Giải quyết vụ việc nick Wingstar !!!!!

-Vấn đề ip nhờ admin check nick wingstar lúc tạo topic scam dùng ip gì?
-Cậu giải quyết thế nào?

Last edited by a moderator:
theo tớ cậu pay cho bác 95$ kia trước vì bác ấy bảo là đóng học phí ( có thể là thật ), riêng mấy bác còn lại thì thương lượng mỗi tháng 100$ xem dc ko ?

Hiện tại chỉ có 3 người báo danh. Vậy mà tổng thiệt hại cũng ~ 10tr rồi. Nói thật khả năng tài chính hiện nay của mình ko đủ giải quyết 100%. Mất lòng trước được lòng sau. Lúc đầu mình dự tính nếu số tiền nhỏ, sẽ cố gắng đền bù 100% ngay. Nhưng có vẻ hiện nay hơi khó. Hi vọng các bạn hiểu.

Phương án hiện tại:
Mình tạm bù 30% số tiền các bạn bị mất.
Các bạn cho mình thời gian để hoàn số còn lại.

Nếu các bạn đồng ý với phương án này thì để lại số PZ (nếu mất PZ, vì hiện tại mình vẫn còn PZ) hoặc số VCB (với trường hợp egopay, vì mình ko chơi thể loại này)

P/s: có nhiều bạn sẽ nói rằng mình giả vờ làm thế, hoặc câu giờ.... và vụ việc sẽ chìm vào quên lãng. Vâng, tùy các bạn nghĩ. Nhưng các bạn đặt trường hợp, mình ko muốn trả thật, thì sẽ chả cần giải thích gì hết mà đi luôn, vì dù sao cũng bị ban nik thôi mà. Info thì mình chưa pub lên cho ai hết, nên cũng đừng cho rằng mình câu giờ vì sợ pub info. Ở đây là mình đang cố gắng giải quyết vụ việc tốt nhất có thể trong khả năng. Hi vọng mọi người hiểu. Còn ai không hiểu thì cứ ném gạch thoải mái. Mình cũng ko có đọc đâu.

Ko vì cái info pub cho admin thì wingstar đã té lâu rồi chứ ở đây mà hoãn binh à =))
PROOF cái fake IP của bác đây

Tui đọc vài comment của bác thấy bác đưa ra vài đìu tôi thấy dân mmo nào củng trả lời dc .Đại loại nhg câu hỏi nay

Các bạn thấy nghi vấn ko
+Sau khi mình nói là wingstar chưa lên tiếng vì "đợi gió đẩy thuyền" khi mọi người chuyển sang hướng tin tưởng mới vào comment thì wingstar mới vào commetn (có thể là trùng hợp dù tỉ lệ ko lớn :)) )
+Chẳng hiểu bị hack mà sao wingstar lại có thể lấy lại hết nhanh đến vậy, tường thì support YH hay gmail thì cũng phải mất thời gian tạm khóa tài khoản rồi đợi 1 ngày mail đổi thông tin gửi về??
+Đã lấy lại đc tk + cậu ra quán nét thì việc quái gì phải kêu là sợ bị lợi dụng tiếp mà bảo đổi TK khác xài???
+ Sao ở quán nét mà cũng là IP nước ngoài (bạn mmo4newbie phát hiện)

Giờ thì ko bàn tán nữa, nhưng nếu wingstar đang cố xóa giấu vết thì tốt nhất nên chuẩn bị tiền đền bù 100% đi ^^ vì mọi lý do đều chống lại cậu ^^

Closed topic đợi wingstar trả lời thôi nhỉ
-Tui hỏi bác nếu thằng scam nó có làm mmo thì nó có ngu khi nó hack nick nó lấy IP của mình đê đi scam ko.Nếu thằng hack nó có hoạt động trên 4rum này thì nó càng ko để lộ IP đâu
-Còn YH thì lấy lai pass nhanh thôi nếu YH có liên kết với một Gmail 2 lớp. Khi Yh mất pass thì YH có phần reset pass bằng cách gửi lick reset pass về gmail(mail liên kết.Và lấy lại pass YH chưa đầy 5 phút nửa.Khi thông tin thay đổi trên YH thì nó sẽ gửi link thông báo thông tin thay đổi về YH và mail liên kêt.Nếu ko phải do chủ nhân nick thay đổi thì lick vào link đó thì nó sẹ khôi phục lại thôi.
-còn bác nói wing đợi conment tốt mới vào + nói BQT bên wing vậy bác nghỉ sao khi sadlove comment đìu này
Mình đã và đang alo cho wingstar rồi nhe
Nick 4rum của wingstar bị hack đó :)
Giờ wing đang chạy ra tiệm net .
Các bạn đợi wing giải quyết nhé
Mọi trường hợp khác cứ report số $ scam lên đây hết

Vậy đây là comment thông báo tình hình nhanh nhất trong topic kia rùi để cho mem yên tâm rùi.
Còn việc xử lý thì để BQT giải quyết sao bạn lại đi đâm chọt như vậy.Ng ta nói khi sự việc đang rối thì tìm cách giải quyết sự việc cái đả(là trả $ cho ng bi hại dưới níck mình cái đả) còn chuyên wing có scam hay ko thì đợi BQT phân tích nhìu thứ mới nói dc.Còn nói như bác theo cái kỉu lý luận ko có gì là khó như trên tui củng nói dc.Tui nghỉ bác đưng nên gây rối nửa để đất cho ng ta giải quyết chứ

Last edited by a moderator:
Báo cho bạn biết lun. Mình chưa giao info cho admin nhé. Cho nên cái lý luận của bạn là sợ pub info nó không đúng rồi. Nếu mình muốn, mình có thể chạy khỏi 4rum này, mà chả sợ ai biết đâu. Bạn đừng có lấy kinh nghiệm bản thân ra để áp đặt vào trường hợp mình ^^.

Còn cho hỏi, cái IP ở trên là bạn search lúc nào ?? Hiện nay mình ở quán nét hay là lúc bạn bị hack.

- Nếu bây giờ thì có vẻ ko phải. Vì mình vừa coi IP quán mình đang ngồi là 113.162.x.x. Còn mấy nhà của mình là 113.165.x.x
- Nếu là IP lúc bị scam, thì bạn phải hỏi thằng dùng yahoo của mình lúc đó chứ sao lại hỏi mình ???? Bạn ko hiểu vấn đề hay cố tình quấy rối vậy
-

- - - Updated - - -

Ah nếu như bạn này nói thì ngay cả IP đó cũng ko phải IP nước ngoài :|. Vậy ý của bạn ở đây là sao ???

Sao bạn thamlang cứ hỏi về cái IP thế nhỉ. Mình quote lại lần nữa cho bạn rõ nhé

Hiện tại chỉ có 3 người báo danh. Vậy mà tổng thiệt hại cũng ~ 10tr rồi. Nói thật khả năng tài chính hiện nay của mình ko đủ giải quyết 100%. Mất lòng trước được lòng sau. Lúc đầu mình dự tính nếu số tiền nhỏ, sẽ cố gắng đền bù 100% ngay. Nhưng có vẻ hiện nay hơi khó. Hi vọng các bạn hiểu.

Phương án hiện tại:
Mình tạm bù 30% số tiền các bạn bị mất.
Các bạn cho mình thời gian để hoàn số còn lại.

Nếu các bạn đồng ý với phương án này thì để lại số PZ (nếu mất PZ, vì hiện tại mình vẫn còn PZ) hoặc số VCB (với trường hợp egopay, vì mình ko chơi thể loại này)

P/s: có nhiều bạn sẽ nói rằng mình giả vờ làm thế, hoặc câu giờ.... và vụ việc sẽ chìm vào quên lãng. Vâng, tùy các bạn nghĩ. Nhưng các bạn đặt trường hợp, mình ko muốn trả thật, thì sẽ chả cần giải thích gì hết mà đi luôn, vì dù sao cũng bị ban nik thôi mà. Info thì mình chưa pub lên cho ai hết, nên cũng đừng cho rằng mình câu giờ vì sợ pub info. Ở đây là mình đang cố gắng giải quyết vụ việc tốt nhất có thể trong khả năng. Hi vọng mọi người hiểu. Còn ai không hiểu thì cứ ném gạch thoải mái. Mình cũng ko có đọc đâu.

send 30% PZ mà mình bị mất vào mail: [email protected] nhé

còn 70% kia bạn cho mình rõ thời gian hoàn trả nốt

thanks

ok, hứa trả tiền là đc rồi ,đừng như rinny hẹn rồi thôi nhá :))

Bạn ko cần phải đá đểu. Người nói câu đó là BQT, là người bị hại. Còn bạn, nếu thảo luận lịch sự thì mình trả lời. Còn đá đểu, mình chả xem là gì đâu. Thứ nick ranh, chọc ngoáy, mình tiếp xúc nhiều rồi, và cách tốt nhất là lờ nó đi. Nếu sau này bạn đi làm, thì khuyên chân thành 1 câu: cách tốt nhất để "giết" 1 ai đó là âm thầm mà làm, đừng có bô bô thế, chả có ích gì đâu. Kiểu như, ném đá giấu tay ấy, bạn hiểu ko ^^. Cỡ như bạn, nếu ngoài đời, chỉ cần vài chiêu gọn nhẹ, là bạn bật bãi thôi. Góp ý chân thành đó.

- - - Updated - - -

Bạn ko cần phải đá đểu. Người nói câu đó là BQT, là người bị hại. Còn bạn, nếu thảo luận lịch sự thì mình trả lời. Còn đá đểu, mình chả xem là gì đâu. Thứ nick ranh, chọc ngoáy, mình tiếp xúc nhiều rồi, và cách tốt nhất là lờ nó đi. Nếu sau này bạn đi làm, thì khuyên chân thành 1 câu: cách tốt nhất để "giết" 1 ai đó là âm thầm mà làm, đừng có bô bô thế, chả có ích gì đâu. Kiểu như, ném đá giấu tay ấy, bạn hiểu ko ^^. Cỡ như bạn, nếu ngoài đời, chỉ cần vài chiêu gọn nhẹ, là bạn bật bãi thôi. Góp ý chân thành đó.

P/s: mình đã thỏa thuận xong với người bị hại. Mod đi qua có thể ban nik này đc rồi. Mình sẽ tiếp tục hoạt động với nik mới là wingstar2202. Và tiếp tục khắc phục sự cố.

Thân.

nếu admin xác nhận là chưa nhận info của wingstar thì có thể tin là bị hack thật, còn nếu admin đã nhận thì ;))

Cũng ráng comment 1 câu .
1. Vấn đề là vài người đang bị scam , và người chịu trách nhiệm ( wingstar ) đang cố gắng giải quyết
2. Thamlang ko bị scam , comment toàn chọc xoáy , lỡ bạn wingstar bực bội ko bồi thường thì các bạn bị scam sẽ chịu thiệt .
3. Chả hiểu sao thằng thamlang comment lắm thế và nó có vẻ vui nhỉ =.="

nếu chưa đủ khả năng trả thì hãy hẹn 1 thời gian rồi trả cũng đc chú bị mất tiền ấy là học sinh mmo4newbie nên T MOD nên trả 50% số tiền cho chú ấy , bị Scam ai cũng khổ , cứ mở tranh chấp phát xem nào may ra ăn đc tý nào hay tí ấy

nếu chưa đủ khả năng trả thì hãy hẹn 1 thời gian rồi trả cũng đc chú bị mất tiền ấy là học sinh mmo4newbie nên T MOD nên trả 50% số tiền cho chú ấy , bị Scam ai cũng khổ , cứ mở tranh chấp phát xem nào may ra ăn đc tý nào hay tí ấy

mình dùng egopay nên ko dis được..nó như lr ..1 đi là ko trở lại.,,,,,....
Mà chủ topic hứa là refund pz hoặc VCB sớm cho mình rồi.........................

sao mà sau khi gd với thằng scam kia tài khoản của mình bị restricted thế này

bác nào có kinh nghiệm gỡ cái này ko, giúp em với :binhsua46:

đen đủ đường :binhsua46:

scam ai cũng khổ, ưu tiên giải quyết cho cậu sinh viên, còn PZ thì nói 2 cậu kia dispute thử xem có giải quyết được không
Và trên hết là chia buồn cùng 2 bên, và chúc mừng tên scam ngư ông đắt lợi

bác chủ đừng send $ vào PZ của em nhé

PZ của em đang bị restricted, chắc do thằng scam nó làm gì đó :-s

bác pm YM: svbk2008 nhé

Mình refund trước trong khả năng có thể. Đây là nỗ lực của mình để khắc phục sự cố. Hi vọng mọi người hiểu. Còn ai ko hiểu thì tùy vậy
2 bạn để lại số pz trước mình refund trước. Còn 1 người nữa, bạn báo danh lun.

mmo4newbie
bị scam 95.5$. Mình refund trước 60$. Vậy mình thiếu bạn 35.5$ nhen. Mong bạn thông cảm

tôi chẳng tán thành không biết được là bạn có scam hay không điều này chỉ có bạn biết và ông trời biết.Được 1 vụ như vậy thì bỏ lại 30% để trả chúng nó gọi là mỡ nó rán nó có sao đâu,nếu bạn không chứng minh được bạn bị hack nick thì bạn phải bồi thường 100%,còn nếu bạn chứng minh được bạn bị hack nick thì 30% là tạm được.Mình không bị scam nhưng mà có ý kiến vậy,dù là ảo hay thật thì mình vẫn phải chịu trách nhiệm với tài sản của mình.

tôi chẳng tán thành không biết được là bạn có scam hay không điều này chỉ có bạn biết và ông trời biết.Được 1 vụ như vậy thì bỏ lại 30% để trả chúng nó gọi là mỡ nó rán nó có sao đâu,nếu bạn không chứng minh được bạn bị hack nick thì bạn phải bồi thường 100%,còn nếu bạn chứng minh được bạn bị hack nick thì 30% là tạm được.Mình không bị scam nhưng mà có ý kiến vậy,dù là ảo hay thật thì mình vẫn phải chịu trách nhiệm với tài sản của mình.
Nói chung là có trả tiền là may rồi, còn việc trả hết hay ko thì chờ xem thôi
Tôi cũng giống bạn nghĩ wingstar là giả bị hack và đang vừa đc tiền vừa đc uy tín .
Ngoài khi trả lại 100% số tiền còn ko thì tôi vẫn nghĩ vậy

xin chia buồn cùng mọi người, chủ thread và 2 bạn bị scam. Buồn quá đi, sao scam làm gì. Của không phải của mình là không phải của mình, đừng giành giựt và chiếm đoạt làm gì cho mang tiếng mang tai. Haiz

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,794
170,876
Latest member
silva08701136
Back
Top Bottom