giúp đỡ em về paypal với mọi người ơi

thẻ nào mà ko thanh toán đc trong nước @@, cái tiện của visa là dùng cho nước nào cũng đc dù là đang ở tại VN. Có sẵn cái ATM rồi cần chi làm tùm lum vậy
à mình nói trên quan điểm mua bán thôi, có càng nhiều thẻ ngân hàng càng dễ mua bán online mà :D nhất là nó miễn phí nữa, cùng 1 công ra ACB thì mở luôn cái tài khoản ACB thôi. ví dụ sau này bán Paypal cho bro nào mà họ lại ko có Vietin thì lại mất phí exchange nữa

@Sariel : mình cũng chẳng biết, hồi trc toàn with thẳng về VISA ACB bị trừ cũng có 50k àh. Thấy vậy add thử cái Agri vô rút về xem ai dè nó trừ có 10k àh @@. Lúc trc định đi làm cái VCB đó chứ, hên là chưa làm ko thì khỏi có tiền ăn :confused:
@bunlope : phục thật @@, mà có tiền nhét vô hay ko mí là vấn đề

@Suzune: VCB giờ trừ phí 120k rồi, rút ít thì nó trừ cho sạch ví :3. Hình như ACB trừ cũng ko kém cạnh thì phải.

@maixuankhanh: Có ít thì kiếm nguồn uy tín mà sell đi thớt.

@Sariel : mình cũng chẳng biết, hồi trc toàn with thẳng về VISA ACB bị trừ cũng có 50k àh. Thấy vậy add thử cái Agri vô rút về xem ai dè nó trừ có 10k àh @@. Lúc trc định đi làm cái VCB đó chứ, hên là chưa làm ko thì khỏi có tiền ăn :confused:
@bunlope : phục thật @@, mà có tiền nhét vô hay ko mí là vấn đề
tại mình cũng đang bị bất tiện như vậy nên mới khuyên thớt mà :D mua bán mà toàn mất tiền cho exchange để chuyển tiền liên ngân hàng. thớt tiện thì làm luôn một thể, mất gì đâu.

@Suzune: VCB giờ trừ phí 120k rồi, rút ít thì nó trừ cho sạch ví :3. Hình như ACB trừ cũng ko kém cạnh thì phải.

@maixuankhanh: Có ít thì kiếm nguồn uy tín mà sell đi thớt.
ít quá thì khuyên thớt nên tập trung vào học cho ngon nghẻ rồi sau này ra trường kiếm việc cho ngon :D

@Sariel : mình bỏ dùng ACB lun rồi, hiện tại chỉ dùng ĐÁ, Agri thôi thấy bên ACB trừ nó kì kì sao áh. Đang định đi làm thử cái thẻ VCB nghe cậu nói phí 120k thôi khỏi làm lun :(. Chuyển wa làm VTB chắc ổn hơn

@bunlope: Làm cái prepaid dùng thay cho ATM luôn cũng đc, số Visa là số tk luôn, rút thoải mái mà.
uh hồi xưa chơi cái Visa Debit của ACB, ra cây ATM của ACB luôn mà rút mất 25k tiền phí :D chả hiểu luôn
mình đang nói thớt mở tài khoản tiện cho mua bán thôi :D

Bây h sợ dùng visa thật thì dùng trust card hay visa ảo gì đấy đấy. Verify xong thì để đó khỏi sợ tốn tiền + chật bóp, rút thì with bank hoặc sợ lỗ thì bán cho EX uy tín. Mà dạo này PP dễ ăn scam wá, nó ra toàn mấy cái luật wá ưh là pó tay nên ai xài PP lâu năm toàn with bank cho an toàn

Bây h sợ dùng visa thật thì dùng trust card hay visa ảo gì đấy đấy. Verify xong thì để đó khỏi sợ tốn tiền + chật bóp, rút thì with bank hoặc sợ lỗ thì bán cho EX uy tín. Mà dạo này PP dễ ăn scam wá, nó ra toàn mấy cái luật wá ưh là pó tay nên ai xài PP lâu năm toàn with bank cho an toàn
cho mình hỏi là mua paypal từ người khác mà người đó bị limit thì có dẫn đến tài khoản mình bị limit theo ko? trước có nghe ai nói vài exchanger bị limit tài khoản dẫn đến 1 loạt người khác bị limit theo, ko biết đúng ko :confused:

60k bên pp trừ, ngân hàng trừ 120k (với VCB), các ngân hàng khác mức phí đại khái tương đương hoặc hơn. => tổng mỗi lần with về là 180k nhé.​
giờ gửi từ paypal về visa hết phí tổng cộng bn thế mấy anh ơi

giờ gửi từ paypal về visa hết phí tổng cộng bn thế mấy anh ơi
theo như mấy bạn trên thì mất 60k + 120k nếu dùng VCB
60k + 50k nếu dùng ACB
60k + 10k nếu dùng Agribank :D

Mà nếu thớt không muốn DEP tiền mà chỉ muốn nhận tiền thì cần gì làm visa cho rối. Tài khoản paypal đã xác nhận email, không cần xác nhận thẻ tín dụng thì vẫn rút về tài khoản ngân hàng được nhé. Và paypal quy định tiền rút tối tiểu là 10$ (vì khi rút trừ hết 3$ rồi, lỡ có trục trặc thì nó trả về tài khoản tốn hơn 4$ nữa), thời gian rút tối đa là 4 ngày, tới ngày thứ 5 đi kiểm tra tiền mà không thấy thì lên pm support.

theo như mấy bạn trên thì mất 60k + 120k nếu dùng VCB
60k + 50k nếu dùng ACB
60k + 10k nếu dùng Agribank :D

60k PP + 66k ACB mới đúng, trước 60k PP + 22k ACB

Mình không chắc những gì khác bạn nói là đúng, nếu đúng như bạn nói Argibank chỉ thu 10k thì mình chưa thấy bank nào thu thấp hơn Agribank

Tuy nhiên vẫn có cách rút rẻ tiền hơn bằng cách từ PP --[site trung gian]--> Moneybookers hoặc PP --> bank US --> bank VN

bank US --> bank VN min $2.2 + 0.xxx % nhưng đc cái là nhận USD gốc, cách này nhanh gọn tiền đương nhiên là hợp pháp + sạch

PP VN thì chỉ về bank VN đc thôi nhé và phải exchange ra VND với tỷ giá khá thấp

Mà nếu thớt không muốn DEP tiền mà chỉ muốn nhận tiền thì cần gì làm visa cho rối. Tài khoản paypal đã xác nhận email, không cần xác nhận thẻ tín dụng thì vẫn rút về tài khoản ngân hàng được nhé. Và paypal quy định tiền rút tối tiểu là 10$ (vì khi rút trừ hết 3$ rồi, lỡ có trục trặc thì nó trả về tài khoản tốn hơn 4$ nữa), thời gian rút tối đa là 4 ngày, tới ngày thứ 5 đi kiểm tra tiền mà không thấy thì lên pm support.
tổng chi phí là bao nhiêu thế bạn mất 3$ thôi phải không.về ngân hàng mất $ nao nữa không

đc cậu, chỉ cần verify rồi thì rút về đâu cũng đc. Nhưng nhớ là " Dùng số tài khoản ngân hàng " chứ ko phải " Số trên cái thẻ ATM ". Còn cái thẻ visa dùng hay ko dùng cũng giữ lại để dành gỡ limit
vậy là thẻ ATM bình thường vẫn nhận được tiền từ paypal chứ ko cần phải thẻ visa hả bạn?

tổng chi phí là bao nhiêu thế bạn mất 3$ thôi phải không.về ngân hàng mất $ nao nữa không

Mình rút 2 lần, 1 lần về Đông Á rút 10$ thì còn 90 mấy ngàn, 1 lần về thẻ visa prepaid của ACB cũng 10$ thì còn có 80 mấy ngàn. Con số chính xác mình không nhớ rõ, nhưng nếu rút nhiều thì phí nhiêu đó cũng đáng.

vậy là thẻ ATM bình thường vẫn nhận được tiền từ paypal chứ ko cần phải thẻ visa hả bạn?

Nói cái này để các bác newbie chưa biết cẩn thận. PP không rút được về thẻ visa đâu nhé, mà chỉ rút được về tài khoản ngân hàng thôi (mà tài khoản ngân hàng thì thường đi kèm với thẻ ATM nội địa). Nhưng riêng đối với 1 số ngân hàng, đứng đầu là ACB thì cái thẻ visa prepaid của anh ấy cũng được chấp nhận là tài khoản nên thẻ visa của ACB vừa verify thẻ tín dụng được và vừa làm tài khoản rút tiền về được (nhưng phí thường khá cao).

Announcements

Forum statistics

Threads
419,508
171,547
Latest member
hoanguyen2025

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back