Help [Help] Tiền nhận từ net vào pending balance trong paypal

badboy10a8

Hero
Reactions
330
MR
0.000
Hi, như tít, paypal của mình ko phải mới, xài cũng 2-3 năm rồi, nhận payment thì cũng nhiều rồi, nay tự dưng tiền net trả bị đưa vào pending balance, có vẻ như 21 ngày sau mới đc released.
Có bro nào biết nguyên nhân ko? hic

Payments you've received are placed in your PayPal account's pending balance for up to 21 days before they're available.

Hi, như tít, paypal của mình ko phải mới, xài cũng 2-3 năm rồi, nhận payment thì cũng nhiều rồi, nay tự dưng tiền net trả bị đưa vào pending balance, có vẻ như 21 ngày sau mới đc released.
Có bro nào biết nguyên nhân ko? hic

Payments you've received are placed in your PayPal account's pending balance for up to 21 days before they're available.

Account PayPal cậu type gì? Personal / Premiert / Business?

Nếu bạn chắc rằng ko sell gì hết thì email giải thích nguồn gốc $ là dạng personal - đi làm thuê.

Account PayPal cậu type gì? Personal / Premiert / Business?

Nếu bạn chắc rằng ko sell gì hết thì email giải thích nguồn gốc $ là dạng personal - đi làm thuê.
ko biết xem paypal dạng j ở đâu nữa bác, mà nếu ko email cho nó thì đợi 21 ngày sau vẫn đc đúng ko bác, acc vài năm nhận cả vài chục trăm payment rồi mà paypal kỳ cục

ko biết xem paypal dạng j ở đâu nữa bác, mà nếu ko email cho nó thì đợi 21 ngày sau vẫn đc đúng ko bác, acc vài năm nhận cả vài chục trăm payment rồi mà paypal kỳ cục

Uh đợi vẫn được nhưng cậu phải email nói là ko sell gì cả, mất công nó cứ tưởng cậu sell gì đó

Uh đợi vẫn được nhưng cậu phải email nói là ko sell gì cả, mất công nó cứ tưởng cậu sell gì đó
ok thanks bác!

Cái này là do nó hold tuỳ theo cách mà Net gửi tiền cho bạn thôi. Chỉ có nước chờ thôi bạn.
;)

Cái này là do nó hold tuỳ theo cách mà Net gửi tiền cho bạn thôi. Chỉ có nước chờ thôi bạn.
;)

Gửi mail cho nó nói chỉ nhận tiền từ net về, trước giờ vẫn vậy mà có sao đâu thì nó trả lời như này các bác:

Quang Vu, in an effort to create a safer online payments community, we've placed the money from your payment to one side, in your pending balance. This may be because there's a higher than average risk associated with this payment. As long as there are no problems with the transactions, you’ll have the money within 21 days or less.

Holding certain payments helps to prevent losses, by keeping your money secure. It also makes buyers feel safer and more likely to return and purchase again.

For that I am unable to release your pending payment of $3011.80 USD received from Applift on Aug 26, 2016 right now.

Here’s what you can do to speed things up:

• Provide tracking information in your PayPal account. 3 days after the item has arrived at its destination contact us. We will confirm delivery and your payment should be available.
  • Mark the item as sent. Your money will be available within 7 days of the postage date (14 days if you’re sending to an international location).
  • If your item doesn’t need to be posted (e-book, piano lesson, etc), mark the order as processed and provide details. Your money will be available within 7 days after you mark the order as processed (14 days if you’re sending to an international location).
To mark an item/order as sent/processed:

1. Locate the payment in your Activity and click Add tracking or Mark as sent.
  2. On the next page, provide the appropriate details and click Save.

I hope that I have answered your query.

3k:eek:

@badboy10a8: cái này do cậu nhận quá nhiều $ gần 3K$ thì nó hold 21 days là phải

Last edited:
@badboy10a8: cái này do cậu nhận quá nhiều $ gần 3$ thì nó hold 21 days là phải
Nó mún hold thì nó hold thôi bạn, chứ nhiều với người này, nhưng ít với người khác. Mình nhận vài K$ cũng ko bị hold, nhưng có lúc nhận hơn 100$ thì lại bị hold. Nói chung chẳng hiểu h nó làm ăn ra sao.

Nó mún hold thì nó hold thôi bạn, chứ nhiều với người này, nhưng ít với người khác. Mình nhận vài K$ cũng ko bị hold, nhưng có lúc nhận hơn 100$ thì lại bị hold. Nói chung chẳng hiểu h nó làm ăn ra sao.

Tùy tình hình từng acc, PP nó quyết định HOLD hay ko nhé. Acc cậu giờ chưa nhưng sau sẽ bị.....Ai xài PP rồi cũng sẽ phải verfiy ID này nọ thôi.....

Tùy tình hình từng acc, PP nó quyết định HOLD hay ko nhé. Acc cậu giờ chưa nhưng sau sẽ bị.....Ai xài PP rồi cũng sẽ phải verfiy ID này nọ thôi.....
Thì mình vừa bị mà :D
https://mmo4me.com/threads/tu-nhien...aypal-4-5-nam-nay-uy-tin.313484/#post-5777471

Mình tạo acc Paypal từ lúc còn đang đi học, lâu rồi, mà lúc đó mình cũng ver hết rồi, CMND, bằng lái, địa chỉ,... Tuần nào mình cũng rút về ngân hàng hơn 5K, cách đây 2 ngày, tự nhiên mua cái domain đấu giá trên Godaddy khoảng 300$ thôi, thì vào email với acc, bị thông báo bắt ver này nọ lại, mà trong khi ko còn ở chỗ cũ nữa. Vãi paypal.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,897
170,962
Latest member
DevonSawa

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week