Dư câu trả lời rồi nhé - Closed

Status
Not open for further replies.

zinzinmex

Junior
Reactions
2
MR
0.000
Chào tất cả các bro, đàn anh đi trước trên forum :D
- Hiện tại em đang là sinh viên CNTT năm nhất... Do kinh tế gia đình cũng không khá giả gì! và một phần cũng muốn tự đi = đôi chân của mình hơn... Sau một thời gian ngắn vừa học vừa đi làm, cũng hiểu được phần nào " GIÁ TRỊ ĐỒNG TIỀN " ... Nay em có ý định chuyển qua MMO một phần vì đame mê thưở hàn vi, một phần vì nó có liên quan hơn tới con đường em đã chọn...

- Em thì không tài giỏi thông minh, $ thì em không có nhiều nhưng em có thể dành giụm tiết kiệm từng xu để làm vốn đầu tư, cách đây 5 năm ( lớp 7 ) em có tìm hiểu và làm thử MMO ( tập tành capcha, PTC, lập mấy cái blog hướng dẫn,... ) nhưng lúc đó còn quá bé chưa có đủ những thứ mình cần để đi theo con đường này nên buộc em phải dừng lại... Đam mê trong em là bất diệt, đi làm ngoài đời rồi thì nó cũng rèn cho em cái kiên trì và chịu khó,.. Hiện tại em chỉ là số 0 thôi nhưng mà một khi đã quyết tâm thì nhất định làm em sẽ làm được...

+ Em là 1 newbee, 1 số 0 đích thực...
+ Mong các bro với những kinh nghiệm quý báu đã phải đánh đổi bằng thời gian, sức lực, tiền bạc, chất xám, tất cả mọi thứ,... có thể chỉ giúp em 1 con đường, cho em 1 vài lời khuyên, hay một vài cục gạch đáp thẳng vào mặt,...

===> Em cần phải bắt đầu từ đâu? và làm những gì?...như thế nào?

+ Thu nhập trung bình của lĩnh vực này là bao nhiêu? Và đỉnh cao thu nhập của các bro là bao nhiêu? Mất bao nhiêu lâu để đạt được những con số đó? ( Em biết hỏi câu này rất ngu, nhưng nó rất thiết thực đối với em, 1 phần vì giá trị vật chất và 1 phần vì giá trị tinh thần,.. :D )
+ Em thì không muốn đạt 15$/ngày như thớt kia... Tại vì tham vọng em lớn hơn thế rất nhiều :) Bởi vì " EM SẴN SÀNG TRẢ GIÁ MỌI THỨ ĐỂ KIẾM RA ĐỒNG TIỀN "

Bài hơi dài, có điều gì sai phạm xin mọi người chiếu cố... Và cho em được gữi lời cảm ơn tới tất cả mọt người ^_^

Bản lĩnh của thằng sinh viên CNTT là phải tự Google chứ em, đừng nghe tầm bậy tầm bạ loạn óc đấy, đừng có lập mấy topic hỏi thế này, kết quả thu được chỉ là bọn tuyển ref hoặc bọn scam pm em thôi. Còn về thu nhập em hỏi làm gì? Có phải tiền của em đâu mà em cần quan tâm? Muốn biết bao nhiêu thì lăn dô làm liền tự khắc biết. Nãy giờ thời gian em viết bài này với ngồi ngóng cmt ko thì google được bao nhiêu thứ.
like bác này.mình cũng dân hoc it.hồi đầu nghịch ngợm là nghịch làm web.chứ chẳng biết kiếm tiền trên mạng.năm đầu học có tí nghề sửa chữa + mày mò mình đi sửa chữa máy tính tại nhà,nhập linh kiện điện thoại máy tính,thu mua đồ công nghệ cũ về sửa rồi bán.khi có ít tiền đủ chi tiêu sinh hoạt mình mất thêm 1 năm mày mò kiếm tiền trên mạng chứ chẳng gào lên là ai ơi giúp mình với cả.Goole mới là người giúp ta.
NHớ mãi câu nói ông thầy quản trị mạng nói: dân ta phải biết sử ta,nếu mà ko biết thì tra google

Upvote 0
Cái này cũng tuỳ người, đối với mình thì giờ đã được 3 - 4 năm, tạm gọi là ổn định :oops:

Upvote 0
mình mới vào offer đc gần 3 tháng. đọc gần như hết các topic và cm nổi bật
làm off pc tự test kha kha net. bị ban đến gần 50 acc các net. lỗ gần 5tr. gục xuống bàn phím trong đầu trống rỗng k biết làm gì tiếp
thì mấy hm sau đc paid 2 acc làm cách đấy 1 tháng( gần 150$). tưởng hi vọng đã mỉm cười thì tháng này lại bị ban hết. đang rất hoang mang. ai cứu rỗi em với :D

Upvote 0
nếu là 1 newbie, đến những cái phổ cập như FLD mà cũng ko biết, và học CNTT thông qua trường đại học thì:
Lo chuyên tâm mà học, mò mẵm bên phần cho mau có "nghề"
Nếu học lập trình web thì nên học 1 cái Framework nào mà bọn Tây nó chuộng, học chuyên sâu PHP html css js
Học và thực hành tầm 1 năm là làm FLD sống khỏe, vừa có nghề tay trái, vừa học dc nghề tay phải
=> quá ngon

Upvote 0
muốn làm MMO mà muốn thành công thì cứ Google mà thẳng tiến em ak, đừng lên đây hỏi làm gì, chỉ tổ thêm mệt người nản chí thôi. 1000 người thành công với con đường MMO thì 999 người bắt đầu với GG chứ ko phải với mấy cái câu hỏi ở trên này, Sai chặt mẹ đầu tôi đi..... MMO nó quá nhiều ngành để đi theo, có quá nhiều cách để kiếm tiền, mỗi ngàng đều có các Pro và chẳng có ai là có thể giỏi hết đc, PTC CPC CPM GA youtube offer, các dịch vụ liên quan, VPS SSH HMA Sock các kiểu. Rồi lại làm trung gian... Em đừng lên trên này hỏi loạn đấy.... nhưng hầu hết thời gian đầu đều mất công + mất tiền mà cái nhận về chỉ là kinh nghiệm thôi..... Em ko nản chí thì chắc nhanh nhất sau nửa năm cũng có thể kiếm đc 1 chút,còn để như các Pro kiếm vài K 1 tháng thì may nắm và phải có tài năng cũng mất đến vài năm là ít :(

Upvote 0
mình mới vào offer đc gần 3 tháng. đọc gần như hết các topic và cm nổi bật
làm off pc tự test kha kha net. bị ban đến gần 50 acc các net. lỗ gần 5tr. gục xuống bàn phím trong đầu trống rỗng k biết làm gì tiếp
thì mấy hm sau đc paid 2 acc làm cách đấy 1 tháng( gần 150$). tưởng hi vọng đã mỉm cười thì tháng này lại bị ban hết. đang rất hoang mang. ai cứu rỗi em với :D
Phục bác thật. Em mmo 4 tháng ms bị ban có 3 acc đã thấy quắn lắm r. Đc cái số acc còn lại em làm nó cứ pay đều nên vẫn hỳ hục cày quốc. Nhưng mà có điều là tiền long nó cũng chỉ lẹt đẹt thôi

Upvote 0
ah, có một cách có lẽ hiệu quả nhanh đó là ráng kiếm 1 cái acc của bất cứ diễn đàn UG nào, vào đấy đừng giao dịch mua bán gì, chỉ lục mấy cái topic về fake info và clear các kiểu là dc. Vì nói cho cùng thì 2 cái đấy là cơ bản và cần thiết nhất cho MMO hiện tại rồi

Upvote 0
- Hiện tại em đang là sinh viên CNTT năm nhất... Do kinh tế gia đình cũng không khá giả gì! và một phần cũng muốn tự đi = đôi chân của mình hơn... Sau một thời gian ngắn vừa học vừa đi làm, cũng hiểu được phần nào " GIÁ TRỊ ĐỒNG TIỀN " ... Nay em có ý định chuyển qua MMO một phần vì đame mê thưở hàn vi, một phần vì nó có liên quan hơn tới con đường em đã chọn...

CNTT rộng dãi và nhiều con đường cho bạn chọn ! :) không nhất thiết phải đến với mmo !
Sinh viên còn trẻ khoẻ và năng dong . Cs gắn liền với máy tính không hề đơn giản như bạn nghĩ :)

- Em thì không tài giỏi thông minh, $ thì em không có nhiều nhưng em có thể dành giụm tiết kiệm từng xu để làm vốn đầu tư, cách đây 5 năm ( lớp 7 ) em có tìm hiểu và làm thử MMO ( tập tành capcha, PTC, lập mấy cái blog hướng dẫn,... ) nhưng lúc đó còn quá bé chưa có đủ những thứ mình cần để đi theo con đường này nên buộc em phải dừng lại... Đam mê trong em là bất diệt, đi làm ngoài đời rồi thì nó cũng rèn cho em cái kiên trì và chịu khó,.. Hiện tại em chỉ là số 0 thôi nhưng mà một khi đã quyết tâm thì nhất định làm em sẽ làm được...

+ Em là 1 newbee, 1 số 0 đích thực...
+ Mong các bro với những kinh nghiệm quý báu đã phải đánh đổi bằng thời gian, sức lực, tiền bạc, chất xám, tất cả mọi thứ,... có thể chỉ giúp em 1 con đường, cho em 1 vài lời khuyên, hay một vài cục gạch đáp thẳng vào mặt,...

===> Em cần phải bắt đầu từ đâu? và làm những gì?...như thế nào?

Xin lỗi vì đọc đoạn này mình thực sự khó hiểu quá :)
Lời khuyên của mình là
Bắt đầu với google , Tìm và đọc , tại vài ba diễn đàn :)
Đọc và ngẫm >> cậu sẽ có con đường của rrêng cậu

Câu này hơi đắng 1 chút : Người ta bỏ tiền bỏ công sức nhiều khi là cả sk để tìm ra con đường của riêng họ :)
Câu hỏi của cậu thực sự rất ngớ ngẩn :)

+ Thu nhập trung bình của lĩnh vực này là bao nhiêu? Và đỉnh cao thu nhập của các bro là bao nhiêu? Mất bao nhiêu lâu để đạt được những con số đó? ( Em biết hỏi câu này rất ngu, nhưng nó rất thiết thực đối với em, 1 phần vì giá trị vật chất và 1 phần vì giá trị tinh thần,.. :D )
+ Em thì không muốn đạt 15$/ngày như thớt kia... Tại vì tham vọng em lớn hơn thế rất nhiều :) Bởi vì " EM SẴN SÀNG TRẢ GIÁ MỌI THỨ ĐỂ KIẾM RA ĐỒNG TIỀN "

Cậu trả dc những gì :) !
Trung bình từ 10 ngàn đến 100 triệu :)
Giá trị về vật chất luôn đi ngược với tinh thần :) !

>> Kết lại : Nhưng cuộc đời này có những cái người ta không lên đánh đổi , Mọi người ở đây cũng chỉ hên xui dẫn cậu theo .
Với những gì cậu nói thì liệu họ dẫn cậu theo 1 tháng 1 năm rồi cậu sẽ ứng xử sao với họ :) !

CS này dài và rộng :) ! Chúc cậu thành công :)

Upvote 0
mình nghe chứng thớt sẽ chẳng thể kiếm đc tiền với cái nghề này đâu, đi lo học hành đi, làm cái này nhìn đi nhìn lại cực hơn làm ngoài đời đấy

Upvote 0
Ý mình là... Mình không phải kiểu người muốn thành công, muốn kiếm được đồng $ mà bản thân không muốn mất điều gì cả... Cái gì cũng có cái giá của nó đúng không nào! :D Câu này mình nói hơn quá... Đối với mình mình muốn ra đồng $ = nổ lực của chính mình... Và điều quan trọng là đồng $ phải sạch, ko trái đạo đức hay pháp luật...
youtube

Upvote 0
:D hỏi nhiều quá ko biết trả lời sao. Ko thầy đố mày làm nên :D. gọi mình thầy mình chỉ cho. :D

Upvote 0
muốn kiếm vốn thì cày seosprint =))
1h cày đc 0.85$ đây là mình cày đc như vậy =))))

kiêm đc ít $ thì hiyps , revshare, ptc , ...
captcha , youtube , ....

PM tiền bẩn
PP tiền sạch
=))

Upvote 0
ý mình là pp đc nhiều nước công nhận nên mình gọi nó là sạch
còn pm không được nhiều nước công nhận là bẩn =)))

===
nhưng nếu bán pm lấy vnđ . rồi lấy vnđ đó mua pp . sau đó lại bán pp .. thì có gọi là sạch ko nhể :v

Upvote 0
hình như kiểu đấy dân gian người ta gọi là "rửa $" phải 0 nhể ^^
mà tự dưng nghĩ ra vụ này thấy 2` 2`, rõ ràng nhiều site chỉ cho US only đăng kí, nhưng lúc with lại rút về PM dc, trong khi rõ ràng PM 0 dk dc từ US@@

Upvote 0
nói thiệt với chú em là tôi cũng như chú :)) đếu biết qq gì hết nhưng có vốn :3 tôi nghỉ học từ năm nhất rồi,
lúc chơi mmo chẳng qua là nhà phá sản nên tìm dc tới đây :D
giờ có tí vốn, chơi hyip lời dc chút đỉnh 1 tuẩn đủ tiền ly cafe.
cpm thì nghiên cứu chưa sâu vì ko có thời gian
offer thì đang chiến thử tay nghề.

chú đi hỏi thế này làm gì tốn time, trong forum có mấy cái tutorial đó, ví dụ vào box hyip có tutorial chữ xanh đầu mục, đọc cho mòn mắt rồi xách $$ ra thử vận mạng.
offer cũng thế, CPM cũng thế.
tự lo đi :))) chứ tôi cũng đang khốn khổ. :v

Upvote 0
"1 tuẩn đủ tiền ly cafe." bác đi cafe 1 băng mấy chục người lận phải không:cool:

Upvote 0
Phục bác thật. Em mmo 4 tháng ms bị ban có 3 acc đã thấy quắn lắm r. Đc cái số acc còn lại em làm nó cứ pay đều nên vẫn hỳ hục cày quốc. Nhưng mà có điều là tiền long nó cũng chỉ lẹt đẹt thôi
làm mãi vẫn chưa đủ king nghiệm để k bị ban :D

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,774
Latest member
shamsham

Most viewed of week