng vào HTML,PHP,...luôn.Ko sao hết,sách tiếng anh viết rất dễ hiểu

à mà nè.Bạn qua Vnz hỏi mấy thím bên đó đi,bên đó toàn dân IT họ tư vấn tốt hơn.Chứ ở đây toàn dân kiếm tiền có mấy người biết lập trình đâu.

Lập trình nhưng mà là gì mới dc, web hay win :(. Trc' e cũng tham khảo nhiều rồi và đưa ra kết luận, nếu web thì học php & mysql còn win thì bác nhảy thẳng vào C# cho e (C# là đơn giản nhất), chẳng cần phải học từ c/c++ làm gì cho mệt, cứ tìm tài liệu C# căn bản trên mạng là ok, người ko biết tí gì về lập trình vẫn học dc :D. Sau này pro C# rùi học sang java hay c/c++ cũng nhanh. Nhiều nơi dạy lập trình bây h cứ bắt học từ c/c++ đều để câu giờ thu $ học phí là chính :(. Còn mấy ngôn ngữ cổ lỗ như là python, pascal hay delphi thì bác quên luôn hộ e nhé, thời đại nào rùi mà còn học mấy cái đó, đưa vào viện bảo tàng dc rùi :confused:.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,681
170,776
Latest member
khaikieng108011

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back