• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Học lập trình assembly ở Hà Nội

kuqadk3

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
vì vài lý do cá nhân nên mình muốn học ngôn ngữ này nhưng tự học đang gặp hơi nhiều vướng mắc
Google thì ko ra,ko biết ae có ai dạy hay biết người dạy ở HN thì chỉ mình với

vì vài lý do cá nhân nên mình muốn học ngôn ngữ này nhưng tự học đang gặp hơi nhiều vướng mắc
ngôn ngữ này giờ có mấy ai dùng đâu bạn ơi

Hay một số phần mềm độc trong quân đội vẫn xài đồ cổ nhỉ :eek:

Hay một số phần mềm độc trong quân đội vẫn xài đồ cổ nhỉ :eek:
cái này nó không phải cổ đâu bạn ơi mà là nó khó, ngôn ngữ này là ngôn ngữ mã máy và nó là nguồn gốc của C và C++ . Nếu chủ thớt muốn học sâu về assembly thì nên nghiên cứu về C hoặc C++. Những gì assembly làm được đều kế thừa hết trong C rồi, tài liệu thì nhiều vô đối

cái này nó không phải cổ đâu bạn ơi mà là nó khó, ngôn ngữ này là ngôn ngữ mã máy và nó là nguồn gốc của C và C++ . Nếu chủ thớt muốn học sâu về assembly thì nên nghiên cứu về C hoặc C++. Những gì assembly làm được đều kế thừa hết trong C rồi, tài liệu thì nhiều vô đối
Thì thế, đang dự là thớt học để quản lý nâng cấp bla bla phần mềm chuyên dụng nào đó :v .. Học có mục đích chứ ko phải kiếm tiền bình thường :v
Học cái gì mà ít người theo, ko tài liệu và source tham khảo thì thốn rồi :v.

ai học đc món này, thì có thể dịch ngược mã nguồn của gần như tất cả các tool chạy trên nền windows :D

trước có học cứ suốt ngày move dx fx gì đó, nói chung ngôn ngữ này gần ngôn ngũ máy tính, học tính bộ nhớ trên từng bit nhưng giờ k ai sài nên trường sau kháo mình người ta cũng bỏ luôn, giờ năm k đụng cũng quên sạch, cái này chắc thớt làm nhúng ăn trộm xăng hả :rolleyes:

Học lập trình nhúng này nếu có cơ hội sang Nga ngố, hay Nhật Bản thì tốt. Chứ ở VietNam ko kiếm được ra tiền, hiện giờ ở VN chỉ có mỗi SamSung là theo, trước có thằng TCL nhưng rồi nó cũng không phát triển được

Nếu tìm tài liệu thì google "Lập trình hợp ngữ"

Vãi cái này học kiến trúc máy tính nhá. Hơi khó :v Sau lên là lập trình nhúng làm vi mạch các kiểu

học cái này pro thì crack bá đạo :)

Mục đích của mình không phải crack,mà để viết phần mềm thôi.Có ai biết xin giúp ạ

Mục đích của mình không phải crack,mà để viết phần mềm thôi.Có ai biết xin giúp ạ
haiz. tình hình là đồng chí em học cái này thì xác định ko ai dạy nhé, chỉ còn cách tự học và khả năng research của đồng chí thôi. trước cũng mày mò môn nhúng này nhưng giờ thời đại số...Cơ mà ai giỏi thì lại không phải nghĩ

vote cho thím qua bên cuasotinhoc mục auto, toàn là cao thử hợp ngữ bên đó không

:'( Học cái nè vất kinh dị. Chắc ông thớt phải bảo trì mấy cái tool từ trước năm 2000 hả :))
Tóm lại chắc thớt ko học vì tiền rồi vì giờ có công ty nào ở VN tuyển mấy cái nè đâu @@
-Học cái ngôn ngữ này kiểu như ông hiểu từng bit luôn ý,cấu trúc máy tính nó hoạt động thế nào,ví dụ chỉ hiểu cái lệnh print trong ngôn ngữ khác mất 1 giây thì cái này chắc cả tuần :3
-Xưa giờ mấy ông học được toàn quái vật à,mà ngày xưa chỉ có thiên tài + tài năng thiên bẩm thì mới có thể theo lập trình vì trước toàn sài assembly,người bình thường đọc sao mà hiểu @@ chứ đâu đại trà như bây giờ
-Tài liệu thì chắc từ 2008 trở đi thì chẳng mấy ai viết tài liệu về cái này nữa rồi @@ , còn hỏi thì bác cứ lên stack thui,hỏi người ta khắc giải đáp ấy mà,nhưng thực sự thấy mấy ông giỏi assembly kiểu đều chảnh chảnh hoặc gì gì,họ chẳng mấy khi trả lời đâu.gặp phải mấy ông ko hiểu gì vào cmt nữa thì chắc điên luôn

Announcements

Forum statistics

Threads
419,050
171,092
Latest member
wcralabama

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom