Forex là nghề Đầu tư mạo hiểm, không đáng tin cậy, người kiếm được tiền ít người mất hết tiền thì nhiều.

Forex không dành cho số đông, không dành cho người thiếu bản lĩnh. Không dành cho người không có trình độ. Nói chung là không nên dây vào. Ngược lại nếu làm chủ được nó thì không một nghề nào so sánh được
Nghề nào mà chẳng thế, giờ lừa đảo đầy rẫy, mình phải tự cập nhập kiến thức để mà tránh thôi
Làm chủ được Forex có nghĩa là thao túng được giá, vậy là gần như không thể rồi

Làm chủ được forex k cần thao túng giá to tát vậy đâu bạn,chỉ cần chiến thuật tốt,quản lý vốn hợp lý ,code thành EAs để tránh bị tâm lý khi giao dịch là có thể win

Ngoài chiến thuật scalping mình k thể thắng được slippage của broker và arbitrage bị broker cấm thì những chiến thuật còn lại đều có thể win được

Last edited:
lúc có biến , nó ko cho đăng nhập vào , có khi cho đăng nhập vào thì lại ko cho cắt lệnh , chốt lãi cắt lỗ m đặt SL thì nó cắn liền , chừng đó chiêu trò thôi là đã thấy thua rồi đó , chứ làm chủ gì ở đây , ai mới là chủ cũng rõ rồi đó :popo_adore::popo_adore::popo_adore:

lúc có biến , nó ko cho đăng nhập vào , có khi cho đăng nhập vào thì lại ko cho cắt lệnh , chốt lãi cắt lỗ m đặt SL thì nó cắn liền , chừng đó chiêu trò thôi là đã thấy thua rồi đó , chứ làm chủ gì ở đây , ai mới là chủ cũng rõ rồi đó :popo_adore::popo_adore::popo_adore:
Lần nào có tin bạn đều bị như vậy hay sao ? theo mình biết thì có trường hợp mất kết nối,đóng lệnh báo bận,giãn spead,slippage khi có tin ......nhưng k phải lúc nào mình cũng gặp,và bạn có thể chọn sàn khác

Vì quan trong là bạn chọn đúng hướng,nếu thỉnh thoảng có lỗi thì vẫn có lời mà,vì nếu lúc nào cũng như bạn nói thì không thể có chuyện tài khoản vài năm vẫn win được

Thế này thôi cũng đủ làm mất tài sản của nhiều ae rồi

Vẫn có một số rất ít người kiếm được tiền nhưng bền vững hay không thông tin còn mờ lắm, chắc phải đánh đổi mất mát tuổi thanh xuân bạn bè cuộc sống gia đình gì cũng nên, ae có ý định tham gia cẩn thận.
Sự thật là quá nhiều người mất tiền đã quá rõ rồi.

Đúng như bạn này cảnh báo,forex k phù hợp với tất cả mọi người,nó đòi hỏi bạn phải có kiến thức ,kỹ năng ,khả năng kiểm soát tâm lý ,và sẵn sàng chấp nhận mất trắng khoảng đầu tư.

Ngoài ra khi bạn k còn nghĩ là "chơi forex " nữa thì hãy bắt đầu :)

Nó lấy tiền của ae quá nhiều rồi, tui chỉ lôi nó xuống cho ae bóc mặt lạ của nó ra thôi.

Cứ để nó đeo vẻ ngoài ngon ngọt, đọc tài liệu thì hay, biểu đồ thì đẹp trông hiện đại tương đương như thị trường Chứng khoán.

Nên chấm dứt cái thời Broker Forex mọc ra như nấm được rồi.
\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\

ah cái này thì bạn nói sai r,mình chỉ nói vậy thôi,bạn thấy k phù hợp thì làm việc khác..

gì cũng là nghề. ai làm giỏi nó là nghề kiếm sống, ai k giỏi thì hoặc là thú vui giết thời gian thử may mắn, hoặc là bài học kinh nghiệm. k tâng bốc nó lên mây nhưng cũng k giẫm đạp fx xuống bùn, fx là chơi với thị trường mà, ai khôn thì sống ai dại thì chết thôi. mình k biết trade để lời được nên rât ngưỡng mộ các bác sống bằng fx hay thậm chí gamble. respect :D

Những người không kiếm được tiền của nghề này không có nghĩa là họ không có bản lĩnh, trình độ để làm nghề khác.
Nếu ae nào sống được từ làm trader Forex thì cũng không nên cố che mặt tiêu cực của nó.
Chân thành cảm ơn.

Hoàn toàn đồng ý với bạn khanhne,nghề nào cũng có trạng nguyên,nên mình luôn tin trong bất cứ cv nào,kể cả fx,stock,casio hay betting ... đều có người win

Bỏ thời gian sức lực là muốn làm kiếm tiền. Làm cái việc nhiều người đã làm đã không kiếm được xu nào còn mất đi cả tài sản. Người kiếm được thì quá ít thì cần phải tìm nguyên nhân. Đưa nó ra ánh sáng.

Cùng chung tay xây dựng chứ vẫn còn có người không hiểu mục đích của mình vậy nhỉ.

Mục đích của bạn là khuyên mọi người k nên tìm hiểu ,học và đầu tư fx,nếu là như vậy thì mình tin đã có người xem và tin bạn

Còn những ng kiếm được tiền từ fx thì họ k quan tâm bạn nói gì đâu,bạn góp ý vậy mình thấy okie r

Vẫn câu nói cũ là ai thấy hợp thì làm :)

Nội dung chính ở #1 ae cùng nhau xây dựng làm thư viện cho ae tham gia sau nhé :popo_bye::popo_bye:

Sau này mình sẽ tổng hợp ngắn gọn, thêm phần nhận xét có ý nghĩa của các bạn lên #1

Last edited:
Bỏ thời gian sức lực là muốn làm kiếm tiền. Làm cái việc nhiều người đã làm đã không kiếm được xu nào còn mất đi cả tài sản. Người kiếm được thì quá ít thì cần phải tìm nguyên nhân. Đưa nó ra ánh sáng.

Cùng chung tay xây dựng chứ vẫn còn có người không hiểu mục đích của mình vậy nhỉ.
muốn và thực sự làm để kiếm tiền được là 2 chuyện khác nhau. bạn có khẳng định những người mất tiền đã dành đủ thời gian tìm hiểu quy luật thị trường, quy luật lên xuống giá, theo dõi đủ các đợt sóng gió của thị trường, gom góp đủ kinh nghiệm hay chưa?
những người đã và đang kiếm sống từ fx đơn giản vì người ta đã dành đủ thời gian công sức cho fx, và giờ là lúc họ hái quả ngọt mà thôi. đừng phủ nhận công sức của người khác hay đánh giá quá cao thời gian ít ỏi bạn (hoặc những người khác) bỏ ra như vậy

edit: theo mình, cái gì cũng có 2 mặt của nó. giỏi thì hãy phân tích đủ mặt xấu và tốt của nó để đưa ra lời khuyên cho người khác. nói toàn lợi nhuận cũng k đúng, nhưng chỉ toàn nói mặt xấu tất nhiên là k hay.
bạn có ý muốn giúp người mới bắt đầu, mình ủng hộ. tuy nhiên đừng lấy quan điểm cá nhân, 1 chiều để khuyên răn những người chưa biết gì hoặc biết ít như thế. k hay đâu

muốn và thực sự làm để kiếm tiền được là 2 chuyện khác nhau. bạn có khẳng định những người mất tiền đã dành đủ thời gian tìm hiểu quy luật thị trường, quy luật lên xuống giá, theo dõi đủ các đợt sóng gió của thị trường, gom góp đủ kinh nghiệm hay chưa?
những người đã và đang kiếm sống từ fx đơn giản vì người ta đã dành đủ thời gian công sức cho fx, và giờ là lúc họ hái quả ngọt mà thôi. đừng phủ nhận công sức của người khác hay đánh giá quá cao thời gian ít ỏi bạn (hoặc những người khác) bỏ ra như vậy

edit: theo mình, cái gì cũng có 2 mặt của nó. giỏi thì hãy phân tích đủ mặt xấu và tốt của nó để đưa ra lời khuyên cho người khác. nói toàn lợi nhuận cũng k đúng, nhưng chỉ toàn nói mặt xấu tất nhiên là k hay.
bạn có ý muốn giúp người mới bắt đầu, mình ủng hộ. tuy nhiên đừng lấy quan điểm cá nhân, 1 chiều để khuyên răn những người chưa biết gì hoặc biết ít như thế. k hay đâu
Mình lại đồng ý với bạn,mình biết fx và bắt đầu trade từ 2006 đến giờ :)

Bạn @Khanne có thể làm 1 cái Mục khác về Forex, chẳng hạn nói về thành công của Forex hay gi gì đó. Những người thành công sẽ tham gia nói vì sao họ lại thành công.
Tui không Antin cái gì cả #1

Mình thấy bạn khanhne nói đúng,bạn có thể nói rõ những mặt tốt và k tốt của fx để những ae mới vào tham khảo,chứ bạn nói chỉ 1 chiều nghe như bài xích forex vậy ,cái đó chính là anti nha bạn !

Cũng Thanks bạn không đẻ trôi bài :popo_bye:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,347
170,470
Latest member
themanh24

Most viewed of week

Most viewed of week

Back