Waiting for Answer Giải trình về gmb409, saolamiu & site Countdownads

Status
Not open for further replies.
Vấn đề 1 : -biết rõ là người VN mà lại còn nói ad là bạn thân người nước ngoài : đây ko phải giấu mà là lừa mem ( B có thể nói là 1 người bạn ko biết nước nào, thậm chí là ko cần nói là bạn cũng được, nếu ko phải " bạn thân" của mod có lẽ mọi người sẽ đánh giá site theo hướng khác ).
-biết rõ ad là người VN mà lại có đăng ký công ty ở nước ngoài, biết ad đã có phốt : ko cảnh báo mem còn pr, trách nhiệm của người là mod n nằm ở chỗ nào hay nằm ở tiền trong PP, PM ... ???
Vấn đề 2 : tạm ko nói tới. Vì thực sự ko phải ad thì cũng có thể đứng ra ăn hoa hồng pr kiếm tiền chẳng hạn như : chú ko cần làm gì, quảng cáo thôi a kiếm được bát cơm chẳng nhẽ chú ko được bát cháo :v
Vấn đề 3 : lúc B đưa ảnh pp âm tiền lên thì B vẫn chưa hé ra tý gì ad là người VN chứ chưa nói là saolamiu, tất cả cũng chỉ là nghi ngờ vậy thì B đưa cái ảnh đấy lên là có ý gì ???? Để cm là ad cũ bị scam( lúc này B đang giữ chữ tín ko pub thông tin ad nhé ) hay là cm saolamiu ko phải ad cũ ?
Mod của một diễn đàn mà chấp nhận giữ chữ tín cho 1 thằng lừa đảo và lừa đảo có truyền thống chứ ko cần lòng tin của các mem. Lừa mem hết lần này đến lần khác mà vẫn còn nói mình uy tín ...

Nếu bạn cần B júp jì đó, đơn giản chỉ việc kết bạn facebook rồi inbox cho B ^^
Thấy câu này chuẩn này, bác nào có ý định làm bạn thân với B thì pm dần đi nhé. ko cần gì đâu chỉ cần nc tý là thành bạn thân thôi :" nói chung là B với th ad có wen nhau cũng 1 thời gian, trước B chỉ nó chiến PTC, và chỉ chat wa mỗi cái phây bút... còn tên tuổi hay jì jì về nó, không biết ... kết thúc phần này, còn nghĩ thế nào tùy bác"
Bạn thân thế này e thân cả xã

Nói chung với những người quanh co như thế này thì cũng không thèm nói nữa. Những ai theo dõi sự việc thì đều có nhận định của mình rồi.
Bây giờ đang đợi kết quả kết luận @saolamiu là scammer thì MOD sẽ dính vào 2 tội:
- Làm sai nhiệm vụ của MOD khi lừa dối member, PR site cho một thằng bạn "thân" nào đó để nó scam member. Nếu bình thường biết saolamiu là admin mà còn giả vờ tuyển ref thì theo nhiệm vụ của MOD là phải cảnh cáo + cho ăn point. Đằng này còn hùa theo PR cho nó. Đã thế thằng bạn "thân" này từng có tiền sử 1 vụ scrclick giống như thế này rồi => Lợi dụng chức vụ gây hậu quả nghiêm trọng.
- Khi sự việc vỡ lẽ, cố tình bao che, lấp liếm cho scammer => Đồng loã, tòng phạm.
Nếu ko phục có thể sẽ mở Poll cho member vào bình chọn.

Đúng là có thể xóa mess facebook nên teamview xem log chat là vô nghĩa!

Đề nghị cậu @saolamiu trong hôm nay cho mình teamview máy. Mình và @vo-_-danh sẽ teamview. Vì @vo-_-danh là 1 trong những nạn nhân trong vụ này (~1k$) nên mình có quyền cho @vo-_-danh teamview cùng để chứng minh tất cả lời nói của cậu có chính xác không!

rõ ràng là cậu này làm site và thằng AD này là người việt nam. Vậy mà giám lên đây pr cho site và bảo là người nước ngoài.
Vòng vèo 1 hồi thì vẫn là lừa đảo ae 4rum

Thớt log 2 acc fb rồi tự sướng chat qua lại lấy bằng chứng thì cũng bó tay :D

Biết đâu trong ban quản trị đâu đó vẫn còn scammer :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:, lâu lâu lại dính phốt 1 thằng,

Đúng là có thể xóa mess facebook nên teamview xem log chat là vô nghĩa!

Đề nghị cậu @saolamiu trong hôm nay cho mình teamview máy. Mình và @vo-_-danh sẽ teamview. Vì @vo-_-danh là 1 trong những nạn nhân trong vụ này (~1k$) nên mình có quyền cho @vo-_-danh teamview cùng để chứng minh tất cả lời nói của cậu có chính xác không!
Em xin nói thế này, em không có bất kì PR hay tuyển RR nào như bác vo danh nói. Thậm chí em còn khuyên không nên đầu tư nhiều. Thứ 2 là em chỉ chấp nhận các mod teamview ngoài ra không một ai khác. Tiếp theo là em nói thật, nếu các bác bán một chiếc xe xong thèn mua site gây tai nạn chết người thì tìm thèn chủ cũ bỏ tù à. Các bác nói nghe vô lý quá. Em làm tất cả các việc này chỉ để giúp bác B không bị nghi oan thôi, chứ thật ra em không có trách nhiệm gì làm thế này cả. Trên mmo4me này có biết bao admin Việt Nam lập site rồi scam, rồi lại lập site rồi tiếp tục scam, các bác sao không đi teamview, check proof các bác ấy đi.
Nếu nói một cách vô trách nhiệm, em làm site, em bán site hay em scam cũng là việc của em. Chơi PTC vốn dĩ là phải chấp nhận việc bị scam. Em có thể im lặng chẳng nói năng gì, nhưng đến hiện giờ ở đây chịu trận. Bây giờ em chứng minh được mình bán site thì đã sao, các bác vẫn bảo em scam, dù là admin mới hay cũ. Thế em thử hỏi em chứng minh làm cái gì???
Em chứng minh tất cả những điều này là vì bác B thôi, chứ chứng minh hay không cũng vậy thôi.

admin mở site, site của mình mà bày đặt giả vờ làm thành viên dep tiên vô chơi như đúng rồi,. Xong vô nhóm CDA trên face tuyển ref, đua top ầm ĩ,..

Mấy ngày nay em khá bận vì chuyện gia đình, em không thường xuyên online được. Bằng chứng em có em đã up lên rồi đấy, mấy bác có thích thì teamview log chat skype, em chỉ có vậy thôi.

admin mở site, site của mình mà bày đặt giả vờ làm thành viên dep tiên vô chơi như đúng rồi,. Xong vô nhóm CDA trên face tuyển ref, đua top ầm ĩ,..
Bạn nói nghe vô lý thật, em chơi sau cả bác đấy, mà admin site thì ko được chơi site của mình à. Em lập acc là để quan sát hoạt động của RR, group là của bác Duy Dương nhờ mình quản hộ. Mình đã từ chối quản nó, nhưng bác Duy Dương muốn nó tiếp tục hoạt động nên mình mới tổ chức event cho vui. Không ít người inbox mình xin ref mình từ chối và khuyên không nên chơi nhá. Mình thậm chí còn không muốn có member VN nữa, lúc làm site mình đã định blacklist VN rồi nhưng bác B bảo không cần phải làm như vậy nên thôi.

Không phải cái gì đầy đủ bằng chứng mới là đúng, mấy bác bán site mấy bác có nghĩ là sau này sẽ có chuyện như thế này để lưu lại tất cả bằng chứng không. Chỉ đơn giản nhận đúng tiền giao hàng đúng người thôi. Tất cả hoạt động trên mmo này cũng chỉ là tiền trao cháo múc thôi.

Em xin nói thế này, em không có bất kì PR hay tuyển RR nào như bác vo danh nói. Thậm chí em còn khuyên không nên đầu tư nhiều. Thứ 2 là em chỉ chấp nhận các mod teamview ngoài ra không một ai khác. Tiếp theo là em nói thật, nếu các bác bán một chiếc xe xong thèn mua site gây tai nạn chết người thì tìm thèn chủ cũ bỏ tù à. Các bác nói nghe vô lý quá. Em làm tất cả các việc này chỉ để giúp bác B không bị nghi oan thôi, chứ thật ra em không có trách nhiệm gì làm thế này cả. Trên mmo4me này có biết bao admin Việt Nam lập site rồi scam, rồi lại lập site rồi tiếp tục scam, các bác sao không đi teamview, check proof các bác ấy đi.
Nếu nói một cách vô trách nhiệm, em làm site, em bán site hay em scam cũng là việc của em. Chơi PTC vốn dĩ là phải chấp nhận việc bị scam. Em có thể im lặng chẳng nói năng gì, nhưng đến hiện giờ ở đây chịu trận. Bây giờ em chứng minh được mình bán site thì đã sao, các bác vẫn bảo em scam, dù là admin mới hay cũ. Thế em thử hỏi em chứng minh làm cái gì???
Em chứng minh tất cả những điều này là vì bác B thôi, chứ chứng minh hay không cũng vậy thôi.
Tóm lại scam trên forum là bị banned. Nếu biết bao nhiêu admin Việt Nam lập site rồi scam thì cứ report + đưa chứng cứ đi, sẽ bị xử hết theo rules. Nói chung những site PTC khác nó có scam thì cũng ko bị người ta chửi rủa như cái site của bạn. Tôi nói rồi, tôi chơi PTC bị scam thì chấp nhận mất tiền vì đặt nhầm niềm tin vào một con miu nào đó ko phải người. Nhưng rules trên forum mmo4me thì phải thực hiện, tôi cũng ko có ý định đòi lại tiền. Bạn cứ tiếp tục cầm tiền và dùng những hành động bẩn thỉu để kiếm tiền đi, dù gì cũng có bình phong là người mẹ bị ung thu sắp chết rồi.

Mua bán cả k$ mà éo thèm quan tâm nhiều, vào chào hỏi vài câu, thậm chí chưa đưa tài khoản nữa mà có thể gd đc, đúng là gút gút gút, ve ri gút

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,668
170,768
Latest member
thuyquynh13511
Back
Top Bottom