Hành trình khởi nghiệp với poker với 20$

ak thế 1 hôm cậu đang ngồi với chiến hữu cậu với tiền và những lá bài trên tay thì công an ập vào . thế là cậu nói thế nào : ak các chú công an bình tĩnh các chú thấy vậy chứ không phải đánh bài đâu đây chỉ là anh em đang nghiên cứu toán học thôi ...nghe có vẽ khôi hài nhỉ ?
Công an cũng như cậu vậy, không hiểu bản chất của poker nên hơi khó để giải thích.

Nhưng việc bị công an ập vào và việc poker có phải là môn thuần cờ bạc hay không thì 2 chuyện đó không liên quan gì đến nhau cả. Việc bị công an bắt hay không bắt chẳng chứng minh được gì poker có phải môn thuần cờ bạc hay không?

Nếu người chơi poker chỉ đơn thuần giải trí hay chơi cầu may thì đó là cờ bạc, còn người chơi với mục đích kiếm thu nhập, họ tìm hiểu sâu về nó như đa số anh em trong forum đây thì yếu tố cờ bạc chỉ là một phần thôi. Khác nhau ở cách tiếp cận.

Công an cũng như cậu vậy, không hiểu bản chất của poker nên hơi khó để giải thích.

Nhưng việc bị công an ập vào và việc poker có phải là môn thuần cờ bạc hay không thì 2 chuyện đó không liên quan gì đến nhau cả. Việc bị công an bắt hay không bắt chẳng chứng minh được gì poker có phải môn thuần cờ bạc hay không?

Nếu người chơi poker chỉ đơn thuần giải trí hay chơi cầu may thì đó là cờ bạc, còn người chơi với mục đích kiếm thu nhập, họ tìm hiểu sâu về nó như đa số anh em trong forum đây thì yếu tố cờ bạc chỉ là một phần thôi. Khác nhau ở cách tiếp cận.
ý cậu nói là bắt cứ bắt phạt cứ phạt ở tù cứ ở tù nhưng anh đây không nhận tội các chú không hiểu gì về bọn anh ak nghe mâu thuẩn và buồn cười nhỉ .vậy có vẽ mấy vụ án đánh bạc qua mạng tiền tỷ mà trong đó có poker gần đây bị công an tóm cổ đều là do nhận thức sai lầm của công an ak và công an đang đập đỗ công trình nghiên cứu các bạn ak . cái nghề làm gái thì nó có rất nhiều tên gọi nhưng dù cho gọi tên gì thì mọi người đều ngầm hiểu đó là nghề gì . giả dụ hôm nào đó bạn mượn tiền bố hoặc ai đó .họ hỏi bạn mượn tiền để làm gì và bạn sẽ nói thế nào ? có thể bạn nói là bạn tự làm ra tiền ko phải xin mượn ai nhưng bạn hãy thử trả lời xem . bạn nói chơi giải trí hay cầu may là cờ bạc ak .bất kỳ trò chơi nào nếu có thắng có thua là sẽ có cái gọi là may rủi mà nói thật mình chẳng tin vào may rủi vì cuộc đời này chỉ có nhân quả chi phối chúng ta thôi chẳng qua là không giải thích được hay không chịu chấp nhận hiện thực , nên cứ phán 1 câu hên xui .

ý cậu nói là bắt cứ bắt phạt cứ phạt ở tù cứ ở tù nhưng anh đây không nhận tội các chú không hiểu gì về bọn anh ak nghe mâu thuẩn và buồn cười nhỉ .vậy có vẽ mấy vụ án đánh bạc qua mạng tiền tỷ mà trong đó có poker gần đây bị công an tóm cổ đều là do nhận thức sai lầm của công an ak và công an đang đập đỗ công trình nghiên cứu các bạn ak . cái nghề làm gái thì nó có rất nhiều tên gọi nhưng dù cho gọi tên gì thì mọi người đều ngầm hiểu đó là nghề gì . giả dụ hôm nào đó bạn mượn tiền bố hoặc ai đó .họ hỏi bạn mượn tiền để làm gì và bạn sẽ nói thế nào ? có thể bạn nói là bạn tự làm ra tiền ko phải xin mượn ai nhưng bạn hãy thử trả lời xem . bạn nói chơi giải trí hay cầu may là cờ bạc ak .bất kỳ trò chơi nào nếu có thắng có thua là sẽ có cái gọi là may rủi mà nói thật mình chẳng tin vào may rủi vì cuộc đời này chỉ có nhân quả chi phối chúng ta thôi chẳng qua là không giải thích được hay không chịu chấp nhận hiện thực , nên cứ phán 1 câu hên xui .

Hình như cậu đang đánh đồng chơi ăn tiền với là đỏ đen thì phải. Thế bây giờ tôi nói chơi poker là trí tuệ, tôi rủ bạn tôi chơi poker để thể hiện tài năng nhưng tôi không chơi ăn tiền thì có bị công an bắt ko vậy. Chơi poker thằng nào thua phải rửa bát thì có bị công an bắt ko thế =)). Theo suy nghĩ của cậu thì chơi cờ tướng cờ vua ăn tiền thì cũng là đỏ đen may rủi rồi

Hình như cậu đang đánh đồng chơi ăn tiền với là đỏ đen thì phải. Thế bây giờ tôi nói chơi poker là trí tuệ, tôi rủ bạn tôi chơi poker để thể hiện tài năng nhưng tôi không chơi ăn tiền thì có bị công an bắt ko vậy. Chơi poker thằng nào thua phải rửa bát thì có bị công an bắt ko thế =)). Theo suy nghĩ của cậu thì chơi cờ tướng cờ vua ăn tiền thì cũng là đỏ đen may rủi rồi
Tất nhien cậu không vi phạm pháp luật thì không ai dám bắt cậu . còn đỏ đen chỉ là một mảng rất nhỏ của cờ bạc thôi còn vấn đề chơi cờ tướng cờ vua ăn tiền thì mình nghĩ đều là biến tướng của cờ bạc ak , poker hay còn gọi là xì tố xuất sứ từ trung quốc cũng không ngoại lệ . tiền là chất kích thích lòng tham và mình không nghĩ sẽ có ai ngồi thâu đêm suốt sáng chỉ để đánh bài rữa bát đĩa .

Tất nhien cậu không vi phạm pháp luật thì không ai dám bắt cậu . còn đỏ đen chỉ là một mảng rất nhỏ của cờ bạc thôi còn vấn đề chơi cờ tướng cờ vua ăn tiền thì mình nghĩ đều là biến tướng của cờ bạc ak , poker hay còn gọi là xì tố xuất sứ từ trung quốc cũng không ngoại lệ . tiền là chất kích thích lòng tham và mình không nghĩ sẽ có ai ngồi thâu đêm suốt sáng chỉ để đánh bài rữa bát đĩa .

Cậu thích suy diễn nó thế nào thì suy diễn. Nói luôn là làm ăn kinh doanh ở ngoài cũng vi phạm pháp luật đầy ra, liệu có ai ko vi phạm pháp luật, sao người ta vẫn làm. Ai biết cách lách thì sống thế thôi. Nếu có đam mê thì sang các nước khác, có ngồi chơi cả ngày cũng chả ai động gì đến cậu, có đủ khả năng thì sang hẳn Lasvegas người ta coi như ông hoàng, thắng còn được lên báo chí ti vi này nọ, báo chí Việt Nam cũng tung hô chứ chả phải nguyên nước ngoài. Trong giới poker, nói đâu xa ngay trên diễn đàn này thôi cũng ko thiếu người đang ở nước ngoài và chơi poker như nghề chính của họ

Thế thì chơi cờ bạc từ tiểu học rồi :( , buồn quá các bác ạ . Đợt đó chơi đập ảnh ăn tiền , bắn bi ăn tiền , oẳn tù tì ăn tiền . Bên cạnh nhà có bác làm công an , h thấy may mà hồi đó ko bị bắt kỉ luật :( , chắc tại con bác ấy cũng chơi ........

cao nhân đây rồi, hâm mộ quá, lúc nào rảnh nhớ bác thớt chỉ giáo nha ;)

poker là từ us nhé. Sau đó bọn hồng kông học theo nên nghĩ ra luật mới là poker china. Nói phét còn nói to.
Trong cuộc sống có nhiều thể loại tương tự như forex chứng khoán cũng khác gì đánh bạc đâu.

Nước ngoài người ta cho phép, còn luật pháp VN thì khỏi bình luận luôn. Cái gì mà làm đúng luật thì chỉ có làm nông dân, công dân, viêc chức quèn. Ngày xưa bán con gà, con lợn nó còn cấm nói gì đến như cờ bạc mại dâm. Toàn những thứ tư bản nó cho phép, quy hoạch.

chắc bữa nay ko có lãi ấy mà đâu phải bữa nào cũng như bữa nấy

Như phong trào thì mình cũng làm 1 cái gọi là cho có cái để gọi là lưu trữ những mốc mà cũng như để mọi người thảo luận và tham gia poker . Mình chơi bắt đầu từ hôm 20-12 và khởi nguồn với 20$ , hàng ngày mình đề ra mục tiêu là kiếm tối thiểu 20$ và hơn với sàn 888 poker và thể loại chơi là Double or nothing bàn 3.5$ . Hàng ngày mình sẽ post những hand khó hoặc lịch sử withdraw hàng ngày lên cho mọi người cùng thảo luận.

Bắt đầu thống kê lần đầu khởi nghiệp từ 20$ ngày 20-12 :

Tới hôm nay là 23-12 :
Tóm tắt thì hôm nay ko có hand nào đặc sắc nên mình ko up

Tổng kết sau 3 ngày mình lời 160$ tính luôn vốn . Sẽ update tiếp vào ngày mai là ngày 24-12
Có chi sẻ bí kip không bác. EM chơi toàn thua

pm là tiền ảo ít ai chấp nhận đc, bác đi đổi wmz về dep vào ...
vậy mấy cái SKrill hay net ko gọi là tiền ảo hả ? khó nói quá, mình nghĩ tất cả đều là tiền ảo hết chứ ngoài vietnam đồng thui

sao ko thấy chủ theard up proof nữa nhỉ, ko hiểu gì lắm về cái này nhưng thấy chủ theard 5 ngày = ng ta làm cả tháng thế thì thật là vi diệu :)

sao ko thấy chủ theard up proof nữa nhỉ, ko hiểu gì lắm về cái này nhưng thấy chủ theard 5 ngày = ng ta làm cả tháng thế thì thật là vi diệu :)
bình thường mà bạn, tham gia tour may mắn giải nhất còn nhiề uhơn.
Mói tìm hiểu pháp luật thì ko có quy định rõ về poker online nhỉ. Hình như là không phạm pháp nếu ko trực tiếp nạp bằng vietnam đồng với số tiền trên 2tr thì phải. ? Đúng là đánh bạc nhưng không phải là đánh bạc trái phép

Last edited:
kíp j nữa , ăn đc tí thua toét đít trốn rồi k update nữa đâu
Bạn có 2 comment dìm hàng ở topic mình rồi , mình đề nghị bạn ko cm ở topic mình nữa nhé , cảm ơn ! , topic mình ko tiếp bạn nhé

Hôm nay mình trở lại sau gần 2 tuần ko update proof vì có việc đi xa không update được mình có để lại 40$ và đã ăn hết mất lãi những ngày trước nên nay tiếp tục hành trình , và cả các bác đừng war trong topic mình nữa nhé
Tiếp tục update proof ngày 13/1 : Khởi động lại nhẹ nhàng với 40$ vốn còn lại từ ngày 25/12/2015

Tổng lời sau 1 ngày : 20$

Last edited:
Tiếp tục update proof ngày 14/1 : Tổng lời trong buổi sáng nay là 20$

Tổng lời sau 2 ngày : 40$

Announcements

Forum statistics

Threads
418,683
170,777
Latest member
linkiwinfun

Most viewed of week