Giải quyết vụ việc nick Wingstar !!!!!

wingstar

Banned
Reactions
1,199
MR
0.000
Như các bạn đã biết có vài vụ lùm xùm cam quýt dính líu đến nik này. Điều đầu tiên là chủ nick, mình xin chịu trách nhiệm về sự cố này. Và để vụ việc giải quyết nhanh gọn, mình đưa ra 1 số ý sau:

- Những cm bàn luận xem mình có scam hay ko hoặc có bị lợi dụng hack nik scam hay ko, điều này các bạn có thể sang box chat mở 1 thread và cùng bàn luận. Topic này chỉ để giải quyết hậu quả. Bởi vì dù các bạn có bàn thêm vài ngày, nửa tháng nữa thì cũng ko tới đâu.
- Những bạn đã gd với mình chiều nay, xin chụp lại proof bằng chứng và tất cả dữ liệu liên quan có thể, mình sẽ tổng hợp và tìm cách xử lý. Vì hiện tại mình ko biết chính xác số lượng tiền thế nào,
- Những thắc mắc chính đáng (không phải là những cm vô nghĩa kiểu: scam rồi, thôi xong 1 pro...) các bạn có thể hỏi, mình sẽ giải thích
- Hồi nãy có bạn đá xéo mình là có làm thì có nhận như rinny ấy. Mà thực ra mình ko bik rinny có làm ko ???? hay bị ép mà nhận ??? (như nhiều giả thiết), nên các bạn đừng mong chửi bới, ép mình đến nỗi tức lên mà nhận cho xong việc. Mình không phải rinny hay ai khác mà tự ái để nhận vơ, rồi bỏ 4rum
- Về phương án bồi thường thì phải chờ mình tổng hợp xong mới đưa ra phương án cụ thể , nhưng mình sẽ trong điều kiện cho phép bồi thường (có thể là toàn bộ) cho người bị hại. Vì dù sao đây cũng là nik mình. Bị hack hay ko, cũng bởi vì các bạn tín nhiệm mình. Tin hay ko thì tùy, vì nếu mình nói 1 câu ko thuộc trách nhiêm, thì mình hoàn toàn có thể phủi tay đi ra như bao vụ scam khác. Hi vọng các bạn hiểu ý mình.

Một lần nữa xin lỗi những ai bị hại vì sự tín nhiệm của các bạn vào mình. Và hi vọng các bạn ko mất niềm tin vào BQT. Quan trọng là cẩn thận hơn trong gd.

Ps: trong thời gian giải quyết sự việc, có thể nik này bị ban, mình đã lập nik wingstar2202 để giải quyết sự việc. Và nếu nik này bị ban vĩnh viễn sau vụ việc này, mình sẽ dùng nik đó lun để tham gia 4rum. Mình chả cần phải clone hay giấu mặt đi cả.

Thân.

DANH SÁCH BỊ SCAM

mmo4newbie 95.51 Egopay
vimeo 340 PZ
bonlovely 30 PZ

Hiện tại chỉ có 3 người báo danh. Vậy mà tổng thiệt hại cũng ~ 10tr rồi. Nói thật khả năng tài chính hiện nay của mình ko đủ giải quyết 100%. Mất lòng trước được lòng sau. Lúc đầu mình dự tính nếu số tiền nhỏ, sẽ cố gắng đền bù 100% ngay. Nhưng có vẻ hiện nay hơi khó. Hi vọng các bạn hiểu.

Phương án hiện tại:
Mình tạm bù 30% số tiền các bạn bị mất.
Các bạn cho mình thời gian để hoàn số còn lại.

Nếu các bạn đồng ý với phương án này thì để lại số PZ (nếu mất PZ, vì hiện tại mình vẫn còn PZ) hoặc số VCB (với trường hợp egopay, vì mình ko chơi thể loại này)

P/s: có nhiều bạn sẽ nói rằng mình giả vờ làm thế, hoặc câu giờ.... và vụ việc sẽ chìm vào quên lãng. Vâng, tùy các bạn nghĩ. Nhưng các bạn đặt trường hợp, mình ko muốn trả thật, thì sẽ chả cần giải thích gì hết mà đi luôn, vì dù sao cũng bị ban nik thôi mà. Info thì mình chưa pub lên cho ai hết, nên cũng đừng cho rằng mình câu giờ vì sợ pub info. Ở đây là mình đang cố gắng giải quyết vụ việc tốt nhất có thể trong khả năng. Hi vọng mọi người hiểu. Còn ai không hiểu thì cứ ném gạch thoải mái. Mình cũng ko có đọc đâu.

MOD NÀO ĐI QUA THÌ BAN NIK NÀY HỘ MÌNH. CẢM ƠN

Last edited by a moderator:
Còn có ít tiền bán đóng học phí mà bị scam thế này thì.......................... :((

link topic http://mmo4me.com/showthread.php?76589-Trial-Mod-wingstar-scam

tổng thiệt hại : 95.5 EGOPAY=1TR6
YH: vpnhma hoặc [email protected]

bằng chứng đây

bác chủ pm YM: svbk2008 nhé

tổng thiệt hại: 340PZ * 17.3 = 5tr882 nghìn :binhsua38:

Mình bị SCAM 30$

Hình ảnh Yahoo

nq9.upanh.com/b5.s31.d2/92e9905eec5265251fa651225926b577_48858659.scam.png

Hình ảnh tài khoản PZ

nq0.upanh.com/b6.s31.d1/e7a4c29847ccac7a2644cb7bf8167455_48858660.scam1.png

Copy rồi Paste vào trình duyệt (Xóa hết các khoảng trắng nhé)

Cần thêm PROOF thì pm inbox mình đưa nick Yahoo nhé

Pub ko tiện

Mấy bạn wa đây bàn tán đi, thamlang chiện ko liên wan đến bạn mà bạn hăng quá đó

Đề nghị bác wing giải thích vụ ip nước ngoài do bác mmo4newbie phát hiện ra nhé

Nhắc lại lần nữa, topic này để thống kê thiệt hại, giúp cho người bị hại lấy lại tiền
Mọi ng ko liên wan đừng spam topic nữa, thamlang và beg tiếp tục sẽ bị ban nick mình nhân nhượng nãy giờ rồi đó

Các bạn thấy nghi vấn ko
+Sau khi mình nói là wingstar chưa lên tiếng vì "đợi gió đẩy thuyền" khi mọi người chuyển sang hướng tin tưởng mới vào comment thì wingstar mới vào commetn (có thể là trùng hợp dù tỉ lệ ko lớn )

=>>> Trước khi cm 1 sự việc, mình phải hiểu rõ đang xảy ra chuyện gì. Và mình cần có thời gian tìm hiểu, nhất là nó liên quan đến mình. Trừ khi mình là 1 pro hack chai mặt thì mình đã chuẩn bị hết rồi, và nhảy vào cm liền. Mình đảm bảo, nếu mình cm liền lúc xảy ra sự việc, bạn cũng sẽ có 1 thắc mắc kiểu khác.

+Chẳng hiểu bị hack mà sao wingstar lại có thể lấy lại hết nhanh đến vậy, tường thì support YH hay gmail thì cũng phải mất thời gian tạm khóa tài khoản rồi đợi 1 ngày mail đổi thông tin gửi về??

Mail acc 4rum, cũng là acc yahoo luôn. Và yahoo thì mình có bảo mật kèm mail thay thế, câu hỏi bảo mật. Nên việc mình lấy lại rất dễ dàng. Chắc mình ko cần giải thích cho bạn làm sao nữa chứ

+Đã lấy lại đc tk + cậu ra quán nét thì việc quái gì phải kêu là sợ bị lợi dụng tiếp mà bảo đổi TK khác xài???
Mình nói là vậy vì mình ko loại trừ trường hợp bị dính keylog máy nhà. Và đề phòng trường hợp bị người khác lợi dụng tiếp tục vào nik và yahoo mình gây chuyện. Còn đổi tài khoản, là mình nghĩ nik này sớm muộn cũng bị ban. Nếu bị ban lúc mình chưa giải quyết xong thì phải có nik khác giải quyết chứ.

+ Sao ở quán nét mà cũng là IP nước ngoài (bạn mmo4newbie phát hiện)
Ip nước ngoài nào, bạn đưa lên được ko ? Và nếu thực sự có, thì bạn hỏi mình làm gì ? Hay bạn đã cam đoan là mình hack, nên mình biết vấn đề này để trả lời cho bạn. Riêng câu này, mình nói thật bó tay

Giờ thì ko bàn tán nữa, nhưng nếu wingstar đang cố xóa giấu vết thì tốt nhất nên chuẩn bị tiền đền bù 100% đi ^^ vì mọi lý do đều chống lại cậu ^^

Xin lỗi, bạn chả là gì để yêu cầu mình giải quyết thế nào. Trước nay biết bao vụ rồi, và mình tin bạn cũng gây ra ko ít vụ đâu, nên đừng lên đó lên mạng, mượn gió bẻ măng. Việc mình đền bù và giải quyết thế nào là giữa mình, người bị hại, và BQT, bạn đâu có tư cách gì nói vào. Dù sao cũng cảm ơn bạn theo dõi sự việc

ta thích, việc này cũng liên quan gì mi mà mi hăng vào bênh bạn mi vậy
Làm mod thì phải vô tư công bằng. Mi chưa hiểu chuyện gì thì nhảy vào kiểu bênh vực
: CHIA BUỒN VỚI WINGSTAR (mi muốn mọi người hiểu là wingstar bị hack thật trong khi mi cũng chưa biết gì ?? )
: XÓA COMMENT CỦA MEM HỎI VẤN ĐỀ ĐỀN BÙ , ĐỂ COMMETN BÊNH WINGSTAR (mi xem lại mi có công tư phân minh ko nha )

- - - Updated - - -

comment 1 câu đền bù bao nhiêu % và trong bao nhiêu ngày thì tôi im ngay, còn đằng này cứ mập mờ đánh lận con đen =))

Mình và Ruby đang xử lý topic này theo đúng lý do của topic được lập ra, mọi comment gây hấn hoặc spam sẽ bị xóa bỏ.

Theo rule là 100%, còn bên bị SCAM muốn nhận bao nhiều % thì tùy sự cảm thông !

Hình ảnh Yahoo

nq9.upanh.com/b5.s31.d2/92e9905eec5265251fa651225926b577_48858659.scam.png

Hình ảnh tài khoản PZ

nq0.upanh.com/b6.s31.d1/e7a4c29847ccac7a2644cb7bf8167455_48858660.scam1.png

Cần thêm PROOF thì pm inbox mình đưa nick Yahoo nhé

Pub ko tiện

Proof của bạn đưa ra mình ko thể xem đc. Bạn có thể post proof lại đc ko ??

Mình thấy thắc mắc nhiều nhất của các bạn là đền bù bao nhiêu và khi nào ?

Thứ 1, các bạn phải hiểu cho mình, nếu các bạn gặp trường hợp thế này, các bạn sẽ giải quyết sao ? Mình đã cố gắng hết sức đề tìm hiểu và khắc phục sự cố. Mình có chạy khỏi 4rum và im hơi lặng tiếng đâu. Trước hết các bạn phải để cho mình tìm hiểu hết vụ việc: ai bị scam, scam bao nhiêu ?? Mình mới đưa ra phương án giải quyết chính xác đc

Thứ 2, hiện nay số tiền thì có 3 bạn báo lại, tổng số đã ~ 10tr. Một con số có nhỏ ko ????? Các bạn yêu cầu mình giải quyết là trả liền 100% ư ???? Uh. Đây là nik của mình, đương nhiên mình chịu trách nhiệm. Nhưng làm gì cũng có cái tình chứ. Các bạn không thể đổ hết mọi trách nhiệm lên đầu mình. Ngay 1 lúc các bạn bắt mình bồi thường 1 số tiền gần chục triệu, mà lỗi ko hoàn toàn thuộc về mình. Những người bị hại, mình thông cảm, nhưng các bạn xem lại cách các bạn gd đi. Mình đã pub info, đã đưa tất cả thông tin tài khoản, và 4rum cũng có dịch vụ trung gian. Sao các bạn ko xài. Mình ko trách gì hết. Bởi mình biết các bạn tin vào uy tín trước giờ của mình mà giao tiền trước. Mình nói ở đây là mong các bạn thông cảm cho mình. Trước tiên cái nik này dù giải quyết thế nào, thì mình chấp nhận bị ban rồi. Nhưng tiền bạc và uy tín mới quan trọng. Mình mong mình, BQT, ng bị hại cùng tìm cách giải quyết tốt nhất

Police vào điều tra IP lúc wingstar đăng nhập lần cuối - Sẽ rõ địa điểm mà :D

Danh sách thiệt hại :

mmo4newbie 95.51 Egopay
vimeo 340 PZ
bonlovely 30 PZ

Mình thấy thắc mắc nhiều nhất của các bạn là đền bù bao nhiêu và khi nào ?

Thứ 1, các bạn phải hiểu cho mình, nếu các bạn gặp trường hợp thế này, các bạn sẽ giải quyết sao ? Mình đã cố gắng hết sức đề tìm hiểu và khắc phục sự cố. Mình có chạy khỏi 4rum và im hơi lặng tiếng đâu. Trước hết các bạn phải để cho mình tìm hiểu hết vụ việc: ai bị scam, scam bao nhiêu ?? Mình mới đưa ra phương án giải quyết chính xác đc

Thứ 2, hiện nay số tiền thì có 3 bạn báo lại, tổng số đã ~ 10tr. Một con số có nhỏ ko ????? Các bạn yêu cầu mình giải quyết là trả liền 100% ư ???? Uh. Đây là nik của mình, đương nhiên mình chịu trách nhiệm. Nhưng làm gì cũng có cái tình chứ. Các bạn không thể đổ hết mọi trách nhiệm lên đầu mình. Ngay 1 lúc các bạn bắt mình bồi thường 1 số tiền gần chục triệu, mà lỗi ko hoàn toàn thuộc về mình. Những người bị hại, mình thông cảm, nhưng các bạn xem lại cách các bạn gd đi. Mình đã pub info, đã đưa tất cả thông tin tài khoản, và 4rum cũng có dịch vụ trung gian. Sao các bạn ko xài. Mình ko trách gì hết. Bởi mình biết các bạn tin vào uy tín trước giờ của mình mà giao tiền trước. Mình nói ở đây là mong các bạn thông cảm cho mình. Trước tiên cái nik này dù giải quyết thế nào, thì mình chấp nhận bị ban rồi. Nhưng tiền bạc và uy tín mới quan trọng. Mình mong mình, BQT, ng bị hại cùng tìm cách giải quyết tốt nhất

Vì là staff nên người ta mới tin tưởng giao dịch ko cần trung gian thôi. Mấy cái tài khoản PZ thì kể cả exchanger thu mua thì cũng bắt pay vào tk mới lập chứ chẳng ai thu vào acc PZ chính cho mất fee. Từ nay mọi người nên cảnh tỉnh, tiền là trên hết đừng có tin ai hết. Admin giao dịch cũng phải bắt trung gian. Không đến lúc xảy ra chuyện thì khó nói chuyện.

ip victim là của Vn mà :binhsua39:

Ip 42. đó là ip fpt của việt nam mà, có phải của nước ngoài đâu. Mà bạn thamlang coi bộ tích cực hơn cả người bị scam nhỉ =))

Ko vì cái info pub cho admin thì wingstar đã té lâu rồi chứ ở đây mà hoãn binh à =))
PROOF cái fake IP của bác đây

Báo cho bạn biết lun. Mình chưa giao info cho admin nhé. Cho nên cái lý luận của bạn là sợ pub info nó không đúng rồi. Nếu mình muốn, mình có thể chạy khỏi 4rum này, mà chả sợ ai biết đâu. Bạn đừng có lấy kinh nghiệm bản thân ra để áp đặt vào trường hợp mình ^^.

Còn cho hỏi, cái IP ở trên là bạn search lúc nào ?? Hiện nay mình ở quán nét hay là lúc bạn bị hack.

- Nếu bây giờ thì có vẻ ko phải. Vì mình vừa coi IP quán mình đang ngồi là 113.162.x.x. Còn mấy nhà của mình là 113.165.x.x
- Nếu là IP lúc bị scam, thì bạn phải hỏi thằng dùng yahoo của mình lúc đó chứ sao lại hỏi mình ???? Bạn ko hiểu vấn đề hay cố tình quấy rối vậy
-

- - - Updated - - -

Ip 42. đó là ip fpt của việt nam mà, có phải của nước ngoài đâu. Mà bạn thamlang coi bộ tích cực hơn cả người bị scam nhỉ =))

Ah nếu như bạn này nói thì ngay cả IP đó cũng ko phải IP nước ngoài :|. Vậy ý của bạn ở đây là sao ???

Topic lập ra để thống kê tổng số $ thiệt hại .
không cần một số nguy hiểm vào đá xéo + chia rẽ người khác
.... :m190:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,811
170,883
Latest member
sundrivingacadem
Back
Top Bottom