Giúp nâng cấp máy tính :D

Ý bác ấy nói là h còn dùng DDR2 nữa, mn toàn xài DDR3
?? thì k có tiền lên đời chứ sao =))

Đây là con ram e đang sài :D chụp hình cho mấy bác xem giúp nó là loại bus gì,....

Nếu ráp 2 Ram cùng dung lượng và tốc độ bus máy sẽ chạy Dual RAM, nhanh hơn so với xài 2 thanh RAM khác loại. Bạn xem trong BIOS xem RAM của bạn tốc độ bus là bao nhiêu và mua thanh RAM mới 1G có tốc độ bus giống như thế !

Bạn này nói chuẩn lê duẩn luôn này! Thớt lắp thêm thanh DDR2 Bus 800 vào là khác ngay! MÌnh đang sài 2 con 1 con 667 và 800 nên chưa dc tối ưu! RAM 2 giờ còn đắt hơn RAM 3 ấy chứ! Với lại muốn dùng RAM 3 thì phải nâng cấp cả main!

Và để kiểm tra chính xác thanh ram bạn dùng là buss bao nhiêu nếu bạn k xem dc ở ngoài thì bạn dùng CPUZ và nhìn hình nhé

Bạn xem mục MAx Bandwidth xem trong ô (X) nó là bao nhiêu MHz rồi nhân với 2 là ra số BUs!

Cảm ơn tất cả mọi người đã tư vấn!.
Đã có phương án lựa chọn.
Thanks all!

Đây là con ram e đang sài :D chụp hình cho mấy bác xem giúp nó là loại bus gì,....
à mà AE cho hỏi là làm thế nào để biết được bo lùn hay bo cao ạ ! :D

à mà AE cho hỏi là làm thế nào để biết được bo lùn hay bo cao ạ ! :D
Hình như RAM board lùn nhỏ hơn board cao thì phải, cái này thì ko rõ lắm.Đi mua hỏi người bán luôn cho rõ ! Đem theo cây RAM của bác luôn.

Hình như RAM board lùn nhỏ hơn board cao thì phải, cái này thì ko rõ lắm.Đi mua hỏi người bán luôn cho rõ ! Đem theo cây RAM của bác luôn.
tại e tìm mua ở forum lên cần biết là loại nào cao loại nào lùn để còn đặt người ta :D chứ k mua ở quán
http://vozforums.com/showthread.php?t=3451873
bên này chúng nó đang giảm giá chip
nhưng chả biết mua hàng trên này đảm bảo k nữa.

Last edited:
Ko cùng bus vẫn chạy bình thường, như chân cao chân thấp vẫn chạy bình thường vậy, còn 2 chân bằng nhau thì chạy nhanh hơn,

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,818
170,889
Latest member
sukemsk
Back
Top Bottom