Waiting for Answer DOne

Status
Not open for further replies.
thằng scam thấy topic buy PP của thớt nên nó add nick, thớt thấy có người add nick nên Hi, do thói quen dùng skype. Nói chung cả đều bị hại, bây giờ nên xét xem bên nào lỗi sai nhiều hơn thì bị mất nhiều hơn, rồi chia nhau mà chịu. Mình thấy thớt bị mấy lỗi sau; không check yahoo, confirm thiếu, memo sai, mất 80. Còn dinhkienphong lỗi confirm ẩu mất 20

ko có cách nào check scammer add trước hay là bạn, nhưng hiện tại bây giờ theo log thì bạn pm scammer trước.

- Và nếu có thêm bằng chứng thì vui lòng cung cấp cho Mod và Admin xử lý

-Mình mong có thể hợp tác với bạn khi đền bù 30% , vì sự việc xảy ra ko như mong muốn

vừa add nick yahoo bạn đó bạn trả lời trước thi bạn sẽ là ng pm trc đúng ko ??? Bạn chỉ mình kiểm tra coi ai add trước đc ko??

Last edited:
Sau cái vụ này lại có trò mới cho scammer rồi

Mua của exchanger cái gì đó meno ghi : nick yahoo + số phone

Xong confirm toppic exchanger , để ex xác nhận giao dịch

Nếu ex nào ko để ý mà confirm vì chát đúng yahoo rồi và chuyển tiền theo giao dịch

Xong xuôi , thì lập toppic đòi tiền vì exchanger ko confirm phone , tôi có proof xịn hẳn hoi

Trước giờ mua bán chưa thấy bác nào confirm phone trong từng giao dịch nữa
Giờ thấy ông thớt mất tiền mà cứ lu loa lên là sao có phone mà ko confirm , rồi đòi 100% mới kinh

Thớt với bác phong : 90/10
Thời đại nào rồi còn để bị lừa hả thớt? Đáng ăn 100% lắm nhưng thôi thì cũng có 1 tị tẹo phần của bác phong ko giúp thớt comfirm đó là scammer

bạn chủ topic lebaongoc mắc quá nhiều sai lầm : ko check kỹ yh của bảo hiểm, ko ghi memo theo yêu cầu #1 của dinhkienphong ( được coi cái này là hợp đồng giao dịch nè ), vào topic confirm thì ko ghi thông tin liên lạc
về dinhkienphong thì comfirm ẩu mỗi chữ ok
về phía các mod : cứ thấy cmt 100% theo rule, nói hoài luôn, rồi nói có thể bạn kia lỗi yh, bạn kia do scammer add trước
vậy mình hỏi, thế nếu pròof đó ko lỗi yh thì sao đây? scammer add trước hay buzz trước là do lebaongoc nói, nhưng lại được coi như bằng chứng để chống lại @dinhkienphong và ép cậu ta theo rule 100% , ai biết là bạn ấy hay scammer là người add trước, ai kiểm tra dc điều này? ai biết là lỗi yh hay ko lỗi yh? tất cả là chỉ là bạn ấy nói còn ở bằng chứng log chat thì lại ngược lại mặc dù do chính bạn ấy tự post.
nhưng có vẻ như những người cầm quyền đang khoái nghe cái lời nói và coi đó là bằng chứng hơn nhìn thẳng vào pròof rành rành ra thế kia? đúng là dinhkienphong ko tránh nổi liên quan do cậu ta đã quote ẩu và nên phạt làm gương nhưng 100% thì hết sức vô lý
nếu vụ việc này dinhkienphong bị phạt 100% chắc từ giờ chuyển qua reg nick mới đi bẫy dịch vụ ngon phết, kể cả lúc làm log chat có lỡ tay pm nick scammer trước nếu mod hỏi mình sao lại pm scammer thế thì nói lỗi yh, xong, dịch vụ ăn đạn, cái gì cũng nên công tâm nhìn vào bằng chứng

Sau cái vụ này lại có trò mới cho scammer rồi

Mua của exchanger cái gì đó meno ghi : nick yahoo + số phone

Xong confirm toppic exchanger , để ex xác nhận giao dịch

Nếu ex nào ko để ý mà confirm vì chát đúng yahoo rồi và chuyển tiền theo giao dịch

Xong xuôi , thì lập toppic đòi tiền vì exchanger ko confirm phone , tôi có proof xịn hẳn hoi

Trước giờ mua bán chưa thấy bác nào confirm phone trong từng giao dịch nữa
Giờ thấy ông thớt mất tiền mà cứ lu loa lên là sao có phone mà ko confirm , rồi đòi 100% mới kinh
Trách nhiệm của ex khi xác nhận là phải ghi đang giao dịch với yahoo hoặc skype, fb nào.
Được nhận tiền trước thì phải có trách nhiệm đó. tránh cho member bị scam.

Mình ko quê gì hết tới lúc này dinhkienphong cũng dám pm nói mình 1 tiếng đàng hoàng. Bạn làm ăn mà có việc thì bạn trốn tránh ,ko dám nói chuyện với ngta cứ núp ở 4rum làm gì . Nếu bạn đàng hoàng thì bạn đã pm dàn xếp với mình rồi ko cần cứ chờ người giúp trên 4rum. Lúc bị scam hỏi bạn thì bạn nói để up log chat cho chờ cả 15 phút ko thấy cái gì cả. Bạn khinh thường mình thì mình cũng chẳng cần tôn trọng bạn. Sao bạn ko oang oang như lúc đầu để mod xử mà lại đòi 48 tiếng dàn xếp mà chẳng thấy mặt mũi bạn đâu cả. Muốn gì ít nhất bạn cũng pm riêng mình nói chuyện chứ cứ ngồi đó chờ ngta nói đỡ . Bao nhiu tuổi rồi mà cần điều đó , giờ thì có pm cũng chẳng tiếp chuyện bạn nữa. Cứ ngồi đó chờ ngta giúp đi ,nói thật bạn làm dịch vụ đúng hay sai ko cần bik nhưng ít nhất bạn cũng thể hiện cái tâm bik quan tâm tới ng khác .Chứ ko phải đóng 1k$ là bạn vênh mặt lên coi khách hàng ko bằng bạn như vậy

Last edited:
Mình ko quê gì hết tới lúc dinhkienphong cũng dám pm nói mình 1 tiếng đàng hoàng. Bạn làm ăn mà có việc thì bạn trốn tránh ,ko dám nói chuyện với ngta cứ núp ở 4rum làm gì . Nếu bạn đàng hoàng thì bạn đã pm dàn xếp với mình rồi ko cần cứ chờ người giúp trên 4rum. Lúc bị scam hỏi bạn thì bạn nói để up log chat cho chờ cả 15 phút ko thấy cái gì cả. Bạn khinh thường mình thì mình cũng chẳng cần tôn trọng bạn. Sao bạn ko oang oang như lúc đầu để mod xử mà lại đòi 48 tiếng dàn xếp mà chẳng thấy mặt mũi bạn đâu cả

Mình có pm bạn mà ko thấy bạn hồi âm :(

đề nghị xoá tất cả các post không liên quan ! chỉ để 2 người đối chứng ! mấy ngày rồi ! MOD vào xử đi !

Chấp nhận chia đôi trách nhiệm với trí chờ trí chuyển tiền 50%
Đã thỏa thuận riêng với trí thành công

[3:59:18 AM] tripro92: ok bạn
[3:59:32 AM] tripro92: vậy bạn vào topic XÁC NHẬN và ĐƯA BANK cho trí
[3:59:37 AM] tripro92: trí gởi 1tr050k cho cậu
[4:00:02 AM] leeking205: 0441000683053
[4:00:06 AM] leeking205: lebaongoc
[4:00:08 AM] leeking205: vcb
bạn thớt xác nhận giúp mình để mình gởi tiền .. Cho xong sự việc ngày hôm nay

[3:59:18 AM] tripro92: ok bạn
[3:59:32 AM] tripro92: vậy bạn vào topic XÁC NHẬN và ĐƯA BANK cho trí
[3:59:37 AM] tripro92: trí gởi 1tr050k cho cậu
[4:00:02 AM] leeking205: 0441000683053
[4:00:06 AM] leeking205: lebaongoc
[4:00:08 AM] leeking205: vcb
bạn thớt xác nhận giúp mình để mình gởi tiền .. Cho xong sự việc ngày hôm nay
Khổ thân,thế mà cũng bị quy 50% trách nhiệm :(

Chính xác đó là bank và tên mình

haiz lần nào vào mấy cái box scam cx bị lừa cái kiểu abc ntn. mỗi người bỏ ra 1 chút time check yahoo cho đàng hoàng tử tế trước khi gd là ổn. tiền chứ có phải lá mít đâu

Chính xác đó là bank và tên mình
Số tài khoản 0441000683053
Tên người hưởng LE BAO NGOC
THÔNG TIN GIAO DỊCH
Số tiền 1,050,000 VND
Số tiền bằng chữ Một triệu không trăm năm mươi ngàn đồng
Nội dung chuyển tiền refund tien scam
Phí chuyển tiền Người chuyển trả
Số tiền phí 3,300 VND
Số lệnh giao dịch 0405161012360005
Thời gian 04/05/2016 16:04:22
Giao dịch chuyển khoản thành công!
Cảm ơn Quý khách đã sử dụng dịch vụ của Vietcombank!

đã xong vụ việc này....... Cảm ơn các bạn.

Đã nhận được mong mod close topic thanks

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,900
172,986
Latest member
qanh208

Most viewed of week