Góp ý về việc Phải verify thông tin cá nhân với BQT

YeahIWin

Hero
Verified
Reactions
1,486
MR
1.009
Ko nói dong dài. Cứ lấy vụ của davidken ra.
Ổng đã từng đi Offline với anh em luôn, vậy mà còn scam! Z thì khó có thể đánh giá Uy tín qua việc verify được (Verify xong cũng chưa chắc ăn)
Đấy, nó nguy là ở chỗ đó.
Thôi thì mình cứ để tự nhiên như bao giờ đi.

Mình thấy vậy, ae thấy sao?

Em thắc mắc chỗ này thôi, nên góp ý, anh Shin đọc được đừng bùn em nha.

dạ thưa mấy anh, mấy anh có đọc kỹ rule không vậy, là từ pro trở lên mới phải verify nha, xin hỏi forum mmo4me có được 1.000 pro master không ạ, có vài chục người là pro master chứ mấy đâu, toàn vào ném gạch vớ vẩn
:binhsua122:

tương lai rồi sẽ có.
VỚi lại có phải toàn bộ pro trở lên ở TPHCM đâu mà đòi offline, có ng offline với anh em còn scam đó, làm đc gì không?
Lên pro mà phải đóng fee trong khi lợi ích mang lại là gì? fee cao thì chả ai đóng, fee thấp có muốn làm quả scam cỡ bự với cái uy tín được BQT mang danh đã veri thì fee chả thấm vào đâu

Upvote 0
có thông tin biết nhà, biết mặt, cũng ko dám làm gì, dân MMO vốn hiền lành, chỉ tỏ ra nguy hiểm khi có máy tính :binhsua119:

Upvote 0
uhm, tớ chỉ có ý là Nên khỏi verify cho rồi.
Giống như cái vụ mà Tổng hợp info của member đấy. Giờ nó chìm vào quên lãng rồi, đúng ko nào?
đồng ý, ai có thân thì phải tự lo, bị scam cũng là một bài học đáng giá

Upvote 0
vậy sao mấy bác cứ đòi pro làm cái quái gì nhỉ? pro có để đi scam người ta hay sao mà cứ đòi làm pro? chắc là toàn có ý định đi scam hết nên mới có ý kiến ý cò về vụ pro, master verify. còn người không có ý định scam thì nick gì mà chả được, sr, pro hay master thì có gì đâu mà cứ đòi lên rồi còn đòi không cần verify, hài vãi :m039:

Upvote 0
Mình nghĩa là veri info cũng cần thiết, có hơn ko, có info rùi ng bị hại mún xử lý sao thì xử lý, sao BQT phải xử lý dùm nhỉ @@

Upvote 0
nói chung veri cũng là 1 bước hay . uy tín dc tạo bằng lòng tin mà khi lòng tin bị súc vật gặm thì = scam . em thấy tốt nhất là giao dịch với đóng bảo hiểm và tùy theo mức bảo hiểm mà giao dịch ví dụ đóng bảo hiểm 10 triệu thì giao dịch dưới 500$ là an toàn

Upvote 0
nói chung veri cũng là 1 bước hay . uy tín dc tạo bằng lòng tin mà khi lòng tin bị súc vật gặm thì = scam . em thấy tốt nhất là giao dịch với đóng bảo hiểm và tùy theo mức bảo hiểm mà giao dịch ví dụ đóng bảo hiểm 10 triệu thì giao dịch dưới 500$ là an toàn

Đấy là với các exchanger. có rồi mà :D

Upvote 0
Veri để có màu đẹp thôi mà, bạn mún màu đẹp thì veri để lên màu, đâu ai nói là màu gì uy tín đâu, tự vài bạn nghĩ nó uy tín rùi để bị scam
Màu gì ko có liên wan tới uy tín, mà là tiền nộp cho admin để bảo hiểm càng nhìu thì uy tín càng cao :D
Mong mọi người cảnh giác tối đa, giao dịch chậm tránh bị scam để đừng bị tức chết vì quá vội vàng ,nhất là mấy zụ scam bởi fake nick yh >"< đáng tiếc làm sao

Upvote 0
Đi qua đi lại thấy chém nên vô chém cái :D
1.Nói chung việc verify ko hạn chế được scammer vì thực sự có biết info thì cũng khó làm gì nó lắm
2.Ai thích màu mè mà khoe thì cứ verify, ai thấy ko cần thiết thì bỏ qua làm Sorry Member thôi :D, Nếu để lên nick màu mà ngại info thì bỏ ra 2 củ đóng phí làm Ex, nick vừa màu lại vừa uy tín trong mua bán
3.Verify info không có gì là khó mà ngại ở chỗ info đó dùng vào mục đích khác mà chủ thể đó không muốn (Admin Shin cũng như những admin những trang khác thôi) (Câu này dễ bị ném lắm nhưng đọc báo Bình Định thấy công an có bắt 1 vụ mua bán info người dùng thu lợi trên 250 triệu VND rồi)

Upvote 0
Ko nói dong dài. Cứ lấy vụ của davidken ra.
Ổng đã từng đi Offline với anh em luôn, vậy mà còn scam! Z thì khó có thể đánh giá Uy tín qua việc verify được (Verify xong cũng chưa chắc ăn)
Đấy, nó nguy là ở chỗ đó.
Thôi thì mình cứ để tự nhiên như bao giờ đi.

Mình thấy vậy, ae thấy sao?

Em thắc mắc chỗ này thôi, nên góp ý, anh Shin đọc được đừng bùn em nha.

Theo ý kiến mình thì vẫn nên.Tuy không triệt để nạn scam nhưng cũng sẽ giảm đi phần nào(ngăn chặn độ nick với mục đích SCAM).Và newbie sẽ nhận biết được những ai ''có thể tin tưởng''.Mình nhắc lại là ''có thể'' nhé.
Còn chuyện David Ken là do mọi người (nạn nhân bị SCAM) ...không làm gì!!!!
Chỉ chém keyboard cho sướng miệng!!!@@

Last edited by a moderator:
Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,596
171,631
Latest member
hzip156

Most viewed of week