Ask Thầy nào dạy lập trình cho người mới tinh ko?

0705227406

Junior
Reactions
109
MR
2.574
Ra tết e rảnh nhiều đến hết năm, dg muốn học bộ môn lập trình, e chưa biết gì về lập trình, nên là mong có thầy nào nhận dạy thì tư vấn cho e nên học lập trình game, web…
E có thể học off, e ở Nghệ An, rất thiện chí học ạ.

mấy trung tâm đó có trong HCM ko bác nhỉ, e ko khoái sống ở bắc lắm
HCM còn nhiều hơn nha bác, bác cứ yên tâm mà vào học, học xong trung tâm sẽ giới thiệu nơi làm việc luôn

Upvote 0
Ra tết e rảnh nhiều đến hết năm, dg muốn học bộ môn lập trình, e chưa biết gì về lập trình, nên là mong có thầy nào nhận dạy thì tư vấn cho e nên học lập trình game, web…
Bắt đầu tự học với coursera, sau đó thích mảng nào thì tìm sách với course mảng đó mua mà học h học trung tâm ở VN làm gà cho nó lùa thôi. Cv mà học trung tâm = vứt sọt rác

Upvote 0
Bắt đầu tự học với coursera, sau đó thích mảng nào thì tìm sách với course mảng đó mua mà học h học trung tâm ở VN làm gà cho nó lùa thôi. Cv mà học trung tâm = vứt sọt rác
nói thật là e cũng hơi ngu trong vấn đề tự học ban đầu, kiểu như e phải biết cơ bản rồi tự học sâu hơn thì dc

Upvote 0
HCM còn nhiều hơn nha bác, bác cứ yên tâm mà vào học, học xong trung tâm sẽ giới thiệu nơi làm việc luôn
Trung tâm nào h giới thiệu =)))) 10 Cty 9 thằng ném cv trung tâm vào sọt rác đến cái chương trình 2 năm của FPT nó còn ko ngó nói chi mấy khoá vài tháng của đám trung tâm. Đừng có chỉ bậy hỏng người ta

Upvote 0
Trung tâm nào h giới thiệu =)))) 10 Cty 9 thằng ném cv trung tâm vào sọt rác đến cái chương trình 2 năm của FPT nó còn ko ngó nói chi mấy khoá vài tháng của đám trung tâm. Đừng có chỉ bậy hỏng người ta
Bác cứ có thành tích giỏi mà xem, đảm bảo tt giới thiệu cả :v

Upvote 0

Lập trình game điện thoại đang rất hot nhé bạn, mình đang share một khóa học bên này nè https://mmo4me.com/threads/share-kh...dong-voi-godot-4-thuyet-minh-viet-sub.474533/

Theo mình nghĩ bạn nên tìm khóa học nước ngoài rồi học, chứ mấy trung tâm chủ yếu thu tiền là chính chứ thực lực thì không tới đâu

Upvote 0
nói thật là e cũng hơi ngu trong vấn đề tự học ban đầu, kiểu như e phải biết cơ bản rồi tự học sâu hơn thì dc
Coursera, Edx , MIT open course đều là theo chương trình đại học Tây , Mỹ và free có bài tập có giảng viên. Còn lập trình bắt buộc phải tự học là chính giáo viên cũng chỉ sơ sơ thôi với h có GPT rồi không rõ cái gì cứ hỏi nó

Upvote 0
Bác cứ có thành tích giỏi mà xem, đảm bảo tt giới thiệu cả :v
Mấy thg trung tâm dạy thành tích xuất sắc cũng thua 1 thg đại học trung bình mà giới với chả thiệu =)))) Dạy cú pháp + code xong ko dạy tư duy , giải quyết vấn để ra có mướt cty nó nhận.

Upvote 0
tự mà học , cứ làm , sai thì sửa . cái chính là đừng có sợ j hết , sợ hãi nó giết chết mọi giấc mơ

Upvote 0
Upvote 0
H học cơ bản từ mấy trang t nói
Cs50 của Harvard có vietsub , Freecodecamp vừa học code vừa học thêm tiếng anh. Học tầm khoảng 1 năm ( ngày 5-6 tiếng tryhard ) thì có thể xin thực tập. Rồi lúc đó có căn bản thì học các course Udemy phát triển thêm
Cần tài liệu ib t đưa cho

Upvote 0
Trước khi học đầu tiên bạn phải trả lời đc câu hỏi "Học để làm gì?" đã, vì lập trình nó khá rộng. Khi xác định được mục đich thì sẽ tìm dc chỗ học phù hợp thôi

Upvote 0
H học cơ bản từ mấy trang t nói
Cs50 của Harvard có vietsub , Freecodecamp vừa học code vừa học thêm tiếng anh. Học tầm khoảng 1 năm ( ngày 5-6 tiếng tryhard ) thì có thể xin thực tập. Rồi lúc đó có căn bản thì học các course Udemy phát triển thêm
Cần tài liệu ib t đưa cho

Udemy có các khóa học lập trình cơ bản luôn mà, chịu khó lên mạng tìm thì sẽ tìm thấy các khóa học được share free, không thì cơ bản thì học trên youtube cũng được, quan trọng là thực chiến code nhiều là tự giỏi thôi

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,666
170,768
Latest member
thuyquynh13511
Back
Top Bottom