Giúp đỡ về WP, DLE bỏ vào đây

1 cái nữa là cho mình hỏi làm sao để khoang trống giua 2 link no sit gần lại vậy[/B]

Last edited by a moderator:
Bác nào biết thì giúp mình với :
1. Mình dùng WP , khi up ảnh lên từ máy thì ảnh hiện thị được ngoài trang chủ , còn dùng ảnh của host khác thì ko hiển thị ngoài trang chủ được .
2. Làm cách nào để khi visitor click vào link thì tự động mở sang tab mới?
Thank mấy bác nhiều .

làm sao sài đc cái này trên wp vậy http://extremetracking.com

gắn code vào rồi mà nó ko định vị đc thì phải, thiếu đoạn java hay gì đó

1 cái nữa là cho mình hỏi làm sao để khoang trống giua 2 link no sit gần lại vậy[/B]

Bác nào biết thì giúp mình với :
1. Mình dùng WP , khi up ảnh lên từ máy thì ảnh hiện thị được ngoài trang chủ , còn dùng ảnh của host khác thì ko hiển thị ngoài trang chủ được .
2. Làm cách nào để khi visitor click vào link thì tự động mở sang tab mới?
Thank mấy bác nhiều .
1. Bạn muốn hiển thị ảnh ở bài post hay hiển thị ở các widget (random post,...). Nếu hiển thị ở bài post tại homepage thì link ảnh ở ngoài vẫn hiển thị bt mà. Bạn dùng theme gì?
2. Bạn dùng Plugin Auto-hyperlink URLs

1. Bạn muốn hiển thị ảnh ở bài post hay hiển thị ở các widget (random post,...). Nếu hiển thị ở bài post tại homepage thì link ảnh ở ngoài vẫn hiển thị bt mà. Bạn dùng theme gì?
2. Bạn dùng Plugin Auto-hyperlink URLs

Mình muốn hiển thị ảnh của bài post đó bạn , hình như theme này ko hỗ trợ host ảnh. Bác có cách khắc phục ko? Theme mình đây: http://www.theme-junkie.com/themes/bigfoot/

Mình muốn hiển thị ảnh của bài post đó bạn , hình như theme này ko hỗ trợ host ảnh. Bác có cách khắc phục ko? Theme mình đây:

Bạn tìm sửa file index.php trong folder bigfoot nhé:
Tìm xóa đoạn này:
HTML:
<div class="post-thumb">
<?php tj_show_thumb('boxthumbw', 'boxthumbh'); ?>
</div> <!--end .post-thumb-->

Tìm đoạn này:
HTML:
<div class="post-exerpt"><?php tj_content_limit(get_theme_mod('limit_char')); ?>    
</div> <!--end .post-excerpt-->

Replace bằng code này:
HTML:
<?php the_content(); ?>

Ngoài ra nếu image quá to bị tràn khung bài post thì bạn thêm code này vào cuối file style.css
HTML:
.post img{
    max-width: 500px;
}

Với max-width do bạn tùy chỉnh :)

Ngoài ra nếu image quá to bị tràn khung bài post thì bạn thêm code này vào cuối file style.css
HTML:
.post img{
    max-width: 500px;
}

Với max-width do bạn tùy chỉnh :)

bác cho mình hỏi mình xài plugin Related Posts Thumbnails
nhưng nó ko hiện thị ảnh ở các bài liên quan đâu cả
mình xài theme này http://www.studiopress.com/themes/tapestry

+ đã nên update bản WP 3.4.2 mới nhất chưa mọi người

that novaila

bác cho mình hỏi mình xài plugin Related Posts Thumbnails
nhưng nó ko hiện thị ảnh ở các bài liên quan đâu cả
mình xài theme này

+ đã nên update bản WP 3.4.2 mới nhất chưa mọi người
Related Posts Thumbnails chỉ hiển thị được ảnh up lên thôi bạn ah (sử dụng Featured Image). Nếu bạn muốn hiển thị ảnh từ external link thì có thể sử dụng nrelate Related Content hoặc đơn giản hơn là sử dụng linkwithin.com

help em với .
Bạn thử cách này xem

1.Sao cái wordpress khoảng cách dòng của nó rộng quá, ai chỉ e fix với.
-->
Originally Posted by PKPTU
Edit wp-includes/default-filters.php

wordpress 3.4 edit line 138, change from:
add_filter( 'the_content', 'wpautop');

to

add_filter( 'the_content', 'wpautop', 0);

còn các version khác thì ko rõ
SHIFT + ENTER

Bạn tìm sửa file index.php trong folder bigfoot nhé:
Tìm xóa đoạn này:
HTML:
<div class="post-thumb">
<?php tj_show_thumb('boxthumbw', 'boxthumbh'); ?>
</div> <!--end .post-thumb-->

Tìm đoạn này:
HTML:
<div class="post-exerpt"><?php tj_content_limit(get_theme_mod('limit_char')); ?>    
</div> <!--end .post-excerpt-->

Replace bằng code này:
HTML:
<?php the_content(); ?>
Mình làm ok rồi , nhưng cái auto hyperlink add vào ko có tác dụng gì hết . Bác giúp mình phát cuối nhé :binhsua166:

Các bạn dùng WP mà ko muốn dùng featured image thì có thể google code: get first image in wordpress. Function này sẽ tự động lấy link ảnh đầu tiên trong bài của bạn, và có đoạn code gọi link ảnh đó ra bạn muốn chèn vào đâu cũng được (widget plugin, related post, random post, most viewed post - chèn thêm link ảnh ngay trước link title trong plugin editor, sửa từng plugin một). Code này mình ko xài nữa nên các bạn google và dùng xem :)

Các bạn dùng WP mà ko muốn dùng featured image thì có thể google code: get first image in wordpress. Function này sẽ tự động lấy link ảnh đầu tiên trong bài của bạn, và có đoạn code gọi link ảnh đó ra bạn muốn chèn vào đâu cũng được (widget plugin, related post, random post, most viewed post - chèn thêm link ảnh ngay trước link title trong plugin editor, sửa từng plugin một). Code này mình ko xài nữa nên các bạn google và dùng xem :)

có bác nào biết làm cái này ko vậy, chứ cứ phải úp ảnh lên /uploads lâu ngày nặng data với lại mất tgian nữa?

Wordpress của mình bị tình trạng update file css (padding, color code...) thì vào site ko thấy có gì thay đổi, nhưng nếu vào qua pagewash.com chẳng hạn thì đã thay đổi theo như file css mới rồi. Đang dùng W3 Total Cache, empty hết cache rồi mà ko được. Bác nào từng bị tình trạng này không?

Wordpress của mình bị tình trạng update file css (padding, color code...) thì vào site ko thấy có gì thay đổi, nhưng nếu vào qua pagewash.com chẳng hạn thì đã thay đổi theo như file css mới rồi. Đang dùng W3 Total Cache, empty hết cache rồi mà ko được. Bác nào từng bị tình trạng này không?
do trình duyệt của bạn thôi, k có gì ảnh hưởng.
clear cache trình duyệt là đc

Announcements

Forum statistics

Threads
419,488
171,536
Latest member
phongtom

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week