Analysis Đoàn kết và cùng nhau kiếm thật nhiều tiền với facebook!

social_men

Junior
Reactions
106
MR
0.020
Đoàn kết để kiếm tiền

“Cùng nhau đoàn kết”
“Cùng nhau chia sẻ”
“Cùng nhau đem ngoại tệ về cho Tổ Quốc” ;)

Chào mọi người, hôm nay, tại đây, mình muốn chia sẻ một cơ hội kiếm tiền khá béo bở nhưng nếu chỉ có một mình thì rất gian nan để có thể bắt đầu, nhưng nếu cùng với những người khác chúng ta sẽ dễ dàng hơn, càng nhiều người thì càng dễ, càng sớm kiếm được tiền, và nếu có thêm chút may mắn thì số tiền kiếm được sẽ thực sự ngoài sức tưởng tượng của một số người. Mình chỉ dám nói một số người thôi chứ không phải với tất cả, vì chắc chắn là với rất nhiều bạn đang đọc bài này thì mình chưa là gì cả, số còn lại thì có sức tưởng tượng quá phong phú. :).

Có thể nói là với kinh nghiệm chưa tròn 1 năm với MMO (make money online) thì so với nhiều người thì mình còn khá…”non” , hơn nữa là mình lại không trải qua giai đoạn mà nhiều “mmor” đã từng trải: PTS,PTC,PTR,PTA,OFFER…vv. Nhưng mình nghĩ rằng những điều này không quan trọng khi mà mình thật lòng muốn chia sẻ.

“Một mình bạn kiếm được nhiều tiền đã là hết sức tuyệt vời, nhưng nếu bạn cùng với những người khác kiếm được thật nhiều tiền thì mới là điều tuyệt vời của tuyệt vời. Khi mà mỗi người là một phần trong ấy…”

Thôi không câu giờ nữa. Chúng ta bắt đầu câu chuyện:

Là một mmor, chắc nhiều bạn đã biết hay đã hoặc đang bán dịch vụ, sản phẩm trên trang fiverr.com. Mình thấy nhiều bạn ngại làm trên trang này vì khó và ngại vì phải dùng tiếng anh. Mình thì thấy làm trên fiverr thật sự là rất thăng hoa, tiếng anh của mình cũng thuộc loại tồi tệ, Nhưng không vấn đề gì cả, thời gian đầu mình chỉ cần google translate là đủ. Thực sự bạn không cần giỏi tiếng anh, chỉ cần biết là sẽ nói gì khi khách đặt hàng, hay khi báo hoàn thành,tuỳ công việc mà đôi khi mới phải trả lời khách, với mọi khách hàng thì mình đều nói giống nhau hết, nên mình nhờ đứa bạn viết sẵn rồi copy n paste cho nó nhanh. Tóm lại là mình muốn nói rằng fiverr thực sự là một cơ hội không nên bỏ qua với tất cả mọi người.

Dành cho những bạn chưa biết đến fiverr:
Fiverr là một trang web mà ở đó bạn có thể bán những dịch vụ nhỏ hay sản phẩm gì đấy, và về cơ bản, tất cả các dịch vụ ,sản phẩm đều có giá $5 nhưng bạn chỉ đc nhận $4 cho mỗi hợp đồng bạn hoàn thành và fiverr ăn 1$( ăn quá dày). Những dịch vụ người ta bán ở đây phải nói là trên giời dưới biển: phổ biến là viết bài,thêm facebook like, thêm lượt xem youtube,like video youtube,làm về SEO, comment, review sản phẩm,dịch vụ…vv…đến mấy cái thể loại quái dị như là: sơn tên người khác lên ngón tay, gào thét tên người khác,hoặc là gào cái quái gì cũng đc, viết tên công ty lên body, làm bạn gái trên facebook…vv..Tóm lại là bạn có thể đăng quảng cáo bất cứ cái gì bạn làm được và bạn nghĩ là sẽ có người thuê.Thú vị phải không?

Và đây là thành quả sau 2 tháng làm ăn nhàn hạ trên fiverr, đây là screenshot của một trong số các tài khoản của mình:

http://anhso.net/romeotak21/photo/5755722/fiverr-2/

Công việc chính của mình trên fiverr là bán facebook likes, trước đây mình bán likes bằng các trang trao đổi likes như addmefast.com. Thực ra công việc bán like cũng rất là nhàn, mình dùng phần mềm tự động cày điểm trên các trang trao đổi likes, rồi dùng điểm này để thêm like cho khách, công việc cày điểm mình thực hiện trên VPS, nên thường ngày mình chỉ bỏ ra tầm 2h-3h để làm việc với mấy công việc: lấy tài khoản đã đủ điểm, kiểm tra có order mới không,có order mới thì lấy tk đã đủ điểm để thêm likes, rồi báo complete với những orders đã hoàn thành. Chỉ có vậy thôi, chẳng phải dán mắt vào màn hình hay bật máy tính cả ngày, và cũng chỉ làm theo kiểu tranh thủ những lúc rảnh rỗi. Và thực sự đây là công việc còn rất rất tiềm năng, bạn đã biết facebook bây giờ nó bá đạo thế nào rồi đấy- Alexa reach là gần 50% thì phải, nghĩa là gần 50% người dùng internet toàn cầu biết đến facebook. Trên Fiverr, những seller thành công nhất thường là bán facebook likes hay các dịch vụ liên quan đến mạng xã hội và SEO, và thương thì không ai bán facebook likes với số lượng likes gần mức phổ biến trên fiverr mà không có order cả. Nhưng sau lần thay đổi gần đây nhất, thì mình không thể tiếp tục bán likes theo cách này nữa.Và đây là hậu quả:

http://anhso.net/romeotak21/photo/5755721/fiverr-1/

Mỗi ngày mình phải cancel (hủy bỏ) tầm 20-40 đơn hàng vì không thể làm nổi, mỗi đơn hàng là 4$ tương đương với 80k vnđ. Mỗi một chữ dispute màu đỏ có nghĩa là order đang chờ để khách cancel.

Hiện nay, việc bán facebook likes trên fiverr khá là khó khăn, thứ nhất là do facebook tăng cường quét các tài khoản rác và việc thêm like từ các trang trao đổi likes cũng khó khăn hơn trước, vì facebook không cho likes đến quá nhiều từ 1 trang web, như addmefast chẳng hạn.Nên Bây giờ chỉ còn cách là dùng nhiều tài khoản để add likes. Do đó, nếu bjo chúng ta có tầm 1000-1500 tài khoản facebook thì chúng ta đã bá đạo bản đồ rồi đấy các bạn ạ. Và việc bán likes bằng những tài khoản fb của chính mình thì còn nhàn hơn nữa vì mình không cần cày điểm, và công việc thêm likes cũng do phần mềm tự động đảm nhiệm. Ngoài ra với nhiều tài khoản facebook, bạn còn có thể làm được rất nhiều việc Điều khó khăn nhất ở đây là lập được các tài khoản facebook, đây mới là lúc cần tới sức mạnh của tập thể. Một mình bạn thì rất lâu để lập được 1000 cái facebook, nhưng nếu chúng ta có 10 người, 20,40 người thì câu chuyện sẽ khác, mỗi người chỉ cần lập 25-50-100 facebook là ok, việc này hoàn toàn có thể làm được trong vài ngày. Mình đã từng lập đc hơn 100 tài khoản facebook, bằng số đt đi mua hoặc thuê, bạn có thể thuê được số điện thoại hoặc mua lại sim đã qua sử dụng ở các cửa hàng sim thẻ, chỉ vài k một cái.Thêm nữa, khi lập được facebook thì cũng không thể cứ để đấy là đi likes được, chúng ta phải dùng chúng như face thật ấy, nếu không sẽ bị lock ngay. Cho nên, như mình đã nói, để làm những việc trên để có thể kiếm ra tiền thì chúng ta cần phải có một nhóm. Do đó , nếu bạn nào tham gia dự án này thì chúng ta sẽ cùng lập facebook và chia sẻ những tài khoản này với nhau, càng đông người thì chúng ta càng sớm có được số lượng lớn tài khoản facebook. Khi đủ số lượng tài khoản thì bạn nào chưa có phần mềm thêm likes cho các trang fanpages thì mình sẽ share. Hoặc bạn nào có tài khoản facebook muốn trao đổi cùng mọi người thì cũng có thể tham gia.

Nếu bạn nào muốn tham gia hay đơn giản là muốn trao đổi tài khoản facebook thì add friend mình trên facebook để mình add vào group để anh em trao đổi cho tiện. Bạn nào không hứng thú thì làm ơn Up giúp mình để mọi người đều biết. Đây là link profile của mình:

https://www.facebook.com/xuannv89

cảm ơn mọi người!

uhm giờ hết hot rồi mà ít người order lắm

pm cho mình nick chat yahoo nhé

fiverr hot 1 thời và đi vào dĩ vãng rồi. Nếu theo bạn thì mỗi ngày mất mấy tiếng và thu về bao nhiêu :binhsua10:

bác này hình như mới biết đến mmo hay sao ấy nhỉ :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,638
170,742
Latest member
dngocmai

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom