Giờ phải làm sao???? chết hay theo số phận!!!!!!

theo t thi, như thế này bạn cứ ở sg đi, việc ở nhà, bm tự xử với nhau. mình lo cho mình đi sau này có tiền nuôi mẹ sau, chứ xem xem, b bạn như vậy, thì mêt, nhiều người như vậy, chồng đi cặp bồ , vợ cũng đi, ... linh tinh. Mình mà mậy chắc chán chẳng muốn về nhá nữa. Còn c còn mẹ nên cố gắng ở sg đi, về quê thì còn làm đc việc gì nữa
Nếu không về thì sự việc căng thẳng và không có hướng giải quyết............nếu ở đây cũng được nhưng phải làm sao để xử lý việc mẹ không phải lo lắng, đau buồn, mệt mỏi......như vậy sẽ bị bệnh ngay.

Bạn nên sắp xếp về quê 1 chuyến, 2 bố con ra quán cafe nói chuyện như 2 người đàn ông. Bạn nói những suy nghĩ của mình, và mong muốn, sẽ có hướng giair quyết thôi. Nhưng mình không chắc bố bạn sẽ quay về. Người đàn ông đã cất bước ra đi thì hiếm khi quay lại

Sao phải ra cafe mà ko "trong nhà bảo nhau" ? Rõ vớ vẩn @@!
Này nhé :
1. cái này do mẹ bạn thôi ! Mẹ bạn mà cương quyết dằn mặt thì kon kia ko có cửa :) trường hợp này gặp nhiều rồi ^^
2. tạo 1 công ăn việc làm gì đó ổn định cho bố bạn. Nhàn cư vi bất thiện.
3. nói chuyện tốt nhất nên là lúc đông đủ... lẻ tẻ chỉ là vài hạt muối bỏ biển thôi.

về nói chuyện phải quấy với lão liền, lớn rồi, sợ gì nữa.
Mình không sợ........mà mình muốn làm sao để có hướng giải quyết tốt nhất......còn đến mức đường cùng thì mới tới pháp luật là ly hôn thôi

Cố gắng mmo kiếm tiền đi bạn, chuyện người lớn không phải muốn giải quyết là giải quyết đâu

Sao phải ra cafe mà ko "trong nhà bảo nhau" ? Rõ vớ vẩn @@!
Này nhé :
1. cái này do mẹ bạn thôi ! Mẹ bạn mà cương quyết dằn mặt thì kon kia ko có cửa :) trường hợp này gặp nhiều rồi ^^
2. tạo 1 công ăn việc làm gì đó ổn định cho bố bạn. Nhàn cư vi bất thiện.
3. nói chuyện tốt nhất nên là lúc đông đủ... lẻ tẻ chỉ là vài hạt muối bỏ biển thôi.
Mẹ mình rất hiền....... chỉ biết trách bố mình thôi....... Bố mình nghỉ hưu rồi và cũng có việc làm thêm phụ giúp thêm cho cô làm ăn thôi......Mẹ không không làm ra tiền nên cũng không nói được nhiều......... Giờ thì mình cũng mới tốt nghiệp nên chưa kiếm ra được đồng nào..... vì vậy nên cần mọi người hướng dẫn mình cách giải quyết tốt nhất

Nếu không về thì sự việc căng thẳng và không có hướng giải quyết............nếu ở đây cũng được nhưng phải làm sao để xử lý việc mẹ không phải lo lắng, đau buồn, mệt mỏi......như vậy sẽ bị bệnh ngay.

bạn gọi điện về nói, nói, nói. gọi điện cho người thân như cô dì, họ ngoại thân vợi mẹ bạn đến an ủi động viên, bạn về bây giờ chỉ giải quyết đc việc trước mắt chứ lâu dài thì ntn

bạn gọi điện về nói, nói, nói. gọi điện cho người thân như cô dì, họ ngoại thân vợi mẹ bạn đến an ủi động viên, bạn về bây giờ chỉ giải quyết đc việc trước mắt chứ lâu dài thì ntn
Cô dì mình chỉ động viên và còn thúc dục mình về để có mẹ có con......chứ mày ở đó mọi việc trong này càng căng thẳng kìa......thế mình mới rất khó để giải quyết.......chuẩn bị thi liên thông......nếu mifh không vệ sự việc căng thẳng là ly dị thì sao........

theo mình cậu nên thu xếp về một chuyến để xem xét tình hình, giả cùng quẫn thì đón mẹ vào trong sg sống 2 mẹ con làm thêm nuôi nhau mình nghĩ cũng có thể giải quyết đc tình hình hiện tại và bạn có cơ hội học tiếp, còn đã ly dị rồi thì cho dù tất cả tài sản là của bố cậu làm ra thì cũng phải chia cho mẹ cậu một nửa luật pháp là thế mà, thế cũng có chút vốn sinh nhai, nói vậy chứ mình vẫn mong bme cậu sẽ giải quyết ổn thỏa bố cậu sẽ biết quay đầu :binhsua33:

Bạn gọi về hỏi thẳng mẹ bạn ấy nói rõ tình hình ra sao nếu về thì hậu quả sẽ như thế nào. Chuyện gì cũng có giá của nó cả hãy quyết định như thế nào để sau này ko hối hận vậy là xong

Việc đầu tiên bây h bạn cần là về , ở học thì làm được gì trong khi ba mẹ thì sắp bỏ đến nơi. Con trai dù làm gì vẫn sống được, ko học bây h thì 1-2 năm nữa học lên vẫn xong. Chứ gia đình mà nát rồi thì cả đời bạn chẳng kiếm được nữa. :binhsua35::binhsua35::binhsua35:. còn về làm gì thì tùy hoàn cảnh với tính cách ba bạn thôi, chứ chưa biết tình hình gì thì khó nói lắm. :binhsua33::binhsua33:

đúng là mình phải về nhưng giờ chuẩn bị thi liên thông lên đại học nếu vậy sẽ mất thêm 1 năm nữa .... mà về thì giải quyết vấn đề như thế nào???????????

- - - Updated - - -

Bạn nói cũng đúng nhưg nhà mình giờ thì bố mẹ vẫn sống chung nhưng mà trong thì căng thẳng......Mẹ mình thì sợ bố mình cho hết gái cả cái nhà cũng không có, rồi chuyện này chuyện nọ, sợ cái này cái kia, suy nghĩ nhiều........Giờ mình về thì giải quyết như thế nào....sống bằng mặt mà không bằng lòng thì sự việc sẽ cũng vẫn như thế mà thôi

bạn nên nói chuyện thẳng thắn với bố, nếu đã muốn đi thì có giữ cũng không được, cũng không thể trách bố bạn được, Miễn sao có cách giải quyết hợp lý bởi vì hết tình thì còn nghĩa. Và đã là đàn ông thì phải có trách nhiệm

hoàn cảnh cậu cũng giống m`.trước bố m`đi làm ngoài cũng có bà nhỏ,
người quen thấy báo cho mẹ thế rồi suốt ngày 2 người cãi nhau m` và a trai đứng ở giữa thấy nhiều lúc thấy bùn và tuyệt vọng lắm.
lúc không có bố,mẹ chỉ an ủi 2 đưa...dù bố con thế nào thì vẫn là bố của 2 đứa.
sau một thời gian dài nó hút máu no nê,nó đá ông già m` lúc đó ổng mới nhận ra không ở đâu bằng ở nhà.

không ai cấm đàn ông năm thể bảy thiếp(sau này có vợ rồi cậu sẽ hiểu),
nên khi yêu đàn ông thường rất ích kỉ và thường bỏ ngoài tai những lời khuyên.
m` thấy cậu nên tập trung vào học và thỉng thoảng gọi điện về hỏi thăm động viên mẹ.
chứ về bây h cũng không giải quyết được j lại tốn kém đi lại.

chỗ m` cũng nhìu đưa vì quá bức xúc mua axit,đánh ghen,kill father...
chả giải quyết được mà còn làm hỏng tương lại.

Cô dì mình chỉ động viên và còn thúc dục mình về để có mẹ có con......chứ mày ở đó mọi việc trong này càng căng thẳng kìa......thế mình mới rất khó để giải quyết.......chuẩn bị thi liên thông......nếu mifh không vệ sự việc căng thẳng là ly dị thì sao........

nếu có con cái rồi ko ai dại gì mà li dị cả, mình thấy đầy người vẫn vậy. biết chồng lăng nhăng vẫn chịu. Bạn ko lo cho bạn thì ai lo cho bạn đây. Sau này bạn như thế nào liệu cô dì, anh chị em của bạn có lo được ko>?

Bạn nên về nhà đi. Hoc tập và làm việc thì nhiều. Không học cái này, không làm cái này thì học cái khác, làm cái khác nhưng mà gia đinh thì chỉ có 1 mà thôi. Giải quyết thế nào thì tùy cơ ứng biến thôi chứ ngồi ở đây mà tính sao được.

Hành văn kém quá 1 điểm về chỗ :binhsua33:

Nếu bạn là người năng động , mình khuyên bạn nên về bởi vì nói thật đến mình tốt nghiệp đại hoc ra rồi đi học cao học cũng phải bỏ.
Cuộc sống có được thành công hay ko là ở bạn chứ việc học cao đẳng hay bất cứ 1 cái gì chỉ là chỗ tiếp xúc để ta bước vào đời
Vậy thôi, về mà xem mọi chuyện căng thẳng thì giải quyết cho dứt điểm

Trường hợp của bạn vậy nên mình khuyên bạn như sau ( :binhsua10:hi vọng sẽ giúp được bạn) :

:binhsua80:Gọi điện về cho bố và nói: " Bố có thể nói chuyện thẳng thắn với con 1 lần mà không cúp máy không?"

- Nếu ông trả lời "không" và cúp máy thì bạn nên về 1 chuyến (cho dù là ảnh hưởng tới việc học của bạn 1 năm :binhsua29:)
- Nếu ông nói "uhm, con nói đi." thì bạn nói chuyện thẳng thắn với ông 1 lần.:binhsua30:

Có nhiều cách nói chuyện với ông tùy theo tính cách của ông để áp dụng.

- Trước hết bạn phải hỏi:m141: :" Bố có điều gì muốn nói với con không?" để xem ông nói gì? nếu ông công nhận có mối quan hệ kia thì tiếp bước 2. Ông không nói gì thì nói là :" Hiện con nghe được thông tin ở nhà như này.... bố nói cho con là có đúng vậy không ah?"

+ Nếu ông là người nóng nảy, mạnh mẽ thì bạn nhỏ nhẹ khuyên ông:" Bố ah, bố không nên như vậy:m152:. Bố làm vậy có nghĩ cho mẹ - người đồng cam cộng khổ với bố từ lúc bố 2 bàn tay trắng không? nếu bố không nghĩ tới mẹ thì bố có nghĩ cho chúng con không? hay trong mắt bố không còn bọn con nữa ?........... và rất nhiều thứ khác bạn có thể suy nghĩ thêm để nói. Đối với những nguoif mạnh mẽ nói thẳng không hay mà phải động tới lòng tự ái của họ thì mới có hiệu quả.

+ Nếu ông là người yếu đuối, nhu nhược thì bạn phải mạnh mẽ và nói: :binhsua33:" Bố có còn coi gia đình ta là 1 cái nhà nữa không? :m140:Hay nó trở thành 1 cái gì rồi? Nếu bố còn như vậy thì bố có lường được điều gì khi con đặt chân về tới đó hay không?:binhsua51:......."

- Nếu bạn không nói chuyện được điện thoại với ông thì tốt nhất bạn nên về:m001:. Bạn phí 1 năm chứa bạn không thể ân hận 1 đời :binhsua46:vì mình không về rồi sau này cắn rứt...

Nói thế khó hiểu quá bạn à, cậu phải nói rỏ nhà cậu có chuyện gì, sao phải về Bắc

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,816
170,888
Latest member
789betgripe
Back
Top Bottom