• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Học CNTT trường nào? Giúp em với dù ngoài lề

spzero

Junior
Reactions
1
MR
0.000
Em vừa thi xog kỳ thi TN THPT điểm thấp tè tè có 14đ không học được trường công nhưng có thể học ĐH trường tư với hình thức xét học bạ khối A, 3 môn>21đ. Em lười học không phải học không giỏi và thích tìm tòi về cntt. từng vọc phá nhiều file game, code game, sever game,....
Em biết ngoài lề nhưng trong group mình có rất nhiều người học CNTT xin tư vấn giúp em chọn trường và ngành. em ở Long An và muốn học ở TP HCM......

Last edited:
:D 300 củ bác ạ :p quận 6 có gần quận phú nhuận k bác?
xa thấy bà lun, :rolleyes:
gia đình có điều kiện, vô đó ráng ăn học là ngon rồi, bỏ hyip đi, tập trung mà code:D

Upvote 0
Anh cũng đg ở Long An nè.
Hiện tại anh đg code web vs tool tại nhà.
Trước anh học Cao Đẳng ở KHTN TPHCM , năm cuối nợ 7 môn nên bỏ bằng lun.Tính của a là mún bỏ tg và công sức cho những gì mình đeo đuổi, học hỏi.Học ở mấy trường tầm cở quốc gia thì a thấy học chuyên ngành thì ít mà linh tinh thì nhìu, cụ thể a học 33 môn mà chỉ tầm 10 môn cho chuyên ngành code, đó là lý do vì sao a nợ môn và bỏ bằng.
Sau đó a ở nhà, tự tìm tòi, học hỏi (trước đó là có căn bản 10 môn code ở trường nhé).Cảm thấy tay nghề hơi vững bắt đầu tự code sản phẩm và bán, rồi dần dần tự nhận hợp đồng, và giờ thì ko ngán bất cứ đa số hợp đồng web và tool nào.

Đây là anh chỉ chia sẽ kinh nghiệm anh từng trải qua.Chứ không khuyên em điều gì nhé.Qua chia sẽ này e rút ra đc điều gì là do em nhé hihi.

chào anh , em cũng rất muốn học thử cái code web mà không biết bắt đầu từ đâu , e nghiên cứu trên mạng thử thì thấy có full stack , front end , rồi design , và rừng ngôn ngữ lập trình

rất mong anh có thể định hướng cho newbie biết hướng đi hiệu quả

Upvote 0
xa thấy bà lun, :rolleyes:
gia đình có điều kiện, vô đó ráng ăn học là ngon rồi, bỏ hyip đi, tập trung mà code:D
:D bỏ hyip rồi bác, tổng thiệt hại vì hyip là 50$, 2 tuần nữa e lên rồi anh em mình là chầu cf giao lưu

Upvote 0
:D bỏ hyip rồi bác, tổng thiệt hại vì hyip là 50$, 2 tuần nữa e lên rồi anh em mình là chầu cf giao lưu
ok, khi nào vô inbox mình, :D
cũng sắp bỏ hyip đi lượm ve chai đây:rolleyes:

Upvote 0
học 5 năm ra trường chả có cái gì trong đầu..may mắn cũng kiếm được công việc nhàng nhàng ở quê.Đi học nhớ chơi với mấy thằng chăm học chứ như mình chơi vs mấy thằng b chó lười học mười buổi bỏ 6 buổi :)..mà thằng thầy giỏi nhất là thằng google đó. nhớ rèn tiếng anh nữa vì có rất nhìu tài liệu rất hay

Upvote 0
chào anh , em cũng rất muốn học thử cái code web mà không biết bắt đầu từ đâu , e nghiên cứu trên mạng thử thì thấy có full stack , front end , rồi design , và rừng ngôn ngữ lập trình

HỌc html,css xong học jquery xong php khi nào thuần thục rồi học 1 số framework, mã nguồn mở nói chung là khá nhiều không phải thời gian ngắn mak làm được

Upvote 0

Như bạn boylangtien1 nói đúng đó e.Web căn bản là những cái đó, học lấy cơ bản rồi tự mình vạch ra cho mình những cái dự án nhỏ nhỏ rồi tự làm, tìm hiểu và học hỏi thì mới lên lv được, nhớ là "dục tốc thì bóc dục" nhé :D , trước mỗi ngày a dành ra từ 8 - 10 tiếng 1 ngày để tự tìm tòi học hỏi đấy, và giờ cũng số tg đó nhưng là để làm :) . Bởi mới nói nghề này phải đam mê mới theo được. Chúc e thành công

Upvote 0
hồi trước cũng xách đít di học hoa sen rồi time chịu k nổi fell nên nghỉ

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,921
170,997
Latest member
ngocgiau27
Back