Đôi lời về tình hình hiện tại box cap, về khó khăn của MOD và member, ADMIN nên đọc để hiểu!

Mod cũng nhân nhượng các mem cũ, ban tạm nick mới để tránh cãi nhau. Nếu ban hết những nick đã dày công xây dựng box cap trước đây, mà giờ gặp một chút khó khăn nên họ nóng tính lên, thế có đúng không???????????????? Tuy nhiên, Mod không cảnh cáo những mem lâu năm vì ăn nói tục như vậy, đó cũng là một thiếu sót, mong mod rút kinh nghiệm.

Chuẩn đới.
Mình nghĩ đã ban thì phải ban cả, nếu thành viên lâu năm hoặc có đóng cho box thì ban nhẹ hơn chẳng hạn, ví dụ nick mới thì 3 ngày, nick cũ 1 ngày. Còn tái phạm thì 7 ngày như nhau.

:binhsua104: chuẩn rồi member có đóng góp thì 3 ngày member mới thì 7 ngày
như con ông cháu cha có vi phạm cũng nhẹ hơn dân đen:binhsua104:

:binhsua104: chuẩn rồi member có đóng góp thì 3 ngày member mới thì 7 ngày
như con ông cháu cha có vi phạm cũng nhẹ hơn dân đen:binhsua104:

khách quan mà nói nhân nhượng lần đầu 1 ít thôi mà bạn có hơn thua nhau bao nhiêu lắm, coi như nhớ công một lần, qua lần sau thì xử như nhau mà. Nếu như mà ở ngoài đời thì đa số dân đen mọt gông còn con ông cháu cha trắng án rồi.

p/s: các bạn cho mình xin sticky 2 ngày thôi nha sau 2 ngày nhờ mod gỡ ra để mọi việc trở lại bình thường. Thanks all

Chuẩn đới.
Mình nghĩ đã ban thì phải ban cả, nếu thành viên lâu năm hoặc có đóng cho box thì ban nhẹ hơn chẳng hạn, ví dụ nick mới thì 3 ngày, nick cũ 1 ngày. Còn tái phạm thì 7 ngày như nhau.

Nếu thật sự ko vì ổn định cái box Captcha này thì mình chẳng hề muốn ban bố gì ai cả, quan trọng vấn đề ở đây ko hẳn là vì mấy lời nói xúc phạm hay cãi nhau mà mình năng tay đâu, chẳng qua là vì động cơ, 1 số bạn newbies ỷ mình lập cái nick mới ko sợ gì cả xong vào muốn nói gì thì nói, 1 hội người ta đang nóng trong người mà vào chuyên chọt , dạy đờ,i kích động các bạn member kì cựu của box Captcha , rồi họ hùa vào chửi ,đúng tình tiết xét vi phạm sẽ ban rất nhiều bạn có đóng góp tích cực cho box nên trong vấn đề này mình linh động , tạm thời nhắc nhở từng người và cố gắng dàn hòa( Ẩn bài viết ) nếu có thể, nếu cứ vì chửi chung mà tội chung như nhau thì ko đáng .Ngoài ra 1 số bạn nói mình bao che là sai nhé , thử hỏi 5Tin,hiepsi,TinhYeu .... toàn mem kỳ cựu của box xem có cứ từng "vào Đại Lao" chưa :binhsua105:

Vài lời tâm sự nhé, nghỉ làm hết 8/3 rùi từ từ tính tiếp :p

dĩ hòa vi quý :D anh em 1 nhà cần giúp đỡ nhau pix đang khùng này mọi người cũng mệt lắm rồi mấy chuyện này nên xí xá đi :) hi hi
Chúc anh em nhà mình kiếm dc nhiều xiền ;)

Nếu thật sự ko vì ổn định cái box Captcha này thì mình chẳng hề muốn ban bố gì ai cả, quan trọng vấn đề ở đây ko hẳn là vì mấy lời nói xúc phạm hay cãi nhau mà mình năng tay đâu, chẳng qua là vì động cơ, 1 số bạn newbies ỷ mình lập cái nick mới ko sợ gì cả xong vào muốn nói gì thì nói, 1 hội người ta đang nóng trong người mà vào chuyên chọt , dạy đờ,i kích động các bạn member kì cựu của box Captcha , rồi họ hùa vào chửi ,đúng tình tiết xét vi phạm sẽ ban rất nhiều bạn có đóng góp tích cực cho box nên trong vấn đề này mình linh động , tạm thời nhắc nhở từng người và cố gắng dàn hòa( Ẩn bài viết ) nếu có thể, nếu cứ vì chửi chung mà tội chung như nhau thì ko đáng .Ngoài ra 1 số bạn nói mình bao che là sai nhé , thử hỏi 5Tin,hiepsi,TinhYeu .... toàn mem kỳ cựu của box xem có cứ từng "vào Đại Lao" chưa :binhsua105:

sao ai cũng cứ hay thọt thêm tên mình vô thế nhẩy :| mình hiền khô hà :| bác bao chuẩn nói thế mem khác tưởng e hung hăng lắm :|

Ban hay không là quyền của nó .Nó là ông chủ .bản thân làm công nhân thì làm cho đàng hoàng
biết là nó ban không theo quy luật nào (nghe nói thế thôi chứ mình chưa bị ban ).Ai đời làm ăn dối trá mà đòi chi nữa.mấy con sâu làm pix nó ghét nó ban hết chứ sao .cảnh báo về mail mấy lần rồi thử hỏi bạn là ông chủ mà mem làm vậy thì sẽ thế nào

sao ai cũng cứ hay thọt thêm tên mình vô thế nhẩy :| mình hiền khô hà :| bác bao chuẩn nói thế mem khác tưởng e hung hăng lắm :|

Lấy người nổi tiếng ra làm dẫn chứng , có khi box Catcha bạn còn nổi tiếng hơn tui :binhsua121:

Ban hay không là quyền của nó .Nó là ông chủ .bản thân làm công nhân thì làm cho đàng hoàng
biết là nó ban không theo quy luật nào (nghe nói thế thôi chứ mình chưa bị ban ).Ai đời làm ăn dối trá mà đòi chi nữa.mấy con sâu làm pix nó ghét nó ban hết chứ sao .cảnh báo về mail mấy lần rồi thử hỏi bạn là ông chủ mà mem làm vậy thì sẽ thế nào

khổ 1 cái là nó ko ban tui =)) tui vẫn gõ ầm ầm đây này , mới hôm qua speed đang 35 =))

---------- Post added at 09:05 PM ---------- Previous post was at 09:04 PM ----------

Lấy người nổi tiếng ra làm dẫn chứng , có khi box Catcha bạn còn nổi tiếng hơn tui :binhsua121:

iem mà nổi tiếng . . . iem là người hiền lành thật thà chất phác :| bao nhiêu ng chết dưới tay bác rồi :| bác coi chừng trời gầm =))

Chuyện j mà hót thế nhỉ :binhsua104: !
đọc hết topic thì thấy bác MIRINDA nói đúng nè :) !
có nhiều bác nick màu cũng vô trại nhiều mà :)) !
nick đen mình nghĩ nhiều bác clone :binhsua144: ! ( nick mới nói thoải mái mà ) :))
check cái biết à :)

Đoán tâm lí bác Mirrinda: Mấy ngày nay ko gõ mất khoản thu nhập nản muốn chết .......đình công thì ko có hiệu quả mà còn bị newmem chửi lên chửi xuống..thật là làm Mod cũng có cái khổ nhỉ...:binhsua104:

Thế rồi một số ít "may mắn" chưa bị ban lần nào, vào cứ tỏ ra mình 'đàng hoàng' lắm, chắc gì đàng hoàng hơn ai lắm, lên giọng dạy người khác, ôi .... ích kỉ dạy đời ko đúng chỗ !
Chào tất cả mọi người, mọi loại người!
Thanks.
Dự đoán bài viết của chủ thớt ngày mai sẽ ko dưới 100 thanks ! Tuyệt cú mèo :x
Nhờ vụ đình công này mà nhận ra "bộ mặt thật" của 1 vài người , nên lánh xa lánh xa . . .
Ai nói đình công ko kết quả là sai nhé , 1 lượng email khủng gửi cho thằng pix , ít nhiều cũng đã có người nói cho nó biết là nó tàn bạo thế nào , nhưng cố chấp ko biết thương người là tính của nó , đành thôi :))

---------- Post added at 11:06 PM ---------- Previous post was at 10:57 PM ----------

Có những trường hợp group chưa từng gõ 1 chữ vẫn bị ban nguyên group, không ít. Có thể pix ban nhầm, nhưng quá nhiều, không thể chấp nhận. Có thật là nó "vô ý" ban nhầm chăng????
còn thiếu : id chưa test cũng ban , id ban rồi ban lại lần nữa , 1 id trừ tiền nhiều lần
Ko ăn quỵt thì là j đây :m173:

Đoán tâm lí bác Mirrinda: Mấy ngày nay ko gõ mất khoản thu nhập nản muốn chết .......đình công thì ko có hiệu quả mà còn bị newmem chửi lên chửi xuống..thật là làm Mod cũng có cái khổ nhỉ...:binhsua104:

Vâng, chính xác là thế, nên hổm rày mải mê vào luyện Fifa tranh giải :binhsua113:

Bởi thế cái bọn new đó đời nào dc làm mod :binhsua159:
4r mà có lập poll bầu chọn mod nào nghiêm minh công bằng nhất tôi sẽ bầu nhiều phiếu cho Bao đen :binhsua78:

Xem ra Lucky giống như bị thất tình vậy:D mấy hôm trước vẫn rất yêu pix và còn nói là pix yêu tớ riêng tớ không ban. Ai ngờ đùng một cái BAN ... BAN ... BAN. Vậy là niềm tin sụp đổ, mấp phương hướng đâm ra thù thằng Pix. Vui lên đi bạn đời là thế, không phải cái gì cũng như là mơ, phải sống chung với lũ thích nghi với hoàn cảnh. Mà các bạn cũng đừng phân biệt mem cũ mem mới, mem cũ nào cũng từ mem mới mà ra. Nếu các bạn chỉ thích chơi riêng với nhau thì bảo admin đóng cái reg nick lại là xong.

Xem ra Lucky giống như bị thất tình vậy:D mấy hôm trước vẫn rất yêu pix và còn nói là pix yêu tớ riêng tớ không ban. Ai ngờ đùng một cái BAN ... BAN ... BAN. Vậy là niềm tin sụp đổ, mấp phương hướng đâm ra thù thằng Pix. Vui lên đi bạn đời là thế, không phải cái gì cũng như là mơ, phải sống chung với lũ thích nghi với hoàn cảnh. Mà các bạn cũng đừng phân biệt mem cũ mem mới, mem cũ nào cũng từ mem mới mà ra. Nếu các bạn chỉ thích chơi riêng với nhau thì bảo admin đóng cái reg nick lại là xong.
ê đừng nhắc vụ bị hố đó nữa , quê quá

lời tâm sự thật hay, mod mirinda giải quyết rất có tình có lý..hy vọng box captcha vẫn còn nhiều dự án khác đang đợi trước mắt.
Khi đó mọi người vẫn ghé mua soft nha! (mấy ngày nay cũng rệu rạo lắm rồi..hehee..)

Tôi mới vào đây nên ko hiểu rõ mọi chuyện, vậy mong 2 phe nếu ko hòa giải dc với nhau thì chẳng thà đừng "nhìn mặt" nhau thì hơn, chứ ko nên cãi nhau giết thời giờ làm gì, vì đã ko chung đường đi thì hơn thua "nước bọt" cũng có giải quyết vấn đề của chính mình đâu.

Bạn LukeLucy này có cái chữ kí ngộ ta :D Nhưng mà tôi nghĩ bạn nên thay từ "quốc sỉ", vì chuyện thằng pix là chuyện lớn với dân gõ chữ nhưng đâu fải vấn đề quốc gia đại sự.
"Lũ chúng ta ngủ trong giường chiếu hẹp.
Giấc mơ con đè nát cuộc đời con" (Chế Lan Viên)

Last edited by a moderator:
Dạo này mình bận công việc bên ngoài, Pix cũng ko tham gia nhiều, chỉ lên 4rum đọc chơi. Nhưng đọc mấy lời của bạn cũng thấy có lý và tâm huyết. Trước tiên thanks bạn 1 cái :D. Tuy nhiên, bạn nói có vài chỗ hơi quá lời (ý kiến riêng của mình thôi ^^). Dù sao ở đây dù là trên mạng, là online, là ảo, nhưng nó vẫn phản ánh đúng thực chất mỗi người, của xã hội bên ngoài thôi. Ở đâu chả có anh hùng, ở đâu chả có thằng khùng thằng điên ^^. Mình tự nhận không có nhiều đóng góp gì cho box capt hết, cũng không phải Pro gì cả, nhưng từ ngày tham gia box này, mình nhận được ko ít lợi ích. Từ ngày mới chập chững học việc, học cách đăng kí, cách làm, cho đến bây giờ là tham khảo tình hình load, thanh toán,.... đều là công sức mọi người cùng tham gia. Bởi vậy trong sức của mình, mình cố gắng được bao nhiêu cũng hỗ trợ mọi người, hỗ trợ newbie cùng làm.

Có vài bạn lúc trước có nói với mình: bạn ngu lắm, bày cho tụi nó làm, tụi nó bik rồi tranh phần. Công việc có hạn, mà lắm người làm thì thiệt thân. Mình thì không nghĩ vậy. Nếu ngày trước những Pro đi trước, tìm hiểu về Pix cũng nghĩ thế, thì bây giờ mình còn không bik Pix là gì. Hay đơn cử nói bác XuanDuc thôi, đành rằng bác thu $0,5/1 tháng cho soft. Nhưng cái công làm soft đó, update... nếu không có thì công việc sẽ thế nào. Nếu XD cũng ích kỉ thì có lẽ mọi người còn ở thời kì đồ đá, gõ lọt thọt trên web.

Ở đời có người này người kia, có người tốt, người nhiệt tình, thì cũng có người ích kỉ,... Đó là bình thường. Bởi vậy khi lên đây đọc những lời kích bác, xỏ xiên, ngay cả nhắm vào mình, mình cũng ít khi trả đũa. Đơn giản, mình thấy chỉ cần làm thấy đúng, không thẹn lương tâm thì làm. Còn việc người ta ý kiến gì thì mặc. Mỗi người có một nhân sinh quan khác nhau, cách nhìn khác nhau về một vấn đề. Mình không chỉ trích ai cả. Vì thực trên đời, chẳng có cái gì là đúng, cái gì là sai. Ví như lúc trước, mình share kiểu gõ 1 chữ, là ý tốt, giúp mọi người tăng năng suất. Nhưng cuối cùng lại gây ra tác hại to lớn. Hay như tình hình hiện nay, đình công hay làm tiếp, đó là tùy lựa chọn mỗi người. Đúng hay sai, mỗi người chọn và chịu trách nhiệm với nó.

Cuối cùng, mình chỉ nói một điều: CÔNG VIỆC CHỈ LÀ CÔNG VIỆC, NHÂN CÁCH MỚI LÀ QUAN TRỌNG. ĐỪNG VÌ VÀI ĐỒNG LỢI ÍCH MÀ LÀM NHỤC NHÂN CÁCH CỦA MÌNH :D
(P/s: mình thừa nhận là có không ít người sẵn sàng đổi tiền, lợi ích = nhân cách. Đời mà ^^)

Announcements

Forum statistics

Threads
420,595
172,653
Latest member
vchihhu725

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back