Góp ý về việc Phải verify thông tin cá nhân với BQT

YeahIWin

Hero
Verified
Reactions
1,486
MR
1.009
Ko nói dong dài. Cứ lấy vụ của davidken ra.
Ổng đã từng đi Offline với anh em luôn, vậy mà còn scam! Z thì khó có thể đánh giá Uy tín qua việc verify được (Verify xong cũng chưa chắc ăn)
Đấy, nó nguy là ở chỗ đó.
Thôi thì mình cứ để tự nhiên như bao giờ đi.

Mình thấy vậy, ae thấy sao?

Em thắc mắc chỗ này thôi, nên góp ý, anh Shin đọc được đừng bùn em nha.

Có info rồi thì cũng có làm gì được scamerddaaau :|
Có oánh đc nó đâu, nhỡ nó đưa info đến gần sở cảnh sát thì sao =;

Upvote 0
tốt nhất là nắm ít info cũng tốt hơn mà
biết đâu quen biết gần hoặc đôi khi tìm ra
với lại có info thì hết vụ clone nik để lên pro rùi scam

Upvote 0
muốn dễ dàng mua bán trade với người khác thì đưa info lên,không muốn thì cứ nick đen mà sài có gì mà phải xoắn,đề phòng vẫn hơn

Upvote 0
Biết được thông tin cũng hay . Để giao lưu . Còn chuyện Scam hay không thì tùy thuộc vào từng người
Giao lưu gì ở đây cha @@! Info có được công bố ra đâu

ý kiến này cũng khả quan đây. ace thấy sao?
Ko dễ như bạn nghĩ đâu. Ex cũng có lúc scam thôi :)) Ai biết được lúc nào

Giải pháp đơn giản nhất là tăng cường Exchangter và nộp bảo hiểm thật cao :D , chứ thế này khó thực hiện lắm ..... , very từng người cũng khó ....
Thu cao đi, lãi suất bây h 10 - 12% năm mà thu cho cao vô để tiền ng ta "chết" coi ai còn làm ko :binhsua28: chưa kể càng cao thì giao dịch càng lớn... scam càng ác !

Để giải quyết vấn đề này thì chỉ có cách duy nhất là newbie chỉ giao dịch với các exchanger đã đóng bảo hiểm, các topic mua bán uy tín luôn reply và cm tại topic của người bán, nếu bất kỳ lý do nào mà ng mua ko chịu rep lên thì scam....

Còn về phần bảo hiểm, nên quy định mức phí tối thiểu lên 10tr đồng hoặc cao hơn tùy BQT thì sẽ giải quyết vấn nạn scam thôi :))

Newbie ko làm đúng yêu cầu của 4rum thì đừng lên 4rum report scam làm gì ^_^
:)) mà nếu có report thì cũng đừng ai chém làm gì. Ko biết ở đâu ra cái tâm lý :" mình bị lừa rồi, phải report để tìm ra cái thằng đó mới được". Cái mục report là để mọi người biết mà tránh chứ không phải mục để vào đấy kêu oan hay đi tìm "chân lý" ! Đây cũng là forum chứ không phải đồn police.

Có info rồi thì cũng có làm gì được scamerddaaau :|
Có oánh đc nó đâu, nhỡ nó đưa info đến gần sở cảnh sát thì sao =;
Khỏi cần fake, nếu 1 đứa đã có gan scam thì có lộ info cũng chưa chắc làm gì nó. Ra đường có thể bị thua kém nhưng ở tại "hang ổ" thì chắc chắn không thể bị ức hiếp được @@!

Dù sao thì đây cũng là những nỗ lực của QL forum, ai thấy chấp nhận được thì làm, không chấp nhận được thì giữ nguyên :D Có hiệu quả hay không là 1 vấn đề khác. Bàn ra bàn vào cũng ko giải quyết vấn đề gì :binhsua140:

Upvote 0
sao mấy bác cứ vớ vẩn thế nhỉ, cứ đưa thông tin lên đi, em bảo đảm nếu đó là thông tin chính xác thì như ví dụ thằng nào scam chúng ta mỗi người góp 1$ lại khoảng 50$ là ok rồi, và đưa lên treo giải cho anh em nào hoặc người nào có quen ai có xíu máu mặt nhờ ra tay dùm. em bảo đảm trong vài ngàn member mmo4me cũng có vài người hoặc vài người cũng có quen những anh em có máu liều mà, bảo đảm khi đó thằng đó thế nào cũng bị hỏi thăm sức khỏe thôi, nhẹ nhẹ thì bầm mắt dập môi, nặng nặng thì què chân quặt tay. và mấy thằng scam đó cũng chẳng biết ai uýnh mình nữa, như vậy thôi là cũng ok rồi, bảo đảm khối thằng không dám đi scam đâu, đâu phải thằng nào đi scam cũng là giang hồ máu mặt đâu, 100 thằng thì may ra được 1 thằng chứ mấy, còn lại 99 thằng bị uýnh cho bỏ bú là được rồi :m131: :m131:

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Vậy tất cả mọi người có đồng ý nick đen mãi mãi không, mình cũng từng đưa ra ý kiến với BQT là không dùng user group nữa :| Nếu mọi người thấy vụ verify này chả để làm gì thì mình thấy user group cũng thế, thậm chí có khi đem lại tác hại đối với forum có tính chất hoạt động như forum ta.

Thật ra việc BQT verify chỉ nhằm mục đích xác thực thông tin thành viên, khi xả ra vấn đề gì đương nhiên BQT chỉ có thể xử lý trong phạm vi và quyền hạn forum, còn việc bên ngoài xử lý thế nào thì là do người trong cuộc quyết định chứ phải ko :)

Mong các bạn đừng lấy vụ davidken ra so sánh với chuyện này vì như đã nói ở trên : BQT chỉ có thể giải quyết trong phạm vi quyền hạn của forum, còn bên ngoài các bạn phải tự giải quyết, vụ davidken có info rồi nhưng người trong cuộc còn không giải quyết thì còn ai động chạm gì vào được nữa ?

Các bạn thử nghĩ xem, sau này 1 người nào đó bị scam, bản thân người ta có thể tự giải quyết nhưng không có được info thì lúc đó sẽ thấy việc này có tác dụng :)

Upvote 0
Để info mà báo đc ca tóm khi nó scam thì nên có info ^_^ Tốt nhất là scan cmnd 2 mặt lun :))

Upvote 0
cứ thằng nào scam thì admin cứ đưa info lên đây, khi đó anh em nào muốn trả thù thì 12h đêm mò vô tiệm net tìm mấy thằng đầu đỏ đầu vàng đang chơi đưa nó tấm hình nhận diện, bỏ ra 50$ là khối thằng sẵn sàng bụp cho thằng scam một trận nhớ đời thừa sống thiếu chết thôi mà :m131: :m131:

Upvote 0
sao mấy bác cứ vớ vẩn thế nhỉ, cứ đưa thông tin lên đi, em bảo đảm nếu đó là thông tin chính xác thì như ví dụ thằng nào scam chúng ta mỗi người góp 1$ lại khoảng 50$ là ok rồi, và đưa lên treo giải cho anh em nào hoặc người nào có quen ai có xíu máu mặt nhờ ra tay dùm. em bảo đảm trong vài ngàn member mmo4me cũng có vài người hoặc vài người cũng có quen những anh em có máu liều mà, bảo đảm khi đó thằng đó thế nào cũng bị hỏi thăm sức khỏe thôi, nhẹ nhẹ thì bầm mắt dập môi, nặng nặng thì què chân quặt tay. và mấy thằng scam đó cũng chẳng biết ai uýnh mình nữa, như vậy thôi là cũng ok rồi, bảo đảm khối thằng không dám đi scam đâu, đâu phải thằng nào đi scam cũng là giang hồ máu mặt đâu, 100 thằng thì may ra được 1 thằng chứ mấy, còn lại 99 thằng bị uýnh cho bỏ bú là được rồi :m131: :m131:
đúng đó , biết địa chỉ còn hơn ko biết , 1ng ko tìm dc nhưng 1000 người thì khác , ai scam cứ public ra , há há há

Upvote 0
:m131: mình thì sao cũng đc nick về màu nguyên thủy tuy hơi bùn 1 chút nhưng thiết nghĩ BQT có biện pháp làm giảm tỉ lệ scam có phương án nào thiết thực thì tốt :m131:

Upvote 0
Tớ đã bảo rồi, phải nuôi mấy thằng scammer để diệt bớt những thằng ngu. Như vậy chẳng phải tốt hơn sao.

P/s: đồng quan điểm với chủ thớt và Buylr. Info CMND làm giả thì mấy hồi? Ai là người đi xác minh nó là giả hay thật? Khi xảy ra chuyện rồi ai là người dùng những thông tin đó để giải quyết vấn đề và giải quyết thế nào?

KL: Chẳng giải quyết được vấn đề gì cả.
Có vụ scam đình đám đấy những ng bị có phải ngu ko! :binhsua144:

Upvote 0
Veri nhiều khi làm newbie lại tưởng nhầm có sự tin tưởng. CÒn bao nhiêu scamer có địa chỉ cụ thể đấy, làm đc gì đâu :-<

bởi vì trong mmo4me này toàn người hiền như bụt, nhát như cấy, chắc tại ngồi máy tính nhiều quá nên vậy, chứ gặp mấy thằng có máu liều thù dai nó sẵn sàng bỏ 50$ ra thuê mấy thằng nghiện tụi nó chơi banh xác liền :m131: :m131:

Upvote 0
4rum mở ra là để mọi người tham gia, thật ra cũng có người ngoài, kêu phải veri thông tin cá nhân có vẻ hơi khó thực hiện, vấn đề scam thì phải do mọi người tự bảo vệ bản thân mình thôi:binhsua144:

Upvote 0
Very giúp giảm lượng scam ông ơi. Một khi nó bại lộ thông tin thì dễ xử hơn, chỉ có thằng ngu, biết thong tin xong làm liền, đó là ng trí tuệ kém. Có thông tin hãy nén nhịn thương đau, de ít thời gian ra tay, đó mới hiệu quả.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,380
172,482
Latest member
weishao

Most discussed of week

Most discussed of week

Back