Ask Giúp mình với. Mình muốn chơi Forex lâu dài!

Metatrade... là 1 lại phần mềm trade mà có gì mà có tài liệu hả cậu.... :binhsua75:.

exnesss, roboforex , hay marvimaket... nên chơi sàn nào là tốt nhất vậy mọi người :)

- - - Updated - - -

exnesss, roboforex , hay marvimaket... nên chơi sàn nào là tốt nhất vậy mọi người :)

- - - Updated - - -

Haha. Vừa từ EXNESS về nè. Mới gia nhập nên kiến thức hạn hẹp, cháy acc 2 lần. Kaka, kể cũng vui, biết mùi nắm trong tay tất cả để rùi vài ba giây mất tất cả. Hic, dựa vào RSI cháy túi lun. Huhu.
Bạn nên vào diễn đàn vangsaigon.com mà tìm hiểu thêm. Hic, một cao thủ vừa hướng dẫn vào đó thảo luận đấy.
Chúc bác và cả em cùng nhau tiếp tục niềm đam mê nào!!!

hic... tìm nãy giờ sao không thấy bài hướng dẫn về cái MT4 này vậy nhỉ? :((
MT4 là phần mềm hỗ trợ trade VD như đạt lệnh mua/bán, hầu hết các sàn forex hiện nay đều yêu cần trade với phần mềm MT4, cứ down về log in vào rồi tìm hiểu các thuật ngữ và cách vào lệnh trong đó.

- - - Updated - - -

- - - Updated - - -

up up up... nên chơi sàn nào đây mọi người :(

Sàn nào chả được cứ vất tiền vào đi, chắc chi đã lấy ra được mà sợ scam này nọ chứ?? Mấy cái sàn như fxopen, octafx có đặt banner như vậy là đã qua kiểm tra của mod rồi đó cứ thế mà theo. Hỏi nhiều cũng vậy thôi.

Sàn nào chả được cứ vất tiền vào đi, chắc chi đã lấy ra được mà sợ scam này nọ chứ?? Mấy cái sàn như fxopen, octafx có đặt banner như vậy là đã qua kiểm tra của mod rồi đó cứ thế mà theo. Hỏi nhiều cũng vậy thôi.

Thế MOD to lắm ah`, MOD có tiền tỉ ah`, MOD đại gia ah`
Bạn trade ko dc đừng nói ng khác trade ko dc

Mình bắt đầu chơi forex cách đây 2 tuần, mất 2 ngày để học lý thuyết và trade demo, mình mở tk demo 1k, trade thử để thực hiện nhuần nhuyễn cách vào lệnh và thuật ngữ trong MT4, ngày hôm sau mình bắt đầu mở tk thật trade với 10$ -> cháy, ngày hôm sau nạp thêm 50$ -> cháy. Ngày thứ 3 nạp 200$ -> hòa, tổng cộng đến hnay mình nạp khoảng 600$ và tk hiện còn hơn 600$, mình hay thấy những sách dạy forex hay nói là nên trade demo 2 tháng trước khi vào trade thật, mình nghĩ nó ko cần thiết, vì tk demo lúc nào bạn cũng có vài k hoặc vài chục k trong đó nên rất ít bị cháy, bạn vào chơi tk thật với số tiền của bạn bỏ ra là thực tế nhất, tâm lý sợ mất tiền chính là nguyên nhân làm tk dễ bị cháy nhất, với 1 chút tham lam ko TP đúng lúc cũng làm mình hối hận. Các bạn mới chơi forex cũng ko nên tìm thầy, bạn nên tự đạt ra chiến lược và mục tiêu trade của riêng mình thì hợp lý hơn.

Ơh vậy cạu nên làm người tiên phong trong cái này đi....làm ib tiền ngon hơn mấy cái maxtrix đó nhiều đấy! Các pro không ngại mà bọn họ giỏi cái đầu nhiều hơn cái miệng cậu àh :))

thực ra tip and tool thì cũng có thôi nhưng thấy ngại và ngán cái 4r này
nên ăn 1 mình.kể ra cũng thấy hơi ích kỉ với mấy anh em nhưng sự đời nó thế

Hiện tại trên Internet có rất nhiều sàn, kể cả trong và ngoài nước. Mình khuyên bạn nên học tiếng Anh cơ bản rồi đánh ở sàn nước ngoài vì có rất nhiều ưu điểm bao gồm sự chuyên nghiệp trong cách phục vụ, uy tín (do được các tổ chức kinh tế lớn bảo đảm).

Ngoài ra các broker nước ngoài thường no commission và spread thấp. Mỗi sàn vẫn có một số điểm khác nhau như phương thức thanh toán và thủ tục thanh toán, có trang thanh toán tự động, có trang thì phải tải mẫu về điền rồi scan gửi đến mỗi khi rút,... Tóm lại bạn cứ thử tìm, không sợ tiền mất tật mang đâu, có chăng là do trình trade, còn lại hầu hết các sàn đều giống nhau.

Hướng dẫn sơ lược về Forex và vàng

Để trả lời câu hỏi này, tôi xin giới thiệu sơ lược về MT4 (Meta Trader 4)
Đây là một phần mềm với chức năng đặt lệnh mua và bán, ngoài ra nó cung cấp các công cụ phân tích. giúp bạn biết được đâu là cơ hội nên mua, đâu là cơ hội nên bán...và khi nào thì thoát ra khỏi lệnh an toàn cho người chơi​
Trong MT4 sẽ thể hiện những cặp ngoại tệ và vàng, bạn lựa chọn từ danh mục này để chọn cặp tiền tệ mà mình muốn để giao dịch

Vậy các bạn cần thông tin chi tiếc gì xin gọi vào số m nhé: 0945 476 080 A Vương

xin chào các bạn ,hiện tại công ty mình đang có chương trình bonus + 20% số tiền deposit ,sàn bên mình no commission ,pread thấp ổn định ,deposit thấp nhất cho 1 tài khoản là 100usd ,oder thấp nhất 0.01 (1usd) .LH : 0988668995 mình tên tuấn ,mình sẽ thảo luận rõ hơn

xin chào các bạn ,hiện tại công ty mình đang có chương trình bonus + 20% số tiền deposit ,sàn bên mình no commission ,pread thấp ổn định ,deposit thấp nhất cho 1 tài khoản là 100usd ,oder thấp nhất 0.01 (1usd) .LH : 0988668995 mình tên tuấn ,mình sẽ thảo luận rõ hơn
Cái pread và oder là gì vậy bạn? Thiết nghĩ bạn là IB FX thì ít nhất bạn cũng phải viết đúng các thuật ngữ FX người ta mới dám tin bạn chứ, he he

em cũng vậy

em cũng cần trợ giúp,hixx, xin đc chỉ giáo lâu dài

Bạn cứ nêu những câu hỏi hoặc khúc mắc của mình về Forex rồi mọi người sẽ giúp bạn. Nhưng nên Google trước khi hỏi :D

Chủ tóp đã ra đảo rồi còn bàn tán gì đó các bác ? Theo mình thấy thì Forex tốt nhất không nên chơi vì hiện tại pháp Luật Việt Nam đã cấm hoạc động này vì sao à ? Đơn giản như đan giởn là nó chỉ có làm dân Việt Nam nghèo thêm mà thôi ...

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,936
173,016
Latest member
congthuctinhthet

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week