Report Dính rule xác nhận cuối cùng, quyền lợi nhỏ bé của người bị hại lohan53

Status
Not open for further replies.

lohan53

Verified
Reactions
372
MR
0.000
Insuree Balance
0
@Shin Anh shin à, em đã cố gắng dùng những lời lẽ siêu dễ thương, :(,siêu cute nhất có thể:) để thương lượng nhưng không thành công. Cho nên em đành phải trò lật keo này.
Anh shin à em có những nhận định và bằng chứng - nếu chỉ là nhận định thì có thể bỏ qua bài này của em, em muốn nói nhận định trước để bài viết được logic:
Nhận định
- Thứ nhất là 1 member newbie dùng VND lân la vào box money exchange bị lừa có hành xử rất khác với 1 mem lão làng biết sữ dụng ví Z classic sành điệu như senbohung.
- Câu đầu tiên sau khi send Z cho nick fake là: buz, cậu ơi, cậu confirm topic mmo4me.
- Cậu senbohung xoáy sâu vào chủ đề confirm topic trong đa số câu conment trên diễn đàn và trong yahoo.
- Ví Z của send bohung đã up classic , 1 người khá sành sỏi trong limit, giới hạn - mà đi send Z từa lưa hột dưa .
- Nick fake netbooker57 netbooker57, là nick fake chát với cậu ta, 1 mem 2012 đến nay đã 3 năm mà không nhận ra nick fake là 1 người chưa hiểu biết j về mua bán trong mmo.
- Nick fake chát, Ví Z người nhận limit liên tục, ví lại thay đổi liên tục . Rất nhiều dữ kiện scam xâu chuổi mà nói là mới ngủ dậy bất cẩn.
- Cuối cùng, cậu ta chụp màn hình, đưa lên log chat khá đẹp. Chú ý là quote bài viết, insert bài viết rất bài bản, vậy mà nói là không để ý ví trên topic của em. Topic của em ngắn 2 3 trang chứ mấy, trước đó đêm qua cũng đã quote 1 lần rồi và ví nó hiện ở trang 2.

Quyền lợi và bằng chứng:
- Trước khi buộc phải đền tiền, em nghĩ rằng mình còn 1 quyền lợi tối thượng nữa:
+ Là người thật việc thật log vào xem những giao dịch Z, những tin nhắn yahoo,
+ Các môc thời gian xác nhận và send Z khớp đúng.
Và trong quá trình này nếu không có hoặc có sai khác của việc chuyển Z, em có toàn quyền được giải thoát khỏi vụ này.
Vậy mà cớ sao em mới nếu vấn đề này ra trong topic này
https://mmo4me.com/threads/ve-vu-ru...an53-va-senbohung-cau-vao-tra-loi-nhe.223056/
Thì 1 người vẫn tiếp tục chơi cái trò giận hờn vu vơ
Một người khác thì quá nhanh quá nguy hiểm - là người mà ai cũng biết là ai đây mod đánh máy.

Anh shin à em chưa gặp anh lần nào nhưng em biết anh là người cách tụi em 1 thế hệ, anh có đủ chính chắn và rộng lượng để hiểu được những việc xãy ra trong diễn đàn này. Em muốn có thời gian để thực hiện quyền lợi mong manh cuối cùng này. Xin hãy cho em thời gian - Lưu Hương Giang:(.
P/S: Em 27 tuổi, còn FA, và đang đói, cho em được theo vụ này tới cùng:(. Em cám ơn.

Attachments

• Vi clasic cua senbohung.png
    Vi clasic cua senbohung.png
    115.6 KB · Views: 433
  • cau dau tien yahoo.png
    cau dau tien yahoo.png
    280.1 KB · Views: 280
Cảnh cáo @monkey247 không được SPAM topic này nữa nha.Chính cậu mới là người làm loãng topic, topic không liên quan đến cậu, ở đâu cũng có comment. Nếu mình mạnh tay thì cậu ra đảo lâu rồi. Còn SPAM nữa thì ra đảo đừng trách.

Bắt đầu từ comment này. Mọi người không liên quan đề nghị không comment! Bất cứ ai comment rẽ sang hướng khác, làm ảnh hưởng đến topic thì bị BAN 7 ngày!

@lohan53@senbohung cho mình thời gian, mình sẽ teamview cả 2!
@senbohung đây nè cho team đi .

Upvote 0
Cảnh cáo @monkey247 không được SPAM topic này nữa nha.Chính cậu mới là người làm loãng topic, topic không liên quan đến cậu, ở đâu cũng có comment. Nếu mình mạnh tay thì cậu ra đảo lâu rồi. Còn SPAM nữa thì ra đảo đừng trách.

Bắt đầu từ comment này. Mọi người không liên quan đề nghị không comment! Bất cứ ai comment rẽ sang hướng khác, làm ảnh hưởng đến topic thì bị BAN 7 ngày!

@lohan53@senbohung cho mình thời gian, mình sẽ teamview cả 2!
Bác sắp xếp thời gian, còn em thì dạo này đang rảnh, trừ khi mạng bị đứt, em có thể tiem cho bác check bất cứ lúc nào!

Upvote 0
Bác sắp xếp thời gian, còn em thì dạo này đang rảnh, trừ khi mạng bị đứt, em có thể tiem cho bác check bất cứ lúc nào!

Chờ @lohan53 . Sẽ teamview chung. Sẽ không ai nghi ngờ ai!

Upvote 0
Và Sau khi biết bị lừa thì mình pm yahoo của bác @lohan53 luôn, @Shin Đây là log chat với lohan53
Khi đọc log chat này thì lohan53 xem lại thái độ của bạn như thế nào? Rồi hẵng phán những câu nói hoa văn lá cành nhé!

Đó là toàn bộ log chat giữa em và 2 nik! Anh @Shin và các mod vào xem giùm, còn việc tiemview kiểm tra thì em yêu cầu phải tiemview từ 3 người. @lohan53 và admin cứ sắp xếp thời gian, rồi em sẽ tiemview cho mọi người thấy . Ok
Tình tiết ai đúng ai sai thôi. Chứ cứ ai thái độ k tốt thì họ sai hết hay sao?

Upvote 0
@Shin , @lohan53 Còn đây là hình ảnh proof em nhận tiền từ quizgroup, 3 lần send tiên bên trên là send tiền cho tên kia, còn lần send tiền trên cùng là thanh toán tiền refund paypal của sp.minpay. Thời gian của Server và Việt Nam chênh nhau mấy tiếng đồng hồ đó thì các bác có thể tự tính toán!
Đây là Topic em rao bán số tiền nhận được từ quizgroup, cũng ngay trong sáng hôm bị SCAM, trước khi giao dịch với tên SCAM: https://mmo4me.com/threads/1155-04-wmz-rate-21-2-vcb.222790/

ở topic này https://mmo4me.com/threads/1155-04-wmz-rate-21-2-vcb.222790/ bạn có sell z cho @danho sao trong này ko thấy giao dịch send $, bạn @danho vui lòng vào đây cung cấp thêm info tài khoản ví Z đã send tiền cho bạn và log chat giao dịch với senbohung để làm rõ thêm nhé

Upvote 0
Theo ý kiến chủ quan của mình thì mình thấy là bạn chủ thread bị nó chơi ác quá.
Và rule của 4rum khá lỏng lẻo, thử nhìn lướt qua 1 lượt nhé.
OK, cứ cho là người cuối cùng xác nhận phải chịu trách nhiệm đi.
Bạn cần bán Z sẽ buzz nick yh của bạn @lohan53 trước.
Sau đó ok rồi sẽ bảo lohan lên 4rum vào confirm là đang giao dịch với cả người bán Z rồi.
Xong thì người bán Z nếu có chủ ý scam thì sẽ lập 1 nick clone tương tự như nick lohan, sau đó thì tạo log chat giả up lên, nếu có bị hỏi tại sao thì bảo là hình như có thằng khác buzz, nhìn qua qua không để ý ( chỉ khác 1 kí tự thôi mà ) thì giao dịch tiếp, send tiền cho 1 tài khoản Z khác ( mà do chính thằng đang bán Z lập ra để scam ).
=> Sau đó lại quay lại chat với lohan, nói send rồi mà không nhận được.
Bạn lohan sẽ vào lịch sử giao dịch thấy chả có giao dịch gì cả, nhưng mà scammer thì sao, thì nó fake cái proof chuyển Z thôi là xong :)
Sau đó nó sẽ lập topic report scam lên với mấy cái proof đấy. Lúc đó thì lohan lãnh đủ vì là người confirm cuối cùng trong topic mua bán.

À sẽ có nhiều bạn hỏi ví Z khác nhau bla bla này kia thì mình xin nói chung là có thể F12, sau đó sửa lại rồi chụp cái ảnh post lên thôi :)
Giờ fake proof đơn giản lắm, nhất là proof trên website thì thôi rồi. Độ tin cậy chỉ đáng 50% thôi.

Upvote 0
ở topic này https://mmo4me.com/threads/1155-04-wmz-rate-21-2-vcb.222790/ bạn có sell z cho @danho sao trong này ko thấy giao dịch send $, bạn @danho vui lòng vào đây cung cấp thêm info tài khoản ví Z đã send tiền cho bạn và log chat giao dịch với senbohung để làm rõ thêm nhé
Mình xác minh nhưng mà chưa giao dịch, cho nên không send tiền. và pic thì vẫn để trống từ hôm đó đến giờ, Số Z còn lại vẫn đang nằm trong ví mình. vì lúc đó mình đang mắc tranh chấp vụ SCAM này, điều này thì @danho có thể xác minh!

Upvote 0
có lẽ nên hỏi bác danho xem bác ấy mua bao nhiêu, ông kìa có hơn 1k1 , nếu bác danho mua đúng 1k1 thì làm gì còn tiền mà bán =))

Upvote 0
không nên nói như vậy được bạn. Nếu biết là án oan thì phải tìm cho ra thủ phạm, chúng ta không thể chấp nhận như thế để trở thành tiền lệ xấu, kể cả chuyện ở forum này hay ở ngoài xã hội.
Cách tốt nhất là nhờ đến pháp luật đi, người thật rõ ràng ra cả đó chả chạy đâu được hết. chứ ở forum này chả ai có chức năng điều tra đâu

chẳng oan ức j đâu. Lỗi exchange: làm dịch vụ mà confirm lỏng lẻo, ỷ nhận tiền sau, gd thiếu trách nhiệm không kiểm tra thông tin người gd với mình,
Rule mới này hoàn toàn ko thể bị scammer lợi dụng nếu tuân thủ các bước confirm.

Nếu đúng là exchanger bị gài, bị scam thì là lỗi của ex mới bị vậy, trừ khi ex có bằng chứng xác thực người bán là scammer nếu ko thì cứ theo rule mà xử để làm gương cho các ex

Upvote 0
theo ngu kiến của em thì cứ team thoải mái nhưng mà dù sao cũng cưa đôi 50-50 thôi. Trường hợp này rất có khả năng 1 trong 2 bên là scam mơ. cho nên cứ phang 50% cho nó có chữ tình. chứ lỡ seller là scam thì tội ex, mà scam lại quá ngon lành roài.

Upvote 0
Theo ý kiến chủ quan của mình thì mình thấy là bạn chủ thread bị nó chơi ác quá.
Và rule của 4rum khá lỏng lẻo, thử nhìn lướt qua 1 lượt nhé.
OK, cứ cho là người cuối cùng xác nhận phải chịu trách nhiệm đi.
Bạn cần bán Z sẽ buzz nick yh của bạn @lohan53 trước.
Sau đó ok rồi sẽ bảo lohan lên 4rum vào confirm là đang giao dịch với cả người bán Z rồi.
Xong thì người bán Z nếu có chủ ý scam thì sẽ lập 1 nick clone tương tự như nick lohan, sau đó thì tạo log chat giả up lên, nếu có bị hỏi tại sao thì bảo là hình như có thằng khác buzz, nhìn qua qua không để ý ( chỉ khác 1 kí tự thôi mà ) thì giao dịch tiếp, send tiền cho 1 tài khoản Z khác ( mà do chính thằng đang bán Z lập ra để scam ).
=> Sau đó lại quay lại chat với lohan, nói send rồi mà không nhận được.
Bạn lohan sẽ vào lịch sử giao dịch thấy chả có giao dịch gì cả, nhưng mà scammer thì sao, thì nó fake cái proof chuyển Z thôi là xong :)
Sau đó nó sẽ lập topic report scam lên với mấy cái proof đấy. Lúc đó thì lohan lãnh đủ vì là người confirm cuối cùng trong topic mua bán.

À sẽ có nhiều bạn hỏi ví Z khác nhau bla bla này kia thì mình xin nói chung là có thể F12, sau đó sửa lại rồi chụp cái ảnh post lên thôi :)
Giờ fake proof đơn giản lắm, nhất là proof trên website thì thôi rồi. Độ tin cậy chỉ đáng 50% thôi.
cũng chung quan điểm với bác này

Upvote 0
có lẽ nên hỏi bác danho xem bác ấy mua bao nhiêu, ông kìa có hơn 1k1 , nếu bác danho mua đúng 1k1 thì làm gì còn tiền mà bán =))
danho pm mình trong khi mình đang giao dịch với thằng SCAM, bảo là sau khi giao dịch còn bao nhiêu lấy tất!

Upvote 0
Cho mình nhận xét một câu nhé

Về phía bạn Ex Lohan thì bạn được quyền nhờ Mod yêu cầu teamview máy phía bị hại, đây là quyền lợi hoàn toàn đúng của bạn, mình tin chắc là nếu bạn bị hại mà là scammer thì kiểu gì cũng có kẽ hở trong việc tạo profit giả, còn nếu không có bất kì sơ hở gì thì mình nghĩ bị hại bị scam là việc có thật, mong mọi người không lăn tăn gì về việc án oan sai cả, đúng theo rule mà làm thôi

Còn về phía bạn bị hại, mình thấy mọi người đang ném đá hướng bạn ấy là tự tạo profit giả để scam còn mình thì lại không nghĩ thế đâu, lí do gì mình lại nói như thế. Thứ nhất thử tự đặt hoàn cảnh của bạn nếu bạn là một người có ý định scam, thì profit bạn tạo ra phải thật hoàn hảo chứ chắc chắn là không ngây thơ như thế này mà để bị ném đá, nhất nữa bạn lại là một scammer sành sỏi

Thứ hai là tại sao lại có đoạn sent tiền vào ví bị limit, các bạn nghĩ một scammer sành sỏi, có sự chủ động trong việc tạo profit giả thì lại không kiếm được 1 tk Webmoney classic nữa để có thể nhận đủ tiền luôn. Và liệu có bạn nào có tự nghĩ được một kịch bản tự chat 2 người như trên được không, sao lại phải lòng vòng lèo vèo thêm râu thêm ria là mạng chậm, bla bla không. Hoàn toàn có thể chỉ là một câu chuyện ngắn gọn trong đó tiền sẽ được chuyển qua các ví được chuẩn bị sẵn. Vì mình vừa là thằng scammer cơ mà

Thứ ba, nói về vấn đề tâm lý, mọi người đang ném đá bị hại là nick tạo năm 2012 mà sao vẫn còn ngây thơ như thế. Muốn biết bạn bị hại có ngây thơ hay ko thì mời mọi người vào xem profile của bạn bị hại xem có ngây thơ thật không nhé, chắc chắn những topic và comment trước kia phản ánh con người thật của bạn ấy, hầu hết những topic của bị hại là đặt câu hỏi, và có nhiều câu thì đối với mình đánh giá là một người ngây thơ và khờ khạo thật, ngay trong cách ứng xử trong topic cũng thấy bạn đó ăn nói ko ra đầu đuôi nên mới bị o ép như thế

Thứ tư, theo mình tìm hiểu về bị hại thì bạn đó đang kiếm tiền với youtube, một người đang có việc làm, và nhất là việc đó kiếm ra được tiền, mà công việc là youtube thì mình nghĩ các bạn biết nó vất vả thế nào rồi, mình ko nghĩ là một người có công việc kiểm ra được tiền, mà công việc chiếm toàn bộ thời gian lại có thời gian suy nghĩ lập kế hoạch scam, và cái thủ đoạn scam này, ý mình nói cái thằng bày trò scam này cũng chính là thằng đang lộng hành trên forum

Qua đó mọi người tự suy nghĩ thêm về bị hại nhé

Upvote 0
Đọc log chat thì thấy ex có vẻ rất bình tĩnh sau khi biết khách hàng của mình bị scam , có khả năng là biết trước nên bình tĩnh như vậy . Chứ nếu mình là ex thì cho dù khách hàng send khác ví send khác nick yahoo thì cũng đau tim bỏ mịa ra , vì tự dưng liên lụy tới mình .........

Nhưng cũng có khả năng là senbohung dàn dựng để scam , vì quá khờ nick 2012 mà không biết đó là nick yahoo khác + send ví Z khác không 1 chút nghi ngờ ( đến thằng nhóc 10x còn nhận ra là fake) .

Giờ đang phân vân chả biết thằng éo nào là scam nhưng chắc chắn 100% chỉ là 1 trong 2 người này thôi

Upvote 0
Đọc log chat thì thấy ex có vẻ rất bình tĩnh sau khi biết khách hàng của mình bị scam , có khả năng là biết trước nên bình tĩnh như vậy . Chứ nếu mình là ex thì cho dù khách hàng send khác ví send khác nick yahoo thì cũng đau tim bỏ mịa ra , vì tự dưng liên lụy tới mình .........

Nhưng cũng có khả năng là senbohung dàn dựng để scam , vì quá khờ nick 2012 mà không biết đó là nick yahoo khác + send ví Z khác không 1 chút nghi ngờ ( đến thằng nhóc 10x còn nhận ra là fake) .

Giờ đang phân vân chả biết thằng éo nào là scam nhưng chắc chắn 100% chỉ là 1 trong 2 người này thôi
nick 2012 thì cũng bình thường mà....mình làm offer từ 2013 mà đến giờ này vẫn chưa có ví tiền ảo nào ngoài Paypal.

Upvote 0

Còn về phía bạn bị hại, mình thấy mọi người đang ném đá hướng bạn ấy là tự tạo profit giả để scam còn mình thì lại không nghĩ thế đâu, lí do gì mình lại nói như thế. Thứ nhất thử tự đặt hoàn cảnh của bạn nếu bạn là một người có ý định scam, thì profit bạn tạo ra phải thật hoàn hảo chứ chắc chắn là không ngây thơ như thế này mà để bị ném đá, nhất nữa bạn lại là một scammer sành sỏi

Hôm bữa giờ nhiều member vào ném đá bị hại là scammer tạo chứng cứ giả, có ông còn nói không phải là Ex sao phải dùng Webmoney classic, nhìn proof nhận tiền thì có thể hiểu tại sao rùi hén, người ta chơi Youtube nên chắc hem có thời gian để dính vào mấy cái vụ tốn thời gian như thế này, chỉ tại thớt quá ư cố chấp nên mới sinh ra thêm topic này để giải bày..... @legialoc teamview rùi cập nhật thông tin cho mọi người biết sớm :D

Upvote 0

Về phía bạn Ex Lohan thì bạn được quyền nhờ Mod yêu cầu teamview máy phía bị hại, đây là quyền lợi hoàn toàn đúng của bạn, mình tin chắc là nếu bạn bị hại mà là scammer thì kiểu gì cũng có kẽ hở trong việc tạo profit giả, còn nếu không có bất kì sơ hở gì thì mình nghĩ bị hại bị scam là việc có thật, mong mọi người không lăn tăn gì về việc án oan sai cả, đúng theo rule mà làm thôi

Thứ hai là tại sao lại có đoạn sent tiền vào ví bị limit, các bạn nghĩ một scammer sành sỏi, có sự chủ động trong việc tạo profit giả thì lại không kiếm được 1 tk Webmoney classic nữa để có thể nhận đủ tiền luôn. Và liệu có bạn nào có tự nghĩ được một kịch bản tự chat 2 người như trên được không, sao lại phải lòng vòng lèo vèo thêm râu thêm ria là mạng chậm, bla bla không. Hoàn toàn có thể chỉ là một câu chuyện ngắn gọn trong đó tiền sẽ được chuyển qua các ví được chuẩn bị sẵn. Vì mình vừa là thằng scammer cơ mà

Thứ ba, nói về vấn đề tâm lý, mọi người đang ném đá bị hại là nick tạo năm 2012 mà sao vẫn còn ngây thơ như thế. Muốn biết bạn bị hại có ngây thơ hay ko thì mời mọi người vào xem profile của bạn bị hại xem có ngây thơ thật không nhé, chắc chắn những topic và comment trước kia phản ánh con người thật của bạn ấy, hầu hết những topic của bị hại là đặt câu hỏi, và có nhiều câu thì đối với mình đánh giá là một người ngây thơ và khờ khạo thật, ngay trong cách ứng xử trong topic cũng thấy bạn đó ăn nói ko ra đầu đuôi nên mới bị o ép như thế

Thứ tư, theo mình tìm hiểu về bị hại thì bạn đó đang kiếm tiền với youtube, một người đang có việc làm, và nhất là việc đó kiếm ra được tiền, mà công việc là youtube thì mình nghĩ các bạn biết nó vất vả thế nào rồi, mình ko nghĩ là một người có công việc kiểm ra được tiền, mà công việc chiếm toàn bộ thời gian lại có thời gian suy nghĩ lập kế hoạch scam, và cái thủ đoạn scam này, ý mình nói cái thằng bày trò scam này cũng chính là thằng đang lộng hành trên forum

Mình đang chờ để tiemview cho mod và lohan53 xem bằng chứng chuyển tiền. Sẵn sàng cho các bạn tiemwiew nếu muốn!

Mình tham gia kiếm tiền youtube, join vào 4rum từ 2014, nhưng mà nói thật thì mình chỉ mới làm ăn có đồng ra đồng vào bắt đầu từ cuối năm 2013 - khi biết đến kiếm tiền qua youtube. Ít theo dõi 4rum nên còn chưa hiểu rõ luật!

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,629
170,738
Latest member
Stich32123
Back