Giúp đỡ về WP, DLE bỏ vào đây

Ai chỉ mình tự động add link và hình ảnh vào bài viết với
VD: Title là MMo4meABCD thì trong bài sẽ có 1 link là mmo4me.com/search/mmo4meABCD (trang web mmo4me.com/search/ là cố định, tự động thêm mmo4meABCD thôii)

Mình có 1 số câu hỏi thế này:
1. Làm thế nào để người xem click vào link download của mình thì trình duyệt tự động mở 1 tab khác? Mình toàn bị mở trùng tab, phải click chuột phải vào --> open link in new tab mới ra.
2. Làm thế nào để ảnh trong bài post hiện full size hoặc ít nhất thì chiếm toàn bộ khổ của bài viết? Nếu được chỉ cho mình 2 cách nhá, 1 cách sử dụng trực tiếp wp, 1 cách up thông qua 1 host ảnh khác.
3. Làm thế nào để tạo page mà link với category? Ví dụ tạo page new release ở đầu wp, khi click vào nó thì nó mở ra category new release.
4. Hiện tại mình đang sử đụng plugin related post via category nhưng nó chỉ hiển thị mỗi tên bài post, có cách nào để chỉnh cho nó hiện thêm ít nhất là cái ảnh cover của bài post liên quan hay ko? Có plugin nào cho phép hiển thị bài viết liên quan theo tag ko?

1. mình dùng cái plugin Auto-hyperlink URLs
2. cái này lúc mình up ảnh lên phía dưới ảnh có chỉnh khích thước mà :-/
3. plugin Page Links to - ko nhớ rõ tên :D
4. plugin Related Posts Thumbnails

Mình có 1 số câu hỏi thế này:
1. Làm thế nào để người xem click vào link download của mình thì trình duyệt tự động mở 1 tab khác? Mình toàn bị mở trùng tab, phải click chuột phải vào --> open link in new tab mới ra.
2. Làm thế nào để ảnh trong bài post hiện full size hoặc ít nhất thì chiếm toàn bộ khổ của bài viết? Nếu được chỉ cho mình 2 cách nhá, 1 cách sử dụng trực tiếp wp, 1 cách up thông qua 1 host ảnh khác.
3. Làm thế nào để tạo page mà link với category? Ví dụ tạo page new release ở đầu wp, khi click vào nó thì nó mở ra category new release.
4. Hiện tại mình đang sử đụng plugin related post via category nhưng nó chỉ hiển thị mỗi tên bài post, có cách nào để chỉnh cho nó hiện thêm ít nhất là cái ảnh cover của bài post liên quan hay ko? Có plugin nào cho phép hiển thị bài viết liên quan theo tag ko?

Câu 1. Dùng plugin Automatic Links vào phần set up của nó chọn enable target attribute và điền ở chỗ target_blank. Done!!!
Các câu các hơi lâu nên dành cho pro giúp

1. mình dùng cái plugin Auto-hyperlink URLs
2. cái này lúc mình up ảnh lên phía dưới ảnh có chỉnh khích thước mà :-/
3. plugin Page Links to - ko nhớ rõ tên :D
4. plugin Related Posts Thumbnails

Thank, tớ giải quyết được hết rồi :D. Trả lời luôn cho bạn nào cần :).

1. Dùng theo cách của bạn BKparabol. Tớ có cài plugin Automatic Links nhưng ko biết dùng :)).
Câu 1. Dùng plugin Automatic Links vào phần set up của nó chọn enable target attribute và điền ở chỗ target là _blank. Done!!!
2. Dùng featured image.
3.
plugin Page Links to - ko nhớ rõ tên
Chính xác tên rồi :D. Kéo xuống dưới cùng để sử dụng plugin này.
4.
plugin Related Posts Thumbnails

cho tớ hỏi wp tý: Làm thế nào để khi mìh click và 1 catogary để nó liên kết đến site #

help em cái vụ muốn chia blog ra thành 2 cột nhưng lấy hình đầu tiên của bài post (là BBcode) làm feature image luôn thì thế nào các pro, em chia thử rồi chỉ hiện title thôi ...toàn phải để 1/1 full content :binhsua43:

Last edited by a moderator:
cho tớ hỏi , thằng site http://www.dl4all.com/ nó có chức năng chống post bài trùng.
ví dụ khi mình post một bài lên mà bài đó đã có người post trước rồi thì nó sẽ ko cho post nữa.
cái đó làm thế nào vậy?

các bác ơi e có câu hỏi
site e dùng wordpress , khi post bài thì đoạn chữ thì k sao cứ đến đoạn link download thì nó bị tách ra mỗi link cách nhau 1 dòng
dù e đã để cho nó mỗi link 1 dòng và liền nhau hết r nhưng post xog thì nó lại bị thế.
đoạn info thì k sao chứ cứ đến đoạn linkdown thì lại bị cách ra thế .
bác nào biết cách khắc phục k

Xin hỏi mấy pro ve WP tí . Mình làm site bằng WP . Khi post bài thì bài có hiện ở ngoài home . Nhưng vào menu con thì lại không thấy hiện bài viết . Nhưng khoảng 15 phút sau click lại menu con thì lại thấy bài viết . Đã thử xem bằng 3-4 đường truyền khác và máy khác vẫn bị như vậy . Mình dùng phần tạo wordpress có sẵn của hostgator . Mình nghĩ có thể lỗi nằm ở đây nhưng không biết cách xử lý .

Xin hỏi cách tạo hộp thoại để nhận bài mới qua email. Mình tạo mãi mà không được!

bạn vào tài khoản google tạo cho site bạn 1 cái feedburner , vào cái feed vừa tạo trong phần publicize sẽ có cái subcription code mà bạn cần tìm , nhớ active nó lên .

Xin hỏi mấy pro ve WP tí . Mình làm site bằng WP . Khi post bài thì bài có hiện ở ngoài home . Nhưng vào menu con thì lại không thấy hiện bài viết . Nhưng khoảng 15 phút sau click lại menu con thì lại thấy bài viết . Đã thử xem bằng 3-4 đường truyền khác và máy khác vẫn bị như vậy . Mình dùng phần tạo wordpress có sẵn của hostgator . Mình nghĩ có thể lỗi nằm ở đây nhưng không biết cách xử lý .

bạn nói rõ hơn 1 chút đc ko , menu con ở đây là j ?

Cậu dùng plugin cache nào? Disable thử xem còn bị nữa không!

Theo như mình thấy cậu nên bỏ 2 tiếng để test là tốt nhất.
Đầu tiên cậu kiểm tra lại "phần mềm" .. dis tất cả các plugin rồi xem thử có bị k ... nhớ xóa cache hoặc mở bằng vps
Nếu tình trạng k còn thì có thể active lại từng cái để biết
Sau đó là kiểm tra "phần cứng" có đến 80% do sql của sever bị lỗi, bạn có thể backup lại thử xem có đc k .. rồi sau đó mượn một host nào đó để test thử nhé..

Đã biết nguyên nhân . Do Plugin (WP Super Cache) . Thank mấy bạn nhiều . Còn một lỗi nữa nhờ mấy bạn giúp . Site mình lúc trước bị lỗi nên mình phải phục hồi lại bằng file backup 22 MB . Nhưng sau đó khoảng vài ngày khi mình down file backup về thì dung lượng file backup lên đến gần 70 MB . Mình xài backup bằng plugin của WP . Nó ghi file backup muốn dùng để phục hồi chỉ được nhỏ hơn 64 MB . Nhờ mấy bạn xem file backup của mình đang bị vấn đề gì mà dung lượng tăng đột biến như vậy ?

Đã biết nguyên nhân . Do Plugin (WP Super Cache) . Thank mấy bạn nhiều . Còn một lỗi nữa nhờ mấy bạn giúp . Site mình lúc trước bị lỗi nên mình phải phục hồi lại bằng file backup 22 MB . Nhưng sau đó khoảng vài ngày khi mình down file backup về thì dung lượng file backup lên đến gần 70 MB . Mình xài backup bằng plugin của WP . Nó ghi file backup muốn dùng để phục hồi chỉ được nhỏ hơn 64 MB . Nhờ mấy bạn xem file backup của mình đang bị vấn đề gì mà dung lượng tăng đột biến như vậy ?

Cái plugin WPSC đó không phải lỗi do nó mà nằm ở setting cậu đặt cho nó. Còn file backup là file database hay source vậy?@@ Là database thì cậu vào phpMyadmin dùng chức năng Optimize thử xem dung lượng nó ra sao! Database lớn không thành vấn đề gì cả. Có thể dùng SQL Dump Splitter để cắt nhỏ rồi import lần lượt!

Announcements

Forum statistics

Threads
419,886
171,931
Latest member
tienlachiha
Back
Top Bottom