Waiting for Answer DOne

Status
Not open for further replies.
Vậy câu có biết dc là để có dc Rules Box Scam như hôm nay thì biết bao nhiều Members phải mất tiền oan vì xác nhận cẩu thả của Người đóng phí bảo hiểm?
Vậy mình hỏi cậu: cậu biết Scam ABC là thế nào ko? và khi xảy ra Scam ABC mà cũng có lỗi của Người đóng bảo hiểm nhưng cuối cùng người đóng bảo hiểm ko bị gì cả thì sao? Cậu reg nick 2014 đúng ko? cậu thử đi lục box scam từ trước khi cậu vào forum xem khi đó scam ABC xảy ra người đóng bảo hiểm có bị mất gì ko nhé ( mặc dù cũng có lỗi lớn đấy ).
Biết thì thưa thốt, ko biết thì dựa cột mà nghe. Ko phải khi ko mình dc lên làm Mod!
Đúng là phải nhập gia tùy tục, đúng là cứ theo rule để ra quyết định cuối cùng. ông làm ơn đọc kỹ lại, Mà để ra phán quyết cuối cùng thì phải phân tích sự việc, tìm hiểu nguyên nhân.. ông thì câu nào vào là bla, bla : theo rule thì đền 100%. mà chả cần hiểu nội dung sự việc.làm Mod như ông nhàn thật,
Phán quyết định cho cả 1 sự việc chưa sáng tỏ

Theo mình biết từ @cuipap1984 là ban đầu cậu bảo do SCAM pm cậu trước, @cuipap1984 teamview check thì thấy cậu PM trước, hỏi câu tại sao lại nói SCAM PM trước, cậu bảo không biết, và bây h là "hình như" .

Chỉ trong thời gian ngắn thì cậu không thể bảo cậu không biết hoặc hình như được!

Đề nghị cậu chứng minh SCAM PM cậu trước!

Vậy câu có biết dc là để có dc Rules Box Scam như hôm nay thì biết bao nhiều Members phải mất tiền oan vì xác nhận cẩu thả của Người đóng phí bảo hiểm?
Vậy mình hỏi cậu: cậu biết Scam ABC là thế nào ko? và khi xảy ra Scam ABC mà cũng có lỗi của Người đóng bảo hiểm nhưng cuối cùng người đóng bảo hiểm ko bị gì cả thì sao? Cậu reg nick 2014 đúng ko? cậu thử đi lục box scam từ trước khi cậu vào forum xem khi đó scam ABC xảy ra người đóng bảo hiểm có bị mất gì ko nhé ( mặc dù cũng có lỗi lớn đấy ).
Biết thì thưa thốt, ko biết thì dựa cột mà nghe. Ko phải khi ko mình dc lên làm Mod!

HÌNH NHƯ: @vgroupbosskiet thiên về chủ thread.
HÌNH NHƯ: @legialoc thiên về @dinhkienphong

Vụ này nhìn thấy UẨN KHÚC từ ngay cái LOG chat. Có gì đó không ổn "KỊCH BẢN CHƯA HOÀN HẢO"

@dinhkienphong có time dài rồi mà vẫn mắc bẫy @@ --> ĐÓNG HỌC PHÍ ĐI EM

100% thì chắc không hợp lý lắm nhưng không thể 0% được!

Quyết đinh cuối cùng là BAN QUẢN TRỊ hoặc MOD QL Moderators:mad:cuipap1984, @danhmay24h, @hungtai1900

CÁ NHÂN MÌNH CŨNG BẤT BÌNH CHO @dinhkienphong Nhưng học phí thì vẫn phải ĐÓNG!

Thanks all

nếu làm theo luật thì bạn sẽ không được bồi thường gì cả, còn bạn ex đã chịu phí 30% vì sơ ý không check đt của bạn . Giao dịch mà thêm số đt chắc mình không giao dịch vì lằng nhằng lu bu . Mình không theo số đông chỉ thấy sao nói vậy thôi. Bạn cần mua hay cần bán gì đứng ghi trên status ,đừng post bài ,đó sẽ làm món mồi cho Scam vào .
Bạn cuibap đã giao lại cho 2 bạn thương lượng và cùng giải quyết ,bạn muốn theo luật thì sẽ close topic và không còn gì để nói /
mình thường giao dịch như thế này
mình gọi tới dịch vụ khi mình đang chat với họ
sau đó bảo họ đọc số cuối mình vừa gọi
sau dó mình chuyên tiền theo memo so dt và yahoo
thấy cũng nhanh đâu có phức tạp gì đâu

sự việc nhiều uẩn khúc từ thớt từ yahoo trong memo đến pmm Scam trước nên nếu dinhkienphong phải chịu 100 % thật thì quả là bài học quá chát

Vụ này theo rules mà xử thôi......ko cần cãi nhiều đâu. Comment cũng phải hiểu là ai đang giao dịch chứ?

Vụ này theo rules mà xử thôi......ko cần cãi nhiều đâu. Comment cũng phải hiểu là ai đang giao dịch chứ?
Uh, trước đây khi chưa có Rule ABC, hay ABCDEFIKLM... gì đó thì đúng, thằng nào mất tiền tự thằng đó chịu, ok chuẩn ko cần chỉnh, có 1 thời thế đó

Hiện tại Rule đã thay đổi. Đúng là dinhkienphong xác nhận sau cùng, phạm Rule 100%. Nhưng tại sao lại có rất nhiều Members phản ứng ko đồng tình với việc bắt đinhkienphong bồi thường 100%? Bởi vì muốn áp dụng Rule, trừ khi mọi tình tiết diễn ra hoàn toàn bình thường, sẽ ko 1 ai ý kiến gì khác, nhưng vấn đề là những bất thường

Cụ thể cần làm rõ vài điểm nghi vấn sau:

1. Tại sao buyer tự pm Scammer trước ? Lấy đâu ra nick của thằng Scammer để pm???
2. Và tại sao buyer lebaongoc lại nói dối là Scammer pm bạn ấy trước, trong khi chính bạn ấy mới là người pm trước theo log chat bạn ấy cung cấp? Là tại sao ?

Nếu như 2 điều trên dc giải đáp thỏa đáng, đảm bảo dinhkienphong ko những phải đền bù 100% mà member hoàn toàn phục

PS :

Thêm nữa, hiện tại rất nhiều người giờ đang nghi vấn việc lebaongoc và scammer kia có liên quan, nếu cần xử 1 thằng dịch vụ làm gương tăng tính trách nhiệm cho Rule này, cũng ko nhất thiết phải lấy tiền của 1 thằng dịch vụ cho 1 thằng Scammer ? Ok? Tôi đang đặt giả thiết là NẾU nha . Thiết nghĩ là trước khi có phán quyết sau cùng, hi vọng có thể làm rõ vài điều trên để ko oan sai trong vụ này. Một lần nữa, cám ơn Mod đã nhiệt tình nhé, :rolleyes:
từ từ bình tĩnh bạn

@dinhkienphong trí xấu zai bỏ ra 50% . @duyetvu đẹp zai ỦNG HỘ 50% . Gửi lại bạn kia . Coi như ủng hộ quỹ từ thiện :D

BỒI THƯỜNG LÀ A KO PHỦI NHẬN.
NHƯNG A "NGHI" ĐÂY LÀ DÀN CẢNH VÀ CHÍNH THỚT LÀ SCAMMER..
Có gì a sẽ báo e. cảm ơn e đã luôn bên a
@dinhkienphong trí xấu zai bỏ ra 50% . @duyetvu đẹp zai ỦNG HỘ 50% . Gửi lại bạn kia . Coi như ủng hộ quỹ từ thiện :D

BỒI THƯỜNG LÀ A KO PHỦI NHẬN.
NHƯNG A "NGHI" ĐÂY LÀ DÀN CẢNH VÀ CHÍNH THỚT LÀ SCAMMER..
Có gì a sẽ báo e. cảm ơn e đã luôn bên a
Xin lỗi bạn nha 100 lớn quá để đi scam 12 giờ đêm qua ngta chuyển mình 8tr8 mua gift cảrd chuyển trước kìa. Mà ko lấy kịp hàng cũng trả tiền lại đàng hoàng .8tr8 với 2tr1 mình bùm cái nào . Cái này còn cãi để lấy cái kia là nằm trong túi đó. Bạn đừng ỷ có 1k $ bảo hiểm giờ bạn đi scamed 100 $ nên ngta ko ngờ thôi .Cần thì post lun giao dịch chuyển cho coi. Mình ko có 1 xu bảo hiểm còn trả lại , nói quái gì. Chẳng qua nhiều khi kêu nhà giàu đi ăn trộm nên người ta khó tin thôi.Với cái info mình gầy dựng muốn lừa đảo vài k cũng đc đó.Cần thiết gài bẫy để lấy 100$ , nói thiệt bạn nếu bạn pm mình nói có trách nhiệm từ đầu thì mình cũng chẳng làm lớn .Bạn cứ bơ bơ như bò đội nón thì cỡ nào chơi .Nay còn giả thuyết tôi scamed à ,bạn nói như đúng rồi , 100$ lớn quá để cần đi bán cái danh dự và uy tín của mình .Xin lỗi bạn 100$ thì cũng chưa bằng cọng dây nịt của mình. Đi lừa bạn làm cái gì cho vất vả, nếu ai ở tp hcm thì qua nhà coi. Mình mua tiền pp khỏi cần phải giao tiền trước luôn còn mua thiếu được 100, 200$ là bình thường.

Càng tìm hiểu lại có cái gì sai sai =)) Nick 2016 chưa gd gì mà có người chuyển trước 8tr8 =)) bạn nói chuyện kiểu gì để ngta tin thế dạy mình với

--ở đây mình cần giải quyết ổn thỏa chứ không ai KHOE của ở đây nhé bạn...
-- Bạn giao dịch chưa chắc bằng ai đâu mà ngồi lớn GIỌNG kiểu đó
-- Và bạn coi từ đầu cách bạn nói chuyện ntn. Tôi chưa bao giờ gây khó khăn với bạn nhé. Tôi rất có thiện chí hợp tác để giải quyết sự việc để không mất thời gian đôi bên.--> bạn không đồng ý..

-- Chữ ký + #1 tôi có thông tin rất rõ ràng và mong bạn hiểu vấn đề như vậy mình cũng không muốn đi xa

Xin lỗi bạn nha 100 lớn quá để đi scam 12 giờ đêm qua ngta chuyển mình 8tr8 mua gift cảrd chuyển trước kìa. Mà ko lấy kịp hàng cũng trả tiền lại đàng hoàng .8tr8 với 2tr1 mình bùm cái nào . Cái này còn cãi để lấy cái kia là nằm trong túi đó. Bạn đừng ỷ có 1k $ bảo hiểm giờ bạn đi scamed 100 $ nên ngta ko ngờ thôi .Cần thì post lun giao dịch chuyển cho coi. Mình ko có 1 xu bảo hiểm còn trả lại , nói quái gì. Chẳng qua nhiều khi kêu nhà giàu đi ăn trộm nên người ta khó tin thôi.Với cái info mình gầy dựng muốn lừa đảo vài k cũng đc đó.Cần thiết gài bẫy để lấy 100$ , nói thiệt bạn nếu bạn pm mình nói có trách nhiệm từ đầu thì mình cũng chẳng làm lớn .Bạn cứ bơ bơ như bò đội nón thì cỡ nào chơi .Nay còn giả thuyết tôi scamed à ,bạn nói như đúng rồi , 100$ lớn quá để cần đi bán cái danh dự và uy tín của mình .Xin lỗi bạn 100$ thì cũng chưa bằng cọng dây nịt của mình. Đi lừa bạn làm cái gì cho vất vả, nếu ai ở tp hcm thì qua nhà coi. Mình mua tiền pp khỏi cần phải giao tiền trước luôn còn mua thiếu được 100, 200$ là bình thường.

Last edited:
--ở đây mình cần giải quyết ổn thỏa chứ không ai KHOE của ở đây nhé bạn...
-- Bạn giao dịch chưa chắc bằng ai đâu mà ngồi lớn GIỌNG kiểu đó
-- Và bạn coi từ đầu cách bạn nói chuyện ntn. Tôi chưa bao giờ gây khó khăn với bạn nhé. Tôi rất có thiện chí hợp tác để giải quyết sự việc để không mất thời gian đôi bên.--> bạn không đồng ý..

-- Chữ ký + #1 tôi có thông tin rất rõ ràng và mong bạn hiểu vấn đề như vậy mình cũng không muốn đi xa
đúng là chưa chắc lớn hơn bạn nhưng bạn nghi mình scam đc thì mình nghi lại là bình thường. Dàn cảnh để lừa 100$ mình nghĩ bạn trong tư tưởng đã chẳng có thiện chí.Nếu có thiện chí bạn đã pm mình nói chuyện 1 cách đàng hoàng .Chứ chả cần trên này nghi này nghi nọ

Last edited:
close topic đi ai về nhà nấy.
dinhkienphong không sai gì, comment cuối cùng là làm theo #1.
Không nên bồi thường làm gì :rolleyes:

chào tất cả mọi người,

Mặc dù sự việc có nhiều điều ko rõ ràng lắm nhưng mình xin đền bù 30% vì mình quote hơi ẩu, xin rút kinh nghiệm.

Cảm ơn tất cả mọi người

Nói như thế chẳng khác nào coi thường người khác . Trách nhiệm bạn cũng có 1 phần lỗi ? Sao ko nói thẵng ra là cúng cô hồn đi cho dễ nghe hơn . Trách nhiệm đền bù 50% mà gọi là làm từ thiện . Đúng thật là nhân văn o_O

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week