Waiting for Answer Done

Status
Not open for further replies.
theo mình được biết thì acc bị khóa do gift thì khó mà có cơ hội mở lại :D hóng

Vụ này hot nè , thứ nhất thì ông sell ko có bản chuẩn khi mua gìft thứ 2 proof gift thì proof kiểu gì. Kể mua pay cash vẫn chết nhé. Thế cm kiểu gì

TẤt cả proof đã được chuyển tới bác mod. E không tranh cãi ở đây tránh sự việc đi xa và gây war. CÁm ơn mọi người đã quan tâm theo dõi. E đây ko sell cho 1 người và uy tín đã được khẳng định nên mọi việc nhờ ban quản trị xem xét.

Gift chuẩn nó vẫn lock mà. Vừa có đợt nó quét hay sao ấy. Sau vẫn mở bình thường vấn đề mất time :D
nghe bác nói cứ như thằng ytb nó thích là nó thịt bất chấp tất cả, mail sup thì nó thả nếu nó sai còn ko thì bye luôn

Do gift thôi chứ đâu ra . Có thể bác nhapamz thu có dính 1 gift bẩn thế là đi toi nguyên Account.

Thớt cũng confirm là đã qua 2 giao dịch thành công, tức là account đã sài gift OK . Với lần giao dịch thứ 3 mình nghĩ có lẽ trục trặc là do bên cậu nhapamz vì thu mua ko check kĩ nguồn bị dính nên giờ đi toi 1 đống gift đã add , AMZ rất khó tính, 1 khi đã dính dù chỉ $1 gift bẩn account vẫn ra đi :D. boi vay nen cau nhapamz cũng nên đứng ra chịu 1 phần trách nhiệm chứ ko thể quăng con bỏ chợ kiểu vậy đc ;)

E muốn hỏi các Bác cao thủ ở đây phán giúp E với:
- Acc E bị Hold lần 1 mất 1 tháng.
- Lần 2 sau lần 1 là 3 ngày.
- Lần 3 sau lần 2 là 1 ngày.
2 lần đầu E đều mở acc thành công mà sao lần 3 nó không mở cho E nhể. E đã up full abcd.... Acc có sổ đỏ chính chủ. Hu hu hu.... Cám ơn các Bác.

E muốn hỏi các Bác cao thủ ở đây phán giúp E với:
- Acc E bị Hold lần 1 mất 1 tháng.
- Lần 2 sau lần 1 là 3 ngày.
- Lần 3 sau lần 2 là 1 ngày.
2 lần đầu E đều mở acc thành công mà sao lần 3 nó không mở cho E nhể. E đã up full abcd.... Acc có sổ đỏ chính chủ. Hu hu hu.... Cám ơn các Bác.
Chính chủ thì cứ kháng thôi

Gift chuẩn nó vẫn lock mà. Vừa có đợt nó quét hay sao ấy. Sau vẫn mở bình thường vấn đề mất time :D
Từ đầu năm 2016 trở về trước toàn code 1 - 10 $ là nhiều, lâu lâu có gift lớn từ nhiếp ảnh, offers, web host gì gì đó nhưng mình ko nghe cái vụ lock acc AMZ. Chính bản thân mình clone acc, nạp US, UK, JP ào ào + ầm ầm xài vô văn tư

Sau này forum ngập gift 500 USD rồi tới các loại vài trăm mới nghe lock acc
Và bây giờ thì cứ nạp gift liên tục là bị lock verify

Bạn có thể giúp ace ở đây hiểu đc có chuyện gì đang xảy ra ko !?

Từ đầu năm 2016 trở về trước toàn code 1 - 10 $ là nhiều, lâu lâu có gift lớn từ nhiếp ảnh, offers, web host gì gì đó nhưng mình ko nghe cái vụ lock acc AMZ. Chính bản thân mình clone acc, nạp US, UK, JP ào ào + ầm ầm xài vô văn tư

Cái này khó hiểu lắm a

Chả có j khó hiểu cả nhưng cái vấn đề là 2016 bing chết thật sự. Một cơn bão khan gìft kéo dài tới tận giờ làm giá amz đang 17-18 phóng lên 21,5.
Trong cơn cháy hàng tớ và 1 đám đi tìm đc nguồn khác thẻ to, Lúc đầu chưa có kn xài nhưng sao này thì tớ bik rõ lý do khóa acc cũng như cách phòng ngữa . Tuy ko lên 100% đc nhưng cũng tầm 80-90%.Nhưng sự thât về lý do hold khó ai chấp nhận nếu ko để ý và chưa từng thấy.Nên chả nói làm gì vì coi như bí mật haha. Thứ 2 tớ dám nói thẻ do chính cậu mua = tiền cậu xài vẫn chết haha nếu dính trúng case auto của amz . Nên thường thì bán thẻ to phải nghiên cưu mở acc, ko nghiên cứu thì đừng bán

Chả có j khó hiểu cả nhưng cái vấn đề là 2016 bing chết thật sự. Một cơn bão khan gìft kéo dài tới tận giờ làm giá amz đang 17-18 phóng lên 21,5.
Trong cơn cháy hàng tớ và 1 đám đi tìm đc nguồn khác thẻ to, Lúc đầu chưa có kn xài nhưng sao này thì tớ bik rõ lý do khóa acc cũng như cách phòng ngữa . Tuy ko lên 100% đc nhưng cũng tầm 80-90%.Nhưng sự thât về lý do hold khó ai chấp nhận nếu ko để ý và chưa từng thấy.Nên chả nói làm gì vì coi như bí mật haha. Thứ 2 tớ dám nói thẻ do chính cậu mua = tiền cậu xài vẫn chết haha nếu dính trúng case auto của amz . Nên thường thì bán thẻ to phải nghiên cưu mở acc, ko nghiên cứu thì đừng bán

Mình khẳng định với bạn gift từ offers or app từ năm 2015 min 19 ko có giá 17, 18 đâu bạn, trừ khi bán ít quá or cận tết. Ngoài ra thời điểm đó trên các forum UG đã có vài thương gia đóng BH thu AMZ rate 1X
Trong cái forum này lúc đó mua gift còn đòi view proof code trong email xác minh rõ nguồn

Ở đây chắc ace nhiều người biết rõ site topcashback nhỉ. Site này miễn phần pay out avaiable là get đc gift AMZ. Năm 2015 mình thường xuyên get code AMZ loại vài trăm ra xài và ko có chuyện lock acc AMZ nhé. Cài này bạn hỏi khách lớn của bạn là @linhami sẽ rõ
A nói đúng ko ? @TieuBaNhan@animax1991 . Tất nhiên về cơ bản thì gift AMZ 1000 từ topcashback thì cũng đồng nghĩa với code chính mình mua

Chỉ từ khi Bing tèo, cơn bão AMZ code 500 nguồn " thẻ + billing " xuất hiện và từ khóa lock AMZ nhan nhản

=> Tiếp theo cơn bão code 500 kéo theo vấn đề lock acc AMZ liên tiếp, và sau này tức là bây giờ code nào cũng có thể bị lock bắt verify.

Last edited:
Mình khẳng định với bạn gift từ offers or app từ năm 2015 min 19 ko có giá 17, 18 đâu bạn, trừ khi bán ít quá or cận tết. Ngoài ra thời điểm đó trên các forum UG đã có vài thương gia đóng BH thu AMZ rate 1X
Trong cái forum này lúc đó mua gift còn đòi view proof code trong email xác minh rõ nguồn

Ở đây chắc ace nhiều người biết rõ site topcashback nhỉ. Site này miễn phần pay out avaiable là get đc gift AMZ. Năm 2015 mình thường xuyên get code AMZ loại vài trăm ra xài và ko có chuyện lock acc AMZ nhé. Cài này bạn hỏi khách lớn của bạn là @linhami sẽ rõ
A nói đúng ko ? @TieuBaNhan@animax1991 . Tất nhiên về cơ bản thì gift AMZ 1000 từ topcashback thì cũng đồng nghĩa với code chính mình mua

Chỉ từ khi Bing tèo, cơn bão AMZ code 500 nguồn " thẻ + billing " xuất hiện và từ khóa lock AMZ nhan nhản

=> Tiếp theo cơn bão code 500 kéo theo vấn đề lock acc AMZ liên tiếp, và sau này tức là bây giờ code nào cũng có thể bị lock bắt verify.
Chuẩn cơm mẹ nấu luôn Nam ơi

cha tieubanhan là vụ án block do chính mình mua đó
Mà thôi vấn đề này ko giúp phân xử tranh cãi của 2 cha đó.
Còn cơn bão 500 thì nó cũng chả to gì nhưng tớ ước tính có 3-4 tr đc tiêu thụ
Nhưng chính xác nó khóa mạnh nhất là vào tháng 7-8 thời điểm nó chỉnh lại auto block của nó.
Nhưng sau đó tháng 9 tớ mở sạch các acc bị block lớn có cả acc chục k nên ko vấn đề
Cuối cùng tớ là 1 trong những người còn lại vượt qua cơn bão amz 500 . Các tay khác đã đổi hướng hoặc quy ẩn phần lớn,Cuối cùng thì thật ra thẻ vật lý 500 là 1 cái bẫy lớn của tụi nước ngoài kể cả pay cash nhé.
Nên sao này ko chơi thẻ vật lý, thà chời ecode vì ecode khó block account hơn

Last edited:
Chuẩn cơm mẹ nấu luôn Nam ơi
Chuẩn gì :D

Hồi đó ranh giới rõ ràng, code nào giá đó ham rẻ thì ráng chịu

Còn bi giờ, code nào cũng như nhau. Có tút mở account thì cứ lách mà làm tới. Lợi nhuận và khỏe hơn kiểu cày cuốc reddem. Bỏ tiền ra mua là phải hên xui cơ, lỡ BỊ thì phải cố mà support ra nguyên do, phải quét cho ra đc code trước hay sau "bỉn". Nếu khách cao tay ra vấn đề mất time là chuyện của nó, mình đền đủ là xong. Còn khách thấp tay là vì nó kém, là vì nó ko biết xài :rolleyes:

Cua ngoài chợ đồng giá 500.000/ Kg, nó chỉ khác nhau ở cái dây quấn càng chiếm bao nhiêu % tổng khối lượng cua

Ế thì làm ếch gì có chuẩn :oops:

Em cũng ko dám khẳng định là mình đoán đúng. Khoan ko nói về phần code bẩn nhé. Em nói về việc sử dụng code sạch và có nguồn gốc hợp phap. E nghĩ nó như Paypal ấy thỉnh thoảng nó ra soát một lần và yêu cầu xác minh danh tính chủ tài khoản(Chắc nó muốn hạn chế việc sử dụng tài khoản với info ảo). Thông thường nếu gãi đúng chỗ ngứa của nó thì sẽ được mở nhanh thôi. Còn nếu gãi đúng chỗ nó ko bị ngứa thì phần lớn sẽ nhận được một cái email tương tự mấy cái email mình nhận được trước đó. Em sau đợt bị lock xong chuyển sang hold và mua lược để gãi cho chúng nó thì giờ dùng bình thường chưa có một vấn đề gì xảy ra(chắc nó chưa bị ngứa :v). Vấn đề là mình cứ sử dụng code chuẩn là được :D

Phần về code bẩn thì tài khoản bị khoá là cái chắc đe. Nhưng vẫn nhiều ông qua được vì hệ thống nó không kiểm soat nổi. Nhiều ông fake thông tin vẫn qua được là chuyện bình thường. Thông thường code bẩn thì có khoảng 30-40% ko qua được. Vì thế nhiều thằng giàu vì cái này nên vẫn cứ lao đầu vào. Nhưng....ba chấm :) đến lúc một số vấn đề nó xảy ra thì cái lợi nhuận làm được chưa chắc đã đủ để giải quyết hậu quả đâu.

Em cũng ko dám khẳng định là mình đoán đúng. Khoan ko nói về phần code bẩn nhé. Em nói về việc sử dụng code sạch và có nguồn gốc hợp phap. E nghĩ nó như Paypal ấy thỉnh thoảng nó ra soát một lần và yêu cầu xác minh danh tính chủ tài khoản(Chắc nó muốn hạn chế việc sử dụng tài khoản với info ảo). Thông thường nếu gãi đúng chỗ ngứa của nó thì sẽ được mở nhanh thôi. Còn nếu gãi đúng chỗ nó ko bị ngứa thì phần lớn sẽ nhận được một cái email tương tự mấy cái email mình nhận được trước đó. Em sau đợt bị lock xong chuyển sang hold và mua lược để gãi cho chúng nó thì giờ dùng bình thường chưa có một vấn đề gì xảy ra(chắc nó chưa bị ngứa :v). Vấn đề là mình cứ sử dụng code chuẩn là được :D

Phần về code bẩn thì tài khoản bị khoá là cái chắc đe. Nhưng vẫn nhiều ông qua được vì hệ thống nó không kiểm soat nổi. Nhiều ông fake thông tin vẫn qua được là chuyện bình thường. Thông thường code bẩn thì có khoảng 30-40% ko qua được. Vì thế nhiều thằng giàu vì cái này nên vẫn cứ lao đầu vào. Nhưng....ba chấm :) đến lúc một số vấn đề nó xảy ra thì cái lợi nhuận làm được chưa chắc đã đủ để giải quyết hậu quả đâu.

Đến mình đoán nhé

Mình nghĩ như bạn trong thời gian này
Giờ mình ko còn làm AMZ. Nhưng trước kia mình ko có khái niệm bị lock AMZ account. Những ngày đó mình creat acc AMZ add code xài VÔ TỘI VẠ, creat tràn lan US, UK, JP đủ các loại, mà mỗi loại nhiều account trên cùng 1 máy tính với 3 trình duyệt mà ko cần quan tâm cookies hay IP gì cả !!!

VÔ TỘI VẠ cỡ đó nhưng mình khẳng định KHÔNG BỊ LOCK 1 ACCOUNT NÀO. Tất nhiên clone liên tục để ăn cái trail prime free dành cho account new

Nên xin phép phỏng đoán vấn đề lock acc và yêu cầu verify xuất hiện từ khi gift bẩn tràn lan, khi bị lock thì liên tiếp clone add gift "bỉn" xài tiếp, làm số lượng lớn nên buộc AMZ nó phải nâng mức security lên cao => thành ra như bây giờ

Phỏng luôn là cái tút restored account cũng từ mấy ông chơi loại này bị lock, tìm cách gỡ gạc mà ra :rolleyes:

Nói chung chắc do không đập chai nên nó lock cho bỏ ghé. Mua rẻ thì chịu ngu chết chứ bệnh tật gì đâu. Mà bản thân mấy bác mua rẻ cũng toàn xài refund nên nó lock cũng phải :D

Account bạn bị lock do code nhưng không có cụ thể bị code nào, hình ảnh thứ 3 ko thể hiện code do nhapamz sell. Tốt nhất bạn phải có proof khằng đinh code nhapamz sell là có vấn đề, có thể account bạn bị lock do code mua 1 người khác.
điều đó là không thể vì admin họ không nói cụ thể code nào là code bẩn nha bác

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,643
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week