Gần 2 năm Tự học tiếng anh - Chia sẻ chút phương pháp & kinh nghiệm học

Tóm tắt là vầy...
. Lão bắt đầu pp này đầu tiên trong hvaonline
. Kêu gọi mọi người phải sống cuộc đời huy hoàng giống lão
. Kiếm ra hàng triệu $ mà ko cần bằng cấp, đó chỉ là bullshit
. Đồng thời kêu gọi mọi người theo mình học tiếng anh như người bản cmn xứ --> vì ko biết tiếng anh thì ko kiếm được 1 đồng nào cả :)
. Đại khái là học theo những người thành công nhất trên TG
. Lão chê mấy cách kiếm tiên vài chục triệu 1 tháng là cái gì đó bèo hơn cái bánh bèo =.= vài tỷ mới chịu
. Bị mấy ông admin trong hvaonline ném đá, cảnh báo vài lần, khóa acc vì chơi neobux =.= tuyển ref
. Clickbank thì kiếm được mấy chục $ đem ra khoe quá trời
. Có vẻ pr trước vài năm để hôm nay bán sách, đi dạy cho dễ...

Và tóm lại là...

Ông ấy ngày trước tự luyện pp tiếng Anh này 1 mình ngày cả chục tiếng, nội cái phát âm thôi cũng mấy giáo trình chế mới chịu. Luyện để trở thành master người bản xứ... Nhưng mình vô tình vào youtube xem ông ấy speaking :mad: thấy thua cả mấy đứa đứa em cấp 2 ở nhà mình luôn, rip huyền thoại...
Người ta góp ý phát âm thì ko biết nói gì, quay ngược lại bảo là tại các bạn dốt quá, mấy ông fan của lão thì cmt trên youtube đây là giọng Anh- Anh =)))) vâng hẳn là Anh-Anh.
Thà pp này bỏ luôn phần luyện âm đi thì ko nói... luyện cho cố, cho trẹo mồm cuối cùng chả được cái gì.

(Nguồn đọc từ Voz, Yt + google)
thớt có thấy nhột không? đừng nâng bi cho sách đó nữa thím

thớt có thấy nhột không? đừng nâng bi cho sách đó nữa thím

Phương pháp nào cũng có người khen kẻ chê cả mà bạn, kệ họ thôi. Quan trọng là tớ tự học và tiến bộ còn người khác không thích thi họ tìm phương pháp khác :)

đừng đánh đồng vấn đề học eng sờ lích với kiếm tiền chứ
2 cái khái niệm này noá hoàn toàn khác nhau ít ra về vụ học eng sờ lích nó còn có cái kết quả để kiểm chứng :oops::rolleyes:

đừng đánh đồng vấn đề học eng sờ lích với kiếm tiền chứ
2 cái khái niệm này noá hoàn toàn khác nhau ít ra về vụ học eng sờ lích nó còn có cái kết quả để kiểm chứng :oops::rolleyes:
vậy sao? qua facebook của thằng Quốc đó mà xem, nó đang mở lớp kìa =))

vậy sao? qua facebook của thằng Quốc đó mà xem, nó đang mở lớp kìa =))

tóm lại cái gì free thì lụm còn có phí thì .......next vại thâu :rolleyes:

Bí kíp của mình học ko qua bất kỳ trường lớp nào đó chính là : Nghe nhạc Âu mỹ - chịu khó translate để hiểu nghĩa từng câu chữ của nó, học qua phim, và học qua game offline - xem sub Eng để hiểu nó nói gì
Vừa học vừa chơi, thế mới là hiểu quả thực sự :)
Do vậy mình đã có sẵn cả cái nền, cho dù bỏ cả mấy năm vẫn có thể giao tiếp cơ bản đc với ng nước ngoài

Bí kíp của mình học ko qua bất kỳ trường lớp nào đó chính là : Nghe nhạc Âu mỹ - chịu khó translate để hiểu nghĩa từng câu chữ của nó, học qua phim, và học qua game offline - xem sub Eng để hiểu nó nói gì
Vừa học vừa chơi, thế mới là hiểu quả thực sự :)
Do vậy mình đã có sẵn cả cái nền, cho dù bỏ cả mấy năm vẫn có thể giao tiếp cơ bản đc với ng nước ngoài

vừa chơi game vừa trans là cách mà em thấy học ok nhất. Còn giao tiếp thì cứ game online nước ngoài mà đu ngày nào mà chả đc giao tiếp :p

em đánh dota2 tiếng philippines e còn biết chơ tiếng anh so gì :D:D:D

em đánh dota2 tiếng philippines e còn biết chơ tiếng anh so gì :D:D:D

oánh với bọn hàn có khi vài năm nữa có thêm 1 ngoại ngữ mới :rolleyes:

tóm lại cái gì free thì lụm còn có phí thì .......next vại thâu :rolleyes:
thì PRO cứ lụm có ai dám nói gì PRO đâu, thấy có mùi nên cảnh báo thôi, để sau này C50 C60 thì khổ sở vãi =))
Thôi PRO cứ lụm đừng có quote nữa nha =))

mình cũng đang học theo phương pháp này, rất tuyệt vời đấy. Ngoài ra, để thêm phần tương tác thì nên tham gia the hellochao nữa. Luyện âm thì nên dùng google talk

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,923
Latest member
Benerrn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week