hiện tượng mở thiết bị điện trong nhà thì máy tính bị lag

psyduck

Junior
Reactions
18
MR
0.000
như tit , dạo gần đây khi e mở đèn hay quạt gì đấy thôi là máy tính em bị khựng lại 1 cái .vậy là sao các bác , làm sao để cho nó hết . e ko có cắm chung ổ . đồ điện bất cứ đâu trong nhà cũng làm máy lag
( ko biết post vào đâu nên fang đại vô đây ) . bác nào biết nguyên nhân thì giúp e nhé

Mình cũng dùng laptop cũng gặp tình trạng như theart là cắm hay rút bất kỳ 1 thiết bị nào thì nó hay đơ bàn phím or chuột lại :)) chưa hiểu nguyên nhân ! cần cao nhân giải thích hiện tượng trên

lúc trước ko có tình trạng này , dạo gần đây mới bị thôi ợ

nguồn e xài là FSP Saga 450 400W - Active PFC , công suất thực 400 nên e ko nghỉ nó yếu thế . bác kia xài con Seasonic M12II 520W cũng bị như e

Nhà có MA đó

giờ e ko đủ lúa để sắm ổn áp
chừng nào giàu hơn mới tính lại chuyện này quá .
ma nữ ra đây e hấp diêm luôn nhé

cái này là do cục sạc bác nhé, sạc bị giảm áp, bác thử cục sác khác sẽ bít :D

cái này theo mình nghĩ thì do hiện tượng phóng tia lửa điện trog ổ điện khiến điện dòng trong nhà bị gián đoạn chốc lát đó, ví dụ khi bạn cắm dây nồi cơm điện vào ổ thì thường phát ra tiếng xẹt xẹt và lóe chớp sáng (đó là tia lửa điện) hay bạn căm ổ TV hay cắm loa cũng vậy, cắm cái gì vào ổ điện cũng làm nhất thời gián đoạn điện dòng thôi. Mà cái này chỉ trog vài phần giây thôi nên cũng thấy bih thường, lúc trc mình có xài máy bàn cũng có như thế. nhưng từ lúc xài laptop thì thường ko bị ả hưởng gì (vì mình lun lun có pin laptop trong máy nữa) nên dòng lun ổn định chả bị như máy bàn.

Còn trường hợp nữa cũng có thể xảy ra là do PSU của bạn kém đi r, ko giữ ổn dòng được ===> nên thay...done:)

có thể đường dây nhà bạn có vấn đề...nên gọi cho nv Điện lực xuống kiểm tra

e đã tìm đc cách sửa rồi , e lấy cọng dây bàn phím cắm vào lỗ usb 3.0 thì nó hết

Cai nay la hien tuong tam linh cau nen len chua de giai vong dang theo cau

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,801
170,877
Latest member
thhoang
Back
Top Bottom