Waiting for Answer Gift amazon không dùng được, của lebaongoc

Status
Not open for further replies.
A đọc câu chữ của em có nói là có ai bảo kê không? em chỉ nói là e hay mua của 2 anh ấy, chứ chả nói gì đến là hai a ấy giúp e
A nói e không nản nỉ a đi, e đợi cách giải quyết của a đến phút chót, a nhất định không bù thêm phần còn lại em mới nói là không deal vs nhau đc thì để cho BQL giải quyết, ai đọc đoạn chat của a vs em đều thấy. A đọc lại xem e đợi a bao lâu, a có chủ động báo tình hình giải quyết đến đâu cho em k, hay e toàn phải nhắn tin hỏi a.
thế khi e báo ko phải anh nói thẳng rồi à, a cũng hộ trợ e 50% và nếu a đòi được tiền thì trả hết cho e, còn đây a có đòi đc xu nào ko ? Nói như e kiểu 300$ với a ko lớn à, bán e 600$ lời đc nhiu mà đòi full tiền hả e , trong khi e làm sai . Tiền trả là hộ trợ cho e chứ a đúng ra thì chả cần phải trả cho e xu nào . Xong e nói e ko bảo kê là do e nói chứ nhìn tình hình thì ai cũng có thể nghĩ tới , e ko có nick 4rum mà bik lên đây kiện , luật 4rum e bik để kiện à, nói như kiểu a là thằng ngu trong thế của em vậy . Đối với a , a ko quan tâm cái j là tình trong giao dịch cả, a chỉ cần biết đúng và sai .
Một khi chấp nhận e report thì a đã coi rất kĩ là a có sai ko ?
Vì cái quên cái của e mà bắt anh mất 600$ à, em nghĩ e là ai ? Ai cũng quên giống e chắc a bán nhà quá,
Tại sao lúc nhận ko redeem ngay đi , redeem cái chết hả e ? Sao lúc đó ko redeem đi rồi giờ la lối như oan uất lắm
Trả lời tại sao ko redeem ngay mà ở đó cứ mơ với tưởng , e redeem ngay thì a và e chả mất xu nào ,tại sao ko làm , nặng nhọc lắm à
P/s với e có nói anh e dạy là nếu gift bẩn khóa acc amz đòi receipt là ko thể mở đúng ko ?
z anh show cho e 10 cái mở wa receipt z chứng minh là gift anh sạch nó mới mở đúng chưa

Last edited:
nếu bên kia đã nói vậy bạn cứ nhận lỗi rùi xem ông có đền ko/ nếu đền thì tốt đừng bao giờ mua của ông nữa

mod đâu rùi phân xử đi
đã đền 300$ rồi còn muốn j nữa , kể thằng nào mua lâu rồi quên thì tự mất tiền lun , còn ko dám nói tui nữa .
Đã report còn muốn đòi tiền thì chờ congdung nó trả lại tiền nợ tôi rồi tôi trả lại cho anh e nhà nó, nó nợ tui 979 tr đấy , mod thu đủ đi rồi tôi trả cho . Từ đầu ko làm chờ cho tới lúc tôi ra tay rồi đòi xin lỗi quá muộn màng rồi .
Tuy nhiên vẫn còn cửa sống đó ,thề đi , lời tôi ra thì tôi sẽ làm chứ ko phải như a của e nó đâu .
Chỉ cần dám đem cả nhà ra thề , tôi cũng ko tiếc 300$ đâu, ăn 300$ mà nói thề sai sự thật lỡ bị ứng 1 cái thì cũng ngon rồi , còn mình đúng thì sợ cái j hả ? Người đúng thì có trời đất, thánh thần chứng giám ko gì mà ngại
Có đạo nào dạy nói đúng sự thật bị phạt ko ,vô lý

4rum này cần cấm người bán hàng có quá nhiều phốt.
Thế cứ phốt là cấm à, ko bik ai đúng ai sai à? Ráng mở cái diễn đàn rồi bạn tự chơi tự cấm lun đi. Diễn đàn này thiếu cha gì người dính phốt đầy ra mà người ta đúng thì sao cấm

Thế cứ phốt là cấm à, ko bik ai đúng ai sai à? Ráng mở cái diễn đàn rồi bạn tự chơi tự cấm lun đi. Diễn đàn này thiếu cha gì người dính phốt đầy ra mà người ta đúng thì sao cấm
Trước khi bán hàng, bạn nên nhắc nhở người ta là "Gift amazon của tao là đồ bẩn, mày mua xong thì nạp ngay vào, ko nạp ngay thì mất tao đ.éo chịu trách nhiệm" Vậy thì bố đứa nào giám mua. Vậy thì cũng sẽ ko có topic này.

Trước khi bán hàng, bạn nên nhắc nhở người ta là "Gift amazon của tao là đồ bẩn, mày mua xong thì nạp ngay vào, ko nạp ngay thì mất tao đ.éo chịu trách nhiệm" Vậy thì bố đứa nào giám mua. Vậy thì cũng sẽ ko có topic này.
Thế gift 4rum này đều đề z nhé còn ai gift sạch thì show receipt ra mới đc ghi à. Còn ko nạp ngay thì gift khác cũng vậy ra. Nói chuyện cho người thấy mình có kiến thức xíu

Thế gift 4rum này đều đề z nhé còn ai gift sạch thì show receipt ra mới đc ghi à. Còn ko nạp ngay thì gift khác cũng vậy ra. Nói chuyện cho người thấy mình có kiến thức xíu
Tao ko bán tao ko quan tâm bọn mày bán sạch hay bẩn. $rum toàn bọn bán đồ bẩn thì kệ mẹ tụi mày chứ, liên quan gì đến tao. Bọn khác bán đồ bẩn mà có phốt như mày thì tao cũng vào chửi thôi. Mày bán đồ bẩn thì tao bảo mày bán đồ bẩn, mày cãi cái gì thế.

Last edited:
Tao ko bán tao ko quan tâm bọn mày bán sạch hay bẩn. $rum toàn bọn bán đồ bẩn thì kệ mẹ tụi mày chứ, liên quan gì đến tao. Bọn khác bán đồ bẩn mà có phốt như mày thì tao cũng vào chửi thôi. Mày bán đồ bẩn thì tao bảo mày bán đồ bẩn, mày cãi cái gì thế.
1 thằng éo bán bik chó j đúng sai mà chửi, đã ko bik cái đúng sai cũng chửi thì mày là thứ j rồi?
Như kiểu bệnh nhân dạy bác sĩ chữa bệnh hả

1 thằng éo bán bik chó j đúng sai mà chửi, đã ko bik cái đúng sai cũng chửi thì mày là thứ j rồi?
Như kiểu bệnh nhân dạy bác sĩ chữa bệnh hả
mày thì lúc đé.o nào chả đúng, từ xưa đến nay topic đ.éo nào m chả nhận mày đúng.

mày thì lúc đé.o nào chả đúng, từ xưa đến nay topic đ.éo nào m chả nhận mày đúng.
Tao sai thì tao đã đền r còn chờ nó lập topic làm j?
Chỉ có đám làm sai rồi ăn vạ thì tao cho report thoải mái. Kiểu z thì lấy j tao ko đúng ?
Chứ mày nghĩ tao cho report nếu nó đúng sao, cái nào cho report thì tao đã chắc đúng ko cần đền tới 90% rồi. Vì thế nên tao luôn đúng là phải r

BQT ko có phán quyết gì sao @@ .... thế ko khác j im lặng cho bọn gian thương tiếp tục hành nghề :D

Nếu ko nói dối thì đã thề rồi , chẳng gì phải ngại vì mình ko có ,còn nói dối về thỏa thuận mới sợ lời thề ứng nghiệm
ai đạo đức giả tự nhìn rồi phán bạn
Thề cái cc chứ thề . Cái loại lôi gia đình người khác ra thề như mày là cái loại mất dậy , tao nghĩ mày coi gia đình mày dek ra cái gì mới có những phát biểu như vậy . Còn thề á , thề cc chứ thề , đến thần phật giesu giesa tao còn ko tin thì lời thề có ý nghĩa cmg . Năm xưa bên trung quốc Mao Trạch Đông nó làm cuộc cách mạng văn hóa 3 cái thằng chúa với phật mày đem ra thề bị nó phá sạch đền chùa miếu mạo còn deo làm gì dc chứ thề với thốt . Lươn lẹo đòi ăn quỵt người ta rồi đòi mang gia đình người ta ra thề . Thế bh mày ngon mày mang gia đình mày ra thề trước đi , thề là ko scam chủ thớt . Dm con chó

Về cơ bản thấy ông @lebaongoc đúng. Giao dịch thì chắc chắn có rule, ko làm theo rule thì không bảo hành. Vậy thôi
Rules nào ? Rules forum là bán gift bảo hành trọn đời , deo đâu ra đẻ cái 15' rồi kêu đúng rules . OK nếu vậy thì sticky 1 topic cảnh báo thằng này bán hàng ko theo luật forum , từ nay bất kì gd nào của thằng này forum ko có trách nhiệm

Rule MMO: bảo hành GC dài hạn, vĩnh viễn...
Buyer là tay mơ check out AMZ
Seller đặt là lập luận Buyer chơi bẩn
Seller k chứng minh được lập luận đặt ra.
Seller bán GC bẩn (Cái này thì chắc chắn luôn).
Theo rule: Seller phạm rule MMO

;);)

Chào All :)

@nguyenthanhtruc , @lebaongoc Sau khi thảo luôn với BQT trường hơp này do 2 bên có thỏa thuận riêng nên theo rule

BQT sẽ không giải quyết bất kì khiếu nại nào nếu 2 bên tự thoả thuận về thời gian bảo hành.

Đồng thời BQT sẽ update thêm rule :

Những trường hợp BQT sẽ ngưng dịch vụ của bạn ngay lập tức:
Bị Members khiếu nại về chất lượng với bằng chứng xác thực
Tại : https://mmo4me.com/threads/huong-dan-dang-ki-dich-vu-kinh-doanh.117596/

Xin cảm ơn mọi người đã quan tâm và đóng góp ý kiến .

Rule MMO: bảo hành GC dài hạn, vĩnh viễn...
Buyer là tay mơ check out AMZ
Seller đặt là lập luận Buyer chơi bẩn
Seller k chứng minh được lập luận đặt ra.
Seller bán GC bẩn (Cái này thì chắc chắn luôn).
Theo rule: Seller phạm rule MMO

;);)
thế ném 1k đây rồi có minh chứng , đọc hết topic r hẳn nói
Rules nào ? Rules forum là bán gift bảo hành trọn đời , deo đâu ra đẻ cái 15' rồi kêu đúng rules . OK nếu vậy thì sticky 1 topic cảnh báo thằng này bán hàng ko theo luật forum , từ nay bất kì gd nào của thằng này forum ko có trách nhiệm
đọc hết topic chưa, nếu chưa đọc lại , nếu đọc ko hiểu thì đưa mua 1000$ amz rồi bán lại đây cho 3 ngày bị lỗi thì khỏi trả tiền sẽ hiểu

@nguyenthanhtruc , @lebaongoc Sau khi thảo luôn với BQT trường hơp này do 2 bên có thỏa thuận riêng nên theo rule

BQT sẽ không giải quyết bất kì khiếu nại nào nếu 2 bên tự thoả thuận về thời gian bảo hành.

thế này thì @lebaongoc thắng chắc rồi

bác @nguyenthanhtruc nếu thấy 300$ không là gì thì cứ nói ra để mọi người đỡ phải bump topic này :D

Tóm lại:

1. Đây không phải vấn đề gift bẩn hay sạch mà nhiều ông cứ vin vào rồi chửi bới ầm ỹ với lôi BQT ra ý kiến bao che là không hợp lý

2. Rule đặt ra, trên cơ sở Buyer cũng biết ( qua log chat đủ để cm), đơn giản hơn là chuyện dám thề ( ko sai ko có gì mà ko dám thế, chỉ là ko nhở hoặc...cố tình ko nhớ ) ==> Thua là đúng rồi

3. Nhìn nhận vấn đề trên lý, tình thì để họ tự giải quyết với nhau. Mà Buyer đã đưa lên đây và nhờ BQT phân xử thì đừng nói chuyện tình nữa.

4. Seller có lắm phốt, bán gift bẩn đi nữa nhưng người ta làm đúng rule thì đừng vì cảm tính và thái độ cá nhân mà ý kiến không cần biết đúng sai, toàn ông lớn đầu mà thấy vô ý kiến như trẻ trâu ( có cả nick vàng nick xanh luôn, phát chán )

P/s: Không ủng hộ, cơ mà cũng chả phản đối chuyện bán gift kiểu đó của ông Seller, cứ rõ ràng và thoả thuận đúng luật để 2 bên cùng tuân theo là quá ok rồi. Thị trường nào có khách hàng của thị trường đó, Mảng nào của mmo cũng có các góc khuất kiếm ăn cả, thích nghi để tồn tại thôi.

Nếu thế thì phải ngừng dịch vụ và ra topic cảnh báo tại forum chứ . Vì forum ra rules gd gift phải bảo hành vv rồi , giờ cứ lấy uy ở đây rồi ra ngoài thêm luật mà dc ah , hóa ra cái rules forum vô giá trị ah . Vì thế tôi đề nghị BQT ngừng dịch vụ và tạo 1 topic cảnh báo về dịch vụ này , họ chơi theo rules của riêng họ thì ko thể để kinh doanh ở forum đc

thế ném 1k đây rồi có minh chứng , đọc hết topic r hẳn nói

đọc hết topic chưa, nếu chưa đọc lại , nếu đọc ko hiểu thì đưa mua 1000$ amz rồi bán lại đây cho 3 ngày bị lỗi thì khỏi trả tiền sẽ hiểu
Đọc hết hay ko hết làm gì , rules forum bảo hành vv . Giờ lách luật thỏa thuận 15' tức là nằm ngoài quy định forum . Vậy thì ra ngoài mà làm dịch vụ thích sài luật gì thì sài . Đề nghị đóng cửa dịch vụ ko cho làm ở forum nữa vì đã làm sai qui định

Đọc hết hay ko hết làm gì , rules forum bảo hành vv . Giờ lách luật thỏa thuận 15' tức là nằm ngoài quy định forum . Vậy thì ra ngoài mà làm dịch vụ thích sài luật gì thì sài . Đề nghị đóng cửa dịch vụ ko cho làm ở forum nữa vì đã làm sai qui định
Người ta nói rồi, bảo hành vĩnh viễn ở đây là bảo hành gift đó nạp xong xài đc mà o_O. Còn ai nói bảo hành vĩnh viễn thì seller nói cứ bán 1k gift cho seller rồi để 1 thời gian xem có bị tạch ko là biết. Rule seller đặt ra là để bảo vệ hai bên thôi bác.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,421
169,767
Latest member
lucHo

Most viewed of week

Most viewed of week