Góp ý về việc Phải verify thông tin cá nhân với BQT

YeahIWin

Hero
Verified
Reactions
1,486
MR
1.009
Ko nói dong dài. Cứ lấy vụ của davidken ra.
Ổng đã từng đi Offline với anh em luôn, vậy mà còn scam! Z thì khó có thể đánh giá Uy tín qua việc verify được (Verify xong cũng chưa chắc ăn)
Đấy, nó nguy là ở chỗ đó.
Thôi thì mình cứ để tự nhiên như bao giờ đi.

Mình thấy vậy, ae thấy sao?

Em thắc mắc chỗ này thôi, nên góp ý, anh Shin đọc được đừng bùn em nha.

Lấy Info thì lại tạo công ăn việc làm cho admin và AE . Thực ra lấy cũng tốt thôi , hạn chế tới đâu thì tới , không thể đòi hòi 100% được .

Hoặc ai cần nick màu thì cứ tiền bảo hiểm mà đóng , đóng càng nhiều thì màu càng đẹp . Tiền có vẻ thiết thực hơn Info . Lúc ấy làm cái nick cũng có giá trị uy tín hơn .

Điều đó không có nghĩa những người còn lại là không uy tín , có những uy tín được tạo ra không phải vì khai báo info hay tiền bảo hiểm .

Tóm lại cứ phải nâng cao cảnh báo , cảnh giác . Cẩn thận củi lửa ^^

Cùng ý kiến veri bằng tiền an toàn hơn info :))

Upvote 0
thuc su theo minh nghi very cung chua chac het scam dc. nhung ko lam vay thi noi sao BQT de cho len pro. master qua

Upvote 0
Nick màu nào thì chẳng phải là nick của mình sao, nhưng còn tư tưởng scam thì bằng cách nào chẳng scam được, có veri hay ko thì scammer vẫn luôn tồn tại trong MMO này và chờ sự mất cảnh giác của mn. Tự thân bảo vệ là chính chứ bây h có vụ nào scammer bị xử chưa ???
Dù có info cũng có vụ nào ra hồn chưa, toàn chém gió rồi đi vào quên lãng!

Upvote 0
phần lớn anh em mmo đều là sinh viên , học sinh hoặc đã ra trường . nếu vậy chắc vẫn còn giữ thẻ sinh viên. cứ veri = scan cmt cùng ảnh chụp cầm cái thẻ sinh viên và cmt trên tay. thẻ sinh viên thì nó in luôn mặt lên thẻ chứ ko dán ảnh nên chắc fake cũng hơi khó ( ko nói pro chuyên fake nhé ) .

Upvote 0
Ko nói dong dài. Cứ lấy vụ của davidken ra.
Ổng đã từng đi Offline với anh em luôn, vậy mà còn scam! Z thì khó có thể đánh giá Uy tín qua việc verify được (Verify xong cũng chưa chắc ăn)
Đấy, nó nguy là ở chỗ đó.
Thôi thì mình cứ để tự nhiên như bao giờ đi.

Mình thấy vậy, ae thấy sao?

Em thắc mắc chỗ này thôi, nên góp ý, anh Shin đọc được đừng bùn em nha.

nói như a nài cũng đúng ........ bik đc rồi chắc gì đã làm gì đc.......

Verify xong thì có thể đó sẽ làm điều dễ lấy lòng tin hơn ^^.......có thể bán cam giá sẽ cao hơn :D

Upvote 0
Toàn bạn nói đúng rồi, ko muốn đưa info vì có tâm lý 1 ngày nào đó scam thì nói đại đi :binhsua113: Thế mọi người khóa cửa nhà khi đi ra ngoài là để làm gì, để ngăn kẻ xấu à? Ko có đâu, nó chỉ ngăn dc người ngay trở thành kẻ xấu thôi. Thế ta phải khóa càng nhiều ổ khóa cảng tốt là vì sao? Để thằng trộm nó nhìn nó nản à? Ko có đâu, đã quyết tâm ăn trộm thì sao mà nản dc, khóa nhiều ổ là để nó tốn nhiều thời gian cưa hơn, kéo dài thời gian để có ai thấy mà la lên hay mình đi công chuyện về đó. A shin đã cố gắng = mọi cách vậy rồi thì chấp hành đi, còn gây khó khăn cho ng ta, chẳng qua ko muốn verify thôi

Upvote 0
Đợi chờ là hp thôi, các men càng nhiều ý kiến, khiến BQT càng khó, thôi thì cứ đợi xem trên phán sao thì biết thế :m021:

Upvote 0
Tại sao không lập hẳn ra 1 nhóm trung gian, việc này sẽ đơn giản và hiệu quả hơn nhiều sao với chứng thực info. AE nào muốn giao dịch mà thấy bất an thì có thể nhờ nhóm trung gian giao dịch với % phí. Đương nhiên nhóm trung gian phải gồm nhiều người am hiểu nhiều lĩnh vực, . . .

Upvote 0
Tại sao không lập hẳn ra 1 nhóm trung gian, việc này sẽ đơn giản và hiệu quả hơn nhiều sao với chứng thực info. AE nào muốn giao dịch mà thấy bất an thì có thể nhờ nhóm trung gian giao dịch với % phí. Đương nhiên nhóm trung gian phải gồm nhiều người am hiểu nhiều lĩnh vực, . . .
ý kiến này cũng khả quan đây. ace thấy sao?

Upvote 0
cách đưa info lên cũng hay nhưng k giải quyết đc vấn đề scam đâu nhưng cũng hạn chế đc 1 phần nào ( chúng nó bán cam thì vẫn bán thôi dù là ở vị trí nào :D , do con người thôi ) . :)
mem đưa thông tin lên lại sợ bị mất thông tin . :binhsua117:

Upvote 0
Giải pháp đơn giản nhất là tăng cường Exchangter và nộp bảo hiểm thật cao :D , chứ thế này khó thực hiện lắm ..... , very từng người cũng khó ....

Upvote 0
Ai muốn trung gian thì trung gian dùm cho , hôm bữa trung gian 88pp free giờ lấy fee 1% thôi

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Để giải quyết vấn đề này thì chỉ có cách duy nhất là newbie chỉ giao dịch với các exchanger đã đóng bảo hiểm, các topic mua bán uy tín luôn reply và cm tại topic của người bán, nếu bất kỳ lý do nào mà ng mua ko chịu rep lên thì scam....

Còn về phần bảo hiểm, nên quy định mức phí tối thiểu lên 10tr đồng hoặc cao hơn tùy BQT thì sẽ giải quyết vấn nạn scam thôi :))

Newbie ko làm đúng yêu cầu của 4rum thì đừng lên 4rum report scam làm gì ^_^

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,378
172,482
Latest member
weishao

Most viewed of week

Most discussed of week