Waiting for Answer DOne

Status
Not open for further replies.
chào tất cả mọi người,

Mặc dù sự việc có nhiều điều ko rõ ràng lắm nhưng mình xin đền bù 30% vì mình quote hơi ẩu, xin rút kinh nghiệm.

Cảm ơn tất cả mọi người

@lebaongoc ! @dinhkienphong cũng đã lên ! mong rằng 2 bên đạt được thỏa thuận hoặc @lebaongoc chứng minh được là scammer pm bạn trước !

1 mất 10 ngờ. Ở forum cũng khá lâu và những vụ scam ntn diễn ra thường xuyên. Khi có vấn đề là 2 bên đều nghi ngờ nhau cả. Theo mình thì chỉ có scammer đang cười ở ngoài thôi. Khả năng là chủ topic đã bị scammer add nick từ trước thấy treo stt thì vào hỏi. Còn 1 khả năng nữa là yahoo có thể del message thì phải.
- Cũng làm dịch vụ và cũng có nc với @dinhkienphong vài lần rồi, nhưng rất tiếc phải nói 1 điều là nếu xử theo rules thì em bị tính đền bù 100%.
@lebaongoc: Vụ này tuy dinhkienphong phải đền bù theo rules, nhưng cái sai lầm của bạn là rất nhiều. Bạn có thể sơ xuất khi bị scam nhưng rất tỉnh khi cãi đòi tiền. Bạn làm thế là đang đẩy hết cái hậu quả do sai lầm của mình gây ra cho người khác đấy. Thật sự là một hành động ko đẹp đâu (nói nặng hơn là bẩn tính). Hy vọng bạn nên suy nghĩ lại mà thoả thuận với dinhkienphong đền bù mỗi bên chịu 1 ít. Làm người ko nên quá tham.
Chúc các bạn sớm thoả thuận dc với nhau.

@lebaongoc ! @dinhkienphong cũng đã lên ! mong rằng 2 bên đạt được thỏa thuận hoặc @lebaongoc chứng minh được là scammer pm bạn trước !
Sau khi tìm hiểu thì mình thấy được yahoo bạn có thể kết bạn mà ko cần pm nó cũng ko có thông báo chữ như skype. Trong logchat rõ ràng nếu mình pm trước thì cả scamed cũng phải hỏi mình mua gì nhưng bạn thấy mình "hi" sau đó 2 phút thì nó pm hỏi " còn mua pp ko??". Vấn đề ở đây bạn có thể coi được ai là người add nick trước ko ?? Nếu thực sự mình pm trước thì mình phải hỏi nó pp ko?? Ko thì nó cũng phải hỏi mình mua gì , làm sao nó chắc mình mua pp mà hỏi kiểu đó

Sau khi tìm hiểu thì mình thấy được yahoo bạn có thể kết bạn mà ko cần pm nó cũng ko có thông báo chữ như skype. Trong logchat rõ ràng nếu mình pm trước thì cả scamed cũng phải hỏi mình mua gì nhưng bạn thấy mình "hi" sau đó 2 phút thì nó pm hỏi " còn mua pp ko??". Vấn đề ở đây bạn có thể coi được ai là người add nick trước ko ?? Nếu thực sự mình pm trước thì mình phải hỏi nó pp ko?? Ko thì nó cũng phải hỏi mình mua gì , làm sao nó chắc mình mua pp mà hỏi kiểu đó
KHắp forum ông ở đâu cũng ghi là mua PP thì ai chả biết

Topic được lập sau khi bạn lên đây . Lập một cách vội vã . Bạn đang cố chứng minh bạn tiền nhiều , nhưng bạn càng chứng minh thì mình càng nghi ngờ bạn .
bạn coi kĩ đi 1 cái chủ nhật và 1 cái thứ 2 lập sau kiểu gì.Bảo hiểm 1k coi kiểu đó mới có mấy vụ này và mình cũng chẳng rảnh đi làm bằng chứng kiểu đó . Bạn muốn bik thích mình cho địa chỉ qua mà giao lưu. Chẳng thằng scam dám cho bạn địa chỉ nhà hết. Bạn thik thì bạn nghi ngờ chẳng ai nói gì bạn cả, đó là quyền của bạn. Nếu mình là scamed mà dinhkienphong trả cho 30% là mình lấy liền cần gì phải ngồi đôi co cho mệt . Kiếm 2tr8 rồi mà, con người ai cũng có lòng tham nhưng có người chỉ vài đồng bạc lẻ , có người phải nhìu hơn. Tùy cách suy nghĩ của bạn thôi .
Mình cũng đã nói rõ dinhkienphong muốn thương lượng gì thì cứ pm mình nói chuyện đàng hoàng , ko thì cứ để mod xử. Chứ ko cần hè nhau vào mà đá xéo nọ kia cho mệt . Bạn làm dịch vụ có chuyện ko dám liên lạc người ta nói cho đàng hoàng. Mượn 4rum có quen bik nhìu để núp à.Sai hay đúng thì cứ liên lạc với người ta trước ,chừng nào ngta nói ngang ,nói bậy thì ko cần giải thích .Cần gì cứ lúc ẩn lúc hiện trong 4rum cho có người nói hộ à.

Last edited:
KHắp forum ông ở đâu cũng ghi là mua PP thì ai chả biết
uhm vậy càng khẳng định là scamed pm mình trước. Nếu nói như cậu dinhkienphong cũng bik sao lại ko hỏi lại
Vậy là cậu nói bậy nhá

uhm vậy càng khẳng định là scamed pm mình trước. Nếu nói như cậu dinhkienphong cũng bik sao lại ko hỏi lại
Vậy là cậu nói bậy nhá
Bạn có chứng minh được scam pm trước không ?
vì proof cho thấy bạn pm trước, + bạn còn giải thích "hình như" scam pm trước.
Vấn đề ở đây chỉ có vậy thôi. Bạn chứng mình được thì dinhkienphong sẽ phải chịu trách nhiệm 100%

Bạn có chứng minh được scam pm trước không ?
vì proof cho thấy bạn pm trước, + bạn còn giải thích "hình như" scam pm trước.
Vấn đề ở đây chỉ có vậy thôi. Bạn chứng mình được thì dinhkienphong sẽ phải chịu trách nhiệm 100%
vừa add nick yahoo bạn đó bạn trả lời trước thi bạn sẽ là ng pm trc đúng ko ??? Bạn chỉ mình kiểm tra coi ai add trước đc ko??

vừa add nick yahoo bạn đó bạn trả lời trước thi bạn sẽ là ng pm trc đúng ko ??? Bạn chỉ mình kiểm tra coi ai add trước đc ko??
bạn này đang phê thuốc thì phải, add nick và pm trước có liên quan gì nhau?

có chứ bạn add nick trước , nêú bên kia pm bạn thì bạn vẫn là người pm. Mình hi 1 cái 2 phút sau nó hỏi còn mua pp ko??
Vậy nếu mình pm trc nó phải hỏi bạn mua gì ?? ko thì mình phải nói mình mua gì trước

có chứ bạn add nick trước , nêú bên kia pm bạn thì bạn vẫn là người pm. Mình hi 1 cái 2 phút sau nó hỏi còn mua pp ko??
Vậy nếu mình pm trc nó phải hỏi bạn mua gì ?? ko thì mình phải nói mình mua gì trước
ngáo đá còn chưa chịu nhận ngáo? đâu bạn thử pm mình trước rồi biến thành mình pm trước xem?
chút nữa bảo đảm bạn sẽ hỏi vì sao bạn bị scam trong khi thằng scam không muốn scam bạn mà chỉ muốn lấy tiền của bạn thôi @@

Thê bạn k tìm hiểu thông tin về người sell cho bạn hả, có topic đó chắc bạn cũng chả thèm đọc coi người ta có bán thứ bạn mua hay ko nữa. Bạn Hi là bạn chat với scam trước rồi đó.

:) ai pm mình thì mình pm lại thôi, ko có thói quen người khác add mình là mình pm lại
ý bạn ấy là scam add nick trước nên bạn ấy mới pm lại.

Mod nói về lý thì dinhkienphong chịu cả. Phần lý thì mình k có nói thêm nhưng mà bạn thớt ah về tình thì bạn đòi 100% bạn k thấy đắng họng hả?
Bạn bị lừa bạn cứ muốn ng khác gánh hết lạ thật.

Thê bạn k tìm hiểu thông tin về người sell cho bạn hả, có topic đó chắc bạn cũng chả thèm đọc coi người ta có bán thứ bạn mua hay ko nữa. Bạn Hi là bạn chat với scam trước rồi đó.
nó biết confirm phone nhưng giả ngu ngơ, còn nói rule bắt dinhkienphong refund 100% thì lại tỏ ra thông minh hiểu biết.. vậy đó.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week