Ask GẤP!!! Hỏi về thu nhập trước khi bị nhận vơ bản quyền.

Achilles00

Newbie
Reactions
4
MR
0.000
Chào các pro.
Cho mình hỏi là có vài video của mình view đang lên rất khá thì có 1 thằng nhảy vào nhận vơ bản quyền: "Audiovisual content Manually detected"
nhưng nó ko ghi rõ đoạn nào. Thử search google thì rất nhiều ae đồng đạo bị nó nhận vơ như vậy, kháng thì nó reject ngay lập tức.(Mình chưa kháng)

Các pro cho mình hỏi gấp là thu nhập tháng 2 này (chưa update trong GA) sẽ thuộc về mình hay nó? Vì hiện tại video cũng đã rớt view thảm hại. Nên để yên để ăn tiền tháng 2 (nếu của minh) rồi kháng hay chơi tới cùng ạ?
Cảm ơn các pro.

video chết mình vẫn có tiền. Kênh ko chết là dc
Cảm ơn bác.
Vậy sau này mình có thể kháng lại ko ạ? Vì kênh này vẫn đc 50-80k view Mĩ châu Âu/ngày, nếu phát triển tiếp thì kiểu gì nó cũng vào nhận vơ, mà nếu bỏ thì để nhận tiền tháng 2 xong mình chơi với nó 1 phen.

Cảm ơn bác.
Vậy sau này mình có thể kháng lại ko ạ? Vì kênh này vẫn đc 50-80k view Mĩ châu Âu/ngày, nếu phát triển tiếp thì kiểu gì nó cũng vào nhận vơ, mà nếu bỏ thì để nhận tiền tháng 2 xong mình chơi với nó 1 phen.
50-80k view 1 ngày kháng dc thì tốt quá. Mà cái nhận tiền đó ko liên quan đến kháng hay ko, kháng ko dc cũng chả mất tiền

50-80k view 1 ngày kháng dc thì tốt quá. Mà cái nhận tiền đó ko liên quan đến kháng hay ko, kháng ko dc cũng chả mất tiền
Ý mình là kiểu giờ mà kháng luôn, chẳng may nó có bản quyền thật, hoặc chó cùng dứt dậu mà cho kênh của mình die luôn thì toi.

Ý mình là kiểu giờ mà kháng luôn, chẳng may nó có bản quyền thật, hoặc chó cùng dứt dậu mà cho kênh của mình die luôn thì toi.
ừ nếu nhiều tiền thì để nhận tiền rồi kháng.

Cảm ơn bác. Tiền tháng 2 cũng khá, kênh này chắc để câu view vậy.
Nếu kênh die thì nguy cơ sẽ k nhận dc nhé. Có khi lại đi lun con Ga. Dạo này gg nó căng lắm. Còn kênh vẫn bật kiếm tiền bt thì vẫn nhận dc xèng.

Nếu kênh die thì nguy cơ sẽ k nhận dc nhé. Có khi lại đi lun con Ga. Dạo này gg nó căng lắm. Còn kênh vẫn bật kiếm tiền bt thì vẫn nhận dc xèng.
Vâng vẫn chưa chết bác ạ, kênh vẫn ổn nhưng giờ nó ăn chặn hết tiền của mình :(

Có vẻ như sau khi bị nó nhận vơ 2 video, thì thống kê của 2 video này ko hiện ra trong adsense nữa đúng ko ạ? Vì kênh đó vẫn đều đặn 3-5k view/giờ
Nhưng trong adsense thống kê từ 0h-9h hôm nay thì lại thế này, 7view mà 60 impressions :confused:

Adsense này mình còn liên kết 2 kênh khác (bỏ hoang, đã tắt kiếm tiền, tổng khoảng 50view/ngày
Vậy con số trong adsense thống kê từ đâu ra và có ảnh hưởng gì ko ạ?
Mong ae thông cảm và chỉ giáo, vì lần đầu mình làm youtube :D

Kênh còn login được k. Nếu còn login dc, vào phần trạng thái vẫn còn bật kiếm tiền bình thường thì k sao. Chờ đi . TỚi 12 cập nhật và nhận tiền. Giờ đừng làm gì hết. K là die luôn. Nếu die thì tới 22 nó mới vô hiệu hóa GA, chứ giờ vẫn k sao. Hi.

vẫn có tiền bt nếu không bị die kênh nhé

Cám ơn các bác nhiệt tình. Các bác có ý kiến gì về cái này ko ạ

Có vẻ như sau khi bị nó nhận vơ 2 video, thì thống kê của 2 video này ko hiện ra trong adsense nữa đúng ko ạ? Vì kênh đó vẫn đều đặn 3-5k view/giờ
Nhưng trong adsense thống kê từ 0h-9h hôm nay thì lại thế này, 7view mà 60 impressions :confused:

Adsense này mình còn liên kết 2 kênh khác (bỏ hoang, đã tắt kiếm tiền, tổng khoảng 50view/ngày
Hiện tại thì page view = 7 nhưng impression đã nhảy lên 67. Click = 0, CTR= 0, Impression CTR =0. Có bác nào bị trường hợp tương tự chưa ạ? :(

cậu ko hiểu rồi. Khi mà nó nhận bản quyền video của cậu thì video đó mất hết quảng cáo thì làm gì có kiếm dc tiền nữa.
Chỉ khi nào kháng cáo thành công thì mới có quảng cáo trên video.

Thường thì bên thứ 3 trùng khớp có thể mail thẳng cho nó để nó gỡ cho mình hoặc kháng luôn. Vì bên thứ 3 nó dễ hơn là bị chính thằng chủ video rp

cậu ko hiểu rồi. Khi mà nó nhận bản quyền video của cậu thì video đó mất hết quảng cáo thì làm gì có kiếm dc tiền nữa.
Chỉ khi nào kháng cáo thành công thì mới có quảng cáo trên video.
Thường thì bên thứ 3 trùng khớp có thể mail thẳng cho nó để nó gỡ cho mình hoặc kháng luôn. Vì bên thứ 3 nó dễ hơn là bị chính thằng chủ video rp
Mình lo chính là cái này. Giờ video đó bị tắt kiếm tiền nhưng mình xem thì vẫn hiện quảng cáo (thu nhập đều về của nó). Các video và kênh khác có liên kết đến GA này mình đều tắt kiếm tiền, vậy con số 7 page view 67 impressions này từ đâu mà có ạ, vả lại thông thường mình thấy impression chỉ chiếm khoảng 50-70% pageview

Mình lo chính là cái này. Giờ video đó bị tắt kiếm tiền nhưng mình xem thì vẫn hiện quảng cáo (thu nhập đều về của nó). Các video và kênh khác có liên kết đến GA này mình đều tắt kiếm tiền, vậy con số 7 page view 67 impressions này từ đâu mà có ạ, vả lại thông thường mình thấy impression chỉ chiếm khoảng 50-70% pageview
số tiền kiếm dc trước khi bị nó nhận bên thứ 3 thì là của mình. Còn sau khi nó nhận thì quảng cáo ở video của mình là của nó. Coi như thành video của nó rồi
Có 2 trường hợp:
Nó nhận bên thứ 3 và cẫn chia sẻ 1 chút doanh thu cho mình ( ko đáng kể )
Thứ 2 là nó đặt quảng cáo + ko chia %.
Còn cái tính ở GA cũng ảo lắm.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,826
170,901
Latest member
ee88ceo

Most viewed of week

Most discussed of week