Help - Nhờ các bác tư vấn khi bị chó cắn - Nếu đi tiêm thì tiêm ở đâu bình dương?

ChuChung

Hero
Verified
Reactions
1,522
MR
0.014
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
Số là thế này - hôm kia em mới mua con chó cũng khá , nặng tầm 8-9 kg , Vì là chó thả vườn nên nó rất khỏe và nhanh nhẹn có điều chưa tiêm phòng gì hết ( theo chủ của chú chó này có nói )
Sẽ không có gì khi đưa nó về nhà nó bị sổ xích ra - vì chưa quen nên gọi là nó chạy rất nhanh .... ra xa
Theo quán tính e đuổi theo nó chạy vòng vòng ... không xa lắm nhưng vẫn giữ khoảng cách với mình . Tới khi kiếm được cái thòng lọng e có túm nó được 1 lần . Tuy nhiên khi túm được nó vọt ra mất và còn cắn vào tay 1 phát - vết thương ko sâu lắm tuy vậy có trầy xước .
Và mình đang phân vân xem có nên đi tiêm phòng ko ? vì cún rất khỏe mạnh
Tuy vậy nó đã bị mất rồi và ko theo dõi đc xem sống hay chết nữa :(.
Nhờ các bác tư vấn luôn là ở bình dương có những chỗ nào tiêm phòng chó dại à:oops:

Chúc mừng bác đã bị dại -> 14 ngày sao sẽ chết có di chúc gì để lại ae thì để đi

Số là thế này - hôm kia em mới mua con chó cũng khá , nặng tầm 8-9 kg , Vì là chó thả vườn nên nó rất khỏe và nhanh nhẹn có điều chưa tiêm phòng gì hết ( theo chủ của chú chó này có nói )
Sẽ không có gì khi đưa nó về nhà nó bị sổ xích ra - vì chưa quen nên gọi là nó chạy rất nhanh .... ra xa
Theo quán tính e đuổi theo nó chạy vòng vòng ... không xa lắm nhưng vẫn giữ khoảng cách với mình . Tới khi kiếm được cái thòng lọng e có túm nó được 1 lần . Tuy nhiên khi túm được nó vọt ra mất và còn cắn vào tay 1 phát - vết thương ko sâu lắm tuy vậy có trầy xước .
Và mình đang phân vân xem có nên đi tiêm phòng ko ? vì cún rất khỏe mạnh
Tuy vậy nó đã bị mất rồi và ko theo dõi đc xem sống hay chết nữa :(.
Nhờ các bác tư vấn luôn là ở bình dương có những chỗ nào tiêm phòng chó dại à:oops:
RIP bác, nuôi chó từ nhỏ mà không khéo có khi nó còn cắn, bác lại mua lúc nó lớn rồi, tầm 8-9k chắc con chó to lắm. Nuôi chi vậy bác, mấy con này không thân chủ nhiều khi nó cắn trẻ con tầm bậy tầm bạ mệt lắm.

RIP thớt, bao nhiêu kinh nghiệm cứ gửi gắm em :D
P/s: tiêm dại mệt người lắm, bác lấy gừng mài thành nhuyễn rồi đắp vào, quấn vải vào thử xem lào

RIP bác, nuôi chó từ nhỏ mà không khéo có khi nó còn cắn, bác lại mua lúc nó lớn rồi, tầm 8-9k chắc con chó to lắm. Nuôi chi vậy bác, mấy con này không thân chủ nhiều khi nó cắn trẻ con tầm bậy tầm bạ mệt lắm.
RIP thớt, bao nhiêu kinh nghiệm cứ gửi gắm em :D
P/s: tiêm dại mệt người lắm, bác lấy gừng mài thành nhuyễn rồi đắp vào, quấn vải vào thử xem lào
:( Đang hoang mang thật mà- các bác tư vấn giúp e đi tiêm ở đâu bình dương với ạ

ko cần tiêm, thớt cắn lại nó nhé.
lấy độc trị độc

Nên đi tiêm đi cậu
Chứ ko tiêm thì lại thêm lo lắng không yên, nghe qua thì biết cậu là người hay lo lắng về mọi việc xung quanh và hay phức tạp hóa nhiều chuyện.
Nhưng mà khi đã có trong suy nghĩ rồi thì nên làm dứt điểm
Bỏ ra vài trăm ngàn ra bệnh xá hoặc các trạm y tế gần tiêm là được

P/S : Trước đây mình còn tay không bắt chuột cống to bằng bắp chân, nó cắn cho 1 phát máu tóe ra nhiều lắm và vẫn phải đi tiêm + uống thuốc kháng sinh

Nói chứ cậu nên theo dõi con chó xem nó có biểu hiện gì không. Không cần tiêm vội. Vì tiêm thuốc ngừa chó rất là độc, cơ thể sẽ chậm phát triển. Ng già, lớn tuổi thì càng k nên.

mà nghe nói tiềm thuốc vô người yếu và da đen nhanh lắm, có đứa e bị, h da nó đen hẳn đi r

tội thớt :( chưa kịp bỏ vào nồi thì đã bị nó làm thịt trc :(:( rồi chưa kịp trả thù thì nó bị bắt mất :(( còn gì nhục nhã hơn :mad::mad::mad:

Theo quán tính e đuổi theo nó chạy vòng vòng ...
:oops: nếu không có cái quán tính này thì thớt ko bị chết rồi :oops::oops:

em từng bị chó cắn phải đi tiêm rồi, không sao đâu bác :D ra trạm xá ở phường là tiêm được rồi

Nên đi tiêm đi cậu
Chứ ko tiêm thì lại thêm lo lắng không yên, nghe qua thì biết cậu là người hay lo lắng về mọi việc xung quanh và hay phức tạp hóa nhiều chuyện.
Nhưng mà khi đã có trong suy nghĩ rồi thì nên làm dứt điểm
Bỏ ra vài trăm ngàn ra bệnh xá hoặc các trạm y tế gần tiêm là được

P/S : Trước đây mình còn tay không bắt chuột cống to bằng bắp chân, nó cắn cho 1 phát máu tóe ra nhiều lắm và vẫn phải đi tiêm + uống thuốc kháng sinh
em từng bị chó cắn phải đi tiêm rồi, không sao đâu bác :D ra trạm xá ở phường là tiêm được rồi
Thanks các thím - em mới đi tiêm về lúc chiều - vì con chó mất tích lên phải tiêm huyết thanh kháng dại - Giá hơn 1 củ lận- còn p tiêm thêm 3 nhát thường nữa , mỗi nhát 200k :(

Announcements

Forum statistics

Threads
418,671
170,772
Latest member
bingan14511
Back
Top Bottom