• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Report Dính rule xác nhận cuối cùng, quyền lợi nhỏ bé của người bị hại lohan53

Status
Not open for further replies.

lohan53

Verified
Reactions
372
MR
0.000
Insuree Balance
0
@Shin Anh shin à, em đã cố gắng dùng những lời lẽ siêu dễ thương, :(,siêu cute nhất có thể:) để thương lượng nhưng không thành công. Cho nên em đành phải trò lật keo này.
Anh shin à em có những nhận định và bằng chứng - nếu chỉ là nhận định thì có thể bỏ qua bài này của em, em muốn nói nhận định trước để bài viết được logic:
Nhận định
- Thứ nhất là 1 member newbie dùng VND lân la vào box money exchange bị lừa có hành xử rất khác với 1 mem lão làng biết sữ dụng ví Z classic sành điệu như senbohung.
- Câu đầu tiên sau khi send Z cho nick fake là: buz, cậu ơi, cậu confirm topic mmo4me.
- Cậu senbohung xoáy sâu vào chủ đề confirm topic trong đa số câu conment trên diễn đàn và trong yahoo.
- Ví Z của send bohung đã up classic , 1 người khá sành sỏi trong limit, giới hạn - mà đi send Z từa lưa hột dưa .
- Nick fake netbooker57 netbooker57, là nick fake chát với cậu ta, 1 mem 2012 đến nay đã 3 năm mà không nhận ra nick fake là 1 người chưa hiểu biết j về mua bán trong mmo.
- Nick fake chát, Ví Z người nhận limit liên tục, ví lại thay đổi liên tục . Rất nhiều dữ kiện scam xâu chuổi mà nói là mới ngủ dậy bất cẩn.
- Cuối cùng, cậu ta chụp màn hình, đưa lên log chat khá đẹp. Chú ý là quote bài viết, insert bài viết rất bài bản, vậy mà nói là không để ý ví trên topic của em. Topic của em ngắn 2 3 trang chứ mấy, trước đó đêm qua cũng đã quote 1 lần rồi và ví nó hiện ở trang 2.

Quyền lợi và bằng chứng:
- Trước khi buộc phải đền tiền, em nghĩ rằng mình còn 1 quyền lợi tối thượng nữa:
+ Là người thật việc thật log vào xem những giao dịch Z, những tin nhắn yahoo,
+ Các môc thời gian xác nhận và send Z khớp đúng.
Và trong quá trình này nếu không có hoặc có sai khác của việc chuyển Z, em có toàn quyền được giải thoát khỏi vụ này.
Vậy mà cớ sao em mới nếu vấn đề này ra trong topic này
https://mmo4me.com/threads/ve-vu-ru...an53-va-senbohung-cau-vao-tra-loi-nhe.223056/
Thì 1 người vẫn tiếp tục chơi cái trò giận hờn vu vơ
Một người khác thì quá nhanh quá nguy hiểm - là người mà ai cũng biết là ai đây mod đánh máy.

Anh shin à em chưa gặp anh lần nào nhưng em biết anh là người cách tụi em 1 thế hệ, anh có đủ chính chắn và rộng lượng để hiểu được những việc xãy ra trong diễn đàn này. Em muốn có thời gian để thực hiện quyền lợi mong manh cuối cùng này. Xin hãy cho em thời gian - Lưu Hương Giang:(.
P/S: Em 27 tuổi, còn FA, và đang đói, cho em được theo vụ này tới cùng:(. Em cám ơn.

Attachments

• Vi clasic cua senbohung.png
    Vi clasic cua senbohung.png
    115.6 KB · Views: 435
  • cau dau tien yahoo.png
    cau dau tien yahoo.png
    280.1 KB · Views: 281
Tình hình là @lohan53 không chịu xem tiemview, đề nghị anh @legialoc giải quyết giùm em!
chắc bác ấy cũng đã chấp nhận rồi , xong vụ này bác nên để lại ít ủng hộ quỷ mmo ít nha bác , coi như cũng học phí đối với bác

Upvote 0
Dứt điểm vụ teamview trong tối nay nhé! Không hẹn nữa. Vụ này giải quyết cho xong! Tầm 7h30 - 12h đêm teamview lúc nào cũng được! h phải chở vợ đi bơi :(

Upvote 0
chắc bác ấy cũng đã chấp nhận rồi , xong vụ này bác nên để lại ít ủng hộ quỷ mmo ít nha bác , coi như cũng học phí đối với bác
Còn chưa có quyết định cuối cùng bạn ạ! Lúc nào có quyết định cuối cùng mình sẽ có hành động thích hợp!

Upvote 0
Đây là log chat chi tiết có thời gian, anh @Shin@lohan53 vào xem xét nhé!

Log chat với nik Clone:
ê, sao ko post cái ảnh netbooker57 netbooker57 như hôm trước mà post cái này, chụp lại hả,

Upvote 0
Lúc đầu thì tôi cũng nghĩ là bỏ qua chuyện này, coi như mình mất tiền vì tội ngu, nhưng mà bác chủ pic lại quay lại lật kèo, bảo mình là người dàn dựng đi SCAM tiền bác ấy, các bạn thử nghĩ xem, đang lúc bị mất tiền mà lại bị nghi oan là kẻ đi hại người thì ai mà không tức chứ. Cho nên tôi đã quyết định theo vụ này đến cùng.

Tôi cũng đã từng chờ pm trực tiếp từ @lohan53 để giải quyết bằng chữ tình, nhưng mà ko thấy bác ấy nói một lời nào, mà chỉ lên đây kêu ca nào là hoàn cảnh gia đình, nào là bằng chứng này nọ.... Bác ấy đã không cho tôi giải quyết bằng chữ tình, thì tôi cũng tội gì mà đi cậu nệ bác ấy để đưa chữ tình vào ?

Bây giờ mọi chuyện đã đến nước này rồi thì chỉ có cách cho các bác xem tiemview và sau đó nhờ BQT giải quyết thôi.

Còn việc tại sao mất tiền thì nói thật - nếu như tôi ko bất cẩn, không ngu thì đã không phải lao vào cái chuyện rắc rối này. Nhưng mà nói vậy ko phải là bác @lohan53 không có trách nhiệm gì trong chuyện này. Pic là pic của bác, bác cũng đã xác nhận giao dịch, tôi cũng vì thấy bác ấy xác nhận nên tôi mới chuyển tiền - CHƯA KỂ ĐẾN VIỆC NẾU BÁC ẤY MÀ LẬP NICK CLONE ĐỂ LỪA TIỀN TÔI THÌ LÀM SAO ĐÂY. Nếu ai còn chưa hiểu thì vui lòng qua pic report của tôi để đọc lại cho kĩ trước khi phán xét, Đừng nên phán xét một cách phiến diện, vì đằng nào thì các bác cũng chỉ là người ngoài, không giải quyết được gì cho chúng tôi thì xin đừng có nói những lời không hay, hoặc nếu không thì xin mới đừng comments thêm làm gì để loãng topic!! Cảm ơn các bác!

Nếu thực sự exchage không scamer- nhưng vẫn phải đền tiền cho bạn, liệu bạn có là người áy náy :)? Tâm lý con người ta bao giờ chả vậy :
Khi dính đến rắc rối chuyện gì bao giờ người ta cũng bối rối , và tìm cách phủi trách nhiệm để mình không vướng phải rắc rối đó .
Giả sử mình là 1 người dính vào rắc rối này - mình cũng tìm cách để không phải lên hình trên mmo4 bằng cách phủi trách nhiệm và hù dọa bạn - nhưng sẽ khôn khéo hơn xíu :p Exchange ở đây có xíu không khôn khéo , mà phải chịu trách nhiệm hoàn toàn sao ??;)
Mình nghĩ exchage ở vụ này cũng có xíu đáng thương , không hẳn là vì họ phủi trách nhiệm - ở đây người ta vừa mất uy tín vừa mất tiền - Hơn nữa lại là con gái nên đôi khi cư xử hơi đàn bà tí :) đôi lúc mình nghĩ cũng có thể thông cảm .
Thân gửi (Trùm Spamer và troiler mmo ):D

Upvote 0
Tối nay là hết phim koi :(

Upvote 0
Thằng senbohung này mà ngây thơ cái đếch gì. xem cái cách nó comment các bình luận của mọi người thấy nó lý luận ac thế cơ mà.
Exchanger lohan53 đã ghi hẳn ví Z ở topic mua bán rồi mà ko sent đúng thì mất tiền là đúng rồi.
Một người kiếm được ngần ấy $ với youtube chẳng lẽ lại là một con gà?
Còn nó bảo ban đầu định không report vì thực tế nó có mất tiền đếch đâu. Bảo kiếm được $ khó nhọc mà mất tiền cứ như không.

Upvote 0
Nếu thực sự exchage không scamer- nhưng vẫn phải đền tiền cho bạn, liệu bạn có là người áy náy :)? Tâm lý con người ta bao giờ chả vậy :
Khi dính đến rắc rối chuyện gì bao giờ người ta cũng bối rối , và tìm cách phủi trách nhiệm để mình không vướng phải rắc rối đó .
Giả sử mình là 1 người dính vào rắc rối này - mình cũng tìm cách để không phải lên hình trên mmo4 bằng cách phủi trách nhiệm và hù dọa bạn - nhưng sẽ khôn khéo hơn xíu :p Exchange ở đây có xíu không khôn khéo , mà phải chịu trách nhiệm hoàn toàn sao ??;)
Mình nghĩ exchage ở vụ này cũng có xíu đáng thương , không hẳn là vì họ phủi trách nhiệm - ở đây người ta vừa mất uy tín vừa mất tiền - Hơn nữa lại là con gái nên đôi khi cư xử hơi đàn bà tí :) đôi lúc mình nghĩ cũng có thể thông cảm .
Thân gửi (Trùm Spamer và troiler mmo ):D
lương tâm con người thì ai mà không có hả bạn! Nhưng mà chính chủ pic đã đẩy mình vào con đường này, thì mình cũng hết cách rồi. Như mình đã nói trước đó, mình đã có ý định bỏ qua chuyện này, chịu mất tiền. Nhưng mà chủ pic lại dù dọa, lật kèo. Thêm nữa, trong khi đang tranh chấp, mình chờ pm trực tiếp từ bác ấy để giải quyết theo chữ tình, mà bác này lặn mất tăm, ko thấy gì cả. Thế thì bảo sao mình kiên trì cho được? Nếu như nằm vào hoàn cảnh như mình thì bạn chắc cũng thế thôi.

Đến bây giờ thì ko những liên quan đến chuyện tiền nong mà còn là danh dự, nhân phẩm của con người, cách xử sự của một người. Cho nên kết quả thế nào chờ tối nay tiemview sẽ có! Các bác chịu khó chờ chút và hạn chế comment giúp! Cảm ơn!

Upvote 0
Thằng senbohung này mà ngây thơ cái đếch gì. xem cái cách nó comment các bình luận của mọi người thấy nó lý luận ac thế cơ mà.
Exchanger lohan53 đã ghi hẳn ví Z ở topic mua bán rồi mà ko sent đúng thì mất tiền là đúng rồi.
Một người kiếm được ngần ấy $ với youtube chẳng lẽ lại là một con gà?
Còn nó bảo ban đầu định không report vì thực tế nó có mất tiền đếch đâu. Bảo kiếm được $ khó nhọc mà mất tiền cứ như không.
Bạn nên ăn nói lịch sự chút! tôi ko thích gậy chuyện với ai cả, đây là vấn đề của bọn tôi, ko liên quan đến bạn hay bất cứ một người nào khác, cho nên mong bạn hiểu, nếu không thì xin mới out khỏi pic giùm! Cảm ơn bạn đã hiểu!

Upvote 0
Bạn nên ăn nói lịch sự chút! tôi ko thích gậy chuyện với ai cả, đây là vấn đề của bọn tôi, ko liên quan đến bạn hay bất cứ một người nào khác, cho nên mong bạn hiểu, nếu không thì xin mới out khỏi pic giùm! Cảm ơn bạn đã hiểu!
Không liên quan đến bất cứ người nào khác thì lôi Mod, Admin vào làm gì.
Mấy ông mod check lại xem nikc senbohung có hay vào forum không? Chẳng lẽ nó k để ý đến topic report scam ngày nào cũng nóng hổi hay sao. Một người chơi youtube thì chắc chắn cũng phải vào các diễn đàn tìm hiểu cách chơi nên bảo nó gà nó không gà đâu.
Còn mấy Mod cũng chỉ là quản lý diễn đàn thôi, Không có quyền lấy tiền của người này đưa cho người khác đâu. Các mod đang làm sai luật đó!

Upvote 0
Không liên quan đến bất cứ người nào khác thì lôi Mod, Admin vào làm gì.
Mấy ông mod check lại xem nikc senbohung có hay vào forum không? Chẳng lẽ nó k để ý đến topic report scam ngày nào cũng nóng hổi hay sao. Một người chơi youtube thì chắc chắn cũng phải vào các diễn đàn tìm hiểu cách chơi nên bảo nó gà nó không gà đâu.
Còn mấy Mod cũng chỉ là quản lý diễn đàn thôi, Không có quyền lấy tiền của người này đưa cho người khác đâu. Các mod đang làm sai luật đó!
Mod với Admin là khác, họ điều hành diễn đàn, cho nên giải quyết việc này là trách nhiệm của họ!

Upvote 0
Lohan53 chơi đến cùng đi. Luật thì tiền bạn đóng bảo hiểm gửi admin giữ vẫn là tiền của bạn. Admin trong diễn đàn quyền như là vua, nhưng ngoài đời thực vẫn là dân đen. Admin không được tự ý lấy tiền của lohan53 đưa cho senbohung mà chưa có sự đồng ý của lohan53.Còn admin mà làm thế thì admin đang phạm pháp!

Upvote 0
Lohan53 chơi đến cùng đi. Luật thì tiền bạn đóng bảo hiểm gửi admin giữ vẫn là tiền của bạn. Admin trong diễn đàn quyền như là vua, nhưng ngoài đời thực vẫn là dân đen. Admin không được tự ý lấy tiền của lohan53 đưa cho senbohung mà chưa có sự đồng ý của lohan53.Còn admin mà làm thế thì admin đang phạm pháp!
chắc cậu này chưa hiểu vấn đề.. :)

Upvote 0
Nếu xử theo luật 4rum thì admin có quyền lấy tiền của lohan53 đưa cho senbohung.
Lohan53 thì có quyền kiện admin tội sử dụng tiền của lohan53 khi chưa có sự đồng ý của lohan53.Nếu thế thì admin phải bỏ tiền ra trả lohan53

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,954
171,025
Latest member
Rakupet16

Most discussed of week