Giúp nâng cấp máy tính :D

nâng thì cũng có cải thiện thôi
nhưng quan trọng là mục đích của bạn làm j, ví dụ chơi game nặng hơn, đọc báo hay nghe nhạc đơn thuần...
con này nâng cấp dùng các ứng dụng đơn thuần thì vẫn ok

ukm mh chwoi game hay bi bật ra , muốn nâng xem có cải thiện dc k ấy, dùng cũng dwo lag k, cài win7 thì chỉ chơi thui k dùng dc lag kinh @@

xaì XP như hình của thớt thì ram 1g chay ok rồi,nếu chạy máy ảo mới cần nâng cấp

so nâng rm ai cũng nói k cải thiện nhiều nhỉ :-s

Máy mình thì vẫn cũng ô kê k có vấn đề gì cả :D nhưng vẫn muốn nâng thêm 1 thanh ram 1GB để nhiều khi chơi game cải thiện hơn. Hoặc thỉnh chơi webgame lâu lâu nó k bị lag.

đã đầu tư thì đầu tư 4G hoặc 8G chứ 1G thì tốc độ chẳng khác mấy đâu

Main này thả đc thêm 1 cây ram2 2GB nữa nhé (max nó là chạy đc 4GB thì phải :D)
Khuyên thớt nên thay cả chip, main này chạy cả được Quad Core :D
Không có điều kiện thì bán con chip này (200-300k) mua con E5200 trở nên hàng 2nd tha hồ xem phim, chiến ọp phờ và các chương trình văn phòng cơ bản

Main này thả đc thêm 1 cây ram2 2GB nữa nhé (max nó là chạy đc 4GB thì phải :D)
Khuyên thớt nên thay cả chip, main này chạy cả được Quad Core :D
Không có điều kiện thì bán con chip này (200-300k) mua con E5200 trở nên hàng 2nd tha hồ xem phim, chiến ọp phờ và các chương trình văn phòng cơ bản
E5200 mắc k bác @@. Giờ e có mỗi 5 loét :) nếu bán con chip chắc có tầm 7 lít.

E5200 mắc k bác @@. Giờ e có mỗi 5 loét :) nếu bán con chip chắc có tầm 7 lít.
hàng 2nd chắc chỉ tầm 4-500k thôi. Có 500k dư rồi, bán con chip mua thanh ram 2Gb nữa thả vào chạy ngon lành, giải pháp tốt nhất cho túi tiền eo hẹp đấy. Đừng nghe mấy đại gia lắm tiền :D

Mua thêm 1 con RAM giống y vậy: Tên, Bus, đời .v.v. là nó chạy ổn thôi!!! Đừng ham mua còn RAM hơn con RAM mình đang có.

Mua thêm 1 con RAM giống y vậy: Tên, Bus, đời .v.v. là nó chạy ổn thôi!!! Đừng ham mua còn RAM hơn con RAM mình đang có.
Main hỗ trợ bus 1333 với 1600 lận tội gì phải dùng ram 1Gb 800 cùi bắp vậy cậu :eek:
thớt cứ phang con E5200 trở lên + 2GB ram 1333 hoặc 1600 cùi lắm thì 1066. Đảm bảo xem sếch mượt :D

nếu có tiền thì thay con mới mà dùng cho thích
còn nếu ít $ thì súc thêm con ram 1g nữa lắp vào
chạy vi vu nếu không phải dân lập trình hay sử dụng máy nhiều cần đến tốc độ cao
thì lắp thêm con ram 1g thành 2 g là ok

Từ lúc biết cái máy tính là gì thì mình thấy việc nâng cấp cái HDD lên SSD là có hiệu quả rõ ràng nhất, :p

Nếu thêm thì 1 thanh giống thanh đang dùng thôi, 2Gb ram dùng tạm. Có tiền nên mua máy mới :D

Từ lúc biết cái máy tính là gì thì mình thấy việc nâng cấp cái HDD lên SSD là có hiệu quả rõ ràng nhất, :p
Đó là đối với mấy máy mới ko cần nâng cấp RAM và CPU thôi. Máy cũ muốn xài đồ mới thì phải nâng cấp CPU + RAM chứ.
Máy chủ thớt muốn chạy win 7 mượt thì phải nâng cấp RAM nhé ! máy desk của mình E5300 RAM 1 GB còn chưa chạy nổi Win 7, định nâng cấp mà có Lap rồi nên thôi.

Giờ còn dùng ram2 1G hả bác @@

hết tiền bác ạ :D
Ý bác ấy nói là h còn dùng DDR2 nữa, mn toàn xài DDR3

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,818
170,889
Latest member
sukemsk
Back